ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก ทราบความเห็นของคนหาน้องดูแล ว่าที่ผ่านๆมา เจอน้องดีๆเยอะไหม (ไม่รวมงานแรง)  (อ่าน 3033 ครั้ง)

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
    พอดีอยากทราบเป็นแนวทาง ว่า เท่าที่เจอๆกันมาในช่วงปีที่ผ่านมา   เป็นอย่างไร  วิธีสกรีนเบื้องต้น    พอดีไม่มีประสบการณ์ เคยแต่คิดๆ  แต่เท่าที่สังเกต ในเวป โอกาสเจอ  น้องดีๆ ค่อนข้างยาก  คิดว่าน้องก็ระวังตัว ต่างฝ่ายต่างระวังตัว   ในเวป ก็เห็นส่วนใหญ่มีแต่หนุ่มๆ
    ส่วนจ้างเที่ยว คงเป็นน้องอีกแบบ ส่วนใหญ่เท่าที่สังเกต น่าจะมีแฟนแล้ว
ปล.น้องดีๆ หมายถึง น้องที่แฟร์ๆ ต่างฝ่ายต่างไม่เอาเปรียบกันจนเกินไป    ต่างฝ่ายต่างดูแลกัน ไม่เห็นแก่ตัว

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
จากประสบการณ์ที่เคยนัดเจอน้อง ๆ ที่ลงโพสหาพี่ดูแล

น้อง ๆ ส่วนใหญ่ เน้นว่าส่วนใหญ่นะครับ
มักจะต้องการคำตอบ ตั้งแต่ครั้งแรกที่นัดเจอตัว
ทำให้ไม่มีเวลาที่จะพิจารณาจากองค์ประกอบอื่น
นอกจากรูปลักษณ์ภายนอกเพียงอย่างเดียวเท่านั้น

ยอมรับว่าอึดอัด ที่จะต้องให้คำตอบว่า Yes or No
เพียงแค่ได้เจอหน้ากันแล้วพูดคุยกันเพียงครั้งเดียว

การจะหาน้องดูแลที่รู้ใจสักคน ไม่ใช่เรื่องง่ายจริง ๆ
บางครั้งคิดว่าน่าจะใช่ แต่สุดท้ายก็ไปกันไม่รอด

ขอให้ จขกท โชคดี ได้เจอน้อง ๆ ที่ถูกใจสักคนนะครับ

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• People Like This 1734
Re: อยาก ทราบความเห็นของคนหาน้องดูแล ว่าที่ผ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 12:41:59 PM »
    เอาว่าถ้าตอบว่า ดีๆ ผมว่ามีครับ แต่ดีสำหรับแต่ละคนอาจจะต่างกันในรายละเอียด
ถ้าดีๆ คือ สวย น่ารัก มีพอสมควรครับ ถ้าดีๆ คือสวย น่ารักแล้วโสดสนิท ก็เหลือน้อยลงไปหน่อย
เพราะถ้าสวย ย่อมมีคนมาชอบ เราชอบ หนุ่มๆ เค้าก็ต้องชอบเช่นกัน ถ้าจะหาไว้ครอบครองคนเดียว
ก็ต้องสกรีนเยอะหน่อยในเรืองนี้ ซึ่งก็ขอยืนยันอีกว่า มีครับ

ทีนี้ ที่เราอยากได้คือ สวยด้วย ดีด้วย โสดสนิทด้วยอันนี้แหละครับยากมาก
แต่ผมก็เห็นอยู่นะครับ แต่ปัญหาคือ นิสัย ทัศนคติ กรอบความคิด ความรู้จักในสิ่งที่ควรให้และได้รับ
หน้าที่ ที่มีต่อพี่ๆ ตรงนี้สำคัญครับ เพิ่งคุยกับน้องที่ลงไว้ว่าโปรไฟล์ดี เรียนสูง แต่หลังจากคุยกัน
น้องยังมีกรอบความคิดที่ยังน่าจะต้องปรับปรุง น้องคิดว่าตัวเองเหนือกว่าคนอื่น ในด้านการงาน
การศึกษา การวางตัว ระดับสังคม แต่ไม่คิดว่าพี่ๆ เค้าต้องการสิ่งเหล่านี้มากแค่ไหน
น้องไม่คิดว่าพี่ ๆเค้าต้องการคนที่คบแล้วสบายใจ อยู่ด้วยแล้วมีความสุข รู้ว่าเรื่องไหนที่จะทำให้พี่เค้าพอใจ
คิดแค่ว่าโปรไฟล์ดีๆ นั้น คือคุณสมบัติที่พี่ๆ ต้องการ แต่ขาดความเข้าใจคนอื่นในด้านที่จะอยู่ด้วยอย่างมีความสุข

ยังเห็นว่าถ้าเริ่มต้นด้วยการจ้างเที่ยว คือการทำความรู้จักที่ดีที่สุดครับ เจอแล้วชอบลองนัดซ้ำ
นัดเรือยๆ จนเราพอใจมากๆ ถ้าบังเอิญน้องก็พอใจเรา ความสัมพันธ์มันพัฒนาสู่การดูแลได้เอง
แต่ถ้าเรารีบตกลง จ่ายแล้วจบ ผมว่าพี่ๆ ไม่ได้เสียอะไรนัก แค่เสียเวลาหาใหม่ถ้าไม่ชอบ
แต่ตัวน้องสิครับ จะเสียความรู้สึก หรือไม่เป็นไปตามที่ตั้งความหวังไว้ ตรงนี้เราก็ต้องเห็นใจน้องเค้า
ซึ่งบางทีเป็นเพราะน้องเดือดดด ด่วน เลยต้องยอมพี่ๆ ทั้งที่ยังไม่รู้จักกันดีพอ ได้เงินมาแค่เพียงเดือน 2 เดือน
ต้องไปตั้งหน้าตั้งตาหาใหม่อีก เหนื่อยเลย

สรุป...ค่อยๆ หา อย่าเพิ่งตั้งกรอบเวลาว่าต้องได้ในกี่วัน กี่เดือน ถ้าพี่ๆ น่ารัก รับผิดชอบน้องๆ ได้จริง
ยืนยันว่า หาได้แน่นอนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

Re: อยาก ทราบความเห็นของคนหาน้องดูแล ว่าท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 12:44:28 PM »
ยอมรับว่าอึดอัด ที่จะต้องให้คำตอบว่า Yes or No
เพียงแค่ได้เจอหน้ากันแล้วพูดคุยกันเพียงครั้งเดียว

เห็นด้วยกับท่านพี่  A WAY BACK.... ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

Re: อยาก ทราบความเห็นของคนหาน้องดูแล ว่าที่ผ่าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 01:35:26 PM »
เท่าที่เจอเองและเพื่อนฝูงเจอมา

มีไม่น้อยที่ น้องรายเดือน "เลือกรูปร่างหน้าตาพี่"

(น้องเลือกพี่ ไม่ใช่พี่เลือกน้อง)

คนที่ผมยกตัวอย่างในคำตอบข้างบน เป็น 1 ในแบบนั้นนครับ
ถ้าคิดแบบเชิงการค้า คือสินค้าเลือกคนซื้อครับ
แต่ก็ต้องเข้าใจนะครับ การคบหากัน ก็ต้องใช้ความีทางกายภาพด้วยเหมือนกัน
แต่ในวันที่เดือดด ร้อน ความรับผิดชอบได้จริงจากพี่ๆ ที่มีกับน้อง มันต้องมาก่อนรูปร่างหน้าตาพี่มั้งครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ   **26**

ส่วนเรื่องการเลือกหน้าตา บุคลิก  เรื่องนี้ ผมว่า ไม่แปลกครับ  มันเป็นเรื่องของความรู้สึกร่วมกันมากกว่า   ต่างฝ่ายต่าง น่าจะมีสิทธิเลือก  มันเหมือน หาแฟน แต่ข้าม step โดยไม่ต้องเสียเวลาจีบมากกว่า
    ตอนนี้ ยังไม่ได้ตั้งใจหาจริงจังอะไร แค่อยากรู้อยากเห็น  ตอนนี้ไม่ได้มีครอบครัว เพราะยังไม่เจอคนที่ลงตัว  แต่เวลาเบื่อๆเหงาๆ  ก็อาศัยจ้างเที่ยวเอาบ้าง หรือถ้ากิ้กว่าง ชวนมาก็ไป

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
เห็นคนมาเขียนให้ความเห้นเยอะแยะไปหมด แล้วตาลาย ไม่อยากอ่าน แล้วก็เลยมาเขียนบ้าง จากประสบการณ์ตรง แล้วน้องๆ ในเวปนี้ หาว่าเยอะ แต่น้องๆ ที่ดูแลอยู่หลายคน ตอนนี้ ก็มาจากเวปนี้แหละ ไม่รู้เขาผ่านการเป่าหูจากพวกประจำเวปได้ยังไง
อย่างแรก น้องๆ ส่วนใหญ่ ชอบพูดว่า ไม่ก้าวก่าย หมายถึง ไม่ให้เราก้าวก่ายเรื่องของเขา
ข้อสอง น้องๆ ไม่ชอบให้ซักถามเยอะแยะ ไม่ชอบให้รูป ถ้าเราไม่ให้ก่อน แม้ว่าเราเป็นคนที่ยื่นมือมาจะช่วยเหลือเขา แต่ตัวเขาเอง ปิดบัง รูปโปรไม่มี มีก็เห็นไม่ชัด รายละเอียดไม่ลง จะให้ช่วยเหลือมากน้อยแค่ไหนบางคนก็ไม่ยอมบอก
ข้อสาม เรทที่น้องขอส่วนใหญ่ อยู่ในระดับที่รับได้ คือ 15000 - 25000 โดยประมาณ อาจจะมีบางคนว่าไปถึง 3-4-5 หมื่น หรือแสน อันนั้น อยู่ที่คนรับจะดูแลต้องพิจารณาเอา พวกนี้จะบอกว่า โปรไฟล์ดี น่ารัก สวยสมเรท ผมขอบอกว่า ไอ้โปรไฟล์ดีเนี่ย มันคืออะไรหรือ น่ารัก สวยสมเรทนี่ก็เหมือนกัน อยู่ตรงไหน สำหรับผม มันไม่ได้อยู่ในเรื่องที่จะพิจารณา สิ่งแรกที่พิจารณาคือ เรทที่น้องขอ รับได้ไหม สอง ขอรูปเห็นหน้าชัดๆ เห็นแล้วรับได้ไหม ถ้ารูปโปรมี เป็นรูปน้องเองก็ไม่ขอ
สาม น้องนัดได้ไหม ยอมมาหาไหม ข้อนี้ อาจจะลำบากหน่อย เพราะน้องส่วนใหญ่ กลัวโดนหลอก แต่ผมโดนหลอกมาเยอะแล้ว ถ้าน้องยอมมา แปลว่าเขาเดือดร้อนจริง ถ้าไม่มา แปลว่าเขายังไม่เดือดร้อนเท่าไหร่ การนัด คือการมาเจอตัวจริง คุยกัน ในรายละเอียดการคบหาดูแล และดูว่าทั้งสองฝ่าย พอใจที่จะดูแลกันไหม
ปกติ เมื่อนัดแล้วน้องมา จะดูแลหรือไม่ สำหรับผมน้องไม่กลับมือเปล่าแน่ๆ แล้วน้องที่มาคุยกันแล้ว ส่วนใหญ่จะโอเคในระดับหนึ่ง ยังไม่เคยเจอน้องที่ดีเลิศประเสริฐศรี เจอแต่ที่ขนาดดูแลยังหลอกก็เยอะ ส่วนใหญ่ที่รับดูแลเป็นน้องที่เรียนอยู่ แล้วก็ดูแลจนเรียนจบมาหลายคนแล้ว อย่างน้อยก็สาม น้องที่ไม่แฟร์ คุยกันแล้วก้ยังตกลงกันใหม่ไม่ได้ก็เลิก ก็มีหลายคน แต่ที่แน่ๆ เรทที่น้องขอ มันไม่เคยถูกจำกัดอยู่แค่นั้น เขามีปัญหาและจะต้องขอเพิ่ม ขอจุกจิกทุกคน และแทบจะทุกเดือน อยู่ที่ว่าคุณจะรับได้ไหม แล้วที่คุยตกลงเจออาทิตย์ละครั้ง ถามจริงๆ เป็นไปได้หรือ ในเมื่อผู้หญิงมีประจำเดือน แล้วก็กินเวลาอย่างน้อยก็ 5 วัน ซึ่งเบ็ดเสร็จก็กว่าอาทิตย์อยู่แล้ว
สุดท้าย อยากบอก มันไม่มีอะไรเป็นบรรทัดฐานหรอกครับ อยู่ที่ความพอใจของแต่ละคน และความโชคดีของผู้หาทั้งสองข้าง แต่ที่แน่ๆ คนที่มาหาแล้วแอดไลน์ไปเจอรูปสวยๆ ส่วนใหญ่ จะมีเวย์ในการสกรีนของเขา ที่สำหรับผม ผมว่ามันเยอะ เนื่องจากผมไม่ใช่ชายในฝันของน้องๆ แต่ถ้าใครคบ ใครให้ผมช่วย ให้ผมดูแล เขาจะรู้ว่า ผมจริงใจ ไม่หลอกใคร และชัดเจน ฝากไว้ครับ

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
กลุ่มหนึ่งที่ผมไม่เคยคิดจะติดต่อไปเลยคือ คนที่กำหนดว่าพี่ที่ติดต่อมาต้องมีรูปโปรไฟล์จริงเท่านั้น ทั้งๆที่ตัวเองยังใช้รูปหมู หมา กา ไก่ ต้นไม้ ลำห้วย อยู่เลย  **11**..... แสดงว่ากลุ่มนี้ต้องการเลือกพี่ดูแลก่อน(ทั้งรูปร่างหน้าตาและฐานะ) ดังนั้นคงจะยังไม่ถึงกับเดือดร้อนจริงๆหรอก บางคนแค่เข้ามาเช็คเรทติ้ง บางคนเข้ามาเผื่อฟลุ๊คเจอเพชร(ซึ่งเขาคิดว่าด้วยรูปร่างหน้าตาและโปรไฟล์ส่วนตัวสามารถเลือกได้) ประเภทนี้คงต้องปล่อยให้คนที่เงินถึงจริงๆเขาติดต่อไป  ส่วนสายรากหญ้าแบบผมก็คงต้องผ่านไปอย่างเลี่ยงไม่ได้  **25** **25**

ในนี้ถกเถียงกันมาเยอะ   ว่าจำเป็นแค่ไหน ที่ต้องให้รูป หรือข้อมูลก่อนตัดสินใจจะเจอกัน  ผมว่าถ้าจ้างเที่ยว อาจมีปัญหาน้อยหน่อย   แต่หาคนดูแล  เข้าใจว่ากลัวกันทั้งสองฝ่าย  แฟร์ๆ ผมว่า  ควรนัดเจอกันที่ๆฝ่ายหญิงสะดวก ดีที่สุด  อาจคุยเบื้องต้นก่อนแค่สเปค หน้าตา สัดส่วน อายุ เงื่อนไขที่แต่ละฝ่ายต้องการ
   ส่วนเรื่องอื่นๆ ค่อยไปศึกษาเพิ่มเติมเอาทีหลัง   ตอนไปเจอ จะมีค่าเสียเวลากันไหม  ก็ตกลงกันก่อนนัดเจอ  มันจะได้สะดวกใจกันทั้งสองฝ่าย  ภายใต้เงื่อนไขว่าไม่ควรลอกลวงกันด้วย   

Porpeang

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
กลุ่มหนึ่งที่ผมไม่เคยคิดจะติดต่อไปเลยคือ คนที่กำหนดว่าพี่ที่ติดต่อมาต้องมีรูปโปรไฟล์จริงเท่านั้น ทั้งๆที่ตัวเองยังใช้รูปหมู หมา กา ไก่ ต้นไม้ ลำห้วย อยู่เลย  **11**..... แสดงว่ากลุ่มนี้ต้องการเลือกพี่ดูแลก่อน(ทั้งรูปร่างหน้าตาและฐานะ) ดังนั้นคงจะยังไม่ถึงกับเดือดร้อนจริงๆหรอก บางคนแค่เข้ามาเช็คเรทติ้ง บางคนเข้ามาเผื่อฟลุ๊คเจอเพชร(ซึ่งเขาคิดว่าด้วยรูปร่างหน้าตาและโปรไฟล์ส่วนตัวสามารถเลือกได้) ประเภทนี้คงต้องปล่อยให้คนที่เงินถึงจริงๆเขาติดต่อไป  ส่วนสายรากหญ้าแบบผมก็คงต้องผ่านไปอย่างเลี่ยงไม่ได้  **25** **25**
ใช่ เห็นด้วยว่าคนที่เดือดร้อนมาหาความช่วยเหลือ แต่บอกว่าพี่ที่ติดต่อมาต้องมีรูปโปรไฟล์จริงเท่านั้น  แบบนี้ผมก็ไม่ติดต่อไปครับ 555 (เราแอบมาอยู่เวปสีเทานี้แล้วขืนขึ้นรูปตัวเองก็มีสิทธิ์กลับบ้านหัวแบะได้) 555 

เรื่องน้องต้องการเห็นรูปพี่ๆก่อน เป็นได้ 2 อย่างคือ 1. เลือกพี่ก่อน 2.กรองตะกวด
 **04** น่าแปลกที่น้องๆมักคิดว่าคนที่มีรูปโปรไฟล์คงไม่เป็นตะกวด (คิดได้ไง?)  อ่านดูที่น้องๆเตือนภัย พวกมีรูปมีโปรไฟล์เป็นตะกวดเยอะแยะ

bluehoney

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
อยู่ที่เราครับจะตั้งเป้าอะไร กรองน้องยังไง น้องมีเยอะแยะครับเจอก็เจอ ไม่เจอก็ไม่เป็นไร

ของผม ได้น้องมาคนนึง เมื่อหลายปีก่อนจากที่นี่ สอนน้องทำกิจการงาน ส่งเรียนเพิ่มเติม ตอนนี้น้องมีธุรกิจของตัวเองแล้วครับ ไม่ต้องขอเงินจากผมอีกแล้ว และก็ไม่ได้เลิกกันนะครับยังคงเจอกันบ้าง ไปเที่ยวตปท ปีละครั้ง

ตอนนี้เลยว่างตังเหลือ มาหาน้องมาปั้นใหม่อีกครับ แต่รอบนี้เด็กเปลี่ยนไปเยอะ ก็ไม่เป็นไรเผื่อเจอ

เอาใจช่วยเผื่อเจอนะครับ

ผมว่า  หาคนที่เราต้องการก็พอ   อย่าไปคิดแทนคนอื่น ว่าเขาเรื่องมาก บลาๆ  แต่ละคนเขาก็มีความต้องการหลากหลาย   บางทีเงินไม่ได้ตอบโจทย์ทุกอย่าง  แค่สนอง ความต้องการได้ส่วนหนึ่งครับ   **25** 

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
จริงแล้ว คงต้องถามก่อนเลยว่า มาหาเด็ก เพราะอะไร เอาชัดๆ แค่สองข้อ
ผมสามารถบอกได้เลยว่า ผช ส่วนใหญ่มาหา เพราะเรื่องเซ็กซ์ เป็น 1 ใน 2 แน่ๆ กับอีกเรื่องหนึ่งนั่นแล้วแต่ อาจจะมีว่า หาเด็กดูแล เพราะไม่ต้องการเปลี่ยนบ่อย เพราะต้องการได้ความรู้สึกแนบชิด (สด ไม่ถุง) เพราะต้องการความสะอาด และอื่นๆ
สำหรับน้อง ส่วนใหญ่มาหาเพราะต้องการความช่วยเหลือด้านการเงิน ต้องการความมั่นคงด้านรายได้ได้รับการช่วยเหลือยามจำเป็น แต่ส่วนใหญ่ ไม่มุ่งเน้นการเป็นตัวจริง หรือการเปิดเผยเท่าไหร่นัก (ผิด ค้านได้) แล้วก็มีบางส่วนมีสเป็ก อยากได้หนุ่มหล่อ สูง ขาว รูปร่างดี รวย สปอร์ต ใจดี
ในโลกแห่งความฝัน ทุกคนสามารถมีในสิ่งที่ตัวเองอยากได้  แต่ในดลกแห่งความเป็นจริง ทุกคนต้องยอมรับในความเป็นตัวตนของตัว และยอมรับในความเป็นตัวตนของคนอื่น จะมีสเป็กในการเลือกหรือไม่ อยากบอกว่า ทุกคนมี แตกต่างกันออกไป และไม่สามารถปฏิเสธได้เสียด้วย เพราะมันฝันอยู่ในจิตใต้สำนึก  รูปร่างหน้าตา เป็นสิ่งที่เห็นง่าย ความนึกคิด มารยาท และความเป็นมา เป็นสิ่งที่ยาก หากไม่พูดความจริง ซึ่งเวลาคุยก็ยังไม่รู้หรอกว่าพูดจริงหรือไม่
ทุกอย่างคือการเสี่ยงดวง เจอดี ก็ดีไป เจอไม่ดี ก็บอกเลิก แล้วแยกทาง ซึ่งก็คงต้องใช้เวลาคบหากันดูกันบ้างเสียก่อน
สิ่งที่เราไม่ควรละเลยคือความจริงใจ เราต้องยื่นความจริงใจให้เขา และเราต้องมองให้ออกว่า อีกฝ่ายมีความจริงใจแค่ไหน สิ่งที่เกิดถ้าในทางลบ มันก็คือบทเรียน แต่ถ้ามันเป็นบวก ก็กลายเป็นประสบการณ์ที่ดี
ทุกคนมีวิธีของตัวเอง ลอกเลียนกันไม่ได้ เหมือนกับที่ จขกท ออกมาเขียนว่าตัวเองจะทำไง เพราะ จขกท ก็คงไม่ทำเหมือนคนอื่นเขา
เพราะงั้น ในโลกสีเทาแห่งนี้ ไม่มีบรรทัดฐานในการสรรหา ไม่มีบรรทัดฐานว่าจะเจอคนที่ดีหรือไม่ดี แต่อยากเตือนให้สำนึกไว้ให้ดีว่า ความจริงใจที่เรามีให้กับคนที่คุยด้วย บางทีมันก็กลายเป็นโชคดีของเราที่จะทำให้เราค้นพบคนที่เราค้นหาอยู่ก็เป็นได้

ตอนนี้ ก็แค่คิดๆ ครับ เลยถามดูว่า ที่  พี่ๆน้องๆเจอกันมาเป็นแบบไหน  จะได้ตัดสินใจถูก เพราะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญเร่งด่วน  บางเรื่องมันมีผลกระทบกับสังคมรอบตัวเหมือนกัน   
    ส่วนเรื่องความต้องการ ก็เป็นเรื่องปกติที่ต้องมี sex ประกอบ เหมือนมีแฟน ก็อยากใกล้ชิด มีอะไรกัน เที่ยว กินข้าว ดูหนัง  แต่ไม่ใช่ เห็นเขาเป็น เฉพาะที่รอบรับอารมณ์ อย่างเดียว   เรื่องความจริงใจ มันก็เป็นพื้นฐานอยู่แล้ว  เพราะในสังคมจริง ก็เจอพวกหลอกกินหญ้า เยอะแล้ว  ก็ชิ่งๆไป แค่นั้นครับ

pintonaja

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • เข้าsbobet
หาแฟนรายชั่วโมงดีกว่าสบายใจ เลือกเบอรได้ง่ายดี