ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่รู้สึกแย่....ที่สุด  (อ่าน 1370 ครั้ง)

Girlfriend

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
วันที่รู้สึกแย่....ที่สุด
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 05:33:16 AM »
รู้สึกว่าวันนี้เป็นวันที่แย่ที่สุดสำหรับเราเลย

เช้าเมื่อวานแฟนก็มาบอกเลิก
เช้าวันนี้แม่โทรมาบอกพี่ชายเสีย

เป็นความรู้สึกที่แบบไม่มีคำบรรยายใดใด บรรยายได้เท่ากับน้ำตาที่หลั่งรินไหลออกมาว่าเจ็บปวดแค่ไหน

เป็นความรู้สึกแย่ ท้อ เหน็ดเหนื่อยไปกับทุกๆ สิ่ง
หาพี่ๆใจดีช่วยเหลือจ้างเที่ยว
ช่วยเหลือค่าใช้จ่าย

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: วันที่รู้สึกแย่....ที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 06:52:47 AM »
ใจเย็นๆครับ  อย่าเครียดมาก มันเป็นแค่โชคร้ายที่เข้ามาพร้อมกัน

เดี๋ยวมันก็จะผ่านไปจ้า

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 07:30:07 AM »
สู้ๆนะคะ ทุกเช้าๆคือวันใหม่เสมอ

ขอให้ผ่านมันไปให้ได้ค่ะ

If you miss love, that is you miss life.

princelan

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 08:30:47 AM »
ฟ้าหลังฝน มักจะงดงามเสมอนะคับ ใจเย็นๆค่อยๆคิดค่อยๆทำไปทีละเรื่อง แค่แฟนทิ้ง ลุกขึ้นมาคับ ผู้ชายไม่ได้มีคนเดียวในโลก ส่วนเรื่องพี่ชายเสียใจด้วยคับ แต่ทุกคนเกิดมาก้อต้องตาย เค้าไปสบายแล้วคับ สู้ๆนะคับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2019, 11:36:18 AM »
สู้ๆนะครับ...ตั้งสติดีๆหาอะไรที่พอจะสบายใจทำ...
ที่จะทำให้ทุกข์เวลานี้คือ"ความคิดปรุุงแต่งของเราเอง"

อันที่จริง
1. การเลิกกับแฟน..เจอกันเกือบ100% กว่าจะจับคู่กันลงตัว
บางคู่จับลงตัวมานานก็ยังเจอ...แล้วมันก็จะผ่านไป

2. ญาติที่รักตาย. อันนี้ต้องเจอแน่ๆทุกคนไม่ยกเว้น จะต่างกันตอนเจอตอนไหนเท่านั้น

ทำใจดีๆครับ.  แล้วมันก็ฝ่านไป
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Girlfriend

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 06:45:19 PM »
ขอบคุณทุกๆคนมากนะคะ ตอนนี้โอเครขึ้นมากแล้วค่ะ
แต่ด้วยภาระที่มีเพิ่มขึ้นหลังจากเสียพี่ชายไป
เรายังจำเป็นค้องพึ่งพาเว็บแห่งนี้เพื่อช่วยบรรเทาต่อไปค่ะ
หาพี่ๆใจดีช่วยเหลือจ้างเที่ยว
ช่วยเหลือค่าใช้จ่าย