ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากจะเชื่อ  (อ่าน 2381 ครั้ง)

SOme body

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 15
ไม่อยากจะเชื่อ
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 04:21:05 PM »
เปิดกลุ่มไลน์ไว้แจ้งเตือนตะกวด

ไม่อยากจะเชื่อเลย ตะกวดเป็น100ตัว ที่คนมาลงแจ้งเตือนกัน
แทบจะไม่ซ้ำหน้ากันด้วย
ยอมใจเลยจริงๆ

ตะกวดบางตัวแฝงเข้ามาในกลุ่มสะด้วยนะ ดีนะมีป้องกันแน่นหนา

เหอๆ  คนดี10% ตะกวด90% เลยมั้งนี้  เริ่มอยู่ยาก

Elsa^•^

• Full Member
  • People Like This 6
Re: ไม่อยากจะเชื่อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 05:37:49 PM »
ดีใจมากที่สร้างกลุ่มนี้ขึ้นมา ช่วยๆกันเอาไปลงคะ **38**

SOme body

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 05:43:29 PM »
เ้ยเยอะ จนตกใจ 55

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2019, 09:41:17 PM »
เยอะมากมานานแล้วครับ ที่ตะกวด ช และ ญ  สร้างภูมิคุ้มกันไว้เยอะๆดีแล้วครับ ช่วยกันดูแล  แต่ระวังพวกแอบแฝงเข้ามาป่วนแจ้งตะกวดมั่วซั่วจนกลุ่มแตกหรือทะเลาะกันเองนะครับ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 01:36:18 PM »
ตั้งเป็นกลุ่มไลน์ ก็มีทั้งข้อดี ข้อเสีย
ข้อดี คือ ไม่เป็นสาธารณะจนเกินไป
ข้อเสีย คือ อาจจะมีคนถูกกล่าวหา
โดยไม่มีมูล และไม่มีโอกาสชี้แจง

คหสต น่าจะตั้งเป็นกระทู้รวม ในห้องนั่งเล่น
ให้แอดมินช่วยปักหมุดเป็นกระทู้แรก
ทุกคนสามารถเข้าไปอ่าน/เม้นท์ได้ น่าจะดี

แค่ คหสต นะครับ

**36**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 01:44:06 PM »
ตั้งเป็นกลุ่มไลน์ ก็มีทั้งข้อดี ข้อเสีย
ข้อดี คือ ไม่เป็นสาธารณะจนเกินไป
ข้อเสีย คือ อาจจะมีคนถูกกล่าวหา
โดยไม่มีมูล และไม่มีโอกาสชี้แจง

คหสต น่าจะตั้งเป็นกระทู้รวม ในห้องนั่งเล่น
ให้แอดมินช่วยปักหมุดเป็นกระทู้แรก
ทุกคนสามารถเข้าไปอ่าน/เม้นท์ได้ น่าจะดี

**36**

เคยมีค่ะ แต่เอาจริงๆ พี่หรือน้องที่ถูกกว่าหา ก็มีทั้งตะกวดจริง ไม่จริง ปะปนกันไป
บางคนไม่ตอบไลน์ แอดมาไม่ถูกใจเลยเลิกคุย ก็ถูกกล่าวหาว่าเป็นตะกวดก็มี
ทั้งนี้อยู่ที่บรรทัดฐานในใจคนตัดสินค่ะ

ตั้งเป็นกระทู้ อาจจะดูว่าดี มีสาธารณะ แต่ก็สาธารณะเกินไป เสี่ยงต่อการโดน พรบ คอม ถ้ามีคนไปแจ้ง ผู้ดูแลเว็บก็ต้องไปด้งย ยุ่งยากหลายทาง
ในกลุ่มไลน์ บางทีก็แชร์มั่ว นี่เจอคนถูกกล่าวหาเป็นตะกวดหลายคน ก็เปย์ดีค่ะ เวลาไปกินข้าวกัน พี่ก็ให้ค่ารถ ค่าขนมเพิ่ม

ใช้สติในการพูดคุยและตัดสินใจค่ะ ว่าจะนัดหรือไม่ นัดเจอแล้ว ควรไปต่อหรือไม่ อย่าตาลุกวาวที่จำนวนเงิน
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 02:11:37 PM »

**36**

เคยมีค่ะ แต่เอาจริงๆ พี่หรือน้องที่ถูกกว่าหา ก็มีทั้งตะกวดจริง ไม่จริง ปะปนกันไป
บางคนไม่ตอบไลน์ แอดมาไม่ถูกใจเลยเลิกคุย ก็ถูกกล่าวหาว่าเป็นตะกวดก็มี
ทั้งนี้อยู่ที่บรรทัดฐานในใจคนตัดสินค่ะ

ตั้งเป็นกระทู้ อาจจะดูว่าดี มีสาธารณะ แต่ก็สาธารณะเกินไป เสี่ยงต่อการโดน พรบ คอม ถ้ามีคนไปแจ้ง ผู้ดูแลเว็บก็ต้องไปด้งย ยุ่งยากหลายทาง
ในกลุ่มไลน์ บางทีก็แชร์มั่ว นี่เจอคนถูกกล่าวหาเป็นตะกวดหลายคน ก็เปย์ดีค่ะ เวลาไปกินข้าวกัน พี่ก็ให้ค่ารถ ค่าขนมเพิ่ม

ใช้สติในการพูดคุยและตัดสินใจค่ะ ว่าจะนัดหรือไม่ นัดเจอแล้ว ควรไปต่อหรือไม่ อย่าตาลุกวาวที่จำนวนเงิน

อย่างที่พี่บอกครับ น้องแนน
มันก็มีทั้งข้อดี และ ข้อเสีย
แล้วแต่จะพิจารณากันครับ
เป็นแค่ คหสต เท่านั้น

**24**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

SOme body

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2019, 04:18:08 PM »
คือกลุ่มไลน์ก้มีแลกเปลี่ยนความเห้นกันค่ะ ไม่ได้เหมารวทั้งหมดว่า ใครตะกวด หรือไม่ตะกวด
บางคนนัดน้องอีกคนเจอกัน แต่หลอกนัดอีกคนก็มี
แต่บางทีก็บางคนหลอกนัดมันทุกคน ก็คือตะกวดตัวจริง
ฉะนั้นกลุ่มไลน์มีไว้เพื่อเป็นตัวกรองในการตัดสินใจรับงานก็เท่านั้นเองค่ะ

แลกเปลี่ยนกกันว่าเคยหลอกนัดใครมั้ย นัดจริงมั้ย จ่ายจริงมั้ย

ประมานนี้ค่ะ

pintonaja

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
    • เข้าsbobet
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 04:34:48 PM »
อ่านละงงจะสื่อไรหรอ สร้างกลุ่มดักควายนะหรอ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 08:41:48 PM »
มีกลุ่มรึไม่มี...พี่จ่ายจริง
อย่าได้สะทกสะท้าน
มีแต่จะกวดเท่านั้นละมั้ง
ที่สะเทือน...

ยิ่งพวกคุยเล่น ไม่เคยจ้าง
หลอกนัด หลอกเอานี่สะเทือน
หนัก...

ส่วนใครที่เลือกจ่าย ตามจริต
ก็อย่าได้กังวลไป.. พี่บางคน
จ้างคนนี้ ไม่จ้างคนนี้

น้องๆมีมันสมอง ต่อให้แชร์มา
ก็ต้องใช้สติกรองอีกที