ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำธุรกิจ ด้านอาหาร ใน .ส.ป.ป.ลาว..  (อ่าน 1204 ครั้ง)

Umi35

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
อยากทำธุรกิจ ด้านอาหาร ใน .ส.ป.ป.ลาว..
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2019, 10:02:53 PM »
 **40**พอดีมีธุรกิิจเล็กๆๆ. ตอนนี้ ในบ้านเราก่อิ่มตัว. แล้วน้องขายน้องสะใภ้ก่ดูแลได้.   ส่วนตัวอยากลองไปเปิดร้านที่ ลาว เพราะ..มีลูกน้องที่จ้างมาจาก ลาว.จนพามาอยู่เป็นครอบครัว ... พอดี อยากไปเปิดสาขา ทำธุรกิจ ที่  หลางพระบาง รึ เวียงจันทร์บ้าง. เคยแต่ไปเที่ยว แล้วคิดว่า. เราสามารถทำได้ดีและอร่อยกว่าของในพื้นที่ (แอบไปสำรวจตลาดมาแล้ว)   จะมีพี่ๆๆ ที่ทำธุรกิจอาหารที่ลาวมาแบ่งปันบ้างไหมนะ. ...

Dartagnan

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • sbobet
Re: อยากทำธุรกิจ ด้านอาหาร ใน .ส.ป.ป.ลาว..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 04:27:30 PM »
ผมว่าใช้ทุนเยอะน่ะเพราะค่าเงินสูงกว่าเราอีก

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: อยากทำธุรกิจ ด้านอาหาร ใน .ส.ป.ป.ลาว..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2019, 04:04:31 PM »
ทำะุรกิจที่นั้นไม่ง่ายนะครับ ไม่ว่าจะเรื่องของกฎหมาย เรื่องของวัตถุดิบ และ fixed costต่างๆ

พี่ก็ไม่ค่อยทราบรายละเอียดอะไรมากนัก แต่ก็เคยคิดว่าอยากไปทำที่นั้นอยู่เหมือนกัน

PMมาคุยกันได้ครับ เผื่อได้ช่วยกันคิด
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ