ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเจอแบบนี้ต้องทำยังไงคะ  (อ่าน 3081 ครั้ง)

Guster13

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 129
Re: ถ้าเจอแบบนี้ต้องทำยังไงคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:23:13 AM »
ไช่คะคนนอกไม่รู้ลงละไม่ได้พลาด เพราะไม่ได้ไปเป็นเด็กเลี้ยง เค้าก็เสนอว่าให้เท่านี้เท่านั้นแต่ไม่เคยเรียกร้องต้องการ ให้ไม่ได้ตามที่พูดไม่มี เราบอกแล้วว่าเราใช้เงินตัวเองเค้าก็รู้มาตลอด ลงเพราะเจอแบบนี้ทำไง แล้วก็ยังเขียนเพิ่มอีกบรรทัดว่าถ้าฝ่ายเราไม่ดีไม่อยู่หรือผิดเราละเค้าทำอยู่คนเดียวคงไม่มาลงเขียนทิ้งไว้เล่นๆอยู่ที่คนจะเลือกมองละคะส่วนตัวเครียร์แล้วว่ายังไงอะไรต่อลงก็ด่เค้าโต้งๆเลยไม่ชอบทำอะไรหน้าอย่างหลังอย่าง
Don’t worry, my love, we’re learning to love

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:32:18 AM »
ยิ่งเจาะยิ่งลึกนี้หรือเปล่าที่ไม่อยากจะเม้น
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

Guster13

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:46:00 AM »
มือถือพิมยากพอควร

ไช่คะคนนอกไม่รู้เรื่องคนแค่สองคน ลงละไม่ได้พลาดตัดสินใจคบเอง เพราะไม่ได้ไปเป็นเด็กเลี้ยง เค้าก็เสนอว่า ให้เท่านี้เท่านั้นแต่ไม่เคยเรียกร้อง กดดันสักครั้ง เค้าให้ไม่ได้ก็ไม่เคยเอามาพูด เราบอกแล้วว่าเราใช้เงินตัวเอง เค้าก็รู้มาตลอด ลงเพราะเจอแบบนี้ทำไง แล้วก็ยังเขียน เพิ่มอีกบรรทัดว่าถ้า ฝ่ายเราไม่ดีไม่อยู่หรือผิดที่ เราละเค้าทำอยู่คนเดียว คงไม่มาลงเขียนทิ้งไว้เล่นๆเชฟเค้าพอสมควร อยู่ที่คนจะเลือกมองละคะ ส่วนตัวเครียร์แล้วว่า ยังไงอะไรต่อ ลงก็ด่าเค้าโต้งๆเลยไม่ชอบ ทำอะไรหน้าอย่างหลังอย่างคุยกันแล้วว่ายังไงต่อ ไม่ไช่เค้าไม่ดีเพราะเค้าดีถึงอยู่ เชฟเค้าให้เกียรติตลอด เครียดแย่ไม่เคยลงที่เค้าเลย ว่าต้องการ เราตรงสุดแล้วมำอะไรไม่เคยให้ใครมีข้อมาย้อนกลับได้เลยเราทำดีที่สุดแล้วตอนคบกัน เราลงด่าเพราะคำพูดห่วยๆวันไม่มี ลืมมองตัวเอง ว่าเราเอาเงินเรามาประคองตัวเองอยู่กับเค้า เค้าไม่มองแมนไม่พอบวกเลือดขึ้นหน้า จำได้เลยใช้เยอะที่สุดไร้สาระที่สุด 3500อยู่ที่เลือกที่จะมอง ต้องขอโทษด้วยคะ มือถือมันห่วยพิมยากพอควร จบละคะไม่อยากบวกต่อคุยแล้ว
Don’t worry, my love, we’re learning to love

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:49:37 AM »
มือถือพิมยากพอควร

ไช่คะคนนอกไม่รู้เรื่องคนแค่สองคน ลงละไม่ได้พลาดตัดสินใจคบเอง เพราะไม่ได้ไปเป็นเด็กเลี้ยง เค้าก็เสนอว่า ให้เท่านี้เท่านั้นแต่ไม่เคยเรียกร้อง กดดันสักครั้ง เค้าให้ไม่ได้ก็ไม่เคยเอามาพูด เราบอกแล้วว่าเราใช้เงินตัวเอง เค้าก็รู้มาตลอด ลงเพราะเจอแบบนี้ทำไง แล้วก็ยังเขียน เพิ่มอีกบรรทัดว่าถ้า ฝ่ายเราไม่ดีไม่อยู่หรือผิดที่ เราละเค้าทำอยู่คนเดียว คงไม่มาลงเขียนทิ้งไว้เล่นๆเชฟเค้าพอสมควร อยู่ที่คนจะเลือกมองละคะ ส่วนตัวเครียร์แล้วว่า ยังไงอะไรต่อ ลงก็ด่าเค้าโต้งๆเลยไม่ชอบ ทำอะไรหน้าอย่างหลังอย่างคุยกันแล้วว่ายังไงต่อ ไม่ไช่เค้าไม่ดีเพราะเค้าดีถึงอยู่ เชฟเค้าให้เกียรติตลอด เครียดแย่ไม่เคยลงที่เค้าเลย ว่าต้องการ เราตรงสุดแล้วมำอะไรไม่เคยให้ใครมีข้อมาย้อนกลับได้เลยเราทำดีที่สุดแล้วตอนคบกัน เราลงด่าเพราะคำพูดห่วยๆวันไม่มี ลืมมองตัวเอง ว่าเราเอาเงินเรามาประคองตัวเองอยู่กับเค้า เค้าไม่มองแมนไม่พอบวกเลือดขึ้นหน้า จำได้เลยใช้เยอะที่สุดไร้สาระที่สุด 3500อยู่ที่เลือกที่จะมอง ต้องขอโทษด้วยคะ มือถือมันห่วยพิมยากพอควร จบละคะไม่อยากบวกต่อคุยแล้ว

ชัดละครับมือถือมันห่วย
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 05:03:19 AM »
มือถือมันห่วยลบโพสเเก้ไขก็ไม่ได้เข้าใจดีครับ   **06** **06** **06**

Guster13

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 05:54:09 AM »
มือถือมันห่วยลบโพสเเก้ไขก็ไม่ได้เข้าใจดีครับ   **06** **06** **06**

อ่าไช่บอกแล้วไม่อยากเจาะแล้ว จริงเคยเจอน่าจะรู้นิสัยอยู่อย่างค่าใช้จ่ายทุกอย่างเงินเก็บตัวเองให้ที่บ้านชื้อของใช้มานานหลายเดือนมากถึง5นะ ชึ้งมันก้เยอะมากนะ ก็ว่าได้เพราะใช้ของตัวเองถึงโกรธเวลายิ่งเจอแย่ๆเราอาจจะจะบอกเค้าให้รับรู้น้อยเกินไปให้เค้าคิดเองเกินไปเพราะเราก็เชื่อว่าอยู่ด้วยกันต้องคิดได้ ความดีเค้าก้มีถึงเป็นคนที่เราเลือก พี่ก็รู้ว่าไม่ชอบให้ใครมาล่ำเขต ส่วนตัว เค้าถึงเป็นคนที่เราเลือกจะเปิดใจ ลำพังหาเงินวิธีง่ายๆไม่ต้องมีใครทำไม่ยากแต่คบแล้วคือคบ จบแล้วค่อยคุย ไม่มีใครอยากมาสาวไส้ให้กากิน ความดีก็มี เราแค่ทนไม่ได้ที่ต้องเจอ ไม่มีไม่เคยร้องขอให้ต้องมาให้เท่านั้นที่นี้ แต่ช่วยหันกลับไปมองเค้าอยู่มาได้ไงนานขนาดนี้ เข้าเชเว่นก็เป็นพันละ เค้ากินใช้อะไร นานขนาดนี้ คำพูดแย่ๆเรายังไม่เคยตอกใส่หน้าเค้าเลย ถ้าวันนึงเจอดีๆไม่ต้องทำให้เสียใจจะยิ่งรักษาไว้เลย คงเป็นดวงเบญจเพสจริงๆมั้ง รู้สึกห่วยแตกถึงโพส เราไม่เคยเปลี่ยนไอดีสลับไปสลับมาทำอะไรก้ชัดเจนตามนิสัยไม่ลับลวงหลอก ถึงโมโห จะใช้คำว่าทะเลาะกันเพราะเงินคงไม่แฟร์เลยถ้าอ่านละเข้าใจ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 05:56:52 AM »
ไม่อยากต่อครับกลัวเเรง

thairealman72

• **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 05:13:57 PM »
ถ้าเราเข้มแข็ง อยู่ได้ด้วยตัวเองแล้ว ก็ใช้ชีวิตต่อไปครับ อะไรที่รุงรัง น่ารำคาญ และทำให้ชีวิตไม่ไปไหนได้ไกลกว่าที่เป็นอยู่ ไม่สามารถสร้างอนาคต ไม่เห็นถึงความพยายามของอีกฝ่ายที่จะทำให้ทุกอย่างดีขึ้นได้แล้ว...

ผมก็ไม่เห็นเหตุผลดีๆ ที่จะอยู่ตรงนั้นต่อไปเลยนะครับ

Just Do it กล้าทำสิ่งใหม่ไปเลย  ก้าวออกจากตรงนั้นสิ  อาจจะเจอคนใหม่ที่ ให้เราเห็นโลกมากกว่า หน้องเดิมๆ กะเตียงนอนเดิมครับ