ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ  (อ่าน 3583 ครั้ง)

sosad0

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
ก็ไม่มีไรมากหรอกครับ พอดีมีน้องคนหนึ่งที่ผมประทับใจเค้ามากๆ
นัดมา 2 -3 ครั้ง แต่สิ่งที่ผมแปลก คือผมไม่อยากได้แค่นั่งทานข้าวนี่สิครับ
ผมอยากเป็นมากกว่านั่น (พอดีผมยังไม่มีลูกเมีย หรือแต่งงานนะ และยังไม่ถึง 30 ด้วย)

ก็ปกติละ อย่างผมหน้าตาแบบนี้ มันยากครับ ที่ใครจะมาอะไรด้วย
ส่วนน้องเค้าจากที่เจอกัน รู้เลยว่าเค้าแค่มาได้ในฐานนะน้อง ส่วนผมก็ทำได้แค่จ่ายเงินๆไป
แบบนี้ละครับ แค่รักที่ต้องเติมเงิน ตังหมดสัญญาก็ตัด ก็เหงาต่อไป

ผมไม่น่าเจอน้องเค้าในที่แบบนี้เลย แต่ก็ไม่ได้ให้เงิน น้องเค้าคงไม่มานั่งกับผมหรอก
ก็เศร้ากันไป แค่แอบรักข้างเดียว ก็จะตัดละ ผมคงลาวงการนี้จริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆ ถึงน้องคนนั่น (ไม่บอกชื่อนะ เดียวเค้ารู้ ผมอายที่มาเพ้อแบบนี้)
และก็ดีใจที่ได้เจอทุกคนในถนนสีเทาครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 02:02:05 PM »
ใจเย็นๆครับพี่ sosad0 ....
อยู่ในที่แห่งนี้ต้องใจเย็นๆ พยายามสร้างเงื่อนไขจากการเจอน้องให้น้อยที่สุด
เราชอบ เราไปจ้าง เราเจอ เรามีความสุข...แค่นั้น
ส่วนที่จะเดินต่อไปได้แค่ไหน ก็ค่อยว่ากันอีกที

หาความสุขในเวปให้เจอครับ แล้วจะสบายใจ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 02:05:14 PM »
โหพี่ฟังแล้วสงสาร ผุ้ชายธรรมดาบางคนหน้าตาใม่ดี แต่เห็นมีแฟนสวยๆแยอะ ผู้ชาย แต่ละคนมีเสน่ใม่เหมือนกัน

บางครั้งเราต้องหาเสน่ในตัวเราให้เจอ แล้วก็ดึงมันออกมา พี่ต้องเข้าใจกฎที่นี่คือ  กิ๊ก มากกว่าเพื่อนแต่ใม่ใช่แฟน

และอย่าคิดเอาเงินไปแลกใจ มันเริ่มที่เงินและจบที่เงิน อย่าเอาใจมาข้องเกี่ยวกันใม่งั้นวุ่ยวาย

หากอยากใช้ใจ ต้องใช้ใจแลก และ บางครั้งที่เราให้ใจเขาไปแล้ว บางทีอาจจะใม่ได้ใจอีกคนกลับมา

ความรักเป็นสิ่งสวยงาม ถึงแม้บางครั้งมันจะเจ็บปวดและทรมาน แต่ก็คุ้มที่จะเสี่ยง

เพราะสุดท้ายใม่ว่าจะพลาดมากี่สิบกี่ร้อยครั้ง แต่ขอแค่ครั้งเดียวที่เราสำเร็จ มันก็เพียงพอ

sosad0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2019, 02:20:19 PM »
จริงๆ ผมสมัคร account  มาสร้างกระทู้ระบายความรู้สึกเลยนะครับ update นิดนึง ตอนนี้ผมบล็อกไลน์ ลบข้อความน้องเค้าไปละ เพราะผมรู้สึกว่าผมก็เป็นได้แค่ "ลูกค้า" ครับ 555

แต่ตั้งว่าคงจะเลิกจ้างน้องๆไปทานข้าวละ แต่ก็ขอบคุณนะครับที่มาเม้นให้

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 10:03:45 AM »
     มาเล่นเวป เราต้องเข้าใจสถานะเรากับน้องๆ ครับ
ถ้าจิตอ่อน เราอาจเป็นอย่างที่ท่านจขกท.เป็น
น้องเค้าก็ไม่ได้ผิดอะไร เค้ามารับงานทานข้าว เพราะต้องการค่าจ้าง
แล้วที่น้องน่ารักจนท่านเพ้อ ก็แปลว่าน้องทำหน้าที่ได้เหมาะสม
ท่านต้องดึงตัวท่านออกจากภวังค์ครับ ชอบเค้าก็ต้องพยายาม
หาจุดดีที่ท่านมี หาอะไร แบบไหนที่ท่านคิดว่าน้องจะชอบ แล้วทำแบบนั้น
มันอาจสำเร็จหรือไม่ ผมไม่ทราบ แต่อย่างน้อยท่านได้พยายามมแล้วครับ

การมองว่าเราไม่ดี เรามีจุดอ่อนด้อย ไม่ทำให้ตัวเราได้รับความเห็นใจจากใครหรอกนะครับ
เราต้องมีดีพอครับ สาวๆ จึงจะสนใจเรา
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 12:18:54 PM »
    ก็ปกตินะครับ  ใครๆ ก็ชอบคนน่ารัก   แต่อย่าไปคิดอะไรไกล  เพราะเขาแค่มาทำงาน หาเงิน  ถ้าอยากเป็นมากกว่านั้น ก็ต้องพยายามดู เห็นมีหลายคู่ ก็เริ่มแบบนี้    แต่ถ้าสังเกตุแล้วน้องเขา ไม่ได้ อยากสานสัมพันธ์ต่อ  ก็ค่อยเฟดออกมา   

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 12:43:40 PM »
ความรู้สึกที่ดีเป็นสิ่งดี แสดงว่าเงินที่ใช้ไปนั้นทำหน้าที่ของมันแล้ว
สาวๆที่เข้ามารับงานเที่ยวคงมีส่วนหนึ่งที่ไม่คิดจะมีคู่ และเพราะความรับผิดชอบที่ดีที่มีต่องานที่รับจึงทำให้พี่จ้างเที่ยวประทับใจ ซึ่งสาวๆเค้าก็คงทำหน้าที่ที่ดีแล้ว
เมื่อพี่ๆประทับใจแล้วเกิดความคิดอยากครอบครอง เมื่อหมดหวังก็ตัดพ้อ
ถ้าหวังจะชนะใจสาวๆ การทำเพื่อสาวๆก็ต้องทุ่มต้องเทต้องลงทุนลงแรงลงเวลามากๆ ลองถามตัวเราเองครับว่าเราทุ่มเทแค่ไหน
ไม่ได้ซ้ำเติมแค่มาฝากให้คิด

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 12:53:45 PM »
แอดไลน์ ปลดล๊อค จ่ายมากขึ้น เดี๋ยวได้เอง
ได้แล้วก็หายเพ้อ

ไม่ก็ยิ่งเพ้อหนัก ต้องลอง

แต่ถ้าไม่จ้างแล้วจริงๆ ก็ขอไอดีน้องหน่อย 555

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2019, 02:31:23 PM »
แอดไลน์ ปลดล๊อค จ่ายมากขึ้น เดี๋ยวได้เอง
ได้แล้วก็หายเพ้อ

ไม่ก็ยิ่งเพ้อหนัก ต้องลอง

แต่ถ้าไม่จ้างแล้วจริงๆ ก็ขอไอดีน้องหน่อย 555
ขอด้วยคนคราบบบบบบบ.......555
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 02:58:37 PM »
ก็ไม่มีไรมากหรอกครับ พอดีมีน้องคนหนึ่งที่ผมประทับใจเค้ามากๆ
นัดมา 2 -3 ครั้ง แต่สิ่งที่ผมแปลก คือผมไม่อยากได้แค่นั่งทานข้าวนี่สิครับ
ผมอยากเป็นมากกว่านั่น (พอดีผมยังไม่มีลูกเมีย หรือแต่งงานนะ และยังไม่ถึง 30 ด้วย)

ก็ปกติละ อย่างผมหน้าตาแบบนี้ มันยากครับ ที่ใครจะมาอะไรด้วย
ส่วนน้องเค้าจากที่เจอกัน รู้เลยว่าเค้าแค่มาได้ในฐานนะน้อง ส่วนผมก็ทำได้แค่จ่ายเงินๆไป
แบบนี้ละครับ แค่รักที่ต้องเติมเงิน ตังหมดสัญญาก็ตัด ก็เหงาต่อไป

ผมไม่น่าเจอน้องเค้าในที่แบบนี้เลย แต่ก็ไม่ได้ให้เงิน น้องเค้าคงไม่มานั่งกับผมหรอก
ก็เศร้ากันไป แค่แอบรักข้างเดียว ก็จะตัดละ ผมคงลาวงการนี้จริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆ ถึงน้องคนนั่น (ไม่บอกชื่อนะ เดียวเค้ารู้ ผมอายที่มาเพ้อแบบนี้)
และก็ดีใจที่ได้เจอทุกคนในถนนสีเทาครับ

เงิน ซื้อไม่ได้ทุกอย่าง
แต่ทุกอย่างที่อยากได้ มักต้องใช้ เงิน ซื้อ

ดังนั้น ต่อให้คบกันแบบ คู่สามี ภรรยา 
ก็ต้องใช้เงินอยู่ดีครับ เพียงแต่มันมาในรูปแบบอื่น
ก่อนแต่งงาน ก็ ค่าสินสอด ทองหมั้น ค่าจัดงาน
แต่งงานไปแล้ว ก็ต้องให้เป็นค่าใช้จ่ายในครอบครัว
เผลอๆ เงินที่เราหาได้เกือบทั้งหมด ต้องโดนยึดด้วยซ้ำ

**30** 

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

sosad0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 08:54:34 PM »
โห ไม่คิดว่าจะมีคนมาตอบขนาดนี้ ตอนนี้ผมไม่ได้อะไรแล้ว ก็ไม่ได้เจอกันแล้ว ส่วนใครจะเอาไลน์ทัก PM มาละกันอย่างน้อย ถือว่าผมช่วยโฆษณา 555

kaptan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 09:46:06 AM »
   เข้ามากดบวกให้ท่านที่มีน้ำใจกับพี่ๆ เค้านะครับ
ตอนนี้ 2 หนุ่มใหญ่เราอยู่ในสภาวะของขาดพอดีด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 12:33:07 PM »
   เข้ามากดบวกให้ท่านที่มีน้ำใจกับพี่ๆ เค้านะครับ
ตอนนี้ 2 หนุ่มใหญ่เราอยู่ในสภาวะของขาดพอดีด้วย

ระดับพี่กัปตัน มีช่วงของขาด ด้วยหรอครับ

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:54:12 AM »

ระดับพี่กัปตัน มีช่วงของขาด ด้วยหรอครับ

ผมหมายถึงพี่สุดหล่อ 2 ท่านครับ พี่เข้ และพี่ TAWAN
ส่วนผมก็มีบ้างที่ขาดเป็นช่วงๆ ครับ ถ้าจะกรุณาแนะนำมาก็ยินดีนะครับ

**30**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 01:47:34 AM »
โห ไม่คิดว่าจะมีคนมาตอบขนาดนี้ ตอนนี้ผมไม่ได้อะไรแล้ว ก็ไม่ได้เจอกันแล้ว ส่วนใครจะเอาไลน์ทัก PM มาละกันอย่างน้อย ถือว่าผมช่วยโฆษณา 555

ขอไลน์คุณพี่แทนได้มั้ยคะ  **02**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• People Like This 71
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 01:46:21 PM »
หากเมื่อใด
ที่เสือ
เผลอหลงรักเหยื่อ
ก็เป็นเช่นนั้นแล

Paopaoman02

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 02:26:45 PM »
มันแค่ต่างโอกาสละ ผมก็มีถูกใจคนนึง แต่พอคุยไปนานๆ ก็รู้ละว่าเขาไม่อยากเป็นแฟนกับลูกค้าหรอก มันเสียรายได้เขา ถ้าวันนี้คุณเจอเขาในเหตุการณ์อื่นๆ เช่น เพื่อนของเพื่อน เขาก็อาจจะมีใจละ อย่างเรามันทำได้แค่จ้างน้องเค้ามานั่งคุยให้หายเหงา จับมือ หอมแก้มนิดหน่อยๆ ให้พอชื่นใจ หมดเวลาเขาก็กลับ ส่วนเราก็หาคนที่เป็นคู่ชีวิตเราต่อไปละครับ ในเมื่อสถานะการณ์มันไม่เป็นใจ อาจจะถูกคน แต่ผิดที่ ก็ต้องยอมรับ

kaptan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 12:10:18 PM »
    ขออนุญาตเข้ามาตอบอีกทีนะครับ
น้องๆ ที่เค้ามารับงานจากพี่ๆ เค้ามาเพราะต้องการค่าขนมครับ
โดยมีหน้าที่ทำให้พี่ๆ มีความสุขกาย สบายใจตามลักษณะงานที่ตกลงกัน
แต่งานแบบนี้ มันผสมด้วยความรู้สึกที่มีต่อกัน ดังนั้นมันจึงเกิดสภาวะ พี่หลงน้อง
น้องชอบพี่ อยากครอบครองเป็นเจ้าของกัน อยู่บ่อยๆ

ถ้าเราเป็นคนจ้าง แล้วชอบน้องก็จ้างซ้ำๆ ดีต่อน้องมากขึ้นกว่าปกติ เช่นนอกจากค่าขนม
ก็ให้ค่ารถเพิ่มบ้าง ซื้อของให้บ้าง ใส่ใจตัวน้องเพิ่มบ้าง ถ้าน้องเค้ามีท่าทีพอใจพี่ การสานต่อมัน
เกิดขึ้นอัตโนมัติเองครับ แต่หากน้องเค้าชัดเจนว่ามาเจอแค่คนรับงาน พี่ๆ ก็ต้องรู้สถานะกันและกันนะครับ
จริงๆ การพบเจอแบบนี้ ขอแค่ " ดีต่อกันในวันที่เจอ " ก็ดีที่สุดแล้วครับ
อย่าเพิ่งคิดไปไกลเกินความเป็นจริงครับ ถ้าเราขืนไปทำอะไรจนน้องเค้าอึดอัด ไม่สบายใจ
ต่อไปเดี๋ยวน้องเค้าไม่ยอมมาเจอ จะยิ่งเสียโอกาสนะครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
กระทู้น่ารักดีค่ะ ไม่เคยเห็นใครมาเพ้อนานมากแล้ว ดูแบบน่ารักromanticดีนะคะ อารมณ์จ้างเที่ยว แล้วแอบปิ๊ง  **10**
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

**10**