ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพี่ได้เข้ามาอ่าน ขอให้รู้ไว้ว่าหนูคิดถึงพี่เสมอนะคะ ^_^  (อ่าน 1996 ครั้ง)

Bubbletea2019

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
...การบ้านฉบับนี้ เขียนไว้เผื่อว่าถ้าหากเราคิดถึงกัน ก็จะเข้ามาอ่านเพื่อบรรเทาความคิดถึงได้บ้าง...

"สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ” เป็นประโยคทักทายที่ได้ยิน ได้อ่านผ่านหน้าจอมือถือจนชิน ครั้งนี้ก็เช่นกัน ไม่ได้ทำให้หนูรู้สึกตื่นเต้นเท่าไหร่ แต่กลับทำให้รู้สึกถึงความสุภาพ อ่อนโยน โรแมนติกแบบบอกไม่ถูก

• Newbie
  • *
หลังจากโต้ตอบกลับไป เพียงแค่สามนาที พี่ก็ขอโทรคุย ซึ่งหนูก็โอเค เพราะเล็บยาวพิมพ์ไม่สะดวก แล้วก็อยากทำความรู้จักด้วย อยากรู้ว่าจะไปด้วยกันได้มั้ย ทันทีที่ได้ยินเสียงโทรศัพท์ หนูรีบรับทันที พร้อมทักทายแบบปกติ(ด้วยเสียง2แบบreceptionist)

เราต่างชวนกันคุยเรื่องนั้นเรื่องนี้ พี่ชวนคุยสนุกมาก หนูก็เล่นมุกแก้เขินตามนิสัยของหนู หนูรู้สึกเป็นตัวของตัวเองมากเวลาที่ได้คุยกับพี่ ในใจตอนนั้นคิดว่า อยากเจอพี่คนนี้จัง อยากรู้จักพี่ใจดี อ่อนโยน เราคุยกันเกือบชั่วโมง แล้วพี่ก็ขอนัดเจอหนูตอนเที่ยงคืนของคืนต่อมา

นัดครั้งนี้ เป็นการนัดที่เกิดขึ้นรวดเร็วมากสำหรับหนู (สำหรับพี่ด้วยรึป่าวไม่แน่ใจ)  คืนนั้นนอนไม่ค่อยหลับเพราะตื่นเต้นเนื่องจากไม่ได้เข้ามาในเว็บนี้นานมากๆแล้ว หลังจากนอนไปห้าชั่วโมงก็ต้องรีบตื่นไปทำธุระ พอสี่โมงกว่าๆ พี่คนนี้ก็ทักมาว่า “คืนนี้เจอกันนะครับ ไม่ลืมกันเนอะ” มันทำให้หนูอมยิ้มและเขินพร้อมๆกัน ใจนึงก็คิดว่าจะอันตรายมั้ย เพราะนัดดึกมากกกก ไม่เคยนัดใครดึกแบบนี้มาก่อน555 แต่อีกใจนึงก็อยากเจอ อยากเห็นหน้า แล้วก็อยากรู้ว่าจะโรแมนติกแบบที่คิดไว้รึป่าว

Anyway เราเจอกันตอนเกือบตีหนึ่ง ถึงหนูจะไม่ได้นอนเลยระหว่างรอพี่ แต่ก็ไม่ได้ทำให้หนูง่วงเลย แต่กลับเต็มไปด้วยความตื่นเต้น และความอยากรู้ว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง

ตอนเราอยู่ในรถด้วยกัน เราชวนกันคุยสนุกมาก หนูตื่นเต้นแต่ไม่แสดงออก พี่ก็บอกว่าตื่นเต้น (แต่หนูไม่ค่อยเชื่อ555) เมื่อเราลงรถไป เราอยู่ด้วยกัน เราดื่มด้วยกัน หนูมีความสุขมาก พี่take careหนูแบบที่หนูชอบ (จริงๆหนูควรเป็นคนtake care พี่มากกว่านะ555) พี่นวดให้หนูจนหนูเกือบหลับ ทำนู่นนี่ให้แบบที่หนูชอบ พาหนูแช่อ่างน้ำ จับผมให้กลัวหนูผมเปียก5555 หนูรู้สึกcomfortableมากๆเวลาอยู่กับพี่ (ไม่รู้หนูล่วงเกินอะไรไปรึป่าวต้องขอโทษด้วยนะคะ555) เราเล่าเรื่องต่างๆให้ฟังกันและกัน หนูแฮปปี้มาก พี่ก็คงเช่นกันใช่ไหมคะ

นึกถึงคืนนั้นทีไร มันก็ทำให้หนูอยากเจอพี่อีกหลายๆครั้ง ไม่ว่าจะในฐานะอะไรก็ตาม และหวังว่าพี่ก็อยากเจอหนูเหมือนกัน

https://youtu.be/R1fZedlbVnQ

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
เขียนได้ดีจังเลยค่ะ น่าติดตามต่อ **02**
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
ขอบคุณเหมือนกันนะครับ และหนูเป็นต้นเรื่องในนิยายที่น่ารักมากเลย คิดถึงเหมือนกันนะครับ

• Newbie
  • *
เขียนได้ดีจังเลยค่ะ น่าติดตามต่อ **02**

Thank you na ka ^_^

• Newbie
  • *
ขอบคุณเหมือนกันนะครับ และหนูเป็นต้นเรื่องในนิยายที่น่ารักมากเลย คิดถึงเหมือนกันนะครับ

Miss you so badddd <3

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
อ๋อคนนี้นี่เอง ที่เป็นต้นเรื่องการบ้านติดปีกนางฟ้าของ P'3M  **25**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。