ผู้เขียน หัวข้อ: โดนเบี้ยว 2 รอบติดๆ โอนเงินแล้วบล๊อกทันที(เคสหลังยังมีหน้ามาตั้งกระทู้ว่าเราอีก)  (อ่าน 1201 ครั้ง)

Grandraf

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
หาน้องที่ดีๆสักคนได้มั้ย
โดนเบี้ยว2รอบติด
โอนเงินแล้วหาย
ล่าสุดเคสหลังยังมีการมาตั้งกระทู้ต่อว่าเราอีก

#ทำอะไรมีหลักฐานครับ
#ไม่กล่าวหาใครมั่วๆ
#เงินไม่เยอะแต่เจ็บใจ

ใครอยากเห็นหลักฐาน แอดไลน์มาได้ครับ
ไอดีไลน์ wat5665

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: โดนเบี้ยว 2 รอบติดๆ โอนเงินแล้วบล๊อก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 09:14:58 AM »
    อย่างแรกนะครับ เวปก้บอกชัดเจนว่าอย่าโอนเงิน
ซึ่งตรงนี้บางทีก็พอเข้าใจได้ว่า คุยน่าเชื่อถือจนเรามั้นใจว่าไม่เบี้ยว จึงได้โอน
แต่่ถ้าโอนแล้วโดนเบี้ยว ก็คงต้องคิดว่าเป็นเพราะเราเอง ที่เชื่อง่ายไป ...ผมก็เป็น

อย่างที่ 2  ตะกวดมักมีคำพูดที่ทำให้เราเชื่อถือ แต่ก็พอจะเดาๆ ได้ เพราะมันจะใช้คำซ้ำ แทบทุกกระทู้
หรืออย่าเชื่อในกรณี รูปีมาก แต่เรทต่ำ เช่นสวย น่ารัก หุ่นดี อายุ 19 -20 สูง 165/48 จ้างเที่ยว 1,000 -1,500
ดูแลก็แค่ 14,000 -16,000 ทั้งที่จากรูป ขอ 20,000 -25,000 ยังมีพี่ๆ แย่งกันจ่าย
พอขอรูปไปก็สวยน่ารักมาเลย ใครจะไม่อยากได้ล่ะครับ คราวนี้ก็ลืมหมดว่าเวปแนะนำ หรือห้ามอะไรไว้
จากนั้นก็เสร็จตะกวดครับ

เอาใหม่ครับ ใจแข็งๆ อย่าโอน คนเดืออดดรร้อนไม่ใช่เรา ถ้าไม่มาเจอ ไม่ทำกติกาที่เรากำหนดบ้าง หรือ
ปรับให้ต่างคนต่างพอใจกัน แบบนั้นน่าจะชัวร์กว่า แล้วอย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ ลองนัดเจอแบบทำความรู้จักกันก่อน
เห็นว่าน่าจะดีกับเราค่อยตกลง .....สู้ๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
กฏชีวิตในเวป ง่ายๆฮะ
ไม่ต้องโอน....ไปรับถึงที่

งานดีจ่าย...
งานไม่ดีก็บาย...

โอนก่อน ส่วนมากหาย
รึไม่ก็ลบไลน์ทิ้ง

แต่ก็มีน้องที่รับงานจริงๆ
บางทีไม่มีค่ารถมาหา จริงๆ

ถ้าท่านไม่อยากโอน
ก็ไปรับน้องเรย...ง่ายดี

พี่บางคน น้องค่ารถไม่มีจริงๆ
ไม่โอนให้ แต่ก็ไม่สะดวกไปรับ

อันนี้บางทีก็ต้องเห็นใจน้องๆ
น้องๆก็ต้องเสี่ยงไป ตังค์ได้ไหมไม่รู้

สรุปพี่ไปรับน้อง...ไม่ต้องโอน จบ
ตัวร้าย-สายDark