ผู้เขียน หัวข้อ: เคยโดนหลอกกันไหมคะ หรือมีแค่หนูคนเดียวที่โง่  (อ่าน 1794 ครั้ง)

Derryb

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เพราะความไม่เคยรับงานไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาสักอย่าง เพราะความเดือดร้อนและความจำเป็นที่จะต้องใช้เงิน โพสต์รับงานไปครั้งแรก เราซื่อสัตย์ที่จะให้โอกาสพี่ที่ทักมาและพร้อมช่วย ก็โดนหลอกให้รอไปสามวัน สุดท้ายเงียบหายไป... ครั้งที่สองเพิ่งโพสต์หลังจากครั้งแรกไปสองวัน มีพี่ทักมาเยอะแยะแต่เลือกที่จะให้โอกาสเหมือนเดิม สุดท้ายได้เจอ..ไม่ต้องรอแบบลมๆแล้งๆ แต่โดนหลอกเปิดซิงฟรี ทิ้งทองปลอมไว้ให้บอกว่าขอลงไปกดตัง แปลกมั้ย...ทำไมเราถึงเชื่อ ทำไมเราโง่แบบนี้ ไม่โทษใครเลย พิมพ์ไปร้องไห้ไป ไม่ได้อะไรแถมเสียฟรี มันเจ็บนะคะ ทำไมเราไม่มีวาสนาหรือบุญที่จะมาหาครั้งแรกแล้วเจอพี่ดีๆอย่างคนอื่นเขาบ้าง T T

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
Re: เคยโดนหลอกกันไหมคะ หรือมีแค่หนูคนเดียวที่โง่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 12:36:43 AM »
คิดสะว่า ประสบการณ์จะทำให้เราแข็งแกร่งขึ้น

ต่อไปก็เหมือนที่หลายๆคนเตือนว่า ต้องรับเงินก่อน ค่อยไปต่อ

บทเรียนแรก ก็ เราไม่สามารถไว้ใจใครได้

พื้นที่สีเทาๆ ต้องระวังตัวเยอะๆค่ะ

ส่วนตัวเคยหาแต่ เพื่อนดูหนัง ตังไม่ได้นะจ่ะ

เอาเป็นว่า ให้กำลังใจนะคะ ขอให้วิกฤตนี้ผ่านไปเร็วๆ

… รัก … 

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เคยโดนหลอกกันไหมคะ หรือมีแค่หนูคนเดียวที่โง่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 09:48:30 AM »
     อย่าว่าซ้ำเติมเลยนะครับ
เล่นเวป ไม่อ่านอะไรเลย คำเตือนมีก็ไม่ดู วิธีการรับงานก็ไม่อ่าน
แล้วแบบนี้ก็โดนสิครับ

ผ่านแล้วผ่านไปครับ ออกมาแฉได้เลยว่าไอ้ชิงหมาเกิดที่หลอกน้องน่ะ ยูสอะไร ไลน์อะไร ชื่ออะไร
เว้นแต่ ไม่เคยรู้ ไม่เคยถาม หรือโมโหลบไปหมดแล้ว ซึ่งแทนที่คนอื่นๆ จะไม่โดนก็คงมีคนโดนแบบนี้อีก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2019, 09:39:11 PM »
เวลารับงานอะไร สอบถามรายละเอียดให้มากที่สุด
ชื่อที่เขาบอก ไลน์อะไร มีเบอร์ไหม มีรูปไหม สถานที่นัดพบ  ค่าตอบแทน  แคปจอทุกการสนทนาค่ะ ไม่ค่อยใช้โทรไลน์คุยงาน
ทุกอย่างมันมีความเสี่ยงค่ะ หลอกนัดบ้าง อุตส่าห์เผื่อใจแล้วนะ 
บางทีเจอกันแล้ว ต้องทวงค่าตอบแทนก่อนเลย แล้วก็ไม่ต้องพกพาของมีค่าอะไรไปเยอะ
เพราะปกติแล้วพี่ผู้จ้างมักจะออกเงินให้หมดแล้ว 
ปล ไม่มีใครโง่หรือฉลาดไปทุกเรื่องอ่ะ   
    พบเจอคนในนี้ครั้งแรกแล้วเจอพี่ดีๆเหมือนโยนเหรียญที่ผลเป็นหัวกับก้อยอ่ะ

ส่วนตัวของเราแล้วพื้นที่สีเทานี้ เราโชคดีที่เจอพี่ครั้งแรก เขาดีมากและยังอยู่ในโลกนี้ เข้าๆออกๆอยู่แบบนี้
 และเราก็มีโอกาสหลายครั้งที่เจอพี่ดีและไม่ดีในนี้มากมาย  ขอบคุณพื้นที่นี้ที่เป็นโลกอีกใบของเรา
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

ENCELADUS

• Full Member
  • People Like This 130
  • บางสิ่่งไม่ได้ถูกกำหนดให้รู้?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 03:56:08 PM »
ขอให้บาปกรรมตามสนองมันที่หลอกคุณครับ ก็อย่างที่พี่ Kaptan แนะคือประจานคนที่หลอกเลยครับ
ขอให้ตั้งสติคิดให้รอบคอบครับทำใจเข็มแข็ง นึกถึงความสมเหตุสมผลครับ อะไรก็ตามที่มันดู "ดีเกินจะเป็นจริง?" ควรหลีกเลี่ยง การจะหาพี่ดีที่จ่ายจริงในนี้ หายากยิ่งกว่าโยนเหรียญอีกครับ เหรียญยังมีแค่ 2 ด้านเท่าๆกัน แต่นี่เหมือนโยนลูกเต๋าครับ 1ต่อ 6 เลยครับ  สัจธรรมข้อหนึ่งคือ คนดีๆจ่ายเงินจริงก็มักเจอแต่น้องหลอกลวงครับ และน้องดีๆเดือดร้อนจริงก็จะเจอแต่คนเห้..ครับ มันคล้ายกับแม่เหล็กดึงกัน
As soon be sure your sin find you out !!!

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2019, 08:04:52 AM »
ขนาดพี่ๆหลายท่านที่ชำนาญยังโดนเลย โดนกันเป็นเรื่องปกติ ใม่ต้องเสียใจ

ส่วนทางเลือก คงต้องศึกษากันมากขึ้น หลายๆกระทู้หลายคนบอกเรื่องวิชา ทำใงใม่ให้โดนหลอกใว้แยอะ

คอนเซฟง่ายๆ รับเงินก่อนทำงาน เน้น เงินสด ใม่ไปหาเขา หากเขาสนใจจริงมาหาเราเองส่วนอย่างอื่น

อะไรที่มันสวยงามเกินความเป็นจริง ก็มีโอกาสแต่% มันน้อยมาก อยากจะบอกว่าโลกในนี้มันสีเทาๆ

แต่สำหรับเรามองว่ามันเทาเข้ม  ดังนั้น ลงรายละเอียตให้ชัดไปเลย แล้วมองอะไรแบบใช้สติ อะไรที่มัน

สวยงามมากๆยิ่งน่ากลัว พี่บางท่านที่คุยยาก เช่น ขอรายละเอียตแยอะ มีการต่อรอง มีกติกามากมาย

พวกอน่างนี้ มักจะให้ได้จริง หากน้องทำตามกติกาที่ตั้งกันได้ 

b_cactus

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2019, 01:02:05 PM »
อันนี้เคยแต่แบบไปทานข้าวนะคะ ไม่ได้รับงานแรง
โดนแบบ นัด 8 เบี้ยว 5 อะค่ะ
หลอกให้เราไปเจอแล้วไม่ออกมาเจอเราก็มี
แบบแอบส่อง ให้เราไปเก้อ แล้วก็บอกว่าเราไม่อวบเหมือนในรูป
โอ้โหหหหหห นี่ว่านี่ตรงปกนะ
พี่เค้าแหละไม่ตรงปก บอกว่าเราเจอกัน สบตากันด้วย
พอมานึกมีอยู่คนนึงจ้องเรา พี่บอกสูงเท่ากัน ตี๋ๆ ขาวๆ
สรุปคือพี่ไม่ตี๋ ไม่ขาว และไม่สูง
สรุปวันนั้นไปฟรี โชคดีที่นัดแบบสยาม ที่คนเยอะๆ
อย่างน้อยก็ระวังได้อย่างนึงว่าเค้าจะไม่ทำร้ายเรา

แต่เจอพี่ดีๆก็มีค่ะ นัดจริง เจอจริง
หากพี่ๆเข้ามาอ่าน ขอขอบพระคุณนะคะ ที่เอ็นดูหนู
สอนหนู เป็นห่วงหนู มีโอกาสหวังว่าจะได้เจอกันอีกค่ะ ^^

*เว็บนี้มันโลกสีเทาแบบเข้มๆเลย

thairealman72

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 05:05:26 PM »
เสียใจด้วยนะครับ กับสิ่งที่พบ เราอาจจะไม่เหมาะกับ web สีเทา  ลองทนลำบากกับงานหนักดูครับ
อาจจะใช่ทางของเราก็ได้

SOme body

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 11:07:57 AM »
มันมีเยอปะปนกันไปค่ะ คนดีก็ดีมากจริงๆในนี้ ช่วยแบบไม่เจอตัวก็มี เจอแล้วเทคแคร์เราดีก็มี
กับพวกคุยเยอะ นัดลบ่วงหน้าหาย นัดไม่มา ให้เบอร์มั่ว หลอกนัด หลอกเอา เยอะแยะไปหมด
อยู่าที่เราเลือก แต่นี่ก็ผิดพลาดมาเยอะเช่นกัน เวลาโดนก้พยายามทำใจให้ชิน แต่ก็นะ เวลาเดือดร้อนเจอแบบนี้เฟลสุด

โนตม42

• People Like This 31
  • ไม่อยากยุ้งกับใคให้จ็บ/มีแต่พวกตอแหลโก6หลอกลวง,สัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 08, 2019, 10:36:30 AM »
รับเงินก่อนทุกกรนี...ประสบการช้วยสอนตะกลวดถึงเลือกลงมือกับเด็กไม่มีประสบการหลอกง้าย  **25** ถ้าจะไห้ดี ช้วยตัวเอง อย่าหวังพึ้งใค จะได้ไม่เจบ เสี่ยงติดโรคอีก hpv ถุงยางเอาไม่อยุ่นะ hpv ก่อไห้เกิดมะเรงปากมดลูก ระวังตัวกันด้วยสาวๆ  **39**
พวกไม่มีมารยาทชอบดูถุกเพศแม่ไม่ขอคุยกับคนประเภทนี้..ทุกคนมีศักสี/ใช้รุปจริงเล่น/โชก็ไม่ใช้จะรับงานเยเสมอไป,แค่อยากอ่อย