ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง คนนี้ ครับ  (อ่าน 4746 ครั้ง)

Achiii

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ระวัง คนนี้ ครับ
« เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 04:41:10 AM »
ระวัง สาวที่อยุ่ลากพร้าวซอย 3

ชื่อ ไลน์ ไม่2 อัน ธรรมมะธรรมชาติ กับอีกอัน โดนลบไปแล้ว

นัดเจอ ตกลงกัน ที่ 20000/เดือน

ก็ตกลง จ่าย ครึ่งนึงก่อน 10000

แล้วบอกก๋แยกย้าย เพราะผมติดธุระ

วันต่อมา นัดจะไปหา ก็อ้างไม่ว่าง ปจด มา

ขอเงินเติม โทรสับ อีก 600 อ้าง Net ไม่มีติดต่อไม่ได้ ที่หายไปก็ใหะ

อีกวัน ขอค่ารถจะมาหา 1000 ก็ให้ แล้วก็ไม่มา เงียบ หายเลย

มี ผญ แบบนี้ ซินะ หลอกลวงไปทั่ว  หลักฐานมีหมด

ขื่อจริง รตนXX

เบอร์โทร XXX26221XX

หลักฐานโอน มีหมดครับ ถ้าใครไม่เชื่อ

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: ระวัง คนนี้ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 05:27:19 AM »
แอดไปจากระทู้ไหนครับ
ช่วงนี้มีตะกวดและavatarตะกวดเยอะมาก
จะดูแลต้องใจเยๆครับ

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 07:17:42 AM »
รตนหทัย หรือเปล่า  ตะกวดแพนในตำนานเลย วนเวียนหลอกมาตั้งแต่เวปนี้ยังไม่เปิด มุกเดิมๆ เพิ่มเติมคือคนไม่รู้มีมาให้หลอกเรื่อยๆ

Achiii

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 07:22:18 AM »
ชื่อตรง เลยครับ  เซ็งเลย ถือซะว่า เราโง่เอง ครับ

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 07:58:55 AM »
ต้องยอมตะกวดตัวนี้จริงๆครับ เทคนิคในการหลอกสุดๆจริงๆ ชั่วโมงบินสูงมาก เก็บทุกเม็ด ตั้งแต่หลอกโอนร้อยสองร้อยไปยันหลักหมื่น ขึ้นอยู่กับว่าโอกาสจะเปิดไห้ถึงไหน

เพราะมีพี่ดีๆที่เข้ามาด้วยใจหวังดีกับน้องๆเรื่อยๆ ถ้าเผลอไปเจอตะกวดตัวนี้ก็มักจะพลาดแบบนี้แหละครับ  มันเลยวนเวียนหลอกแบบนี้มาได้เป็นสิบปี

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 10:18:56 AM »
รู้ชื่อ-นามสกุลแล้ว ไปแจ้งความเถอะค่ะ อย่างน้อยไปลงบันทึกประจำวันไว้ก็ได้นะคะ ไม่เข้าใจปล่อยให้ตะกวดหลอกกันอยู่ทำไม? ยิ่งได้ยินว่าเป็นตะกวดในตำนาน ไม่ควรปล่อยให้ลอยนวลนะคะ

มิจฉาชีพก็คือมิจฉาชีพ เจ้าของบ้านปิดลืมล้อคบ้านไม่ได้แปลว่าโจรจะพ้นผิด  ไปโรงพักไม่ใช่เรื่องยากเลยนะคะ เดินไปสน.ที่เกิดเหตุใช้เวลาไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเค้าก็ลงบันทึกให้เราเสร็จเลยค่ะ ไม่ต้องห่วงว่าจะเป็นเรื่องใหญ่ถึงคนที่บ้านค่ะ พี่ๆตำรวจใจดีนะเวลาเข้าไปโรงพักสามารถคุยได้เลย

อย่างน้อยบันทึกประวัติไว้ในวันข้างหน้าเกิดเหตุกับท่านอื่น มีข้อมูลในระบบเค้าได้จับตัวได้ง่ายขึ้นค่ะ หรือเช็คไปที่ของเบอร์มือถือ สามารถค้นได้ว่าตะกวดใช้ระบบไหน แจ้งไว้กับหน่วยงานค่ายเจ้าของเบอร์ได้เลยค่ะ สู้ๆนะคะ!!! คนดีอยู่ยากถ้าไม่ออกออกมาสู้ค่ะ^^

If you miss love, that is you miss life.

Achiii

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 01:02:04 PM »
พลาดเองแหละครับ ต้องถือว่าเป็นบทเรียน รอบที่ 3 ละ ที่เจอแบบนี่

เซ็ง หาคนที่ไม่หลอก น่าจะยาก ในนี้

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 01:12:20 PM »
คนไม่หลอกยังพอมีอยู่บ้าง แต่คนนิสัยดีจริงๆ ไม่หลอก หายิ่งยากกว่า เด็กที่เข้ามา ส่วนหนึ่ง ชอบนึกว่าตัวเองดีเลิศ เกรด A+ จะต้องได้คนเลี้ยงดูที่มีระดับสามารถจ่ายให้ได้ก้อนโตๆ ไม่งั้นก็ไม่เอา แถมด่าอีกต่างหาก แล้วที่เหลือก็ลดหลั่นกันไป ตามแต่ความจำเป็นและอุปนิสัย
ที่ผ่านมา เจอสวยมาก แต่นิสัยแย่มาก เห็นแก่ได้ กับน่ารักี นิสัยโอเค หรือดูได้ แต่นิสัยใช้ได้ อยู่ที่ความพอใจของทั้งสองฝ่ายครับ หาให้ดี ระวังมากๆ หน่อย พวกหลอกตังมีเยอะ ถ้าคิดว่าไม่เป็นไร โดนหลอกก็จะไปแจ้งความ ก็ขออนุญาตถามว่าจะแจ้งความข้อหาอะไร แจ้งแล้วกลัวเสียงชื่อเสียงไหม ชีวิตส่วนตัว กับชีวิตในดลกแห่งความเป็นจริงจะเป็นอย่างไร  ฝากไว้ช่วยตีโจทย์หน่อยนะครับ เพราะที่ผ่านมาโดนมาเยอะ แต่ยังไม่อยากเป็นข่าว ไม่ว่าหน้าไหน

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 02:38:30 PM »
คนไม่หลอกยังพอมีอยู่บ้าง แต่คนนิสัยดีจริงๆ ไม่หลอก หายิ่งยากกว่า เด็กที่เข้ามา ส่วนหนึ่ง ชอบนึกว่าตัวเองดีเลิศ เกรด A+ จะต้องได้คนเลี้ยงดูที่มีระดับสามารถจ่ายให้ได้ก้อนโตๆ ไม่งั้นก็ไม่เอา แถมด่าอีกต่างหาก แล้วที่เหลือก็ลดหลั่นกันไป ตามแต่ความจำเป็นและอุปนิสัย
ที่ผ่านมา เจอสวยมาก แต่นิสัยแย่มาก เห็นแก่ได้ กับน่ารักี นิสัยโอเค หรือดูได้ แต่นิสัยใช้ได้ อยู่ที่ความพอใจของทั้งสองฝ่ายครับ หาให้ดี ระวังมากๆ หน่อย พวกหลอกตังมีเยอะ ถ้าคิดว่าไม่เป็นไร โดนหลอกก็จะไปแจ้งความ ก็ขออนุญาตถามว่าจะแจ้งความข้อหาอะไร แจ้งแล้วกลัวเสียงชื่อเสียงไหม ชีวิตส่วนตัว กับชีวิตในดลกแห่งความเป็นจริงจะเป็นอย่างไร  ฝากไว้ช่วยตีโจทย์หน่อยนะครับ เพราะที่ผ่านมาโดนมาเยอะ แต่ยังไม่อยากเป็นข่าว ไม่ว่าหน้าไหน

พี่เค้าเสียทรัพย์ไปแล้วเห็นๆนะ ยังจะถามอีกแจ้งข้อหาอะไร???
นี่หลอนมากไปป่าวคะ
พาลด่าคนไปหมดทุกกระทู้
เป็นไรมากไหม???

พี่จขกท.คะ ตำรวจเค้าปกป้องข้อมูลคนเสียหายอยู่แล้วค่ะ อย่าไปเชื่อตรรกะว่าห้ามแจ้งเพราะอาย อย่าเป๋ค่ะ ฉีกหน้ากากมันออกมาอย่าให้คนบ้ามาปะปนคนปกติอื่นๆอยู่ กระบวนการดำเนินคดีใช้เวลาไม่นานและง่ายนิดเดียวนะคะ ยังไงฝากคนที่เจอปัญหาเดียวกันไว้ ยินดีให้คำปรึกษาคนที่ต้องการให้มูลนิธิให้ความช่วยเหลือนะคะ^^

**06**
If you miss love, that is you miss life.

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 03:21:00 PM »
ขอโทษเลยนะครับ ผมหลอนตรงไหนครับ ผมแค่มาถามว่าจะแจ้งข้อหาอะไร ฉ้อโกงหรอ มันก็ได้อยู่หรอก หรือว่า ทางเพศ บอกเลยนะว่า ไม่เคยอยากจะใช้คำพูดนี้ ในเวปแบบนี้ เพราะผมให้เกียรติ ผญ เสมอ ที่เข้ามา เพราะต้องการช่วยเหลือน้องๆ แม้จะเคยโดนหลอกมาเยอะ แต่ก็ไม่ได้คิดจะเอาผิดใคร แล้วแม้จะรู้ว่าน้องๆ เข้ามาขายบริการทางเพศ ก็ไม่เคยพูด จนกระทั่งคุณนั่นแหละมาบังคับให้พูด
เลยมาถามว่า การจะไปแจ้งความ ชั่งน้ำหนักให้ดี ถ้าคุณเป็นคนที่มีสถานะทางสังคมค่อนข้างดี มองที่ผลกระทบหน่อยว่าอะไรจะเกิดขึ้น ซึ่งก็เคยพูดไปแล้ว ไม่ได้บอกว่าอย่าแจ้งความ แต่ถามตัวเองว่าคุ้มไหม แจ้งแล้ว จะแจ้งข้อหาอะไร จะได้เป็นความรู้ เพราะก็ไม่ใช่นักกฎหมาย จะได้รู้ว่า ถ้าอยากจะทำ จะแจ้งข้อหาอะไร เพราะก็คิดอยู่ว่า คนที่มันเคยหลอก ก็ลอยหน้าลอยตาอยู่ในเวปนี้หลายคน วันๆ ไม่ทำอะไร มาลงกระทู้หลอกคนอื่นๆ อยู่ได้ แล้วบางคนก็จำแลงร่าง มาเป็นอีกคนหนึ่ง แล้วก็มาเที่ยวด่าคนอื่น เพื่อปกป้องอีกร่างหนึ่งของตัวเอง ทำตัวเหมือนใสซื่อ แต่เปล่าเลย แล้วผู้หญิงทุกคนที่เข้ามาในเวปนี้ ก็รู้ตัวอยู่แล้วว่าเข้ามาทำไม ถ้าไม่เข้ามาหลอก ก็เข้ามาเพื่อ.....
ขออนุญาตเอาข้อความของอีกเวปหนึ่งมาลงให้อ่าน
"อนึ่ง การเป็นกะหรี่นั้น เป็นแล้วเป็นเลย เลิกไม่ได้ แม้ขายเพียงครั้งเดียวแต่ความเป็นกะหรี่นั้นก็จะติดตัวน้องไปจนวันตาย พึงคิดให้ดีก่อนผันตัวเป็นกะหรี่ มิเช่นนั้นแล้วจะหาว่าแอดมินไม่เตือน คนเรามีมือมีเท้า ไม่ได้พิการ ไม่ได้แขนขาดขาด้วน เกิดมามีศักดิ์ศรี อย่าเอาไปขายทิ้งแล้วตอแหลว่าจำเป็น."
เอาไปอ่านและทำความเข้าใจกับมันให้ดี สำหรับตัวผมเอง ไม่สนใจหรอกว่า จากนี้ไป จะหาน้องจากในเวปนี้ไม่ได้ เพราะน้องๆ ที่รู้จักตัวตนผมจริงๆ รู้ดีว่าผมจริงใจแค่ไหน แล้วทุกคนที่เคยเจอหน้า จะได้รับการช่วยเหลือ แม้ว่าบางที หลังๆ ผมอาจจะไม่ได้สนใจจะคุยกับน้องๆ หลายๆ คนไปแล้ว และอาจจะมีเคืองก็ขอโทษด้วย แต่สำหรับคนบางคนที่คิดแต่จะด่า ด่าโดยไม่คิดว่าตัวเองนั้นเป็นคนอย่างไร ก็กลับไปคิดดูใหม่ แล้วขอบอก ไม่ได้เขียนเพราะความโมโห แต่เขียนด้วยความสมเพช ที่คนบางคน มีชีวิตมายี่สิบกว่าปี ยังไม่รู้ตัวเลยว่า อนาคตของตัวมันถูกปิดฉากไปเพราะสิ่งที่ตัวเองทำอยู่ หากหลุดไปได้ ก็นับว่าโชคดี และขอแสดงความยินดีด้วย อย่ามัวแต่คิดไปด่า หรือหาเรื่องคนอื่นเลยจะดีกว่า หาทางทำให้ตัวเองมีชีวิตดีขึ้นกว่านี้ และหลุดพ้นไปจากวงจรแบบนี้ จะดีกว่าไหม
ถ้าคิดอยากจะกลับมาด่าอีก ก็เชิญเลย สำหรับคนที่เข้ามาขายๆๆๆๆ ทุกอย่าง แม้กระทั่งวิญญาณตัวเอง ก็เชิญ
สำหรับผม ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ช่วยเหลือใครเพิ่ม ก็ไม่เป็นไร แต่สำหรับคุณ หวังว่าคนที่ยื่นมือมาช่วยเหลือคุณ คงจะไม่ผิดหวัง หรือบอกกับตัวเองว่า ไม่น่าเลย ก็แล้วกัน