ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม พี่จ้างเที่ยว  (อ่าน 3262 ครั้ง)

BaByPhingPhing

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
สอบถาม พี่จ้างเที่ยว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 02:32:05 AM »
เนื่องจากนอนไม่หลับ เลยมาตั้งกระทู้ถามพี่ๆ
อยากจะรู้ว่า ยังมีพี่ๆจ้างเที่ยว ที่จ้างเฉพาะเที่ยวเท่านั้นอยู่มากน้อยแค่ไหน  **40**

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
Re: สอบถาม พี่จ้างเที่ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 08:01:20 AM »
มาร่วมตอบเพื่อให้น้องๆทราบว่ามีพี่จ้างแบบไหนเหลืออยู่บ้าง
-ปกติส่องเพื่อหาสาวดูแลเท่านั้น
-กรณีนัดสาวที่จะดูแลแล้วไม่ชอบหรือไม่ตรงที่อยากหาก็จะเป็นจ้างเที่ยวเพราะสงสารอยากช่วยและอาจจ้างเที่ยวหรือจ้างไปเรื่อยๆเพราะสาวหลายคนมักเดือดร้อนเมื่อคบไปสักระยะสาวๆมักยอมตอบแทนโดยมีไรกันระดับนัวไปจนถึงลึกซึ้ง(ตั้งแต่หามาก็พบกรณีนี้หลายคน)
-หางานแรง อาจจ้างถ้าเจอสาวที่น่าสนใจมาโพสรับ(หลายปีแล้วไม่ได้จ้าง)
-จ้างเที่ยวอย่างเดียวไม่เคยคิดจ้างแต่เคยจ้างมาบ้าง หลังจากลองพบว่าไม่ใช่แนวที่ตนเองถนัด
คำถามที่ถามว่าพี่จ้างเที่ยวอย่างเดียวมีไหม ผมไม่ใช่แน่นอน

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 12:30:08 PM »
น่าจะมี แต่ไม่เยอะ  หรือบ่อยๆ ไม่ไหว  เพราะมันเปลือง  555   **25**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 08:49:39 PM »
มาร่วมตอบเพื่อให้น้องๆทราบว่ามีพี่จ้างแบบไหนเหลืออยู่บ้าง
-ปกติส่องเพื่อหาสาวดูแลเท่านั้น
-กรณีนัดสาวที่จะดูแลแล้วไม่ชอบหรือไม่ตรงที่อยากหาก็จะเป็นจ้างเที่ยวเพราะสงสารอยากช่วยและอาจจ้างเที่ยวหรือจ้างไปเรื่อยๆเพราะสาวหลายคนมักเดือดร้อนเมื่อคบไปสักระยะสาวๆมักยอมตอบแทนโดยมีไรกันระดับนัวไปจนถึงลึกซึ้ง(ตั้งแต่หามาก็พบกรณีนี้หลายคน)
-หางานแรง อาจจ้างถ้าเจอสาวที่น่าสนใจมาโพสรับ(หลายปีแล้วไม่ได้จ้าง)
-จ้างเที่ยวอย่างเดียวไม่เคยคิดจ้างแต่เคยจ้างมาบ้าง หลังจากลองพบว่าไม่ใช่แนวที่ตนเองถนัด
คำถามที่ถามว่าพี่จ้างเที่ยวอย่างเดียวมีไหม ผมไม่ใช่แน่นอน

เป็นคำตอบที่ชัดเจนเข้าใจได้ง่ายดีค่ะ
ขอบคุณค่ะ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 11:46:44 PM »
พี่จ้างเที่ยวอย่างเดียวมีอยู่มากน้อยเท่าไหร่
คงไม่มีใครสามารถตอบได้
ขึ้นอยู่กับแนวทางของแต่ละคน

ส่วนตัวเริ่มจากหาน้องดูแลก่อนตอนแรก
ได้ลองเจอน้อง ๆ 5 คน เจออึดอัด
เพราะน้องต้องการคำตอบทันทีที่เจอครั้งแรก
หลังจากนั้นจึงเปลี่ยนมาเป็นจ้างเที่ยวแทน

แต่กลับได้น้องดูแลจากการแนะนำของพี่ท่านหนึ่ง
บางครั้ง คิด ๆ แล้วก็ตลกดีเหมือนกัน

**25**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 12:03:30 AM »
เมื่อก่อนมีเยอะกว่านี้ครับ แต่ช่วงหลังๆนี้งานจ้างเที่ยวน้อยลงแบบรู้สึกได้ อาจจะเพราะหลายๆเหตุผล ทั้งสภาพเศรษฐกิจ พี่ๆจ้างเที่ยวหลายๆคนถึงจุดอิ่มตัว หรือไม่ก็ได้น้องดูแลที่ถูกใจแล้ว พี่นห้าใหม่ก็ไม่ค่อยมี น้องใหม่ๆที่เป็นสีสรรก็ลดลง ฯลฯ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 10:34:00 AM »
    พี่ๆ ที่จ้างเที่ยว " อย่างเดียว " คือไม่ไปต่อ ไม่ขอมีอะไรด้วย ความหมายที่น้องถามคือแบบนี้ใช่ไหมครับ
พี่ว่ายังมีนะครับ อย่างน้อยพี่ กับเพื่อนๆ บางคนยังเน้นจ้างเที่ยว อย่างเดียว อยู่เหมือนกัน

ถ้าน้องคิดว่าน้องน่ารัก มีคุณสมบัติที่เหมาะสมที่พี่ๆ จะจ้างเที่ยว น้องก็สามารถรับแค่จ้างเที่ยวได้ครับ
มีน้องๆ อยู่ 2-3 คนที่รับแค่จ้างเที่ยว พี่ๆ ก็จ้างกันมาเป็นปีๆ แล้ว ก็รับแค่นั้น จ้างแค่นั้นมาตลอด
นี่ยังเสียดายว่าน้องมีแฟนเป็นตัวตน ไม่รับจ้างเที่ยวอีกต่อไป อดเจอน้องคนนั้นกันเลยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:23:20 PM »
พี่จ้างเที่ยวอย่างเดียวมีอยู่มากน้อยเท่าไหร่
คงไม่มีใครสามารถตอบได้
ขึ้นอยู่กับแนวทางของแต่ละคน

ส่วนตัวเริ่มจากหาน้องดูแลก่อนตอนแรก
ได้ลองเจอน้อง ๆ 5 คน เจออึดอัด
เพราะน้องต้องการคำตอบทันทีที่เจอครั้งแรก
หลังจากนั้นจึงเปลี่ยนมาเป็นจ้างเที่ยวแทน

แต่กลับได้น้องดูแลจากการแนะนำของพี่ท่านหนึ่ง
บางครั้ง คิด ๆ แล้วก็ตลกดีเหมือนกัน

**25**

อารมณ์แบบเจอคนที่ใช่ชะตาต้องกันพอดีใช่ไหมคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:24:34 PM »
เมื่อก่อนมีเยอะกว่านี้ครับ แต่ช่วงหลังๆนี้งานจ้างเที่ยวน้อยลงแบบรู้สึกได้ อาจจะเพราะหลายๆเหตุผล ทั้งสภาพเศรษฐกิจ พี่ๆจ้างเที่ยวหลายๆคนถึงจุดอิ่มตัว หรือไม่ก็ได้น้องดูแลที่ถูกใจแล้ว พี่นห้าใหม่ก็ไม่ค่อยมี น้องใหม่ๆที่เป็นสีสรรก็ลดลง ฯลฯ

เวลาเปลี่ยน หลาย ๆ อย่างก็เปลี่ยนไปตามกาลเวลา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:29:01 PM »
    พี่ๆ ที่จ้างเที่ยว " อย่างเดียว " คือไม่ไปต่อ ไม่ขอมีอะไรด้วย ความหมายที่น้องถามคือแบบนี้ใช่ไหมครับ
พี่ว่ายังมีนะครับ อย่างน้อยพี่ กับเพื่อนๆ บางคนยังเน้นจ้างเที่ยว อย่างเดียว อยู่เหมือนกัน

ถ้าน้องคิดว่าน้องน่ารัก มีคุณสมบัติที่เหมาะสมที่พี่ๆ จะจ้างเที่ยว น้องก็สามารถรับแค่จ้างเที่ยวได้ครับ
มีน้องๆ อยู่ 2-3 คนที่รับแค่จ้างเที่ยว พี่ๆ ก็จ้างกันมาเป็นปีๆ แล้ว ก็รับแค่นั้น จ้างแค่นั้นมาตลอด
นี่ยังเสียดายว่าน้องมีแฟนเป็นตัวตน ไม่รับจ้างเที่ยวอีกต่อไป อดเจอน้องคนนั้นกันเลยครับ

คนดีๆ ย่อมเป็นที่รัก ที่น่าเอ็นดูสำหรับพี่ๆ
ดีใจกับคนที่ได้เจอพี่ ๆ ที่ดี และจากที่พี่เล่ามาก็ทำให้แอบอิจฉานิดๆเลยค่ะ

41