ผู้เขียน หัวข้อ: Anniversary Lesson 1  (อ่าน 1303 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
Anniversary Lesson 1
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 03:15:59 PM »
20 กุมภาพันธ์ 2561 เวลา 11.30 น. โดยประมาณ (จำเวลาที่แน่นอนไม่ได้)
นั่งมองจอคอมพร้อมตักข้าวกล่องเซเว่นใส่ปาก (หิว) ตาดูเวบ welovegig เลื่อนดูข้อความที่โพสกันไปเรือยๆ
จนเจอโพสนี้ "รับเที่ยว ทานข้าว เดินเล่น ดูหนัง เรทกรุบกริบ PM มานะคะ"
ข้อความก็คล้ายๆกับหลายๆคนโพส แต่อาจจะอยากลองทักทาย เนื่องจากเป็นผู้อ่านที่ดีมาหลายเดือนแล้ว ^^
ส่ง PM user "............." เขียนข้อความทักทาย แนะนำตัว พร้อม id line กด Enter ส่ง แล้ว..
กลับมานั่งอ่านต่อ 555 เที่ยงก็เงียบ บ่ายโมงก็เงียบ บ่ายสองก็เงียบ.. **12**
ประมาณบ่ายสาม เสียงไลน์เตือนมีคนแอดขอเป็นเพื่อน
เอามือถือมาดูหน้าจอ มี icon เตือน กดเข้าไปดู โปรไฟล์เป็นรูปดวงตาข้างหนึ่ง เอ่อ..
ยังไม่ทันจะกดรับเป็นเพื่อน ข้อความขึ้นมา
"สวัสดีค่ะ หนูแอดมาจาก welovegig ที่พี่ส่ง PM มา มีส่งมาเยอะหนูเลยสุ่มเอา 1 คน เป็นชื่อพี่"
แล้วก็มีสติกเกอร์ กระต่ายหัวเราะ เด้งขึ้นมา เอ่อ..555
ทักทายตอบไป ถามเรื่องสถานที่ ค่าขนม เวลา เลยนัดกัน ห้าโมงเย็น ที่ T21
อาบน้ำ แต่งตัว นั่งรถไฟฟ้าไป 555 สะดวกสุดล่ะ ไม่่นานก็ถึง T21 เดินเข้าไปในห้าง ยืนมองบันไดเลื่อน ตื่นตาตื่นใจ บ้านนอกเข้ากรุง ชัดๆเลย  **25**
ทักน้องไปทางไลน์ว่ามาถึงแล้ว ยืนอยู่แถวไหน ใส่ชุดแบบไหน สีอะไร ยังไง ถ่ายรูปบริเวณที่ยืนอยู่ส่งให้ พร้อมกับคิดในใจ หน้าตาไง รูปร่างไง ผิวสีอะไร เพราะโปรไฟล์มีแต่รูปดวงตา  **12**
ยืนมองโน่นนี่ไปเรื่อยๆ มีคนมาสะกิดที่หลัง "พี่คะ หนูมาแล้ว"
หันกลับไปมอง เพราะไม่คิดว่าจะมาด้านหลัง เจอ "สาวตาโต หน้าหมวย ผิวขาว ผมยาว ยิ้มกว้างตาหยี น้องมาในชุดเสื้อยืดสีขาว สวมทับด้วยแจ๊คเกตสีแดง กางเกงยีนส์ " มองหน้าน้องแล้วเขิน 55 น้องเขาหน้าใสมาก ก็ทักทายน้องแต่ก็เขินไปด้วย จนน้องเขาบอกว่า "พี่จะยืนคุยแบบนี้เหรอ" เลยนึกได้ พี่ถามน้องเขา "แล้วเขาไปไหนกันบ้างเวลาเจอน้อง" ถามเพราะไม่เคยจ้างน้องเที่ยวเลย มัวแต่อ่านในเวบ  **25**
น้องบอก "ก็เริ่มต้นที่กินข้าวกันก่อน ของที่กินหนูจะเป็นคนเลือกร้านเอง เพราะหนูอยากกิน กินเสร็จแล้วก็ไปเดินเล่น ดูของโน่นนี่นั่น ช่วงเดินเล่นพี่จับมือหนูได้ กอดเอวหนูได้ โอบไหล่หนูได้ แต่ห้ามจับหน่มน๊ม หนูใส่แบบมีฟองน้ำมาแล้ว หนาด้วยเผื่อพี่แอบจับ และก็ถ้าจะดูหนัง หลังทานข้าวก็ได้ แต่หนูเลือกหนังเองน่ะ เอาของกินด้วย ช่วงดูหนังห้ามจับหน่มน๊มกับห้ามล้วงน้องสาวหนู จับมือได้ ถ้าจะให้หนูพิงซบก็บอก เดี๋ยวหนูทำเอง ห้ามพี่มาพิงซบหนูก่อนหนูอนุญาติ ห้ามแอบหอมแก้ม หนังจบ ก็เสร็จงาน แล้วก็แยกย้าย ไม่ต้องไปส่งหนู หนูมาเองกลับเองได้ ok มั้ย"  มาเป็นชุด  **12**
สุดท้าย คงไม่สามารถเขียนหมดในการบ้านเดียว สรุปจบที่แยกย้าย  555 ไปส่งน้องขึ้นรถไฟฟ้า น้องโบกมือบ๋ายบายตอนรถเคลื่อนออกไป ยืนมองจนขบวนรถหายไป พี่ก็เดินไปรอรถไฟฟ้าขบวนที่ตัวเองจะกลับที่พัก ในใจก็คิดว่า "การจ้างเที่ยวเป็นแบบนี้นี่เอง " เพราะครั้งแรกในชีวิตที่ได้จ้างน้องเที่ยว และไม่คิดว่า
"น้องจ้างเที่ยวในวันนั้น จะมาเดินเคียงข้างกันในวันนี้"....
ขอบคุณ "โชค" ที่ทำให้น้องเลือกสุ่มมา ขอบคุณจริงๆ  **26**

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: Anniversary Lesson 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:34:43 PM »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่

**06**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 04:55:09 PM »
......แล้ว......ฟองน้ำหนาจริงไหมคราบบบบบบ..... **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2019, 08:59:21 PM »
โชคดีของน้องที่พบพี่ดี
และยินดีด้วยครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:50:14 AM »
   พรหมลิขิต และวาสนาทำให้จากวันนั้น มาเป็นวันนี้ครับ
รักกันยาวนานตลอดไปนะครับ มีตัวน้อยๆ เมื่อไหร่มาส่งข่าว
ให้แสดงควายินดีด้วยนะครับพี่สีเทา
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 05:48:31 PM »
สุดยอดมากครับ โชคดีมาก ทั้งพี่และน้อง แฮปปี้ แอนนิเวอเซอรี่

b_cactus

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 12:14:34 AM »
อ่านไปยิ้มไปเลยค่ะ
อยากเจอพี่ใจดีแบบนี้บ้าง
เจอแต่นัดแล้วเบี้ยว 555
ขอให้มี lesson 2 3 4 5 ไปเรื่อยๆเลยนะคะ

My girlfriend

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2019, 12:35:04 PM »
น่ารักจัง
ยินดีด้วยนะคะ
 **36**