ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ  (อ่าน 3584 ครั้ง)

sosad0

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 08:54:34 PM »
โห ไม่คิดว่าจะมีคนมาตอบขนาดนี้ ตอนนี้ผมไม่ได้อะไรแล้ว ก็ไม่ได้เจอกันแล้ว ส่วนใครจะเอาไลน์ทัก PM มาละกันอย่างน้อย ถือว่าผมช่วยโฆษณา 555

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ผมมีน้องคนนึงที่นัดมาทานข้าว 2 ครั้งแล้วดันไปแอบชอบ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 09:46:06 AM »
   เข้ามากดบวกให้ท่านที่มีน้ำใจกับพี่ๆ เค้านะครับ
ตอนนี้ 2 หนุ่มใหญ่เราอยู่ในสภาวะของขาดพอดีด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 12:33:07 PM »
   เข้ามากดบวกให้ท่านที่มีน้ำใจกับพี่ๆ เค้านะครับ
ตอนนี้ 2 หนุ่มใหญ่เราอยู่ในสภาวะของขาดพอดีด้วย

ระดับพี่กัปตัน มีช่วงของขาด ด้วยหรอครับ

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:54:12 AM »

ระดับพี่กัปตัน มีช่วงของขาด ด้วยหรอครับ

ผมหมายถึงพี่สุดหล่อ 2 ท่านครับ พี่เข้ และพี่ TAWAN
ส่วนผมก็มีบ้างที่ขาดเป็นช่วงๆ ครับ ถ้าจะกรุณาแนะนำมาก็ยินดีนะครับ

**30**
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 01:47:34 AM »
โห ไม่คิดว่าจะมีคนมาตอบขนาดนี้ ตอนนี้ผมไม่ได้อะไรแล้ว ก็ไม่ได้เจอกันแล้ว ส่วนใครจะเอาไลน์ทัก PM มาละกันอย่างน้อย ถือว่าผมช่วยโฆษณา 555

ขอไลน์คุณพี่แทนได้มั้ยคะ  **02**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 01:46:21 PM »
หากเมื่อใด
ที่เสือ
เผลอหลงรักเหยื่อ
ก็เป็นเช่นนั้นแล

Paopaoman02

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 02:26:45 PM »
มันแค่ต่างโอกาสละ ผมก็มีถูกใจคนนึง แต่พอคุยไปนานๆ ก็รู้ละว่าเขาไม่อยากเป็นแฟนกับลูกค้าหรอก มันเสียรายได้เขา ถ้าวันนี้คุณเจอเขาในเหตุการณ์อื่นๆ เช่น เพื่อนของเพื่อน เขาก็อาจจะมีใจละ อย่างเรามันทำได้แค่จ้างน้องเค้ามานั่งคุยให้หายเหงา จับมือ หอมแก้มนิดหน่อยๆ ให้พอชื่นใจ หมดเวลาเขาก็กลับ ส่วนเราก็หาคนที่เป็นคู่ชีวิตเราต่อไปละครับ ในเมื่อสถานะการณ์มันไม่เป็นใจ อาจจะถูกคน แต่ผิดที่ ก็ต้องยอมรับ

kaptan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 12:10:18 PM »
    ขออนุญาตเข้ามาตอบอีกทีนะครับ
น้องๆ ที่เค้ามารับงานจากพี่ๆ เค้ามาเพราะต้องการค่าขนมครับ
โดยมีหน้าที่ทำให้พี่ๆ มีความสุขกาย สบายใจตามลักษณะงานที่ตกลงกัน
แต่งานแบบนี้ มันผสมด้วยความรู้สึกที่มีต่อกัน ดังนั้นมันจึงเกิดสภาวะ พี่หลงน้อง
น้องชอบพี่ อยากครอบครองเป็นเจ้าของกัน อยู่บ่อยๆ

ถ้าเราเป็นคนจ้าง แล้วชอบน้องก็จ้างซ้ำๆ ดีต่อน้องมากขึ้นกว่าปกติ เช่นนอกจากค่าขนม
ก็ให้ค่ารถเพิ่มบ้าง ซื้อของให้บ้าง ใส่ใจตัวน้องเพิ่มบ้าง ถ้าน้องเค้ามีท่าทีพอใจพี่ การสานต่อมัน
เกิดขึ้นอัตโนมัติเองครับ แต่หากน้องเค้าชัดเจนว่ามาเจอแค่คนรับงาน พี่ๆ ก็ต้องรู้สถานะกันและกันนะครับ
จริงๆ การพบเจอแบบนี้ ขอแค่ " ดีต่อกันในวันที่เจอ " ก็ดีที่สุดแล้วครับ
อย่าเพิ่งคิดไปไกลเกินความเป็นจริงครับ ถ้าเราขืนไปทำอะไรจนน้องเค้าอึดอัด ไม่สบายใจ
ต่อไปเดี๋ยวน้องเค้าไม่ยอมมาเจอ จะยิ่งเสียโอกาสนะครับ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
กระทู้น่ารักดีค่ะ ไม่เคยเห็นใครมาเพ้อนานมากแล้ว ดูแบบน่ารักromanticดีนะคะ อารมณ์จ้างเที่ยว แล้วแอบปิ๊ง  **10**
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

**10**