ผู้เขียน หัวข้อ: วัฏจักรของสาวๆที่เข้ามาหาในเว็บนี้  (อ่าน 6959 ครั้ง)

Re: วัฏจักรของสาวๆที่เข้ามาหาในเว็บนี้
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 05:57:50 PM »
ไม่ค้างมันหยาบ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
Re: วัฏจักรของสาวๆที่เข้ามาหาในเว็บนี้
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 08:34:12 PM »
เรื่องบางเรื่องก็เกินจะขุด ให้ใครเข้าใจโลกสีเทาๆนี้จริงๆ
สีขาวกับสีดำปนกันในนี้สินะ ถึงเรียกว่าสีเทา???

สีขาว ก็ไม่รู้หรอก โลกสีดำเป็นยังไง???
สีดำ ก็ไม่รู้หรอก โลกสีขาวเป็นยังไง???

ใช้ปมตัวเอง หรือสิ่งที่ตัวเองขาด
ไปเป็นมาตรฐานตัดสินคนอื่นสินะ!!!

ถ้าพวกคุณคิดว่า.. น้องๆที่เข้ามานั้น เริงร่า หรือมีความสุขจากวัตถุมากนักล่ะก้อ??? อยากให้ดูคลิปนี้ นาทีที่7 เป็นต้นไป

https://youtu.be/DrpoLbEArsE

มันคุ้มเหรอคะ???

ใช้อะไรคิดอ่ะ???

ถ้า"ผู้หญิง" มีความสุขที่นอนกับใครก็ได้ขนาดนั้น ไม่ต้องวิ่งออกไปให้คนข่มขืนนอกบ้านกันหมดประเทศแล้วเหรอ??? มันคือทางเลือกสุดท้ายของน้องๆแล้วค่ะ บางคนเข้ามาแล้วยังไม่กล้า คิดแล้วคิดอีก??? ตรรกะจากสถานบริการคงมาสรุปน้องๆในนี้ไม่ได้นะคะ

ส่วนน้องคนไหนจะเริงร่าหรือจะมีความสุข เขาอาจเจอจิ๊กซอว์ของเขา หรือได้รับโดยไม่เคยขอก็ได้ ต้องไปคิดแทนเขาอีกเหรอ???555555  (นิสัยขี้อิจฉาไว้ผู้หญิงใช้กันก็พอมั้ง??? )​

น้องทุกข์ก็ว่าดราม่า น้องสุขก็ว่าหลงระเริงวัตถุ555555 ความสดชื่นสดใสมันมากับวัยน้องๆเอง ถ้าน้องรักษาจุดยืนตัวเองในนี้ได้แล้ว คงไม่มาพิสวาสตาโตกับแค่เงินในนี้หรอกมั้งคะ? อย่าเพิ่งไปดูถูกใครเลย..

**38**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 08:51:46 PM »
เรื่องบางเรื่องก็เกินจะขุด ให้ใครเข้าใจโลกสีเทาๆนี้จริงๆ
สีขาวกับสีดำปนกันในนี้สินะ ถึงเรียกว่าสีเทา???

สีขาว ก็ไม่รู้หรอก โลกสีดำเป็นยังไง???
สีดำ ก็ไม่รู้หรอก โลกสีขาวเป็นยังไง???

ใช้ปมตัวเอง หรือสิ่งที่ตัวเองขาด
ไปเป็นมาตรฐานตัดสินคนอื่นสินะ!!!

ถ้าพวกคุณคิดว่า.. น้องๆที่เข้ามานั้น เริงร่า หรือมีความสุขจากวัตถุมากนักล่ะก้อ??? อยากให้ดูคลิปนี้ นาทีที่7 เป็นต้นไป

https://youtu.be/DrpoLbEArsE

มันคุ้มเหรอคะ???

ใช้อะไรคิดอ่ะ???

ถ้า"ผู้หญิง" มีความสุขที่นอนกับใครก็ได้ขนาดนั้น ไม่ต้องวิ่งออกไปให้คนข่มขืนนอกบ้านกันหมดประเทศแล้วเหรอ??? มันคือทางเลือกสุดท้ายของน้องๆแล้วค่ะ บางคนเข้ามาแล้วยังไม่กล้า คิดแล้วคิดอีก??? ตรรกะจากสถานบริการคงมาสรุปน้องๆในนี้ไม่ได้นะคะ

ส่วนน้องคนไหนจะเริงร่าหรือจะมีความสุข เขาอาจเจอจิ๊กซอว์ของเขา หรือได้รับโดยไม่เคยขอก็ได้ ต้องไปคิดแทนเขาอีกเหรอ???555555  (นิสัยขี้อิจฉาไว้ผู้หญิงใช้กันก็พอมั้ง??? )​

น้องทุกข์ก็ว่าดราม่า น้องสุขก็ว่าหลงระเริงวัตถุ555555 ความสดชื่นสดใสมันมากับวัยน้องๆเอง ถ้าน้องรักษาจุดยืนตัวเองในนี้ได้แล้ว คงไม่มาพิสวาสตาโตกับแค่เงินในนี้หรอกมั้งคะ? อย่าเพิ่งไปดูถูกใครเลย..

**38**

อธิบายได้ดีครับ...เยี่ยมเลย

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:57:19 PM »
แปลกจัง นึกว่า จขกท มาตั้งกระทู้ถาม ว่าผู้ชายมีใครสนับสนุนให้น้องๆ หลุดไปจากวงจรของการใช้ชีวิตในดลกสีเทา หรือถามน้องๆ ผู้หญิงที่มีประสบการณ์ แล้วสามารถเลือกทางเดินที่ไม่ต้อง "ใช้ชีวิต" อยู่ภายในโลกสีเทา แม้อาจจะเข้ามาพูดคุยหาเพื่อนหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ไม่ใช่ในแบบ "หางาน" "รับงาน" อะไรแบบนั้น
แต่ที่อ่านผ่านๆ กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้ บางคนมาบ่นถึงอีกคน บางคนมาปรับทุกข์ ชี้แจงความรู้สึกตัวเอง และอะไรมากมาย แต่ก็มีหลายท่านให้ข้อคิดว่าน้องควร "รู้จักพอ" ในการใช้ชีวิต อย่าไปยึดติดกับวัตถุมากเกินไป อะไรทำนองนี้
สรุป  น้องที่เจอพี่ให้ความช่วยเหลือเป็นอย่างดี แนะนำ ดูแล และสนับสนุนให้น้องสามารถยืนได้ด้วยขาตัวเอง ก็ถือว่าโชคดี
น้องที่เลือกเขามา เพื่อหล่อเลี้ยงกิเลสตัณหาตัวเอง (ไม่ได้หมายถึงเซ็กซ์นะครับ) ก็คงไม่ได้คิดอะไรมากมายไปกว่า สิ่งที่น้องอยากได้ อยากมี
ไม่ว่าน้องจะเข้ามาด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ แล้วมีวัตถุประสงค์อะไรก็ตาม รวมถึงมีความจำเป็นมากน้อยแค่ไหนที่ตัวน้องเองเป็นผู้กำหนด โลกสีเทาแห่งนี้ ไม่มีทางทำให้ใครขาวขึ้น แต่น้องๆ หรือพี่ๆ ยิ่งอยู่นาน นับวันจะมองเห็นโลกมันเทามากขึ้น เพราะคนส่วนใหญ่ที่อยู่ในโลกแห่งนี้ น้อยนักที่จะเป็นสีขาว คนที่เข้ามา จะเป็นพวกเทาน้อยไปถึงเทามากจนเกือบดำ ทำให้นับวันมีแต่เทามากขึ้น คนส่วนใหญ่มีแต่พวกสัปปรับ หลอกลวง เอาเปรียบ หาประโยชน์ให้ตัวเอง ไม่ค่อยสนอื่น ถ้ามีทางอื่นเดิน ควรเดิน สามารถดึงตัวเองออกไปได้ ควรทำ ทางเลือก คือของพวกคุณทั้งหลาย ใครที่ไม่ได้เป็นอย่างผมว่า ก็ขอโทษ ใครที่เป็นก็ระวังกรรมตามสนอง สุดท้าย เตือนอย่างเดียว ขอให้ระวังตัว คิดให้ถี่ถ้วน
"Almost nothing is what it seems to be in this Grayish World"

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 11:28:29 PM »
ดีเบตมันส์มากจริงๆ
ถ้ามี ส.ส.ใส่ใจมาแก้ปัญหาตรงนี้
ต้องลงพื้นที่มาปรึกษายูสผู้เชี่ยวชาญ
หลายคนในนี้เลยนะคะเนี้ย **34**

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 01:07:16 AM »
คงต้องใช้เวลาพอควรถ้าจะต้องตอบทุกความเห็น
จึงทำได้เพียงขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความเห็นกัน
 **26**

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 08:43:29 PM »
เพราะมีความคิดแบบ จขกท. ตอนเจอพี่ๆทุกคนในเว็บก็เลยไม่ได้เปิดโอกาสให้ใคร แม้แต่คนที่เราชอบจนพี่เค้ามีแฟนไปเมื่อปีที่แล้ว .. และก็มีความอยากรู้อยากเห็นในเว็บนี้ก็เลยเข้ามาอ่านอยู่บ้าง ทึ่ผ่านมาก็ได้เจออะไรที่ดีก็เยอะเลย เจออาจารย์สอนพิเศษทึ่ใจดี สอนให้ฟรีรวมกับกลุ่มนร. แถวปิ่นเกล้า ได้ทำงานประจำ 2 ที่จากในนี้ และพี่ๆที่เจอมากสุดคือจับมือ ส่วนไม่ดี มีแค่พี่ผู้ชายมาขอยืมเงิน แต่ไม่ได้ให้ไป สงสัยเราจะไม่เหมือนคนอื่น ... นานาจิตตัง เอาเป็นว่าให้ระวังกันทั้งสาวๆหนุ่มๆแล้วกันนะ

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 10:42:50 PM »
ขอเผือกมาดูกระทู้ผู้ชายนินทาผู้หญิงแว้บนึง แบบนี้จะเจอข้อหาเข้ามาในวัฏจักรอีกด้วยป่าว???  **30** **30** **30** ขอบคุณที่มีกระทู้แบบนี้ขึ้นมานะคะ ฉีกหน้ากากฮีโร่กระจุยเพี้ยบบบบ555555 (อุ๊ย ลืมไปหัวเราะไม่ได้ด้วย เด๋วเจอข้อหาเริงระรื่นอีก) **34**

#ประเทศมีจริงๆ!!! ตัวเองยังไม่รู้จักพอ แล้วยังจะมาสอนคนอื่นให้รู้จักพอ สอนคนอื่นให้ระงับกิเลสตัณหา วนไปเวียนมาก็ไม่พ้น"เกลียดตัวกินไข่" เกิดมามีโลโก้wlgติดหน้าผาก นี่มันคงซวยจริงจริ๊งงงงง55555

ไม่รู้มันอะไรนักหนาเน๊อะ ก็นั่งทำงานหน้าคอมทุกวัน ปกติก็เปิดอ่านทั้งเฟสทั้งพันทิปแหล่ะ ชาตินึงจะเปิดเข้ามาเว็ปนี้ทีก็ติดราคีเลยซะงั้น  อย่าเพิ่งมาห่วงวัฏจักรน้องๆเลย ห่วงตัวเองดีกว่ามั้ยทำไมถึงเจอแต่วัฏจักรเดิมเช่นนั้นจนค่อนแคระสาปแช่งผู้หญิงไปหมด

อ่านๆดูแล้วก็พอเข้าใจในสิ่งที่พี่ๆเจอ และก็ไม่สงสัยเลยทำไมเขาเจอแต่แบบนั้น คุณวางPositionตัวเองไว้ตรงไหน คุณก็ถึงได้พบเจอแต่คนในโลกมืด แน่ใจแล้วเหรอว่าเคยเจอผญ.มาหมดเว็ปแล้ว??? ถ้ายังไม่เคยเจอน้องที่เลือกได้อย่าเพิ่งสรุปสถิตินะคะ555555

น้องมีชีวิตดีก็ผิดด้วยอีก??? แค่เข้าฟิตเนส อยู่คอนโด เที่ยวตปท.มันผิดตรงไหน??? คนจ่ายยังไม่เห็นเดือดร้อน แบบมือไม่พายแล้วยังปั่นน้ำให้ขุ่นนี่คือไร??? ปลูกอะไรก็ได้ต้นนั้น ถ้าน้องจะมีชีวิตดีเพราะนั่นเขาคิดดีทำดีมาก่อน พี่ฐานะดีเขาไม่โง่หรอกค่ะ เขามีวิัธีการเลือกแบบที่ตะกวดไม่สามารถทำได้ นั่นแหล่ะความต่าง!!!

ส่วนกระทู้ที่พยามเหน็บไปถึงน้องๆจนออกตอนแก่??? อู้ยๆๆๆๆ..ขอบคุณที่คิดล่วงหน้าไปให้แทนถึง2ทศวรรษ คือน้องห่างพี่เกือบสอบรอบอ่ะ เห็นทีคนที่ตั้งประเด็นนี้ต้องรอนานหน่อยนะคะ แต่คิดว่าน้องคงจะเบื่อออกไปเองก่อนถึงวันนั้นอ่ะค่ะ555555

เข้าใจเจตนาพี่จขกท.ว่าคงจะอยากเตือนน้องบางคนเป็นส่วนตัว แต่เผอิ๊นนนน.. ดันขึ้นกระทู้เหมารวมด้วยคำว่า"สาวๆในเว็ป" นานาจิตตังจริงๆค่ะ ในนี้มีทั้งคนดีและคนไม่ดีื ท่านเป็นคนแบบไหน ในวัฏจักรท่านก็จะได้เจอแต่คนเช่นนั้นแล...

**11** **11** **11**

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 11:50:57 PM »
ขอเผือกมาดูกระทู้ผู้ชายนินทาผู้หญิงแว้บนึง แบบนี้จะเจอข้อหาเข้ามาในวัฏจักรอีกด้วยป่าว???  **30** **30** **30** ขอบคุณที่มีกระทู้แบบนี้ขึ้นมานะคะ ฉีกหน้ากากฮีโร่กระจุยเพี้ยบบบบ555555 (อุ๊ย ลืมไปหัวเราะไม่ได้ด้วย เด๋วเจอข้อหาเริงระรื่นอีก) **34**

#ประเทศมีจริงๆ!!! ตัวเองยังไม่รู้จักพอ แล้วยังจะมาสอนคนอื่นให้รู้จักพอ สอนคนอื่นให้ระงับกิเลสตัณหา วนไปเวียนมาก็ไม่พ้น"เกลียดตัวกินไข่" เกิดมามีโลโก้wlgติดหน้าผาก นี่มันคงซวยจริงจริ๊งงงงง55555

ไม่รู้มันอะไรนักหนาเน๊อะ ก็นั่งทำงานหน้าคอมทุกวัน ปกติก็เปิดอ่านทั้งเฟสทั้งพันทิปแหล่ะ ชาตินึงจะเปิดเข้ามาเว็ปนี้ทีก็ติดราคีเลยซะงั้น  อย่าเพิ่งมาห่วงวัฏจักรน้องๆเลย ห่วงตัวเองดีกว่ามั้ยทำไมถึงเจอแต่วัฏจักรเดิมเช่นนั้นจนค่อนแคระสาปแช่งผู้หญิงไปหมด

อ่านๆดูแล้วก็พอเข้าใจในสิ่งที่พี่ๆเจอ และก็ไม่สงสัยเลยทำไมเขาเจอแต่แบบนั้น คุณวางPositionตัวเองไว้ตรงไหน คุณก็ถึงได้พบเจอแต่คนในโลกมืด แน่ใจแล้วเหรอว่าเคยเจอผญ.มาหมดเว็ปแล้ว??? ถ้ายังไม่เคยเจอน้องที่เลือกได้อย่าเพิ่งสรุปสถิตินะคะ555555

น้องมีชีวิตดีก็ผิดด้วยอีก??? แค่เข้าฟิตเนส อยู่คอนโด เที่ยวตปท.มันผิดตรงไหน??? คนจ่ายยังไม่เห็นเดือดร้อน แบบมือไม่พายแล้วยังปั่นน้ำให้ขุ่นนี่คือไร??? ปลูกอะไรก็ได้ต้นนั้น ถ้าน้องจะมีชีวิตดีเพราะนั่นเขาคิดดีทำดีมาก่อน พี่ฐานะดีเขาไม่โง่หรอกค่ะ เขามีวิัธีการเลือกแบบที่ตะกวดไม่สามารถทำได้ นั่นแหล่ะความต่าง!!!

ส่วนกระทู้ที่พยามเหน็บไปถึงน้องๆจนออกตอนแก่??? อู้ยๆๆๆๆ..ขอบคุณที่คิดล่วงหน้าไปให้แทนถึง2ทศวรรษ คือน้องห่างพี่เกือบสอบรอบอ่ะ เห็นทีคนที่ตั้งประเด็นนี้ต้องรอนานหน่อยนะคะ แต่คิดว่าน้องคงจะเบื่อออกไปเองก่อนถึงวันนั้นอ่ะค่ะ555555

เข้าใจเจตนาพี่จขกท.ว่าคงจะอยากเตือนน้องบางคนเป็นส่วนตัว แต่เผอิ๊นนนน.. ดันขึ้นกระทู้เหมารวมด้วยคำว่า"สาวๆในเว็ป" นานาจิตตังจริงๆค่ะ ในนี้มีทั้งคนดีและคนไม่ดีื ท่านเป็นคนแบบไหน ในวัฏจักรท่านก็จะได้เจอแต่คนเช่นนั้นแล...

**11** **11** **11**
ก่อนอื่นอยากบอกว่าน้อมรับฟังความเห็นของทุกคนและไม่ค่อยชอบในการตอบโต้และ
มาสารภาพถึงก่อนหน้านี้ที่ไม่คิดจะตอบความเห็นต่างๆแท้จริงแล้วผมอ่านหลายๆความเห็นแล้วผมงงไม่เข้าใจซึ่งรวมถึงความเห็นของน้อง ทั้งเกรงว่าถ้าผมยิ่งตอบจะยิ่งเละ ยอมรับจริงๆว่าไม่เข้าใจประเด็นในหลายๆความเห็นรวมทั้งของน้อง ถือโอกาสนี้ทำความเข้าใจเลยละกัน
1.ตั้งกระทู้นี้ ไม่มีเจตนาจะเน้นไปที่น้องคนไหนทั้งสิ้น
2.ก่อนหน้าไปอ่านพบกระทู้หนึ่งที่น้องเค้ามาระบาย เลยคิดว่าคงมีน้องๆอีกหลายๆคนที่ไม่ทางเลือกแล้วถูกกระทำ จึงอยากตั้งกระทู้และฝากอ้อมๆบอกไปถึงพี่ๆว่า ฝากนึกถึงน้องๆบ้าง ช่วยน้องๆบ้างและนี่คือเจตนาตั้งกระทู้
3.ในการตั้งกระทู้อาจเพราะผมไม่ได้ทวนข้อความหรือการใช้คำ คิดได้เขียนสดและโพสทันที ถ้าทำให้เข้าใจผิดกันก็ขอโทษ โดยเฉพาะสาวๆ (อ่านความเห็นแรกๆก็ดูเหมือนว่าผู้มาแสดงความเห็นจะเข้าใจประเด็นกระทู้แต่แสดงไปแสดงมาในความเห็นต่อๆมาดูเริ่มเป๋)
4.ไม่เคยดูหมิ่นหรือหยามศักดิ์ศรีสาวๆคนไหนทั้งนั้นและไม่เคยคิดว่าสาวๆที่เข้ามาในสังคมแบบนี้จะผิดอะไรกลับรู้สึกว่าน่าเห็นใจและไม่เห็นด้วยกับการรังแกเบียดเบียนสาวๆอันเป็นสิ่งที่มนุษย์ผู้ชายไม่ควรกระทำ
5.ดูการใช้ประโยคนี้นะครับ"วัฏจักรชีวิตของสาวส่วนใหญ่ที่เข้ามาในเว็บแห่งนี้ .." ก่อนโพสก็นึกถึงการเหมารวม เกรงจะเข้าใจผิดเลยเขียนใส่คำว่าส่วนใหญ่เผื่อไว้

และต้องขอย้ำอีกครั้งว่า ผมอ่านความเห็นของหลายๆคนรวมทั้งของน้อง ผมไม่ค่อยเข้าใจ เลยตอบแบบเดาเจตนาของแต่ละคน ผิดถูกก็ขอโทษทุกๆคนด้วย
มึน 55555
 **08**
 **26**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 12:40:22 AM »
กระทู้hot แนตอยากตอบบ้าง...

แนตว่า สาวๆที่เข้ามาในนี้ มาด้วย
หลายเหตุผลนะคะ
แต่พี่ๆส่วนมากจะตีความ ว่าน้อง
เดือดร้อนไว้ก่อน แระก็คิดว่า เป็นทาง
ที่หาเงินง่าย สบาย ไม่คิดทำมาหากิน
บลาๆ จะอยู่จนแก่ จนเหนียงยาน
เกาะเวป ไปจนตายเหรอ ไปหาอะไรทำ
ดีๆไม๊... บลาๆ..

แต่ยุคสมัยมันเปลี่ยนไปค่ะ..
สาวที่เข้ามาหาแค่เพื่อนเที่ยวก็มี
มาหาคนปรึกษาธุรกิจก็มี มาหา
ประสบการณ์แปลกๆใหม่ๆก็มี

แล้วแต่ละคน โตๆกันแล้ว คิดเป็น
พร้อมรับความเสี่ยงแล้ว ที่จะมาเล่นเวป

การฝังอยู่กับเวป แนตกลับมองว่า
เป็นความเคยชิน ที่เข้ามาผ่าน มาอ่าน
มาพบปะ ผู้คนใหม่ๆ มันเลยไม่จำเป็น
ที่จะต้องหาทางออก จากเวปมั้งคะ

ส่วนสาวๆที่เดือดร้อน ที่มาพึ่งเวป
ถ้าเค้ายังหาอยู่ ก็แปลว่า ยังมีพี่ที่ต้อง
การจ้างอยู่ เค้าคงไม่ฝากชีวิตไว้
กับที่เวปทางเดียวหรอกจ้ะ...

แต่ที่พี่ๆเห็นโพสกันถี่ โพสกันบ่อย
เพราะว่า พี่จ่ายจริงหายากจ้ะ

คนแอดมาทั้ง . ยาม กรรมกร
พนง.เซเว่น พี่taxi หลากหลายมว้าก

ใช่ว่าคุยแล้วจะเจอพี่ อาชีพงาม
การงานหรู กันตลอดนะคะ ต่อให้พี่รวย
จริงๆ แต่งก อยากเอาฟรีก็มีค่ะ...

มันเลยเป็นการ เข้าเวปเรื่อยๆขำๆมากกว่า

มันออกจะดูแปลกสักหน่อย ที่พี่ที่มาซื้อ
บริการ จะคาดหวัง ให้น้องได้ดี..ออก
จากเวปอย่างสง่างาม พี่ๆก็ช่วยกัน
ดูแลน้อง กันสักคนละนสองคนดีไหมจ้ะ

ลำพังแค่พูด คงไม่เกิดการเปลี่ยนแปลง
อะไรขึ้นมา เพราะเวปมีคนหา คนจ้าง
ตลอด เวปถึงยังคงอยู่มานาน..

แล้วก็คิดว่า ไม่ต้องห่วงสาวๆ
จะติดสบายหรอกค่ะ คิดว่า
ทุกคนดิ้นรนทั้งนั้น พี่จ่ายจริง
น้อยจะตายค่ะ ถ้ามัวแต่มารอคน
จ้าง อดตายกันพอดี  **25**

แต่คิดว่า เหมือนซื้อหวยมากกว่า
ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไร...

41
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา