ผู้เขียน หัวข้อ: โลกใบนี้น่าอยู่นะคะ แต่อะไร ที่ทำให้มันไม่น่าอยู่ …  (อ่าน 2353 ครั้ง)

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
 ความรัก ทำให้โลก น่าอยุ่ 

… แต่ในบางครั้ง …

ความรัก ก็ทำให้โลกไม่น่าอยู่

หรือ บางคนมีลมหายใจอยู่ได้ทุกวัน เพียงเพราะ "ความหวัง"

ถึงใครจะบอกว่ามันคือ ความหวัง ลมๆ แล้งๆ  ก็อย่าไปใส่ใจเลย

เพราะความหวังอันนี้แหละ ที่ทำให้เรายังหายใจ

อย่างน้อยก็มีหวัง  ถึงแม้ความหวังของเราก็ทำร้ายเราบ่อยครั้งนัก

โดยเฉพาะ …,

ทุกวันที่ 1 และ 16 ของทุกเดือน 

ฮือๆ เรื่องมันเศร้า ขอกินน้ำเปล่ากับลอตเตอรี่ ที่ไม่ถูกรางวัล

เครียดๆ ค่ะ เลย ขำๆ

**30**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: โลกใบนี้น่าอยู่นะคะ แต่อะไร ที่ทำให้มันไม่น่าอยู่ …
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 09:01:10 AM »
ซื้อผิดตัวเดียวมา 4-5 งวดแล้ว
งวดนี้ซื้อ 25 ก็ออก 24
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ZzRisa

• Newbie
  • *
Re: โลกใบนี้น่าอยู่นะคะ แต่อะไร ที่ทำให้มันไม่น่าอยู่ …
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 12:39:29 PM »
ซื้อผิดตัวเดียวมา 4-5 งวดแล้ว
งวดนี้ซื้อ 25 ก็ออก 24

หนูนี่ซื้อลอตเตอร์รี่  ผิดไป 3 ตัวเองค่ะ ไม่งั้นถูกรางวัลที่ 1 ไปล่ะ

kaptan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 12:12:47 PM »
   งวดต่อไปขอให้ถูกเป้งๆ เลยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 12:44:00 PM »
ใครได้พี่กัปตันดูแล จะโชคดียิ่งกว่าถูกลอตเตอรี่

ZzRisa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 01:28:49 PM »
   งวดต่อไปขอให้ถูกเป้งๆ เลยนะครับ

สาธุ ค่าาา

**26**

ZzRisa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 01:29:57 PM »
ใครได้พี่กัปตันดูแล จะโชคดียิ่งกว่าถูกลอตเตอรี่

**36**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 02:27:49 PM »
โลกนี้มีทุกอย่าง....ทั้งที่น่าอยู่และไม่น่าอยู่
ให้เดินหนีที่ไม่น่าอยู่  และ เดินเข้าหาที่น่าอยู่

เช่น.....น้องๆที่สวยๆก็ควรเปลี่ยนจากไปหาท่าน กัปตัน ท่าน เข้  เปลี่ยนมาหาผมแทน..... **04**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ZzRisa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 03:14:41 PM »
โลกนี้มีทุกอย่าง....ทั้งที่น่าอยู่และไม่น่าอยู่
ให้เดินหนีที่ไม่น่าอยู่  และ เดินเข้าหาที่น่าอยู่

เช่น.....น้องๆที่สวยๆก็ควรเปลี่ยนจากไปหาท่าน กัปตัน ท่าน เข้  เปลี่ยนมาหาผมแทน..... **04**

ไม่เคยเจอที่ที่นาอยุ่เฃยนะสิค่ะ

**25**

kaptan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 03:38:39 PM »

ไม่เคยเจอที่ที่นาอยุ่เฃยนะสิค่ะ

**25**

แนะนำครับ ไปเจอพี่ TAWAN โลกจะน่าอยู่มากขึ้นครับ
ห้ามพลาดนะครับ