ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจอแบบนี้ต้องทำยังไงคะ  (อ่าน 3079 ครั้ง)

Guster13

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 129
ถ้าเจอแบบนี้ต้องทำยังไงคะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2019, 09:51:41 PM »
เราว่าเราอาจไม่ดีอะไรมากนะคะแต่กว่าจะเปิดใจคบใครค่อนข้างให้เกียรติมากไม่มีเงินให้ให้ทีละ500 พันนึงไม่เคยว่าเรื่องเงินช่วยๆกันขอแค่รับผิดชอบค่าห้องก็ดีมีภาระเราก็มีไม่เคยเรียกร้องแทบไม่มีให้ใช้มานานใช้เงินตัวเองตลอดจนเงินตัวเองถูกชักมาใช้เยอะมากวันนึงไม่มีจะให้บอกลองทำงานดูทั้งๆทีก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้อยากทใจแลกใจใช้ไม่ได้กับทุกคนโกรธคะยอมรับเลยที่คบไม่ได้เป้นเด้กเลี้ยงเลยไม่ขอใช้คำว่าพลาดเพราะคบทีละคนไม่มีระหว่างนั่นต้องทำเพื่อตัวเองบ้าง
Don’t worry, my love, we’re learning to love

Re: ถ้าเจอแบบนี้ต้องทำยังไงคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2019, 09:59:43 PM »
เลิกเลยครับอย่าไปอยู่
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

b_cactus

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 02:36:38 AM »
ส่วนตัวเราคงขอเลิกค่ะ
ถ้าอยู่แล้วชีวิตไม่ดีขึ้น หรือ ชีวิตยังคงปกติ ไม่ต้องดึงตรงไหนมาใช้ เราโอเค
แต่ถ้าดึงจนเงินเก็บจะหมด เราว่าไม่โอ
รักแค่ไหนก็ไม่ทนค่ะ (หรือเรารักตัวเองมากไป แหะๆ แต่เราควรรักตัวเองจริงๆนะ)

Guster13

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 04:42:11 AM »
ตอนได้ยินค่อนข้างโกรธละพลาดมากค่อนข้างเปิดใจยากใช้เวลานานแล้วใช้เงินเก็บตัวเองตลอดก็เพราะทำงานไงคะถึงมีเงินเก็บใช้จ่ายไม่เคยกดดันเรียกร้องไปไหนมาไหนอยากได้อะไรชักเองตลอดที่ตั้งใจไว้อยากทำเครียดทุกวันก็ไม่ได้ทำไม่เคยผิดคำสัญญาหรือมีอะไรที่ตัวเองเป็นฝ่ายผิดเลยถึงกล้าจะโพสต์โกรธเลือดขึ้นหน้าพอสมควรคะ
Don’t worry, my love, we’re learning to love

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 04:45:48 AM »
คุยไลน์ดีกว่า
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 10:25:01 AM »
เลิกสถานเดียว

...•.••Sexy BB ~~•.•

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 12:47:00 PM »
ใจแลกใจใช้ไม่ได้กับ ผช.แบบนี้ค่ะ
ดูๆแล้วเป็น ผช. ที่เอาแต่ได้นะ
หาคนที่พร้อมจะช่วยเวลาเราเดือดร้อนดีกว่าค่ะ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 11:30:26 PM »
เราว่าเราอาจไม่ดีอะไรมากนะคะแต่กว่าจะเปิดใจคบใครค่อนข้างให้เกียรติมากไม่มีเงินให้ให้ทีละ500 พันนึงไม่เคยว่าเรื่องเงินช่วยๆกันขอแค่รับผิดชอบค่าห้องก็ดีมีภาระเราก็มีไม่เคยเรียกร้องแทบไม่มีให้ใช้มานานใช้เงินตัวเองตลอดจนเงินตัวเองถูกชักมาใช้เยอะมากวันนึงไม่มีจะให้บอกลองทำงานดูทั้งๆทีก็บอกไปแล้วว่าไม่ได้อยากทใจแลกใจใช้ไม่ได้กับทุกคนโกรธคะยอมรับเลยที่คบไม่ได้เป้นเด้กเลี้ยงเลยไม่ขอใช้คำว่าพลาดเพราะคบทีละคนไม่มีระหว่างนั่นต้องทำเพื่อตัวเองบ้าง

อ่านไป ต้องเดาไปด้วย น้องเล่นเขียนไม่เว้นวรรคเลยนะครับ

เงิน มักจะเป็นปัญหาอันดับแรก ๆ ในการคบหากัน
ไม่ว่าจะคบกันในรูปแบบไหน?
จะเป็นพีดูแล กับน้อง
หรือแม้กระทั่ง สามี ภรรยา
เพราะการดำเนินชีวิตในทุกวัน ต้องใช้ เงิน

ผมคงไม่มีคอมเม้นท์ว่า ใครถูก ใครผิด
เพราะเป็นเรื่องของคนสองคน
ซึ่งคนนอก ไม่อาจรู้ได้ว่าตกลงกันไว้อย่างไร?
และพี่เค้าให้เงินน้องใช้จ่ายเดือนละเท่าไหร่?

ซึ่งถ้าพี่เค้าให้ ตามที่ตกลงกันไว้แต่ต้น แล้วน้องไม่พอใช้
ต้องเอาเงินเก็บที่เคยหามาได้ตอนทำงานมาใช้
ก็คงต้องคุยกันเพื่อหาทางออก ว่าจะทำอย่างไรต่อไปดี

แต่ถ้าพี่เค้าไม่ได้ให้ ตามที่ตกลงกันไว้
ก็ขึ้นอยู่กับตัวน้องเอง ว่าจะตัดสินใจอย่างไร

หวังว่าจะเจอทางออกที่ดีร่วมกันนะครับ

**36**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Guster13

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:13:34 AM »
ขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้วรคค เงินไม่เคยเป็นปัญหาของการคบกันไม่เคยเรียกร้องคะ ไม่เคยไม่อยู่ในวันที่ต้องการ ไม่เคยรับเงินเกิน 2000  อยากได้อะไรแค่ไหนไม่เคยเกิน 1000 2000 แต่สองพันน้อยมาก ถ้าไม่ไช่แรกๆที่คบมี 3500 ให้ใจตลอดไม่มีใช้ไม่เคยขอเงินตัวเองตลอด แต่ส่วนตัวก็ไม่อยากพิมอะไรต่อเยอะ วันที่ไม่มีอยู่ตลอดทุกเวลา ลงเพราะคำพูดห่วยๆที่ย้อนมาพุดทั้งที่ลืมมองตัวเอง ได้ด่าไปแล้ว ถ้าหิวเงินละมาโวยคงอยู่ได้ไม่นานขนาดนี้ ยิ่งให้เกียรติยิ่งต้องการการให้เกียรติคืน

Guster13

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:16:08 AM »
ถ้าติดเรื่องวรรคคงพอจับใจความได้

อ่านไป ต้องเดาไปด้วย น้องเล่นเขียนไม่เว้นวรรคเลยนะครับ

เงิน มักจะเป็นปัญหาอันดับแรก ๆ ในการคบหากัน
ไม่ว่าจะคบกันในรูปแบบไหน?
จะเป็นพีดูแล กับน้อง
หรือแม้กระทั่ง สามี ภรรยา
เพราะการดำเนินชีวิตในทุกวัน ต้องใช้ เงิน

ผมคงไม่มีคอมเม้นท์ว่า ใครถูก ใครผิด
เพราะเป็นเรื่องของคนสองคน
ซึ่งคนนอก ไม่อาจรู้ได้ว่าตกลงกันไว้อย่างไร?
และพี่เค้าให้เงินน้องใช้จ่ายเดือนละเท่าไหร่?

ซึ่งถ้าพี่เค้าให้ ตามที่ตกลงกันไว้แต่ต้น แล้วน้องไม่พอใช้
ต้องเอาเงินเก็บที่เคยหามาได้ตอนทำงานมาใช้
ก็คงต้องคุยกันเพื่อหาทางออก ว่าจะทำอย่างไรต่อไปดี

แต่ถ้าพี่เค้าไม่ได้ให้ ตามที่ตกลงกันไว้
ก็ขึ้นอยู่กับตัวน้องเอง ว่าจะตัดสินใจอย่างไร

หวังว่าจะเจอทางออกที่ดีร่วมกันนะครับ

**36**