ผู้เขียน หัวข้อ: เคยคิดถึงแฟนเก่าไหมครับ  (อ่าน 1337 ครั้ง)

Paopaoman02

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
เคยคิดถึงแฟนเก่าไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2019, 09:55:13 PM »
เลิกกันได้ไม่นาน แต่คิดถึงตลอด ผมคิดถึงช่วงเวลาดีๆ ผมชอบนะ
ชอบมากๆที่มีคนเห็นเราเป็นคนพิเศษ แต่ยังไงที่ต้องเลิกกัน เพราะความคิดหลายๆอย่าง
มันไปด้วยกันไม่ได้จริงๆ เลยต้องเลิกทั้งๆที่รู้สึกดีอยู่ เพิ่งเข้าใจวันนี้เองว่าจริงๆแล้ว
ชีวิตคู่ แค่รักอย่างเดียว มันไปด้วยกันไม่ได้ ต้องอาศัยความเข้าใจ และการปรับตัว กับความคิด

บางที่ ผมลองหาน้องๆในเว็บนี้ ไปแก้เหงา พาไปกินข้าว ดูหนัง แต่อย่างว่าละ
น้องพวกนี้เค้าทำงาน เค้าคุยกับเราก็แค่ค่าจ้างละ แยกทางน้องก็บล็อกกันไป (ยิ่งทำให้ผมคิดว่า ผมน่ารังเกีดขนาดนั่นเลยหรอ) พูดละยิ่งคิดถึงแฟนเก่า อยากให้เค้าอยู่ข้างๆเราเหมือนเคย

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เคยคิดถึงแฟนเก่าไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2019, 09:15:03 AM »
    ผมว่าถ้าเราเคยมีโมเม้นดีๆ กับใครเราก็คงคิดถึงแน่นอนครับ
แต่ในเมื่อชีวิตยังต้องเดินหน้าต่อไป ก็แค่เก็บเค้าไว้ในบันทึกหัวใจเราก็พอ
และเชื่อเถอะครับ เวลาผ่านไป ร่องรอยเหล่านี้มันจางลงไปเอง

กับน้องจ้างเที่ยว เราก็ต้องรับรู้ว่าน้องมาทำงานนะครับ
ดีต่อกันในวันที่เจอ เอาไปเปรียบเทียบกับคนที่เป็นแฟนน่าจะไม่ได้
ความห่วงหา ความคิดถึง หรือความอาทรต่อกันมันคนละระดับครับ
แต่ที่ผ่านมา ผมก็เคยเจอน้องๆ ที่ทำตัวน่ารัก ใส่ใจ ทักทาย ถามไถ่
ทุกข์สุขกันด้วยความรู้สึกดีต่อกัน ลองเจอน้องๆ ไปเรื่อยๆ ครับ
เดี๋ยวก็ได้เจอคนที่ถูกใจเรามากๆ เอง

สู้ๆ ครับ ถ้าท่าน อบอุ่น ใจดี มีอารมณ์ขัน เดี๋ยวก็มีคนรักใหม่
หรือมีน้องๆ ที่อยากให้ท่านเจอบ่อยๆ เอง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2019, 10:59:52 PM »
เข้าใจและเคยเป็น จนกลับมาคบกัน ยื้อได้หลายปี สุดท้ายก็เลิกกันอยู่ดี
เลิกกันตอนยังรู้สึกดีๆ ต่อกัน ดีแล้วค่ะ

ใช้เวลาสักพัก ให้เวลากับตัวเอง เหงาก็ไปปาร์ตี้กับเพื่อน (บางทีก็บ่อยไป๊)  **25**
เหมือนขาดความกุ๊กกิ๊ก แต่ก็พอได้ค่ะ ยังดีที่มีเพื่อนโสดๆ เหลืออยู่  41
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 12:50:53 AM »
บางที่ ผมลองหาน้องๆในเว็บนี้ ไปแก้เหงา พาไปกินข้าว ดูหนัง แต่อย่างว่าละ
น้องพวกนี้เค้าทำงาน เค้าคุยกับเราก็แค่ค่าจ้างละ แยกทางน้องก็บล็อกกันไป (ยิ่งทำให้ผมคิดว่า ผมน่ารังเกีดขนาดนั่นเลยหรอ) พูดละยิ่งคิดถึงแฟนเก่า อยากให้เค้าอยู่ข้างๆเราเหมือนเคย
เหรียญยังมี 2 ด้าน น้องในนี้ก็มีหลากหลาย
ใช่ว่าทุกคนได้ค่าจ้างจากพี่แล้วบล็อกกันไป จริงๆ
แล้ว มิตรภาพในนี้ยังคงมีเสมอ เพียงแต่พี่อาจจะยังหาไม่เจอเท่านั้นเอง บางคนคุยกันไม่เคยเจอกันเลยก็มี แต่ก็ยังคุยกันเสมอ อย่าเพิ่งอคติกับการได้ค่าจ้างแล้วบล็อค อย่าคิดว่าตัวเองน่ารังเกียจเลย มันจะทำให้จิตใจย่ำแย่เปล่าๆ ลองเปิดใจ ค้นหาใหม่นะคะ
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 09:18:33 PM »
นึกถึงมากกว่า คิดถึง
แบบว่าพี่คนนึงในนี้ที่ได้เป็นแฟนกัน สันดานไม่ดีติดเงินแล้วก็เงียบ บล็อกทุกอย่าง
เราเลยไปใช้เงินแทนเขา ทำบุญใช้หนี้ไปอีกหลายบาท
ปัจจุบันเขาน่าจะวนเวียนในเว็บนี้อีกแหละ
เวลาผ่านไป เราเลยพยายามไม่ให้ตัวเองเป็นโรคซึมเศร้า คิดมาก และเชื่อว่าเวรกรรมมีจริง อีกทั้งสักคนจะมีพี่ดีๆผ่านมาในชีวิตเราบ้าง
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก