Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ

(1/4) > >>

sosad0:
ก็ไม่มีไรมากหรอกครับ พอดีมีน้องคนหนึ่งที่ผมประทับใจเค้ามากๆ
นัดมา 2 -3 ครั้ง แต่สิ่งที่ผมแปลก คือผมไม่อยากได้แค่นั่งทานข้าวนี่สิครับ
ผมอยากเป็นมากกว่านั่น (พอดีผมยังไม่มีลูกเมีย หรือแต่งงานนะ และยังไม่ถึง 30 ด้วย)

ก็ปกติละ อย่างผมหน้าตาแบบนี้ มันยากครับ ที่ใครจะมาอะไรด้วย
ส่วนน้องเค้าจากที่เจอกัน รู้เลยว่าเค้าแค่มาได้ในฐานนะน้อง ส่วนผมก็ทำได้แค่จ่ายเงินๆไป
แบบนี้ละครับ แค่รักที่ต้องเติมเงิน ตังหมดสัญญาก็ตัด ก็เหงาต่อไป

ผมไม่น่าเจอน้องเค้าในที่แบบนี้เลย แต่ก็ไม่ได้ให้เงิน น้องเค้าคงไม่มานั่งกับผมหรอก
ก็เศร้ากันไป แค่แอบรักข้างเดียว ก็จะตัดละ ผมคงลาวงการนี้จริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆ ถึงน้องคนนั่น (ไม่บอกชื่อนะ เดียวเค้ารู้ ผมอายที่มาเพ้อแบบนี้)
และก็ดีใจที่ได้เจอทุกคนในถนนสีเทาครับ

slow:
ใจเย็นๆครับพี่ sosad0 ....
อยู่ในที่แห่งนี้ต้องใจเย็นๆ พยายามสร้างเงื่อนไขจากการเจอน้องให้น้อยที่สุด
เราชอบ เราไปจ้าง เราเจอ เรามีความสุข...แค่นั้น
ส่วนที่จะเดินต่อไปได้แค่ไหน ก็ค่อยว่ากันอีกที

หาความสุขในเวปให้เจอครับ แล้วจะสบายใจ

Konba501:
โหพี่ฟังแล้วสงสาร ผุ้ชายธรรมดาบางคนหน้าตาใม่ดี แต่เห็นมีแฟนสวยๆแยอะ ผู้ชาย แต่ละคนมีเสน่ใม่เหมือนกัน

บางครั้งเราต้องหาเสน่ในตัวเราให้เจอ แล้วก็ดึงมันออกมา พี่ต้องเข้าใจกฎที่นี่คือ  กิ๊ก มากกว่าเพื่อนแต่ใม่ใช่แฟน

และอย่าคิดเอาเงินไปแลกใจ มันเริ่มที่เงินและจบที่เงิน อย่าเอาใจมาข้องเกี่ยวกันใม่งั้นวุ่ยวาย

หากอยากใช้ใจ ต้องใช้ใจแลก และ บางครั้งที่เราให้ใจเขาไปแล้ว บางทีอาจจะใม่ได้ใจอีกคนกลับมา

ความรักเป็นสิ่งสวยงาม ถึงแม้บางครั้งมันจะเจ็บปวดและทรมาน แต่ก็คุ้มที่จะเสี่ยง

เพราะสุดท้ายใม่ว่าจะพลาดมากี่สิบกี่ร้อยครั้ง แต่ขอแค่ครั้งเดียวที่เราสำเร็จ มันก็เพียงพอ

sosad0:
จริงๆ ผมสมัคร account  มาสร้างกระทู้ระบายความรู้สึกเลยนะครับ update นิดนึง ตอนนี้ผมบล็อกไลน์ ลบข้อความน้องเค้าไปละ เพราะผมรู้สึกว่าผมก็เป็นได้แค่ "ลูกค้า" ครับ 555

แต่ตั้งว่าคงจะเลิกจ้างน้องๆไปทานข้าวละ แต่ก็ขอบคุณนะครับที่มาเม้นให้

kaptan:
     มาเล่นเวป เราต้องเข้าใจสถานะเรากับน้องๆ ครับ
ถ้าจิตอ่อน เราอาจเป็นอย่างที่ท่านจขกท.เป็น
น้องเค้าก็ไม่ได้ผิดอะไร เค้ามารับงานทานข้าว เพราะต้องการค่าจ้าง
แล้วที่น้องน่ารักจนท่านเพ้อ ก็แปลว่าน้องทำหน้าที่ได้เหมาะสม
ท่านต้องดึงตัวท่านออกจากภวังค์ครับ ชอบเค้าก็ต้องพยายาม
หาจุดดีที่ท่านมี หาอะไร แบบไหนที่ท่านคิดว่าน้องจะชอบ แล้วทำแบบนั้น
มันอาจสำเร็จหรือไม่ ผมไม่ทราบ แต่อย่างน้อยท่านได้พยายามมแล้วครับ

การมองว่าเราไม่ดี เรามีจุดอ่อนด้อย ไม่ทำให้ตัวเราได้รับความเห็นใจจากใครหรอกนะครับ
เราต้องมีดีพอครับ สาวๆ จึงจะสนใจเรา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version