ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลวได้ มันต้องโง่ด้วยสินะ55555  (อ่าน 3855 ครั้ง)

Melody Secret

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
จะเลวได้ มันต้องโง่ด้วยสินะ55555
« เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 12:42:37 PM »
สังเกตุตะกวดหลายๆตัวแระ ความเลวมันมักมาพร้อมความโง่จริงๆ555555 เพื่อนๆลองสังเกตุดูนะคะ ถ้ามันไม่โง่ มันเป็นตะกวดไม่ได้จริงๆนะ **30**

ด้วยความที่น้องใช้ไลน์จริง โปรไฟล์จริงไม่เคยใช้ไลน์ปลอม เพราะไม่เคยมีประวัติเสียและไม่ใช่ขาประจำที่ต้องเข้ามาหลบหลีกอะไรมากมายในนี้ เราเลยไม่รู้จะใช้ไลน์ปลอมทำไมเพราะสกรีนคนทางเมลก่อนแล้ว (คือคนที่จะปลอมไลน์ได้มันต้องมีความตั้งใจมากนะ ต้องมีเครื่องปลอมซิมปลอม ซึ่งเราไม่ว่างขนาดนั้น555555) และด้วยความที่คนในโซเชียลติดตามเรามากอยู่แล้ว เราเเลยเคยชินกับการที่ถูกคนเอารูปเราไปแอบอ้างเยอะ เลยรู้ว่าคนฉลาดเค้าแยกได้ว่าอะไรจริงอะไรปลอม^^

ในขณะที่โลกของตะกวดวันๆมันจะหมกมุ่นอยู่แต่ในที่อับโคจร และเจอคนประเภทเดียวไม่ต่างกับมัน ด้วยความที่จำนวนมันเยอะสุดในโลกเทาๆแบบนี้้ล่ะเน๊อะ มันก็หลีกเลี่ยงยากที่อาจมีได้ปะทะกับคนพวกนี้บ้าง แล้วเราก็ได้แต่ขำ เพราะมันจะมาแนวเดียวกันหมด555555

คนที่มีโปรไฟล์เหมือนกัน จะเช็คโปรไฟล์กันและกันก่อนที่จะอ้าปากทักหรือพูดอะไรออกมา ถึงได้บอกคนที่ศักยภาพถึงจริงส่วนใหญ่ไม่โง่ บางครั้งเรายังไม่พูดอะไรเลย เขารู้รายละเอียดเกี่ยวกับเราหมดแล้ว รู้กระทั่งเราเดินทางไปประเทศไหนมา ชอบเล่นกีฬาอะไร ชอบกินอะไร เขารู้ก่อนที่เราจะตอบเขาอีก

ก็เข้าใจนะว่าในที่แบบนี้ ตะกวดสาวก็เยอะเอารูปคนอื่นมาขึ้นเยอะ แต่กรุณาแยกแยะบ้างไรบ้างหน่อยเถอะค่ะอย่ามั่วเกิ๊นนนนน!!!
เพราะดูถูกไม่ลืมหูลืมตา มันก็บ่งบอกที่มาของตัวคุณเองได้เหมือนกันว่าคุณเจอแต่อะไรมา??? นี่เป็นเหตุผลว่าทำคนจริง เขาถึงเจอกันกับคนจริงเท่านั้น แล้วปล่อยให้ตะกวดวนเวียนเจอกันเองอยู่แหล่ะ **30**

น้องสวยๆโปรไฟล์ดีเค้าฝึกวิชาหลบหลีกตะกวดมาตั้งแต่เกิดแล้วค่ะ ไม่จำเป็นต้องเข้ามาในเว็ปนี้ ยืนตรงไหนก็มีคนจ้องเอาเปรียบคนสวยตลอดเวลาอยู่แล้วค่ะ ยิ่งแบบที่ไม่เคยศัลยกรรมยิ่งโดนจ้องตั้งแต่เริ่มแตกเนื้อสาวแล้วคร่าาา ฉะนั้นน้องดีๆมักไม่โง่เช่นกัน คนที่โพสต์หาน้องดีๆน่ารักๆ??? ไม่ใช่น้องๆมองไม่เห็น แต่มันขึ้นอยู่กับว่าเธอจะยอมให้คุณเข้าถึงตัวเธอได้หรือเปล่าตะหาก???
[/b]

ลองพัฒนาจิตใจตัวเองให้สูงขึ้น เมื่อไหร่ที่ศิลเสมอคนที่คุณตามหาจะไม่ใช่เรื่องยากเลย ส่วนตะกวดมันมาstepเดียวกันหมด เกรียนมันก็ได้แต่ก่อกวนคนสนองปมมันไปวันๆ คุณอยากยืนอยู่จุดไหน..เลือกเอง???

**38** **38** **38**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: จะเลวได้ มันต้องโง่ด้วยสินะ55555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 04:52:06 PM »
ฟ้าหลังฝน จะมีดวงตะวันที่สดใส
ธรรมชาตืเขาสร้างให้คู่กันคราบบบบ... **04**

ส่วนตะกวดก็เข้าพวกกันตะกวดแบบที่น้องว่าครับ 555

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: จะเลวได้ มันต้องโง่ด้วยสินะ55555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 07:47:10 PM »
ขออนุญาตนะครับ
ขอบอกเลยว่า ผมเป็นคนหนึ่ง ที่เป็นคนเลว
แล้วก็เข้ามาเล่นเวปนี้ ซึ่งจากการที่อยู่มาหลายปี สามารถพูดได้ว่า คนเข้ามาเล่นเวปนี้ ก็คงไม่มีใครที่ดี อยู่ที่ว่าใครจะเทาอ่อน เทาแก่ แค่ไหน
ปัจจุบัน คนชอบพูดว่า คนจะคบกัน ต้องศีลเสมอกัน เพราะงั้น จากการที่อยู่ในเวป แล้วการปฏิบัติของตัวเอง อย่างน้อย ข้อสาม ละเมิดอยู่บ่อยครั้ง จึงขอถามหน่อยว่า มีใครที่เข้ามมาในเวปนี้ แล้วรักษาศีลบ้าง แค่ห้าข้อ มีไหมที่สามารถรักษาได้ครบถ้วน คงไม่มีหละมัง ดังนั้น ในเวปแบบนี้ เราก็ไม่ควรเอาหลักศาสนามากล่าวถึงจะดีกว่า
วนกลับมาอีกเรื่อง โปรไฟล์ดี เรียนรู้วิธีหลบหลีกตะกวดมาตั้งแต่เกิด อันนี้ เป็นความรู้ใหม่เลยจริงๆ เพราะก็คิดว่าตัวเองโปรไฟล์ดีในระดับหนึ่งนะ แต่ไม่เห็นเคยได้เรียนเรื่องหลบหลีกตะกวดเลย พอเข้ามาในเวปแบบนี้ เลยโดนรับน้องไปหลายเลย
สุดท้าย คนที่มีโปรไฟล์เหมือนกันจะเช็คโปรไฟล์กันก่อน อันนี้ เป็นข้อสงสัย เพราะตั้งแต่เข้ามาในเวปแบบนี้ ไม่เคยคิดที่จะใช้ตัวตนของตัวเองมาลงให้คนไปค้นหา แล้วน้องๆ ที่ได้มาเจอตัวจริงทุกคน ก้ไม่มีใครอยากค้นหาว่าตัวจริงของผมเป็นใคร แค่ทุกคนรู้ว่าผมจริงใจ บอกจะช่วยก็ช่วย บอกจะดูแล ก็ดูแล แลัวผมก็ไม่ได้คิดว่าจะต้องไปคนหาว่าน้องที่เข้ามาหาคนช่วย ตัวจริงเป็นไง หากเราคุย เปิดเผย จริงใจพอสมควร เราก็จะรู้จักตัวตนกันมากพอ หากน้องอยากให้รู้ว่าที่บ้านเป็นไง น้องเรียนที่ไหน อยู่ชั้นไหน น้องก็จะบอกเองเมื่อถูกถาม ถ้าไม่บอก ก็ไม่ได้เสียหายอะไร หากทั้งสองฝ่ายยอมรับในเงื่อนไขที่กำหนดไว้ได้ แล้วค้นหาตัวตนแท้จริงของคนแล้ว ทำเพื่ออะไร การที่คบหาจากโลกสีเทา แล้วจะให้ออกไปสู่โลกแห่งความเป็นจริงนั้นอ่ะนะ มันต้องเกิดความยินยอมของทั้งสองฝ่าย ไม่ใช่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง แต่มันก็ไม่ได้หมายความว่า มันจะเป็นไปไม่ได้ แล้วก็ไม่ได้หมายความว่า ถ้าต้องการคบหาในโลกแห่งความเป็นจริง จะไม่สามารถหาได้ในโลกสีเทาแห่งนี้ แต่มันก็ไม่ควรถูกใช้เป็นที่แห่งแรกในการค้าหา คนที่ "โปรไฟล์ดี" จะได้เจอคนที่มี "โปรไฟล์" ในระดับเดียวกันในโลกแห่งความเป็นจริง มันก็ไม่ได้ยากอะไร แต่อย่าลืมว่า การเข้ามาในโลกสีเทาแห่งนี้ เพื่ออะไร  โปรไฟล์ดีหรือไม่ดี อย่างไร มันก็เป็นแค่เปลือกนอก ที่สังคมสมมุติมันขึ้นมา คนที่คนอื่นเห็นว่าโปรไฟล์ดี แต่ธาตุแท้ เลวยิ่งกว่าหมา มันก็มีอยู่ให้เห็นเยอะแยะ ในขณะที่ คนที่โปรไฟล์ธรรมดา เท้าเปล่ายืนอยู่บนดิน แต่มีคุณธรรมที่ทุกคนยอมรับก็มีอยู่หลายคน การจะใช้โปรไฟล์คัดกรองคน ก็ไม่ได้ผิด แต่คุณธรรมและความจริงใจของคนต่างหาก ที่เราต้องมามองให้ชัด และชั่งใจให้ได้ว่า คนๆ นั้น ที่เราคุยกับเขา ใช่ คนที่เรามองหาอยู่หรือไม่ ต่างหาก
ฝากไว้เป็นข้อคิดครับ

Trident

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 11:25:16 PM »
ขอแสดงความเห็นต่างน่ะ
ในฐานะที่เป็นพี่ผู้ชาย รับปากไว้แล้วช่วยได้จริงก็พอล่ะ  ไม่จำเป็นต้องมาโชว์โปรไฟล์อะไร
ถ้าจะต้องมาโชว์โปรไฟล์ อยากรู้ไลฟ์สไดล์ว่าเหมาะกันไหม ไปเล่น Tinder ดีกว่า

ที่เข้าเวปเพราะไม่อยากให้ใครรู้   ไม่งั้นก็ให้เพื่อนหาให้ไปแล้ว
วัยผม (40+) ดูจะเป็น target group พอดี  ไปเลี้ยงรุ่นทีนึง เพื่อนก็มาถามล่ะ
เพื่อนดูแลการขายน่ะ  ไม่ใช่โมเดลลิ่ง  แต่ไม่รู้ทำไมมาถามจัง สงสัยเด็กเยอะจัด 555

อีกอย่างในมุมมองผม  คุณค่าของคน ไม่ได้ขึ้นกับโปรไฟล์  ผมให้ค่าการกระทำมากกว่า
ก็ต้องทำความรู้จักสักพักแหละ  ถึงจะประเมินออก

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 01:15:37 AM »
ฟ้าหลังฝน จะมีดวงตะวันที่สดใส
ธรรมชาตืเขาสร้างให้คู่กันคราบบบบ... **04**

ส่วนตะกวดก็เข้าพวกกันตะกวดแบบที่น้องว่าครับ 555

**38**

คงจะอย่างนั้นล่ะค่ะ **11**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 02:16:06 AM »
เพื่อนๆเห็นรึยังคะ??? ถ้าไม่โง่ เป็นตะกวดไม่ได้จริงๆนะ555555   เหมือนโดนน้ำร้อนลวกออกมากันเลยทีเดียว มีใครที่อยากจะโชว์กากอีกมั้ยคะ??? **30** **30** **30**

คนในที่อับโคจร เขาจะมีมุมตรรกะเพื่อที่จะอยู่ในโลกกะลาของเขาให้จงได้ ผิดถูกไม่สนฉันจะแถสีข้างพังทุกสิ่ง หรือที่เรียกว่า EGO TRAP (เหมือนอะไรน๊าาาา ยุคไดโนเสาร์ที่หาเครื่องคิดเลขไม่เจอน่ะ ตรรกะเดียวกันเลย)555555

จะบอกให้นะคะที่รักขาาาาา คำว่า”โปรไฟล์ดี”เกิดจากการที่คนอื่นมานิยามให้ หรือคนอื่นมาบอกเรา ไม่ใช่จะมาสถาปนาตัวเองว่าฉันโปรไฟล์ดีได้5555555 การที่น้องบอกว่าในขณะที่คนมีโปรไฟล์เช็คกันอยู่ ไม่ใช่โปรไฟล์ที่พวกคุณสร้างขึ้นเอง เอาจริงๆคนระดับนั้นsearch profileเขาเจอได้ทุกที่นั่นแหล่ะ พี่เขาไม่เคยบอกน้องหรอกค่ะ ขนาดเดินทางด้วยกันพี่ยังพยายามปิดpasssportตัวเองทักครั้ง ในขณะที่น้องรู้ว่าพี่คือใครตั้งแต่เฃินโอนเข้าบัญชีน้องแล้ว5555555

จะเปลี่ยนชีวิตได้ต้องหัดฟังให้เป็นก่อนนะคะที่รักขาาาาา เขาไม่มีเวลามานั่งเล่นTinderหรอกค่ะที่รัก555555 นี่ความรู้ใหม่เรยนะนี่ (เคยอ่านเจอในพันทิป มันเป็นแอพอันโด่งดังที่สนองปมตัณหากันฟรีๆมิใช่หรือ???) ต้องขอความรู้คนที่แนะนำมาหน่อยนะคะ เรื่องพรรณนี้น้องไม่สันทัด ถ้าคุณพี่ข้างบนไม่เผยโคจรออกมาเอง น้องคงไม่รู้เหมือนกันนะนี่??? ถ้าเป็นเฟสบุ้ค หรือIGหนูเข้าใจ แต่มาชื่อปะหลาดๆนี่ น้องแนะนำไปคุยกับคนที่อยู่โลกนั้นดีกว่านะคะ555555

ส่วนประเด็นที่ “ผมไม่เคยฝึกวิชาหลบหลีกตะกวดเลย” คุณพี่คะบัวยังมี4เหล่าเลยค่ะ มีคนจำนวนไม่น้อยที่อ่านสิ่งที่หนูพิมพ์ไปแล้วเข้าใจโดยไม่ต้องพูดไรมาก แต่กลุ่มที่ไม่เข้าใจน้องก็ไม่แปลกใจนะ ยกตัวอย่างให้คุณพี่เข้าใจนะคะ ถ้าพี่มีคนมารุมร้อมสนใจมากๆแบบพริตตี้หนือดาราน่ะค่ะ คุณพี่ถึงจะมีสัญชาติญาณป้องกันตัวเกิดขึ้น ถ้ายังไม่มีคนสนใจคุณ จะหลอกตัวเองต่อไปก็ได้นะคะ5555555

อ่อ แระน้องไม่ได้มาพูดเรื่องศืลห้านะคะ “เพียงแต่จะบอกว่าคุณเป็นคนแบบไหน คุณก็จะเจอคนแบบนั้น”” ถ้าตัวเองยังไม่จริงคุณคงต้องผ่านจะกวดเป็นสิบเป็นร้อยถึงจะฟลุ้คเจอน้องดีๆสักคน??? ในขณะที่คนดีๆเขาก้าวขาไปทีเดียวก็เจอสิ่งที่ตามหาเลย คิดเอาเองอยากเถียงเอาโล่ก็เชิญ กรรมใครกรรมมันเองเน้ออออ.. **34**

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 09:06:08 AM »
ช่างเป็นบุญของคนระดับรากหญ้าแบบผมจริงๆ ที่มีนางฟ้าระดับเหนือกว่าดารามาเล่นเวปแบบนี้ร่วมกัน ได้เห็นมุมมอง ทัศนคติ ความคิด ความอ่าน ของคนระดับที่ทั้งชีวิตคงไม่มีสิทธิ์เอื้อมถึง  โชคดีจริงๆ  **34** 41 **11**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 09:15:20 AM »
ใช่ครับ บัวมีสี่แบบ คนเรา ส่วนใหญ่ ไม่รู้ตัวหรอกว่า เราเป็นแบบไหน แต่คนที่ไม่รู้จักตัวตนของเราจริงๆ ก็ไม่รู้หรอกว่า เราเป็นบัวแบบไหน แต่วิธีการที่ออกมานำเสนอตัวเอง ก็เป็นวิธีหนึ่ง ทำให้คนรู้ว่า คุณเป็นบัวแบบไหน
อ้อ แล้วจะบอกว่า คนที่บอกกับคนอื่นว่า ตัวเอง "โปรไฟล์ดี" กับคำว่า "Ego สูง" มันก็เป็นสิ่งคู่กันแหละ
ส่วนตัวเอง จริงแล้ว โปรไฟล์ไม่ดีเท่าไหร่หรอก สังคมก็ไม่มี ไม่รู้อยู่ตรงไหน โง่ก็โง่ ปล่อยให้คนหลอกอยู่ได้ แต่ไม่ยอมไปหลอกคนอื่น เลยมีคนมาด่าว่าเป็นตะกวด แล้วเข้ามาในเวปนี้ ก็มาหาเด็ก มาหาความสบายใจ ไม่ได้มาหาคู่ครอง แต่ถ้าฟลุ๊คได้เจอคนดีจริงๆ แม้โปรไฟล์จะไม่ดีเท่าไหร่ แต่เป็นคนที่มีความจริงใจ มีคุณธรรมขวนขวายสร้างให้ตัวเองดีขึ้น โดยไม่ดูถูกคนอื่น ไม่หลอกลวงคนอื่น ก็จะดีหรอก

viverini

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 10:05:47 AM »
โพสต์ของคุณ มันได้แสดงตัวตนคุณแล้ว โชคดีครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 10:06:01 AM »
❤️❤️❤️   เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ของไทย และช่วงเทศกาลสงกรานต์ ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลกได้โปรดอำนวยพรให้ท่านและครอบครัวโชคดีมีชัย มีความสุข ความสำเร็จ และสมหวังในสิ่งที่ปรารถนา ขอให้บุญรักษา เทวดาคุ้มครอง พระรัตนตรัยปกป้องท่านและครอบครัว จงมีแต่สิ่งดีๆเข้ามาในชีวิต มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง โรคภัยจงอย่าได้แผ้วพาน ขอให้ท่านและครอบครัวมีแต่ความร่มเย็น ร่ำรวยเงินทองทรัพย์สิน สูงส่งด้วยบารมี เดินทางไปไหนขอให้มีแต่ความปลอดภัย พรใดล้ำ พรใดเลิศ พรใดประเสริฐ ขอจงบังเกิดแก่ท่าน และครอบครัวตลอดไป ❤️❤️❤️

ไม่ตอบแล้วนะคะ ไม่มีประโยชน์ในที่ที่นี้555555 สุขสันต์วันสงกรานต์ ออกไปเล่นน้ำกันคร่าาาา **06**

**38** **38** **38**