ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ  (อ่าน 4252 ครั้ง)

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
Re: ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 01:42:54 PM »
จ่ายเงินเราไปก่อน ขายได้กำไรดีแล้วเขาจะจ่ายให้เรา ยังใงก็โดน ค่าเช่าโกดังใม่เท่าใหร่ทำใมต้องมาผ่านเรา

ของสั่งจาก ตปท ช๊อปปี้ส่ง ใม่ถึงอาทิตย์ก็ถึง  คิดกันแยอะๆ ผมเคยเข้าสัมนาพวกนี้ เขาถามว่าอยากได้เดือนเท่าใหร่

ถึงจะพอใจ  ผมถามกลับ พี่ทำมานานยัง ได้เงินเท่าใหร่ ขอดูกระเป๋าเงิน กุญแจรถ เงินในบช ออนไลน์ เขาใม่ให้ดู อิอิ
ธุรกิจของเพื่อนผมเค้าไม่ใช่แบบท่านกล่าวครับ

Heat4U

• People Like This 56
Re: ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 01:48:53 PM »
คุณกล่าวหาคนอื่นทั้งที่ไม่มีข้อมูล แล้วบอกว่าถ้าไม่ใช่ก็อย่าเดือดร้อน
ถ้าผมด่าคุณว่าไอ้ควายล่ะ ถ้าไม่ช่ายก็อย่าเดือดร้อนนะ 555

ช่ายครับเงินใครเงินมัน แต่ก่อนที่จะออกคห.เที่ยวกล่าวหาใครหลอกลวง คุณรู้ได้ไงว่าที่ผมมาแสดงคห.คือการหลอกลวง
แสดงคห.อย่างคุณมันก็พวกดีแต่พูด หรือ พวกหลอกแดกฟันฟรีสาวๆ ไอ้พวกเห็นสาวๆเดือดร้อนก็อยากให้เค้าเดือดร้อนตลอดไป ถ้าไม่ใช่ก็อย่าเดือดร้อนครับ
ฟังคห.แบบนี้ของผมแล้วรู้สึกอย่างไรครับ นั่นล่ะผมรู้สึกแบบนี้ มันไม่แฟร์

คห.ใครจะดีชั่วก็ต้องอยู่บนข้อมูล ไม่ใช่ตั้งบนหลักความเชื่อของตนเองแล้วเที่ยวกล่าวหาเค้าไปทั่ว
คุณไม่มีข้อมูลอะไรแล้วพาดพิงในเชิงกล่าวหา ขอเถอะไม่รู้จริงอย่าอวด
ที่สำคัญอ่านแล้วตีไม่แตก กฌไม่ควรแสดงคห. ผมบอกว่าต้องลงทุนตรงไหน หรือ ประชุมอะไรๆตรงไหน
ขอเถอะ ปล่อยให้คนอื่นเค้าอ่าน คนเค้าคิดเป็นครับ จะมาหลอกน้องๆที่เดือดร้อน คุณเอาสมองส่วนไหนมาคิด
การถ่ายเงินรึถ้าน้องเค้ามีเงินว่าไปอย่าง คิดให้มันบวกๆหน่อย คุณกล่าวหาคนอื่น แล้วผมกล่าวหาคุณ คุณคงเข้าใจ ที่สำคัญคุณลองยกมาสิว่า มีธุรกิจอะไรบ้างที่คุณรู้เห็นหรือสัมผัสมา
เคารพคห.ผู้อื่น เมื่อยังไม่มีข้อมูลหรือข้อพิสูจน์ก็ไม่ควรแสดงคห.ที่พาดพิงผู้อื่นในเชิงลบ
ถามสิครับ ไม่ถามแหล่งต้นตอ กับถามเองดออเองแบบนี้เค้าเรียกว่ามั่วมโน
อย่างน้อยข้อดีขอวคฟ.คุณห็ยังมีนะ นั่นคือการเตือน การเตือนภัยมันเป็นสิ่งดีครับแต่ไม่ใช่เตือนแบบไปกล่าวหาผู้อื่นแบบนี้ใช้ไม่ได้

(ขอโทษที่ใช้คำไม่ดีหยาบคายในตอนต้นครับ)

the stranger

• People Like This 304
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 02:27:49 PM »
งง  ของเพื่อนไม่ใช่รึ  โกรธอะไร สรุปอ่านมายังไม่รู้ทำอะไรเลย  แค่บอก concept   ครับ  ใจร่มๆ

the stranger

• People Like This 304
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2019, 02:47:14 PM »
 สรุป ผมพูด concept รวมๆครับ  ส่วนที่พาดพิง ขออภัยละกัน  เดี๋ยวมาทะเลาะกันรกกระทู้