ผู้เขียน หัวข้อ: หนูเข้าใจผิดเองหรอเรื่องขอเงินครั้งแรกกับคนดูแล  (อ่าน 3561 ครั้ง)

punpun98

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
สวัสดีค่ะ หนูอยากถามพี่ๆในเว็บว่าหนูผิดเองใช่ไหมค่ะ เมื่อ1-2วันมานี้หนุเข้ามาหาพี่ช่วยเหลือในเว็บครั้งแรกปรากฎว่าได้พี่ช่วยเหลือแล้วนัดกัน ก่อนนัดหนถามว่าสะดวกช่วยเหลือ หนูไหมหนูเดือดร้อนมากจริงๆ พี่เค้าบอกยินดี พอเยอะหน้ากันเค้าบอกว่า วันแรกเจอกันไม่อยากให้มีเรื่องเงินเข้ามาเกี่ยว หนูบอกหนุเดือดร้อนจริงๆเค้าบอกว่างั้นพี่ช่วย1000ก่อนเพราะตอนแรกหนูอยากให้เค้าช่วย3500ค่าห้อง เราคุยกัน ชม.นิดๆที่ห้าง เค้าก็จะพาไปเปิดห้อง พอขึ้นรถหนูเลยบอกว่างั้น วัุกร์ค่อยว่ากันก็ได้ค่ะ หนูมีไปธุระต่อ เวลาอาจไม่พอ เค้าบอกว่า ไม่เป็นไรแปปเดียวได้ ในรถหนูก็บอกเค้าว่าหนุต้องใช้เงินจริงๆๆ เค้าเลยบอกให้หนุแก้ปันหาเอง หายืมคนอื่นก่อนหนุเลยบอกว่า หนูทำมาหมดแล้วถ้าหนุหายืมคนอื่นได้ หนูไม่มาหาคนดูแลหรอก เค้าเลยบอกว่า ถ้าคืนนี้ไม่ได้ไง ให้โทรมาเดียวโอนให้ พอถึง รร. เค้าโมโห ที่ค่ารร. แพง500+ พอขึ้นรถไปส่งหนู เค้าเลยให้หนุแค่500เหตุผลว่าเสียความรุ้สึกกับ รร. ที่มันแพง หนูก็ไม่ว่าอะไร พอแยกกัน ดึกหนูโทรหาบอกยืมใครไม่พอจริงๆๆขาด2000 สิ่งที่ได้กับมาคือ พี่รู้ว่าหนูแก้ปันหาได้ พี่ไม่อยากให้เรื้องเงิน มายุ่งกับครั้งแรกที่เยอะ  สรุปเค้าก็ไม่ช่วยเหลือหนุ

หนูอยากรุ้ หนุไม่เคยมีคนดูแล หนูอยากรู้หนูเข้าใจผิดไปเองหรอค่ะว่าพี่ที่จะดูแล แต่ละคนเค้าไม่ให้เงินครั้งแรกกันทั้งๆที่มีอะไรกันแล้ว

ปล.พี่คนนั้นมีอายุไม่ใช่เด็กๆ แล้ว

หนูไม่ก้าวกายใครนะค่ะ หนูแค่อยากเข้ามาสอบถามว่าหนูผิดเองใช่ไหมเรื่องเงิน

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
โอ๊ยย หนู่จ๋่า  โดนตะกวดหลอกเยแล้วละแบบนี้  คนที่จะดูแลน้องๆเขาไม่เหนียวกับเงินแค่นี้หรอก  เจอครั้งแรกถ้าจะไปต่อที่ห้องก็ต้องจ่ายอย่างน้อยครึ่งหนึ่งของที่ตกลงกันแล้วจ้า  ไม่มีมาเยก่อนผ่อนทีหลังทีละห้าร้อยแบบนี้หรอก

ถือว่าเป็นประสบการณืนะครับ  ครั้งต่อไปจะได้ไม่โดนแบบนี้อีก

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
ครั้งต่อไป ถ้าน้องหา 3,500
น้องต้องเอา 3,500 มาให้ได้
ก่อนค่อยไป รร.นะคะ

แร้วไปรร.หนีบเงินไว้เรย
เข้าห้องน้ำก็เอาไปด้วย..

ตะกวด มีทั้งหลอกเอาฟรี
หลอกขโมยเงิน ถ่ายรูป
แบล็คเมล์ หลอกน้องเลี้ยงข้าว

โปรดจงเป็นคนขี้ระแวง
ถ้ามาอยู่ในเวปนี้ พี่ดีๆ
แค่ 5% จำไว้จ้ะ  **25**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

punpun98

• Newbie
  • *
เค้าบอกว่า พี่ไม่ซีเรียสเรื่องเงินแต่ไม่อยากให้ ครั้งแรกที่เจอ เอาเรื่องเงินมาพูดตอนแรกหนูก็บอกเค้างั้นไปส่งหนุพอค่อยคุยกันแต่เค้าก็มาแบบ เดี๋ยวพี่ช่วยเพราะหนูว่ามันแปลกๆไม่ให้หนูพูดเรื่องเงิน ครั้งแรก เค้าบอกไม่มีคนไหนเจอครั้งแรกช่วยเท่านี้หรอกเค้าบอกดูแลระยะยาวนะไม่ได้ระยะสั้น

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
 บอกไปเรยค่ะ
"ซีเรียส มาหาเงินค่ะ"
อุ้ย ขึ้นๆ  **22** โทดค่ะ

ทำไมจะไม่มี พี่หาดูแล
ครั้งแรก วันแรก พี่ได้
20,000 ตลอดค่ะ!!!

อย่างต่ำ 10,000 นึง
3,500 เนี่ย งานแรงแร้ว
มาหาเงิน เงินต้องมาอันดับแรก
เค้าจ่ายดี จ่ายตรง ไม่เอาเปรียบ
ค่อยเอาใจไป....
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
เค้าบอกว่า พี่ไม่ซีเรียสเรื่องเงินแต่ไม่อยากให้ ครั้งแรกที่เจอ เอาเรื่องเงินมาพูดตอนแรกหนูก็บอกเค้างั้นไปส่งหนุพอค่อยคุยกันแต่เค้าก็มาแบบ เดี๋ยวพี่ช่วยเพราะหนูว่ามันแปลกๆไม่ให้หนูพูดเรื่องเงิน ครั้งแรก เค้าบอกไม่มีคนไหนเจอครั้งแรกช่วยเท่านี้หรอกเค้าบอกดูแลระยะยาวนะไม่ได้ระยะสั้น

ทำใจแล้วเริ่มใหม่นะครับ  ครั้งนี้ยอมรับให้ได้ว่าพลาดไปแล้วจริงๆ

ตะกวดทุกตัวจะพูดประมาณนี้แหละครับ  พี่ที่จะช่วยน้องๆจริงๆช่วยมากกว่านี้เยอะครับ  บางคนยังไม่ได้เจอเลยยังช่วยมากกว่านี้อีก  สิ่งที่ต้องยอมรับคือตะกวดพวกนี้มืออาชีพสามารถพูดโน้มน้าวหรือหาเหตุผลมารองรับการเยฟรีได้เสมอ  อย่างที่บอกครับ  เก็บไปเป็นประสบการณ์สำหรับความสัมพันธ์ในครั้งต่อไป

punpun98

• Newbie
  • *
ขนาดหนูบอก จะโดนลอคหอ เพราะไม่มีเงินบอกหนูแก้ปันหาได้เอาเบอรไปคุยกับเจ้าของห้องให้ เค้าบอกเลื่อนไม่ได้ เค้าก็ยังไม่คิดช่วยหนู อยากได้พี่ที่ช่วยดูแลจริงๆแบบพี้ๆที่ได้จริงๆกันบ้างจัง

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
 น้องโดนหลอก   เจอตะกวดฟันฟรีแล้วครับ

kaptan

• People Like This 1734
   โดนพี่ตะกวดตัวนี้หลอกแน่นอนครับ พี่เค้าคุ้นชินกับวิธีการนี้ เพราะเค้าเกิดมาด้วยวิธีการนี้เช่นกัน
ฝังลงลึกในดี เอ็น เอประจำตระลเค้าไปแล้ว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Elsa^•^

• Full Member
  • People Like This 6
ผ่านมันไปให้ได้นะ เราผ่านมาแล้ว ยุในเวปมานานยังโดนได้เลย ต่อไปก็เอาเงินก่อนเลยยค่อยไป รร เข็ดแล้วเหมือนกัน สู้ๆคะ  **38**