Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

N_N :) อยู่ๆก็หายไป/รัก~เเรก~รูด/

(1/1)

nine_nine:
อยู่ๆก็หายไป.. **21**

https://youtu.be/Q9GpYXji580

เคยไหมครับ? **40**
ที่อะไรบางอย่าง อยู่ๆก็หายไป..จากชีวิตเรา ..เเบบไม่สามารถย้อนกลับมาได้..

..เพื่อนวัยเด็ก อยู่ๆก็ย้ายโรงเรียนตามพ่อเเม่ไปจังหวัดอื่น..หายไป..ติดต่อไม่ได้..คิดถึง เเต่ ไม่รู้จิทำอย่างไร..

..ร้านก๋วยเตี๋ยวเจ้าโปรด ที่กินอยู่เป็นประจำ อยู่ๆก็ปิดร้าน..หายไป..ไม่รู้ว่าย้ายไปไหน..อยากกิน อยากลิ้มรสชาติอีก..ก็ไม่รู้จิไปกินที่ไหน..

..ผมยังจำได้ดี..คืนหนึ่งในเดือนมิถุนา2015 คืนนั้นฟ้าใส ไร้หมอกควัน..ผมมอมเบียร์เธอ แล้วขับรถพาเธอมา
ลงทางด่วนที่ด่านงามวงศ์วาน ข้ามแยกเเคราย ไปกลับรถที่แกรนด์โฮมมาร์ท
ขับผ่านห้างเซ็นทรัลรัตนาฯแล้วเข้าซอยข้างฮอนด้า เลี้ยวขวาไปนิด เห็นไฟกระพริบหลากสี..นี่เเหละครับ..จุดหมาย.. 41

เรื่องราวเริ่ม..เราโรมรัน..กันที่นี่..ในโรงเตี๊ยมแห่งนี้..หลังเสียงรูดม่านหน้าห้องเรา.. **06**

จากวันนั้น ถึงวันนี้ 3ปีครึ่งแล้ว..ผมชวนเธอไปทบทวนความทรงจำ..ความสุขความทรงจำแสนหวาน
..รัก..เเรก..รูด..ของเรา **02**
หลังม่านรูด แห่งนี้..
ทว่า..
ไม่เหลือร่องรอยของสถานที่
เเละสิ่งก่อสร้าง ที่สำคัญทางประวัติศาสตร์..
ไม่เหลืออะไรเลย.. **01**

..เผอิญอ่านเจอบทสัมภาษณ์ของเจ้าของโรงแรมม่านรูดใหญ่ ป.อ. ให้ความเห็นว่า
ยุคนี้ ม่านรูดซบเซา..
คนใช้บริการจะเป็นคนรุ่น40.0++ ไม่ใช่4.0

เลยงง ..เเละสง ..ว่าเดี๋ยวนี้
หนุ่มสาว4.0เขาไปข้ามเส้น เฟรนด์โซน
ที่ไหนกันครับ? **40**

TiVA:
ไม่รู้เหมือนกันว่าคนอื่นไปที่ไหน
แต่ผมไปที่คอนโด น้องไม่ไปก็ไม่เป็นไรครับ
 **11**

tawans:
ไม่เป็นไรครับ....WHO  สำคัญกว่า WHERE เสมอ.. **24**

nine_nine:

--- อ้างจาก: TiVA ที่ กุมภาพันธ์ 15, 2019, 11:48:21 AM ---ไม่รู้เหมือนกันว่าคนอื่นไปที่ไหน
แต่ผมไปที่คอนโด น้องไม่ไปก็ไม่เป็นไรครับ
 **11**

--- End quote ---
เป็นทางเลือกที่น่าจะฟินดีนะครับ
แล้วก็ไม่ต้องกังวลว่าจะกลายมาเป็นดาราจำเป็นด้วย **25**

nine_nine:

--- อ้างจาก: tawans ที่ กุมภาพันธ์ 15, 2019, 11:52:55 AM ---ไม่เป็นไรครับ....WHO  สำคัญกว่า WHERE เสมอ.. **24**

--- End quote ---

ครับ พี่ตะวัน

WHO สำคัญเสมอ **36**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version