ผู้เขียน หัวข้อ: ท้ออออจังเลยค่ะ  (อ่าน 1221 ครั้ง)

ojojoj

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ท้ออออจังเลยค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 10:26:04 PM »
มีใครว่างๆเหงาๆมั้ยคะ มาคุยเป็นเพื่อนหนูหน่อย
 **01** **01** **01**

ชอบเข้ามาอ่านโพสในห้องนี้ค่ะ นี่กระทู้แรกเลย ขอระบายหน่อยนะคะ
ลองโพสรับงานจ้างเที่ยวแล้วเจอแต่พี่ที่คุยเล่นๆ หรือไม่ก็นัดให้ออกไปแล้วเบี้ยว
อ่านในโพสคนอื่น ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเองเลยค่ะ
เจอปัญหาชีวิตมามากก็ยากแล้วมาเจอแบบนี้อีก ทำได้แค่ยิ้มรับ เห้อออ
พี่ๆเค้ามองคนที่มารับงานแบบนี้ยังไงกันหรอคะ ถึงได้มากระทำแบบนี้ใส่  **12**

มีใครเจอปัญหาเดียวกันหรือพี่ๆคนไหนว่างคุยกันแชร์มุมมองกันมั้ยคะ

ขอบคุณนะคะ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
Re: ท้ออออจังเลยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 10:52:29 PM »
โฟสใหม่คับ  เดี๋ยวจะเจอพี่ที่ตั้งใจจ้างเที่ยวจริงๆ 

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2019, 10:52:56 PM »
เรื่อง แบบนี้ คงเป็นปกติ สำหรับพื้นที่เทาๆแบบนี้มั้งค่ะ

การจะหาพี่ๆจ้างเที่ยว หรือ ดูแล  คงต้องอาศัย บุญเก่าและดวง แหละคะ

เจอคนดีก็ดี เจอคนไม่ดี ก็จะได้ระวังตัวมากขึ้น

เรานำพาตัวเรามาสู่เวปและสังคมแบบนี้ เราก็ต้องยอมรับเนอะ

**06**

ในส่วนของการแชร์

1.เคยเจอคนแรก เราอยากวิ่งหนี แต่นัดแล้วก็สักขวด 2 ขวดค่อยกลับ

รักษามารยาท พี่เค้าวิ่งเอาเงินมานัดใส่มือ ให้ 500 ค่ารถ

2. เคยเจอนัดแบบ ทานข้าวดูหนัง ไม่ได้ค่าจ้างนะคะ แค่เบื่อๆเหงาๆ

ตอนนี้ก็ ได้คุยกันมาเรื่อยๆจะครบปีล่ะ แต่แค่คุยและทานข้าวไม่ได้สานต่อ

3.คุยเฉยๆ เป็นกำลังใจให้พี่เค้าผ่านเรื่องแย่ๆ
ไม่เคยเจอกันเลย และไม่รุ้จะได้เจอรึเปล่า

ยังไงก็ขอให้โชคดี เจอพี่ ดีๆ นะคะ

**38**

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2019, 02:19:48 PM »
อย่าให้ความสำคัญ หรือมาคาดหวังกับคนในนี้ขนาดน้านคร่าาาา

ตะกวดเกรียนว่างงานโรคจิต 95% อ่านผ่านๆทิ้งๆก็พอ

ใช้สติมากๆ..

คิดให้ดีคนที่จะช่วยคุณได้ต้องวัยวุฒิแบบไหน แล้วค่อยสกรีน

ถ้าคุณเจอคนจริง...

เค้าจะเป็นฝ่ายออกมาตามจิกน้องออกไปเจอเองเลยค่ะ^^

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

**06**
If you miss love, that is you miss life.