ผู้เขียน หัวข้อ: อยากบอกให้ลุงได้ฟัง คิดถึงลุงจัง คนใจร้าย  (อ่าน 2151 ครั้ง)

่่Nonono

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ในวันที่ฝนตก ทำให้นึกถึงความทรงจำเรื่องหนึ่ง

"  คิดถึงหัวหิน "
ที่นั้นสวยงาม เพราะได้ไปกับท่านผู้นั้น
อากาศเย็นสบาย ก็เพราะเดินข้างท่านผู้นั้น
ของกินอร่อย ก็เพราะมีท่านผู้นั้นกินด้วย
คิดถึงช่วงเวลาดีๆ ที่ได้มีโอกาสเจอกัน
นู๋เสียใจจัง ที่นู๋ไม่เต็มที่กับช่วงเวลานั้น
นู๋ไม่ได้ดูแลลุงอย่างเต็มที่ มัวแต่หยิ่ง555
" นู๋ขอโทษค่ะ "
  **26**

อยากไปอีกจังเลย 
มีอะไรหลายอย่างที่เตรียมไว้ให้ลุง
แต่คงไม่ได้ทำแล้วละ ทำได้แค่คิดถึง
 **07**

"ช่วยกลับมาทำให้ใจนู๋เจ็บช้ำ
อยากบอกให้ลุงได้ฟัง
คิดถึงลุงจัง คนใจร้าย "

41 41 41

***เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
เต็มที่กับสิ่งที่ทำ ไม่งั้นจะต้องมานั่งเสียใจภายหลัง
เพราะเวลาผ่านไปแล้ว แก้ไขไม่ได้

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: อยากบอกให้ลุงได้ฟัง คิดถึงลุงจัง คนใจร้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2019, 09:13:33 AM »
    เข้ามาอ่านด้วยความตกใจ ...ลุงน่ะมันวัยเรานี่หว่า
แต่โล่งอกที่พออ่านแล้วเราไม่ใช่ลุงคนนี้ แต่เป็นลุงคนไหนไม่ทราบ...แต่น่าอจฉาจัง

ถ้าลุงท่านนั้นเข้ามาอ่าน ก็หายงอนหลานคนนี้เถอะนะครับ
หลานเค้าเข้าใจแล้วว่า จะต้องดูแลลุงยังไง ต่อไปลุงน่าจะมีความสุขมากขึ้น
มากขึ้น มากขึ้น นะครับ

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้่ลุงคืนสู่อ้อมกอดหลานเร็วๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

่่Nonono

• Newbie
  • *
Re: อยากบอกให้ลุงได้ฟัง คิดถึงลุงจัง คนใจร้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2019, 11:16:52 PM »
    เข้ามาอ่านด้วยความตกใจ ...ลุงน่ะมันวัยเรานี่หว่า
แต่โล่งอกที่พออ่านแล้วเราไม่ใช่ลุงคนนี้ แต่เป็นลุงคนไหนไม่ทราบ...แต่น่าอจฉาจัง

ถ้าลุงท่านนั้นเข้ามาอ่าน ก็หายงอนหลานคนนี้เถอะนะครับ
หลานเค้าเข้าใจแล้วว่า จะต้องดูแลลุงยังไง ต่อไปลุงน่าจะมีความสุขมากขึ้น
มากขึ้น มากขึ้น นะครับ

เอาใจช่วยนะครับ ขอให้่ลุงคืนสู่อ้อมกอดหลานเร็วๆ

ขอบคุณค่ะ ลุงกัปตันไทยแลนด์
 **11**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 11:23:52 AM »
เรื่องนี้บอกให้รู้ว่าผมมีความประพฤติเหมาะสมกับอายุ....
เป็นลุง....ต้อง"ใจร้าย"..... **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

่่Nonono

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 04:04:12 PM »
เรื่องนี้บอกให้รู้ว่าผมมีความประพฤติเหมาะสมกับอายุ....
เป็นลุง....ต้อง"ใจร้าย"..... **24**

**25**
มนุษย์ลุงต้องใจร้ายหรอคะ
น่าเศร้าจัง
นู๋ชอบอ้อนลุงซะด้วย
 **02**
^^คถ.ลุง ... ใจร้าย จังเลย^^

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2019, 04:12:56 PM »

**25**
น่าเศร้าจัง
 **02**

ลองนัดลุง TAWAN ลุงจรเข้ฟันหัก  ครับ
2 ลุงนี่ใจดีมากกกกก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

่่Nonono

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2019, 11:25:22 PM »

**25**
น่าเศร้าจัง
 **02**

ลองนัดลุง TAWAN ลุงจรเข้ฟันหัก  ครับ
2 ลุงนี่ใจดีมากกกกก

โปรไฟล์นู๋ไม่ใช่พริตตี้นะคะ
มีสิทธิ์นัดลุงทั้งสองท่านได้ด้วยหรอค่ะ
 **02**
แล้วลุงกัปตันละคะ ใจดีรึป่าว
 **11**