ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆคิดแบบไหนกันบ้างนะครับ  (อ่าน 1356 ครั้ง)

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
สำหรับผมในฐานะที่มาจ่ายเงินแลกกับความสุขความสบายใจ คิดว่าเราก็คงต้องเลือกในแบบที่เราชอบและถูกใจครับ คงไม่ใช่ทักใครแล้วต้องนัดกันทุกคน ในส่วนที่โพสเองก็จะระบุสเป็คไว้ค่อนข้างชัด ในส่วนที่เราเป็นฝ่ายทักไปซึ่งยังไม่เห็นว่าน้องรูปร่างหน้าตาอย่างไร ทัศนคติเป็นอย่างไร ย่อมตัองขอคุยและขอเห็นรูปเป็นธรรมดา และก็เจอหลายเคสที่ข้อมูลเบื้องต้นที่น้องแจ้งไว้อาจจะไม่ตรงกับที่คาดหวังก็คือไม่มีการจ้าง แต่ไม่เคยมีเคสที่นัดแล้วไม่ไป ไปแล้วไม่เจอ เจอแล้วไม่จ่าย หลายครั้งที่เจอน้องๆที่drop กว่ารูปมากๆ รู้สึกว่าไม่ตรงไปตรงมา ก็ยังจ่ายค่ารถให้ทุกครั้ง เพราฉะนั้น อยากฝากไปยังน้องๆบางคนที่เรียกเรทสูงๆ ว่าน้องๆเองยังอยากเลือกพี่ที่น้องถูกใจ สำหรับพี่เอง พี่เลือกน้องๆที่ถูกใจเช่นกันครับ

kaptan

• People Like This 1734
Re: ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆคิดแบบไหนกันบ้างนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2019, 12:31:00 PM »
    เรามาจ้างน้องๆ เราก็ย่อมต้องอยากเจอคนที่เราถูกใจ พอใจครับ
ถ้าน้องๆ ส่งรูปมาให้ เราประเมินว่าถ้าดรอปลงซัก 20% แล้วเรารับได้ก็นัดเจอ
หรือถ้าน้องบอก ส่วนสูง นน. สีผิวแล้วเราคิดว่าเราพอใจเบื้องต้นก็นัดได้หาก...
น้องคนนั้นคุยดี ทัศนคติไปในด้านบวก แบบนี้เจอแล้วมักจะน่าพอใจครับ
แต่คนที่คุยแล้วพอรู้ว่า อินดี้มาก โลกส่วนตัวสูงเกิน ออกแนวเหวี่ยงๆ หรือตั้งกติกา
จนเราอึดอัด ก็ผ่านครับ ผมว่าที่เวปนี้ง่ายที่สุดแล้ว ที่จะนัดใครหรือไม่นัดใคร

น้องๆ ที่เรียกเรทสูงๆ ถ้าคุ้มค่าต่อการเจอก็นัดครับ แต่ถ้าประเมินแล้วว่า
จ่ายเรทรถสปอร์ต ได้แค่กระบะมา ก็ผ่านยาวเลย....

ส่วนน้องๆ บางคนที่เลือกพี่ๆ ที่จะจ้าง อันนี้ก็เข้าใจน้องเค้าครับ เค้าคงอยากสบายใจ
ที่ได้เจอพี่ๆ ที่น่าดู น่าควงทางกายภาพบ้าง แต่คนที่เดือดร้อนน จริงๆ เค้าไม่เลือกรูปลักษณ์พี่ๆ
มากไปกว่า นัดจริง จ่ายจริง ทำตามกติกาข้อตกลง ซึ่งก็ยังหาได้เรื่อยๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

workman

Re: ไม่รู้ว่าท่านอื่นๆคิดแบบไหนกันบ้างนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2019, 12:44:00 PM »
ขอบคุณท่าน kaptan ครับ

Bubbletea2019

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2019, 09:22:22 PM »
เห็นด้วยค่ะ ถ้าหนูเป็นคนจ้าง หนูก็อยากจ้างคนที่ถูกใจค่ะ ต่อให้เงินที่เราจ้างไปมันจะเล็กน้อยมาก แต่ถ้าเจอน้องที่ไม่น่ารัก(ไม่ตรงปก ทัศนคติไม่โอเค etc..) ก็ทำให้คนจ้างเสียดายเวลา+เสียอารมณ์ค่ะ

หนูเดาว่ามีสัก10-20เปอร์เซ็นต์มั้งคะ ที่ไม่ได้เข้ามาเว็บนี้เพราะเงิน

ถ้าโอกาส จังหวะ และความพร้อมมาถึงในเวลาเดียวกัน พี่ก็จะเจอคนที่ถูกใจค่ะ

workman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 07:40:00 AM »
ขอบคุณน้อง Bubbletea2019 ที่มาแชร์กันครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 10:15:51 AM »
เห็นด้วยค่ะ ถ้าหนูเป็นคนจ้าง หนูก็อยากจ้างคนที่ถูกใจค่ะ ต่อให้เงินที่เราจ้างไปมันจะเล็กน้อยมาก แต่ถ้าเจอน้องที่ไม่น่ารัก(ไม่ตรงปก ทัศนคติไม่โอเค etc..) ก็ทำให้คนจ้างเสียดายเวลา+เสียอารมณ์ค่ะ

หนูเดาว่ามีสัก10-20เปอร์เซ็นต์มั้งคะ ที่ไม่ได้เข้ามาเว็บนี้เพราะเงิน

ถ้าโอกาส จังหวะ และความพร้อมมาถึงในเวลาเดียวกัน พี่ก็จะเจอคนที่ถูกใจค่ะ

ผมเคยแบ่งกลุ่ม หรือประเภทน้องๆ ที่มาในเวปนี้ แล้วแบ่งได้ดังนี้ครับ
ตรงกับที่ใครคิดหรือแตกต่างก้มาแชร์กันครับ
1. มาเพราะเดือดร้อน หวังว่าจะได้พี่ๆ สนับสนุนเงินทอง ซึ่ง 90% อยุ๋กลุ่มนี้
2. มาเพราะเหงา มีคนชวนไปเที่ยว ไปคุยด้วย ปรึกษาหารือ แถมได้ค่าขนมกลับไปด้วย
    กลุ่มนี้น่าจะ 9-10%
3. มาเพราะอยากรู้ อยากเห็น แบบว่ามีด้วยหรือที่คนชวนทานข้าว ดูหนัง ไปเที่ยว
    แถมยังให้เงินใช้อีก กลุ่มนี้อาจปนๆ อยู่กับ 2 กลุ่มแรก แต่บางคนมาแล้ว รู้แล้ว
    ก็กลับออกไป เพราะไม่ใช่แนวของตัวเอง บางคนก็เลยสนุก ชอบ แล้วกลายเป็นพวกกลุ่มที่ 1 ไป

ผมเคยเจอน้องๆ มาทุกแบบข้างต้น ซึ่งบอกไม่ได้ว่าน้องๆ จากกลุ่มไหนดีกว่ากัน
    ขึ้นอยู่กับตัวน้อง และการคลิกกันระหว่างเรา ที่ผ่านมา ผมเจอคนที่น่ารัก มากกว่าไม่น่ารัก
    คงยังโชคดีมากกว่าโชคไม่ดีมั้งครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา