ผู้เขียน หัวข้อ: เผื่อมีคนสงสัย  (อ่าน 1251 ครั้ง)

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
เผื่อมีคนสงสัย
« เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 08:07:55 PM »
ถ้าถามว่าทำไมมาโพสหาน้องบ่อยจัง ขอตอบว่าไม่เคยมีน้องที่ตรงกับที่มองหาทักมาสักทีครับ ต้องขอโทษน้องๆบางคนที่มีน้ำใจทักมาครับ แต่ว่าพี่ขอลองหาแบบที่ชอบก่อนนะครับ บางทีคนเราก็อาจจะมีแนวของตัวเอง ไม่ได้รีบร้อนครับแค่อยากเจอแบบที่ใช่เท่านั้นเองครับ

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
Re: เผื่อมีคนสงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 10:45:51 PM »
บางทีการตามหาใครสักคนที่ตรงกับความต้องการของเรา ยากยิ่งกว่าการงมเข็มในมหาสมุทร แต่ถ้าในวันนี้เรายังไม่ละทิ้งความพยายามที่จะตามหา ไม่ถอดใจที่จะตามหา สักวันคงได้พบเจอใครคนนั้นคนที่เฝ้าตามหา ถึงแม้ว่าในวันนี้จะยังไม่พบเจอ แต่คำว่ามิตรภาพยังคงมีแน่นอน
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2019, 06:36:18 AM »
น่ารักจริง ขอบคุณครับที่มาแชร์

luvuna

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2019, 12:27:32 PM »
ลองคุยกับหนูมั้ยคะ มีพี่คนนึงบอกว่าหนูแหวกแนวสุดเท่าที่เขาเคยคุยมาแล้ว  **02**
.

เป็นแค่เด็กธรรมดาคนนึง :)