ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงทีเดียวได้นกหลายตัว..ไม่รู้จะขำหรือไรดี???55555  (อ่าน 1662 ครั้ง)

ปราย

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
 **30** **30** **30** ขอขำก่อน เพิ่งมีเวลาเปิดอ่านเมลวันนี้ ก็มาสะดุุ้งตกใจกับเมลจากพี่ท่านหนึ่ง ตามที่เห็นเลยนะคะ ปรายถามกลับพี่ถึงอายุและอยู่แถวไหนแค่นั้นล่ะค่ะเค้าตอบกลับปรายมาแบบนี้เลย???55555

ในขณะที่ปรายตอบกลับเมลท่านอื่นเหมือนๆกัน และอีก 66 ท่านทักและตอบกลับปรายมาแบบสุภาพทุกคน แต่หนูสงสัยว่าพี่ท่านนี้เค้าเป็นอารายยยย???555555 ตอนแรกก็งงค่ะ!!! แต่พออ่านทั้งหมดอีกรอบเลยรู้ว่า..พี่เค้าร้อนเพราะอะไร??? **34**

ท้าวความก่อนว่าปีที่แล้วปรายเคยโพสต์เรื่องตะกวดหลอกนัดไว้ครั้งนึง (ต้องบอกก่อนว่าปรายสกรีนคนค่อนข้างละเอียด) มีตะกวดหลายตัวโดนจับได้ระหว่างคุย ขอแยกเป็นชั้นๆดังนี้นะคะ

1. ตะกวดที่โกหกคุณสมบัติตัวเองเพื่อให้ได้รูปและรายละเอียดน้อง เช่นโกหกอายุตัวเองเข้ามา โกหกว่าอยู่กรุงเทพ โกหกน้ำหนักส่วนสูง ส่งรูปคนอื่นมาแลก โกหกรายละเอียดส่วนตัวอะไรของตัวเองบลาๆๆๆๆ??? --> ในชั้นที่1 นี้อยากถามคนที่ทำแบบนี้อยู่ว่า เห็นรูปน้องแล้วกินได้มั้ยคะ??? ได้ประโยชน์อะไรจากการโกหกเข้ามาคะ???

2. ตะกวดที่โกหกได้ไปถึงชั้นนัดหมาย โดยปกติแล้วคนที่โดนจับได้ระหว่างคุยในชั้นแรก จะอายและหลบถอยไปเองโดยที่เราไม่ต้องมาทะเลาะกัน แต่แล้วก็ไม่อยากจะเชื่อว่า"จะมีตะกวดที่ขนาดรู้ว่าหลอกน้องออกไปคุณก็ไม่ได้อะไรจากน้องหรอกนะ" ก็ยังจะดันทุรังพยายามหลอกน้องออกไป555555 --> อันนี้ไม่รู้มันได้อะไรจริงๆค่ะ ตัวน้องก็ไม่ได้เห็น ใครรู้มันได้อะไรบอกหน่อย??? ซึ่งปรายเคยโพสต์เรื่องตะกวดตัวนี้ไว้ปีที่แล้วอันนี้ค่ะ

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=312398.msg827226#msg827226

กลับมาเข้าเรื่องวันนี้นะคะ55555 หลังจากเหตุการณ์ปีที่แล้วปรายเลยSetชื่อเมลตัวเองว่า"ก่อกวน ดำเนินคดี" เพื่อกันตะกวดตัวนั้นกลับเข้ามา เราก็Setชื่อทิ้งไว้แบบนี้เป็นปีจนลืมเองว่าชื่อเมลเราขึ้นแบบนี้อยู่ ซึ่งพี่ๆท่านอื่นที่ติดต่อเข้ามาครั้งนี้ก็ไม่มีใครทักใครท้วง เราเลยไม่เอะใจอะไร??? มีเหลือบเห็นเองบ้างแล้วแหล่ะชื่อเราเป็นแบบนี้อยู่ แต่ไม่คิดว่าจะเป็นปัญหากับพี่ดีๆเลยยังไม่เปลียน555555

แล้ววันนี้ก็ได้พบวิธีสกรีนรูปแบบใหม่ โดยที่เรายังไม่ต้องไปเสียเวลาคุยด้วย55555 หนูจะไม่ขอตอบกลับพี่ท่านนี้แล้วนะคะ เพราะต่อให้พี่ไม่ใช่ตะกวด EQพี่ก็ไม่ผ่านแล้วค่ะ **25** และหนูจะไม่กล่าวหาผู้ใด ให้ผู้อ่านตัดสินกันเอาเองนะคะ55555

**38**

ปราย

• Newbie
  • *
Re: ยิงทีเดียวได้นกหลายตัว..ไม่รู้จะขำหรือไรดี???55555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 02:58:57 PM »
เพิ่งบ่นไปเมื่อวาน วันนี้มาอีกแล้วคร่าาาาา555555 
สุดยอดไปเลยคนป่วยเยอะจริงๆ!!! **30** **30** **30**

นี่ขนาดไม่ได้เข้ามาเปิดเว็ปดูเลยนะ
นั่งทำงานอยู่ดีๆ คน pm มาก็ยิงเข้าเมลเราได้อีก
กลายเป็นน้องเลยต้องรีบกลับมาเข้าเว็ป เพื่อดูชื่อ User นายคนนี้ทันที **34**

User num_noi สาวๆระวังกันไว้ด้วยนะคะ
แค่น้องไม่ตอบกลับ พี่แกก็โวยวายพาลยิงรัวๆมาด่าน้องแบบนี้ล่ะค่ะ

จริงๆก็เข้าใจว่าเข้ามาในนี้ ต้องทำใจที่อาจจะเจอคนประเภทนี้
แต่ไม่คิดว่ามันจะเยอะขนาดนี้ ถ้าไม่ป่วนจนเหลืออดจริง น้องไม่ออกมาพูดหรอกคร่าาาา

หาแพทย์นั่งประจำเว็ปไว้หน่อย ก็น่าจะดีนะคะ
เด๋วคนดีๆจะพลอยป่วยไปด้วยกันหมด

**30** **30** **30**

Orange Caramelly

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: ยิงทีเดียวได้นกหลายตัว..ไม่รู้จะขำหรือไรดี???55555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 03:16:29 PM »
เพิ่งบ่นไปเมื่อวาน วันนี้มาอีกแล้วคร่าาาาา555555 
สุดยอดไปเลยคนป่วยเยอะจริงๆ!!! **30** **30** **30**

นี่ขนาดไม่ได้เข้ามาเปิดเว็ปดูเลยนะ
นั่งทำงานอยู่ดีๆ คน pm มาก็ยิงเข้าเมลเราได้อีก
กลายเป็นน้องเลยต้องรีบกลับมาเข้าเว็ป เพื่อดูชื่อ User นายคนนี้ทันที **34**

User num_noi สาวๆระวังกันไว้ด้วยนะคะ
แค่น้องไม่ตอบกลับ พี่แกก็โวยวายพาลยิงรัวๆมาด่าน้องแบบนี้ล่ะค่ะ

จริงๆก็เข้าใจว่าเข้ามาในนี้ ต้องทำใจที่อาจจะเจอคนประเภทนี้
แต่ไม่คิดว่ามันจะเยอะขนาดนี้ ถ้าไม่ป่วนจนเหลืออดจริง น้องไม่ออกมาพูดหรอกคร่าาาา

หาแพทย์นั่งประจำเว็ปไว้หน่อย ก็น่าจะดีนะคะ
เด๋วคนดีๆจะพลอยป่วยไปด้วยกันหมด

**30** **30** **30**

User num_noi มีประวัติเกรียนเยอะค่ะ  มันถึงต้องคอยเปิดปิดไลน์เพราะตัวมันก่อเรื่องกับคนอื่นไว้เยอะ ไอดีมัน เอเอ็นวีจุดหก แต่มันคงปิดไลน์หลบอยู่ เพราะคู่กรณีเยอะ

ปราย

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2019, 09:54:50 PM »
งงเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ใครไปขอไลน์มัน **30**

จะเปิดจะะปิดมาบอกเราทำไมไม่รู้ หรือที่บ้านมันไม่มีคนคุยด้วย

ขนาดเราไม่ได้สนใจไปตอบกลับ

มันยังคุยคนเดียวได้เป็นวรรคเป็นเเวร55555