ผู้เขียน หัวข้อ: น้องโมนา หลานลุงป้าน้าอา welovegig^^  (อ่าน 3249 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
น้องโมนา หลานลุงป้าน้าอา welovegig^^
« เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 07:35:11 PM »
ห่างหายไปนาน คิดถึงที่นี่เสมอ
ที่ที่ทำให้เจอภรรยาที่น่ารัก   **06**
ภรรยาที่มาจากน้องจ้างเที่ยว..ถูกครับ พี่พูดไม่ผิด "น้องจ้างเที่ยว แปรเปลี่ยนเป็น ภรรยา"
และกำลังเขยิบฐานะมาเป็น "แม่ของลูก"  **39**
น้องเขาบอกว่า "พี่เขียนเรื่องของเราสองคนให้เวบนี้รับรู้อย่างละเอียดซิ ลงแต่การบ้านไปฮันนีมูน การบ้านไปเที่ยว แต่ไม่ยอมเขียนว่า สาเหตุสำคัญที่ทำให้เราเป็น "สามี ภรรยา" อธิบายเป็นข้อๆไปเลยว่า เราสองคนจูงมือออกจากโลกสีเทาสู่โลกความจริงๆได้ยังไง บางทีอาจจะได้มีอีกคู่หรือสองสามคู่เดินจูงมือมาเป็นเพือ่นกัน ตั้งสมาคมครอบครัว "welovegig" เผื่อว่าจะเปลี่ยนเวบสีเทากลับไปเป็นเวบสีจางแบบวันวาน อีกครั้ง"..... **24**
"ครับ".. **25** ออกเสียงมากกว่านี้ไม่ได้ ไม่งั้นจะเจอสายตา...
ย้อนนิดหน่อยไม่ว่ากันนะครับ
ข้อ 1 น้องเขารับแต่งานจ้างเที่ยว และไม่ให้ใครรับ-ส่ง เดินทางเอง (จ้างน้องเที่ยวครั้งแรก)
ข้อ 2 น้องเขาจะระบุสถานที่ เวลา เอง พี่ไม่ตกลงก็ไม่รับ (จ้างน้องดูหนัง)
ข้อ 3 น้องเขาจะส่งข่าวให้ที่บ้านรู้ตลอดว่าไปกับใคร ยังไง
ข้อ 4 น้องรับงานจ้างเที่ยวเพราะอยากลอง อยากรู้ อยากเห็น
ข้อ 5 น้องเขาเลิกรับงานเที่ยว ไปอยู่กับแม่ที่ต่างประเทศระยะหนึ่ง (การบ้านแหวนโลมา)
ข้อ 6 น้องเขากลับมาแล้ว line พี่ยังค้างในเครื่องน้อง (จุดเชื่อมต่อรอบสอง)
ข้อ 7 บังเอิญพ่อน้องเขามีงานในจังหวัดที่พี่ทำงานและอาศัยอยู่ (การบ้านเจอน้องสนามบินหาดใหญ่)
ข้อ 8 บังเอิญพ่อน้องเขามาดิวงานกับผู้บริหารที่พี่ทำงาน และวันที่พ่อน้องมาทำสัญญา พี่ก็ไปเสนอรายงานพอดี (ข้อนี้สำคัญสุด เพราะทำให้พ่อน้องเขารับรู้ว่าพี่มีตัวตนจริง ทำงานตำแหน่งหน้าที่อะไร โดยผ่านการยืนยันจากผู้บริหารที่ทำงานของพี่)
8 ข้อหลักที่ทำให้มีวันของเราสองคน อาจจะไม่น่าเชื่อหรือไม่น่าจะมีในเวบสีเทาแห่งนี้ แต่มันก็เกิดขึ้นแล้ว  **39**
แต่วันนี้ จุดประสงค์หลักจะมาแจ้งข่าวดี

นางฟ้าตัวน้อย "น้องโมนา"
อาจจะมองว่าพี่อยากโชว์ พี่เห่อ แต่แค่คิดว่า
"รักที่แท้จริง มันมีอยู่ทุกที่ อยู่ที่ว่าเราจะเจอมันหรือไม่ เท่านั้นเอง"
และ "น้องโมนา" ก็เป็นหนึ่งในสิ่งดีดีที่พี่กับน้องเขามองว่า "หากเราไม่เจอกันในเวบสีเทานี้ คงไม่มี "น้องโมนา" มาให้เราทั้งคู่" พี่กับน้องคิดแค่ว่า "ทุกๆคนในนี้คือ ลุง ป้า น้า อา ของน้องโมนา"
หากน้องโมนา สู่โลกภายนอก จะมาส่งข่าวให้ "ลุง ป้า น้า อา ทุกท่านรับทราบนะครับ
หากไม่เบื่อกันเสียก่อน.. **26**

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
Re: น้องโมนา หลานลุงป้าน้าอา welovegig^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 07:49:47 PM »
ยินดีด้วยนะคะ น้องชื่อน่ารักมากกกกก

โอกาสดีๆ เกิดขึ้นกับคนคิดดีแบบนี้เสมอค่ะ

**36**
If you miss love, that is you miss life.

TiVA

• People Like This 68
Re: น้องโมนา หลานลุงป้าน้าอา welovegig^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 07:50:20 PM »
ยินดีด้วยครับ พี่สีเทา
ตามอ่านการบ้านของพี่มาตลอดเลยครับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 08:08:55 PM »
ขอแสดงความยินดีด้วยจากใจครับ
เป็นกระทู้ที่อ่านแล้วยินดีจริงๆ...

เหตุผลหนึ่งที่ผมยังสิงอยู่ในนี้เพราะที่นี่มีน้องๆผู้หญิงดีๆอายุน้อยๆให้ได้เจอ...
แม้ว่าทุกวันนี้จะคัดแยกได้ยากขึ้นกว่าเมื่อก่อนมาก..แต่ก็มีให้ได้เจอ
นึกไม่ออกครับถ้าไม่ใช่ในนี้อายุแบบผมจะเจอน้องดีๆอายุไมถึง30มาเที่ยวมาให้แกล้งเล่นได้จากไหน

ยินดีด้วยจริงๆครับ...

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 08:16:01 PM »
โรแมนติกจัง เหมือนหนังเกาหลีเลย
ชอบอ่านการบ้านของพี่บ่อยๆ จนมาถึงตอนนี้ก็แฮปปี้ตลอด รู้สึกมีความสุขไปด้วยเลยค่ะ
ขอบคุณนะคะที่มาแบ่งปันเรื่องราวดีๆแบบนี้  อยากให้พี่มาเล่าเรื่องราวที่น่ารักแบบนี่ต่อไป
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 10:00:53 PM »
นี่เราต้องเป็นปู่หรือเป็นลุงกันแน่

ยินดีกับพี่สีเทา และครอบครัวด้วยครับ

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 15, 2019, 11:52:00 PM »
ยินดีด้วยคับ พี่สอง 
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 16, 2019, 08:06:23 AM »
ยินดีด้วยนะคะพี่สอง **36**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2019, 11:36:09 AM »
WOWwww ยินดีด้วยค่ะพี่สอง ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และคุณลูกนะคะ  ^^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 01:25:48 PM »
ยินดีด้วยครับพี่สีเทา ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ ทั้งลูกนะครับ
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า