ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ  (อ่าน 4266 ครั้ง)

Girlfriend

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2019, 04:28:12 PM »

ถ้าพี่ๆมีทุน 1,000 บาท จะลงทุนขายอะไร หรือทำอะไร ให้มีกำไร 5-7 พันบาทภายในสิ้นเดือนนี้ (10 วัน)
หาพี่ๆใจดีช่วยเหลือจ้างเที่ยว
ช่วยเหลือค่าใช้จ่าย

SOme body

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 15
Re: ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2019, 10:59:45 AM »
ยากอยู่น๊า โจทย์นี้

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 09:35:44 AM »
ถ้ามันง่ายแบบนั้น เรามีซักหมื่นนึง ได้มาค่อนแสนเลยนะครับ
เข้าใจว่าน้องคงมีเรื่องจำเป็นต้องใช้เงิน แต่เลิกคิดอะไรที่มันเป็นไปได้ยากครับ
หรือลองหาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เอาเลขไปซื้อล็อตเตอรี่ อาจจะได้มากกว่า 5-7 พัน
แต่ก็ยอมรับความเสี่ยงด้วยว่า พันนึงที่มีอาจสิ้นสูญไปด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 09:39:12 AM »
เสี่ยงแยอะ กำไรดี โอกาสแป๊กสูง

โลกความจริง ตลาดทุนตอนนี้ 5% ต่อปีนี่เก่งแระ

ที่เหลือคิดเอา

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 03:31:21 PM »
กระทู้นี้ ตอนแรก ไม่คิดจะตอบเลย เพราะคิดว่า มันไร้สาระ พอเห็นมีคนหาญกล้ามาตอบ เลยจะบอกอย่างนี้
มีคนมาชักชวนลงทุน สัญญาให้ผลตอบแทนสูง คิดไว้ก่อนสิ่งที่ลงทุน เป็นเรื่องผิดกฎหมาย
มีคนมาชักชวนลงทุน สัญญาให้ผลตอบแทนสูง ในระยะเวลาอันสั้น คิดไว้ก่อนว่าเขาหลอก และเป็นแชร์ลูกโซ่
มีคนมาชักชวนให้สมัครเป็นสมาชิกอะไรก็แล้วแต่ มีค่าสมัครสมาชิกที่สูง แล้วบอกว่า ไม่ต้องทำอะไร ไม่ต้องขายอะไร แค่หาคนมาสมัครเป็นสมาชิกต่อ แล้วจะได้เงินค่าหาคนมาสมัครเป็นสมาชิก ยิ่งหาได้เยอะ ยิ่งได้มาก หรือหาทีมขาย เป็นทีมแข็ง ทีมอ่อน หรือจะนำคุณไปเป็นสมาชิกในทีม นั่นคือแชร์ลูกโซ่ หลอก
นำเงินไปเล่นหวย ผิดกฎหมาย แล้วโอกาสเสียมากกว่าได้
ถ้าเข้าใจแล้ว ก็หางานทำ ตั้งใจทำงาน พยายามประหยัด เก็บเงิน
ถ้ามีงานทำอยู่แล้ว ต้องการเงินด่วน ช่องทางการ้เงินที่ถูกกฎหมายมีเยอะ ไปลองใช้ดู ดอกเบี้ยอาจจะต่ำสูงไม่เท่ากัน สิ่งหนึ่งที่ไม่ควรทำอย่างยิ่ง คือ้นอกระบบดอกโหด คุณอาจจะไม่ได้เสียแค่ดอก อาจจะเสียตัวโดยไม่ตั้งใจ บริจาคอวัยวะ ขณะยังมีชีวิตอยู่ หรือเสียชีวิตแม้ว่ายังไม่ถึงเวลา
เลือกเอาครับ

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 08:56:32 PM »
ก่อนหน้านี้เราขายของ ของศิลปินวงนึงนะ ต้นทุนโปสการ์ดกล่องละ 480 เอามาแยกขายหมดกล่องละ 1280 ซึ่งก่อนหน้านี้มีสถานที่ ขายฟรี พ่อแม่มาซื้อให้ลูกๆ .. เราไปวันที่จัดงานของเริ่มขายวันแรก แต่เอามาขายอีกที่นึง กำไรวันละ 7-8 พัน เพราะคนขายไปงานกันหมด ไม่มีคนรู้ว่าคนซื้อมี แต่เดี๋ยวนี้ห้างจำกัดพื้นที่ไม่ให้ขาย ก็เลยอด .. โจทย์คือ1,000 บาท ถ้ากำไรวันละ 3-5 ร้อยยังพอได้ ซื้ออุปกรณ์หมูปิ้ง โต๊ะ 200 เตา 200 อุปกรณ์+ หมู 3-5 ร้อย ตื่นเช้าๆขายที่มีแหล่งคนทำงานเยอะๆ บนทางเท้าบางที่ มีให้ขายฟรี หรือตรงทางขึ้น bts สถานีปลายทางไกลๆหน่อย หรืองานรีวิวสินค้า รีวิวต่างๆ ครั้งละ 300-1,000 แต่จะหาคนจ้างเร็วๆก็ยากอีก 

KK5050

• People Like This 248
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 09:19:09 PM »
ก่อนหน้านี้เราขายของ ของศิลปินวงนึงนะ ต้นทุนโปสการ์ดกล่องละ 480 เอามาแยกขายหมดกล่องละ 1280 ซึ่งก่อนหน้านี้มีสถานที่ ขายฟรี พ่อแม่มาซื้อให้ลูกๆ .. เราไปวันที่จัดงานของเริ่มขายวันแรก แต่เอามาขายอีกที่นึง กำไรวันละ 7-8 พัน เพราะคนขายไปงานกันหมด ไม่มีคนรู้ว่าคนซื้อมี แต่เดี๋ยวนี้ห้างจำกัดพื้นที่ไม่ให้ขาย ก็เลยอด .. โจทย์คือ1,000 บาท ถ้ากำไรวันละ 3-5 ร้อยยังพอได้ ซื้ออุปกรณ์หมูปิ้ง โต๊ะ 200 เตา 200 อุปกรณ์+ หมู 3-5 ร้อย ตื่นเช้าๆขายที่มีแหล่งคนทำงานเยอะๆ บนทางเท้าบางที่ มีให้ขายฟรี หรือตรงทางขึ้น bts สถานีปลายทางไกลๆหน่อย หรืองานรีวิวสินค้า รีวิวต่างๆ ครั้งละ 300-1,000 แต่จะหาคนจ้างเร็วๆก็ยากอีก
ขอโทษนะครับ พี่ว่า น้องคงไม่ได้สังเกตนะครับว่า ในช่วง 3 ปีที่ผ่านมา คนขายของบนทางเท้า ใกล้ทางขึ้นลงสถานีรถไฟฟ้า โดยห้ามขายไปหมดแล้ว หรือถ้ามีคนขาย หากเทศกิจมาเห็นก็จะต้องรีบเก้บของ แล้วไปจากตรงนั้นนะครับ นโยบายของ กทม ที่มาจากพระเจ้ามังสั่งการลงมา ไม่ให้คนมีอาชีพขายของแบบนี้อยู่ เขาบอกว่ามันรกเกะกะนะครับ ไปหาที่ขายใหม่ที่ลูกค้าไม่มี เพราะคนอยู่ตางที่ทำงาน ไม่ตามไปซื้อนะครับ ทำเอาคนหมดอาชีพไปเยอะครับ

the stranger

• People Like This 304
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 12:22:59 AM »
ทุน 1000 ต้องการ กำไร 500 ประมาณ 50% สิบวัน 5000  ขายของกินง่ายๆ ที่มีคนแนะนำถูกแล้ว  แถวบ้านก็ขายข้าวไข่เจียว น้ำเต้าหู้ เช้าๆ แปปเดียวหมด   แต่มันยากตรงหาที่ขาย เพราะ ทำลดีๆ มีคนจองแล้ว  และต้องอาศัยเวลากว่าคนจะรู้จัก หรือกล้าชื้อ    สรุป ด้วยเงื่อนไขเวลาจำกัด  คงทำไม่ได้ครับ   ไม่ใช่เพราะกำไรที่ต้องการสูงเกินไป   

phoixso

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 12:53:07 AM »
10 วันไม่ทันครับ
แต่สามารถทำได้ถ้าเวลามากกว่านั้น ไปเข้าเว็บขายส่งจากจีนแล้วสั่งของมาขายออนไลน์ครับ
ปรกติกำไรประมาณ 50% ได้เงินมาก็มาทำต่อไปเรื่อย ๆ ก็ได้พอดี
แต่ต้องเลือกของเป็นหน่อยครับว่าอะไรที่จะมีคนซื้อ   

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2019, 02:52:27 PM »
ขอโทษนะครับ พี่ว่า น้องคงไม่ได้สังเกตนะครับว่า ในช่วง 3 ปีที่ผ่านมา คนขายของบนทางเท้า ใกล้ทางขึ้นลงสถานีรถไฟฟ้า โดยห้ามขายไปหมดแล้ว หรือถ้ามีคนขาย หากเทศกิจมาเห็นก็จะต้องรีบเก้บของ แล้วไปจากตรงนั้นนะครับ นโยบายของ กทม ที่มาจากพระเจ้ามังสั่งการลงมา ไม่ให้คนมีอาชีพขายของแบบนี้อยู่ เขาบอกว่ามันรกเกะกะนะครับ ไปหาที่ขายใหม่ที่ลูกค้าไม่มี เพราะคนอยู่ตางที่ทำงาน ไม่ตามไปซื้อนะครับ ทำเอาคนหมดอาชีพไปเยอะครับ
เมื่อวานตอนเช้า ตรงbts ตลาดพลูฝั่งที่ติดกับคอนโดคาซ่ารัชดา-ท่าพระ ตึกเตี้ย ตรงบันไดเลื่อนขึ้น bts ยังมีคนขายอยู่นะคะ ขายฟรีด้วย เห็นตอนเช้าทุกวันก็เลยกล้าลงแนะนำ เขาอาจจะขายแบบหลบๆซ่อนๆ หรือที่นั่นไม่เข้มงวด ก็เลยขายฟรี ยังไงถ้าว่างลองขับเวียนๆดูนะคะ ก็เลยย้ำกับเจ้าของกระทู้ว่าให้ลองไปดู ตรงปลายทาง เพราะบางที่ไม่เข้มงวด ซึ่งก็ดีแล้วสำหรับคนทำมาค้าขายค่า