ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอฝากถึงน้องนักจิตวิทยาครับ  (อ่าน 1528 ครั้ง)

darksky

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ผมขอฝากถึงน้องนักจิตวิทยาครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 09:32:28 PM »
สวัสดีครับ ผมขอแชร์ประสบการณ์จ้างเที่ยว กับน้องคนหนึ่ง ผมจ้างน้องเที่ยวตั้งแต่ช่วงต้นกันยา 2018 เป็นการเที่ยวครั้งเดียวของน้องและผม ปัจจุบันน้องไม่รับงานด้านนี้และคงเริ่มต้นชีวิตใหม่ไปแล้วครับ  น้องตัวสูงมาก  ขายาว  ผมสีดำยาว หน้าคม จมูกโด่ง ตาโต  (ผมว่าคนที่เคยเจอและเพื่อนๆน้องน่าจะรู้ว่าน้องคือใคร) ผมจ้างน้องให้มานั่งฟังผมระบายปัญหาด้วยเรท 2000/3 ชั่วโมง น้องฟังผมและให้คำแนะนำประหนึ่งนักจิตวิทยา เก่งเกินตัว เกินกว่าเด็กที่เจอโลกมา22ปี จะมองปัญหาทะลุได้แบบนั้น จนผมที่โตกว่าน้องมากกว่ารอบนึงอาย น้องพูดเก่ง พูดได้หลายภาษา ที่สำคัญเลยน้องกินเก่ง แต่หุ่นน้องดีมาก   
ผมอยากฝากไปถึงน้องว่าขอบคุณนะครับที่ยอมมาเจอพี่ มาทำให้พี่ยิ้มได้ คำแนะนำของน้องในวันนั้นมันได้ผลนะครับ พี่ไม่มีโอกาสอัพเดทความคืบหน้าให้น้องทราบ ขอฝากอันนี้ไปถึงน้องแทน สุดท้ายพี่ขอให้น้องประสบความสำเร็จในทุกด้านที่น้องต้องการ พี่ยังคงคิดถึงคำพูดของน้องเสมอครับ
"ถ้าเรากำลังเเล่นเรืออยู่กลางทะเล เวลามีลมพัดมา เราเปลี่ยนทิศของลมไม่ได้ แต่เราปรับใบเรือ ให้แล่นไปทางอื่นได้"   

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ผมขอฝากถึงน้องนักจิตวิทยาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 10:09:18 AM »
      น้องคนนี้สวย น่ารัก เก่ง ฉลาดตามที่พี่จขกท.ว่าไว้ครับ
ผมก็ยังคิดถึงน้องอยู่เสมอ ดีใจที่เคยได้เจอน้องมาบ้างแล้ว
ถือเป็น 1 ใน ของหายาก สำหรับเวปแห่งนี้ครับ

ถ้าพอมีโอกาสจะมาเล่าถึง "ของหายาก" แบ่งปันความประทับใจกันแบบนี้บ้างนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

viverini

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
Re: ผมขอฝากถึงน้องนักจิตวิทยาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 10:11:35 AM »
ประโยคสุดท้าย อ่านแล้วรู้สึกดีมากครับ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 10:12:36 AM »
อยากเจอมั่ง

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 10:59:27 AM »
โอยยยยยย.......
ลุงแก่โรคจิตอยากเจอนักจิตวิทยาสาวกระทันหัน.......
มาสอนผมปรับใบเรือหน่อยครับ **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ