ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาจากพี่ๆ ช่วยตอบคำถามหน่อยค่ะ (น้องมือใหม่)  (อ่าน 1508 ครั้ง)

Llita

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
1.น้องรับจ้างเที่ยวต้องสวย น่ารักประมาณไหนคะ
2.ข้อควรทำเมื่อเป็นน้องจ้างเที่ยว (หนูไม่เคยมีแฟนค่ะ)
ขอคำแนะนำเพิ่มจากพี่ๆที่จ้างน้องได้ด้วยจะดีมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่า

น้อง.ปี4 พึ่งสอบมิดเทอมเสร็จ รอพี่ใจดีพาไปเที่ยวค่า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
1. ก็ขอแค่ี สะอาด แต่งตัวให้ดูเหมาะสม สวยมากก้เป็นข้อได้เปรียบ
    สวยไม่มากก็ไม่เป็นไรนัก แต่ควรรู้ว่าเรามาทำหน้าที่ทำให้พี่ๆ ที่จ้างเราพอใจกับการเขอเราครับ

2. จะบอกว่าก้ทำเหมือนไปเที่ยวกับแฟน น้องก้บอกมาว่าไม่เคยมีแฟน
    ก็คิดว่าเราอยากให้พี่เค้าดีกับเราอย่างไร เราก็ดีกับเค้าในแบบนั้นครับ

พี่ๆ ที่มาจ้างน้อง เค้าก็อยากเอาใจน้องบ้างอยู่แล้วครับ เพื่อจะได้มีความสุขกันตามลักษณะการจ้างงานครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
1.อันนี้แล้วแต่ความพึงพอใจของกันและกันครับ ไม่มีอะไรตายตัว
2.คิดว่าก็เป็นตัวของตัวเองนะครับ ทำตามสิ่งที่ตกลงกันไว้น่ะครับ เพื่อนกิน เพื่อนคุย ก็ว่ากันไป ลองเข้าไปนั่งในใจเขาว่าแบบไหนเขาน่าจะรู้สึกสบายใจ
ขอให้น้องโชคดีครับ พยายามคุยเงื่อนไขความต้องการของกันและกันให้เข้าใจแค่นั้นครับ แต่ละคนอาจต่างกันไปครับ

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
1. ผมว่าสเปค คงไม่ตายตัว คนชอบไม่เหมือนกัน  ต้องลอง add ไปคุยดูครับ
2. ข้อควรทำเยอะครับ
2.1 คุยให้ชัด จ้างเที่ยวแบบไหน ถ้าไม่สะดวก โดนเนื้อตัว ก็ระบุไป แค่เพื่อนเที่ยว
2.2 ในนี้ คำ่ว่า จ้างเที่ยวฟิวแฟน  มันกว้างมาก  น้องควรคุยขอบเขตให้ชัดเจน คุยไปตรงๆ ก่อนไปเจอก็ดีครับ 
2.3 ควรรับเงินค่าจ้าง ก่อนเที่ยว ป้องกันโดนเท หรือโดนลักทรัพย์ ให้จ่ายค่าข้าวแทน อะไรแบบนั้น
2.4 นัดที่เราสะดวก แถวบ้านเพราะอาจโดนนัดเล่นๆได้
2.5 ช่วงแรก ควรเดินทางไปกลับเองก่อน เพื่อความปลอดภัย

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
1. ผมว่าสเปค คงไม่ตายตัว คนชอบไม่เหมือนกัน  ต้องลอง add ไปคุยดูครับ
2. ข้อควรทำเยอะครับ
2.1 คุยให้ชัด จ้างเที่ยวแบบไหน ถ้าไม่สะดวก โดนเนื้อตัว ก็ระบุไป แค่เพื่อนเที่ยว
2.2 ในนี้ คำ่ว่า จ้างเที่ยวฟิวแฟน  มันกว้างมาก  น้องควรคุยขอบเขตให้ชัดเจน คุยไปตรงๆ ก่อนไปเจอก็ดีครับ 
2.3 ควรรับเงินค่าจ้าง ก่อนเที่ยว ป้องกันโดนเท หรือโดนลักทรัพย์ ให้จ่ายค่าข้าวแทน อะไรแบบนั้น
2.4 นัดที่เราสะดวก แถวบ้านเพราะอาจโดนนัดเล่นๆได้
2.5 ช่วงแรก ควรเดินทางไปกลับเองก่อน เพื่อความปลอดภัย

มาเสริมอีกนิดครับ  คำว่า ฟิลแฟน นั้นโดยทั่วไปก็จะหมายความว่า เหมือนไปเที่ยวกับแฟน มีกระหนุงกระหนิง ออดอ้อน หยอกล้อ กันบ้าง ทางกายภาพก็จะประมาณจับมือถือแขน หรือโอบบ้าง  แต่ถ้าไม่สะดวกให้ถูกเนื้อต้องตัวเลยก็ควรระบุให้ชัดแต่แรกนะครับ

มีพี่ๆบางคนที่จ้องเอาเปรียบน้อง ชอบตีความหมายของคำว่า ฟิลแฟน เลยเถิดไปจนถึงกันกอด จูบ ลูบ คลำ ล้วง  ซึ่งอันนี้เกินเลยไปมาก น้องต้องปฏิเสธหรือคุยให้ชัดแต่แรกนะครับ  แต่ถ้าเจอพี่ดีๆก็จะไม่มีปัญหานี้ครับ