ผู้เขียน หัวข้อ: หนูเข้าใจผิดเองหรอเรื่องขอเงินครั้งแรกกับคนดูแล  (อ่าน 3549 ครั้ง)

Porpeang

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
หนูเข้าใจไม่ผิดหรอก หนูตามไม่ทันตะกวดเท่านั้นเอง **05**  กรวดน้ำสาปแช่งมันได้เลย

punpun98

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
หนูคงไม่ทันคนพวกนี้จริงๆๆ เอาความเป็นผุ้ใหญ่น่านับถือ มาหลอกล่อ

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
นานๆจะเข้ามาในเวปที
เป็นกำลังใจให้น้องนะครับ คนดีๆยังมีอยู่ ขอให้น้องเจอไวๆ พวกตะกวดมีทั้ง ชาย หญิง
พี่ก็โดนไปเยอะเพราะความใจดีและเชื่อใจ แล้วไม่ได้อะไรตอบแทน คนพวกนี้ไม่เจริญหรอกครับ
บางคนที่หลอกก็ยังวนเวียนอยู่ในเวปนี้เหมือนเดิมไม่ได้หายไปไหน กรรมใดใครก่อไว้สักวันก็ตามทัน

สู้ๆนะจ๊ะ
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

I S

• Newbie
  • *
เข้าใจเวลาลำบก
แต่ก็อย่าหน้ามืดตามัวขนาดนั้นครับ

ไม่งั้นก็จะโดนหลอก เ ย ฟรี  ดีไม่โดนตบทรัพย์ไปด้วย

Orange Caramelly

• Newbie
  • *
คนไม่ดีมีมากกว่าคนดี คุณจขกท.ไม่จำเป็นต้องไปเกรงใจตะกวดเลยนะคะ

ที่พลาดไปแล้วคงเอาคืนไม่ได้ เริ่มต้นใหม่แล้วกันนะคะ สู้ๆค่ะ

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
เค้าบอกว่า พี่ไม่ซีเรียสเรื่องเงินแต่ไม่อยากให้ ครั้งแรกที่เจอ เอาเรื่องเงินมาพูดตอนแรกหนูก็บอกเค้างั้นไปส่งหนุพอค่อยคุยกันแต่เค้าก็มาแบบ เดี๋ยวพี่ช่วยเพราะหนูว่ามันแปลกๆไม่ให้หนูพูดเรื่องเงิน ครั้งแรก เค้าบอกไม่มีคนไหนเจอครั้งแรกช่วยเท่านี้หรอกเค้าบอกดูแลระยะยาวนะไม่ได้ระยะสั้น

โอ้โห..นี่มันประโยคแพทเทิร์นของตะกวดเลย ซ้ำเติมน้องที่เดือดร้อนนี่..จิตใจเค้าทำด้วยอะไรอ่ะ??? ขอให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นสุดท้ายแล้วกันนะคะ ใช้สติให้มากๆ สู้ๆค่ะ^^

เป็น"เพชร"ที่มีตำหนิ ดีกว่าเป็นก้อนหินที่สมบูรณ์แบบ You can't break a diamond, you can't break me!!!

SOme body

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 15
มุขเดิมๆ คำพุดหลอกเด้ก ไอ้พวกนี้ ตะกวดแต่เริ่มนัดแล้วคร้า