ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ ???  (อ่าน 1616 ครั้ง)

Elsa^•^

• Full Member
  • People Like This 6
มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ ???
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 03:13:41 PM »
มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ ??
เกิดอาการเครียดจัด ไม่มีทางออก ทางตัน หันไปทางไหนไม่ได้ นอนคิดอยากผูกคอตายก็กลัวหายใจไม่ออก อยากกินยาตาย ก็กลัวทรมาน ไม่รู้ตัวเองเลย เป็นโรคซึมเศร้ารึเปล่าคะแบบนี้ ????
....ขอปรึกษาหน่อยคะ วันๆก็ไม่ได้คุยกะใครเก็บไว้ในใจคนเดียวทุกๆเรื่อง....

HiGirL

• People Like This 12
Re: มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 06:43:52 PM »
เราเป็นค่ะ ว่างงาน เครียดมากไม่มีรายได้ แต่รายจ่ายมีทุกวัน ยิ่งใกล้สิ้นเดือนยิ่งเครียด คิดม่กจนนอนไม่ค่อยหลับ ไม่รู้จะหาเงินจากไหนมาจ่ายหนี้ ค่าห้อง ค่ารถ ค่ากินแต่บะวัน ไม่กล้าคุยกับใคร

แต่เราก็ต้องให้กำลังใจตัวเอง ยิ้มสู้ คิดเสมอพรุ่งนี้ต้องดีขึ้น ร้องไห้ได้ แต่ก็ต้องยิ้มให้ตัวเองได้นะคะ สู้ๆ ค่ะ เราเป็นกำลังให้ค่ะ

Elsa^•^

• People Like This 6
Re: มีใครเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 08:12:57 PM »
เราเป็นค่ะ ว่างงาน เครียดมากไม่มีรายได้ แต่รายจ่ายมีทุกวัน ยิ่งใกล้สิ้นเดือนยิ่งเครียด คิดม่กจนนอนไม่ค่อยหลับ ไม่รู้จะหาเงินจากไหนมาจ่ายหนี้ ค่าห้อง ค่ารถ ค่ากินแต่บะวัน ไม่กล้าคุยกับใคร

แต่เราก็ต้องให้กำลังใจตัวเอง ยิ้มสู้ คิดเสมอพรุ่งนี้ต้องดีขึ้น ร้องไห้ได้ แต่ก็ต้องยิ้มให้ตัวเองได้นะคะ สู้ๆ ค่ะ เราเป็นกำลังให้ค่ะ

สู้ๆนะคะ ได้แต่บอกตัวเองให้สู้ทุกๆวัน
เด่วก้อผ่านไปคะ

Emma022

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2019, 11:47:25 PM »
เคยเป็นเหมือนกันค่ะ บางทีเครียดต้องกินยาไมเกรนและเวลาอยู่คนเดียวจะรู้สึกกังวล เมื่อก่อนร้องไห้คนเดียวบ่อยค่ะบางทีกิน แต่คิดเสมอว่าปัญหาทุกอย่างมีทางออกค่ะ ช่วงหลังมา พยายามไม่อยู่คนเดียวมากจนเกินไปค่ะและหาอะไรที่ชอบทำค่ะในเวลาว่าง  สู้ๆนะค่ะ อย่าเครียดเยอะเพราะจะส่งผลต่อสุขภาพ ทุกปัญหามีทางออกค่อยๆแก้ค่ะ

PirateX

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 12:27:57 PM »
ลองหาข้อมูลโรคซึมเศร้าในอินเตอร์เนทดูนะครับ มีมากมาย ให้ลองมาเปรียบกับอาการของเราครับ ถ้าใช่หรือใกล้เคียง ลองไปหาหมอดูครับ ให้เขาวิเคราะห์ บางครั้งการอยู่คนเดียวกับคามเครียดนานๆ อาจจะเปลี่ยน ฮอโมนในร่างกายเราได้ครับ

SOme body

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 02:28:36 PM »
เป็นค่ะ เครียดเรื่องหนี้สิน เรื่องเงิน แลิวยิ่งมาเจอลูกค้า หลอกนัด ลูกค้าพุดจากวนตีน
ปวดหัวไปหมด จนบางทีอยากจะกรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เบื่อมากอยากหลุดออกจากจุดตรงนี้ แต่ก้ไม่ได้ไปไหยักที หนี้สินพรุงพะรังไปหมด
 **20** **20** **20** **20** **20**

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 05:37:04 PM »
เป็นค่ะ เครียดเรื่องหนี้สิน เรื่องเงิน แลิวยิ่งมาเจอลูกค้า หลอกนัด ลูกค้าพุดจากวนตีน
ปวดหัวไปหมด จนบางทีอยากจะกรี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เบื่อมากอยากหลุดออกจากจุดตรงนี้ แต่ก้ไม่ได้ไปไหยักที หนี้สินพรุงพะรังไปหมด
 **20** **20** **20** **20** **20**
อดทนนะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

nnsk11

• People Like This 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2019, 10:15:48 PM »
เป็นกำลังใจให้ครับ ลองหาพี่ปรึกษาสักคนสิครับ