ผู้เขียน หัวข้อ: Thank you  (อ่าน 1444 ครั้ง)

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Thank you
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 03:31:06 AM »
จากที่ไปป่วนกระทู้คนอื่นมา รู้สึกเกรงใจเลยขอมาตั้งกระทู้เป็นของตัวเองดีกว่าค่ะ

—ต่อเลยนะคะ—

บันนี่ขอบคุณพี่กัปตันและพี่ๆอีกสองท่านด้วยนะคะ
เอาจริงๆบันนี่อาจจะไม่ใช่คนดีเสมอไปหรอกค่ะ
แต่บันนี่แค่เลือก ที่จะเป็นเด็กดี กับพี่ที่ดี ก็เท่านั้นเอง

บางคนบอกว่าบันนี่หลอกลวง บันนี่นิสัยไม่ดี
บันนี่หลอกลวงอะไรอ่ะคะ เงินทองหรอ..?
หรือเป็นเพราะบันนี่ไม่ยอมให้คุณเอา บันนี่ไม่ตามใจคุณ
บันนี่จึงกลายเป็นคนผิด บางทีถ้าเจอเซกส์ห่วยๆ ไม่รู้จักเมคเลิฟเลย
ใครมันจะไปมีอารมร่วมฟะ ฉันไม่ใช่มืออาชีพนะเว้ย
ที่จะทำใจป้าบๆกับคนที่ไม่ได้รู้สึกดีด้วยอ่ะ หรือตอนเป็นเมนส์อยู่
ใครมันอยากจะมีเซกส์หรอ  ใช่ค่ะ บันนี่โดนอดีตแฟนขอแกมบังคับให้ร่วมรัก
ด้วยขณะที่มีปจด. ใครๆก็รู้ว่ามันไม่ถูกสุขอนามัย เป็นช่วงที่ผญติดเขื้อโรคได้ง่าย
แต่ความเงี่ยนมันบังตาไงคะ จะเอาให้ได้ โดยไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น
นี่หรอคะที่บอกว่ารักเราอย่างนู้นอย่างนี้ พูดจาเอาดีเข้าตัวเก่งเหลือเกิ๊น!
ฉันไม่อยากจะแฉ ว่าแกมันเป็นคนที่จิตใจไร้ความรักความเมตตาขนาดไหน
โอ๊ะโอ หรือแฉไปละหว่า แต่นี้มันเบๆนะคะ ถ้าจะให้เล่าหมด
หลังไมค์ดีกว่าค่ะ โทรเล่ากันไปเลย ใครทำบันนี่เจ็บบันนี่จำได้ทุกเม็ดอ่ะ
และความว๊าวอีกอย่าง บันนี่เล่าร้อยรอบ ทุกรอบเหมือนกันหมดเป๊ะๆไปเลยจ้ะ
เพราะบันนี่โกหกไม่เก่ง และไม่ชอบโกหก หรือเอาดีเข้าตัวแบบใครบางคน /มองบนรัวๆ

อืม...ถามจริงๆเถอะค่ะพี่ๆทั้งหลาย ถ้าบันนี่เป็นคนแบบนั้นจริงๆ
บันนี่คงเลือกผู้ชายสายเปย์ รวยอลังไปละค่ะ ถ้าบันนี่เป็นคนเห็นแก่เงินขนาดนั้นถูกไหมคะ
แต่โนววว~จ้ะ
บันนี่แค่ต้องการผู้ชายที่จิตใจดี รักและเอ็นดูบันนี่จริงๆ แค่นี้มันยากไปหรอคะ
ด้วยความที่เป็นคนมีแนวคิดแบบนี้ บันนี่ก้ลองผิดลองถูกไปเรื่อย
จนในที่สุดบันนี้ก็เจอกับคนที่บันนี่ตามหาหลังจากพร่ำเพ้อบ้าบออะไรก็ไม่รุ้มานาน **30**

ในขณะเดียวกันที่พี่ๆบางท่านหวงน้องมากกกก อยากให้น้องมีพี่คนเดียว
อยากครอบครอง อยากได้ทุกอย่าง ทำตัวเหมือนมีอภิสิทธิ์ทุกอย่างในตัวน้อง
แต่กับพี่ G ไม่ใช่เลยค่ะ มันจะมีบางเวลาที่บันนี่งอแง อยากให้พี่ G อยู่กับบันนี่นานๆ
แต่ก็ทำได้แค่ร้องไห้ตอนที่พี่เค้ากลับไป พี่เค้าก็สงสารบันนี่ บันนี่ก็สงสารเค้า
เค้าเคยบอกบันนี่ว่า พี่สงสารบันนี่จัง ต้องมาเจอ มารักกับคนแบบพี่ พี่ไม่สามารถเป็นแฟน
เป็นสามีที่ดีให้กับบันนี่ได้ พี่รู้สึกเอาเปรียบบันนี่มาก พี่รู้ว่าวัยอย่างบันนี่ต้องการคนรักที่เปิดเผยได้
ถ้าวันนึงบันนี่เจอคนคนนั้น ถ้าเค้ารักบันนี่แบบที่พี่รัก บันนี่ไปได้เลยนะจ๊ะ พี่ยินดีด้วย
แต่พี่ก็ยังอยู่ที่เดิม คอยช่วยเหลือบันนี่อยู่ตรงนี้จนกว่าบันนี่จะไปรอดจริงๆ

มันเป็นประโยคที่ยาวแต่บันนี่จำได้ฝังใจ

วันนั้นบันนี่แหกปากร้องไห้ดังมาก มันทั้งตื้นตันและสะเทือนใจยิ่งทำให้บันนี่ไม่อยากไปไหน
ไม่อยากรับใครเข้ามาในชีวิตอีก เอาจริงๆชีวิตรักของบันนี่มันก็เจ็บปวดนะ
เหมือนต้องจ่ายน้ำตาแลกความสุขที่ไม่รู้ว่ามันจะไปทิศทางไหน
บันนี่เคยคิดว่า บันนี่จะอยู่ตรงนี้เนี่ยแหละ อยู่ข้างๆเค้า เพื่อนๆและคนรอบตัวที่รู้เรื่องนี้ ช็อกกันหมด
แต่เอาจริงๆถ้าทำได้ บันนี่ยอม ยอมทั้งใจเลย ยอมเพราะความดีของเค้า
ที่เค้าเป็นแบบนี้เพราะเค้าแคร์ทุกคนมากกว่าตัวเอง นึกถึงคนอื่นก่อนตัวเองเสมอ

เราสองคนกอดกันร้องไห้ใส่กันทุกครั้งเวลาพูดถึงเรื่องนี้
บันนี่ไม่ต้องการให้ใครมาสงสารนะ มันก็ไม่มีอะไรน่าสงสารอ่ะ (ทำตัวเองทั้งนั้น)
บันนี่แค่อยากเล่าในสิ่งที่บันนี่เจอ
เล่าในสิ่งที่บันนี่เป็น เล่าจากความรู้สึกจากจิตใจของบันนี่ที่มีต่อผู้ชายคนนี้
วันนึงเวลาเหงาๆเบื่อๆบันนี่ชอบย้อนกลับมาอ่านกระทู้ที่เคยลงไว้
มันทำให้รู้ว่าตัวบันนี่เองบ้าขนาดไหน เอ้อะ ไม่ใช่ค่ะ ต้องบอกว่ามันทำให้รู้ว่า
บันนี่รักพี่เค้ามากขนาดไหน เหมือนวันที่ใจบันนี่ล้า สิ่งนี้เป็นเครื่องตอกย้ำว่า
เราสองคนเจอกันยังไง ทำอะไรดีๆให้กันบ้าง มีเวลาดีๆด้วยกันมากขนาดไหน
แกต้องสู้ๆนะบันนี่ ต้องเชื่อมั่นในตัวเอง ต้องผ่านช่วงเวลาที่แย่นี้ไปให้ได้
สู้เพื่อวันของเรา ซึ่งมันต้องมีวันนั้น! ทำให้พี่เค้าเห็นว่าแกรักพี่เค้าขนาดไหน
ทำให้ชีวิตแกเองสามารถขึ้นไปยืนเคียงข้างเค้าได้
ทำให้เค้าไม่อายใครที่มีแกอยู่ข้างกาย ทำให้เค้าภูมิใจว่าสิ่งที่เค้าพร่ำสอน
ว่าแกทำได้นะ แกทำสำเร็จ

นั่นแหละค่ะ สิ่งที่บันนี่เป็น เป็นบันนี่เชื่องๆไร้เขี้ยวเล็บของพี่ G เป็นนุ้งอ้วนของอาอ้วน
เป็นผู้หญิงที่ปฏิวัติตัวเองให้ดีขึ้นในทุกๆด้าน คือได้อะไรดีๆสักครึ่งนึงของพี่ G ก็ยังดี
เพื่อผู้ชายที่บันนี่กล้าพูดได้อย่างเต็มปากว่า อยากอยู่เคียงข้างเค้าตลอดชีวิต ค่ะ
ฟังดูแล้วรู้สึกดึกดึ๋ยดีใช่ไหมล่ะคะ แต่บันนี้รู้สึกแบบนี้มาได้ปีกว่าๆแล้ว ตอนนี้ก็ยังรู้สึกแบบนั้นอยู่
ไม่รู้ว่าอนาคตจะยังรู้สึกแบบนี้อยู่ไหม กลัวจริงๆค่ะว่าวันนึงจะมีพี่ G คนที่2 และโสดสนิดเข้ามา
คงหวั่นไหวน่าดู แต่ก็คิดนะคะว่ามันจะมีคนแบบนี้อีกหรอฟะ
เห้อ ภาวนาอย่าให้มีอีกเล้ยยย แค่คนนี้คนเดียวก็ปวดหัวสุดๆแล้วล่ะค่ะ
 **25**
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: Thank you
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2019, 01:33:34 PM »
     1. ดีใจด้วยระครับน้องบันนี่
     2. ชีวิตไม่มีอะไรที่แน่นอน ทำดีในวันนี้ พรุ่งนี้ก็น่าจะดีต่อไป
     3. พึ่งพาตัวเองมากๆ วันนึงแม้ไม่มีใครน้องก็ยังอยู่ได้อย่างมีความสุข

โชคดีนะครับน้องสาว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: Thank you
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2019, 06:13:50 AM »
     1. ดีใจด้วยระครับน้องบันนี่
     2. ชีวิตไม่มีอะไรที่แน่นอน ทำดีในวันนี้ พรุ่งนี้ก็น่าจะดีต่อไป
     3. พึ่งพาตัวเองมากๆ วันนึงแม้ไม่มีใครน้องก็ยังอยู่ได้อย่างมีความสุข

โชคดีนะครับน้องสาว

ขอบคุณนะคะพี่กัปตัน เข้ามาอ่านอีกรอบตกใจเบาๆตอนนั้นเป็นอะไร
ทำไมเกรี้ยวกราดเบอร์นั้น พออ่านลงมาท้ายๆ น้ำตาไหลเฉยเลย
ยังไงก็ยังรู้สึกกับพี่Gแบบเดิมอยู่สินะเรา   **02**
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว