ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย + ระบายค่ะ ยังอยากให้ WLG น่าอยู่นะคะ  (อ่าน 5889 ครั้ง)

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
Re: สงสัย + ระบายค่ะ ยังอยากให้ WLG น่าอยู่นะคะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 03:29:43 PM »
ให้ wlg กลับมาน่าอยู่เหมือนก่อน ผมคนนึงที่อยากให้เป็นแบบนั้น
เหตุผลต่างๆที่ทำให้ web นี้เปลี่ยนไป ถ้าได้อ่านจากความคิดเห็นของหลายๆท่านที่ตอบมาก็คงเข้าใจกันได้ดีอยู่แล้ว
ความเห็นผมก็ไม่ต่างกันสักเท่าไร

ผมขอเล่าประสบการณ์ส่วนตัวให้ฟังดีกว่า
ตอนเล่นแรกๆ น้องจ้างเที่ยวที่เรียกเรท 2000 นี่ไร้ที่ติจริงๆ น้องน้องเรทอื่นๆก็น่ารัก วางตัวดี
แต่เมื่อเวลาผ่านไป ค่าครองชีพสูงขึ้น เงิน 2000 บาท ก็ลดค่าลง แล้วต้องมาแลกกับความเสี่ยงมากมาย เช่น
- ไม่ตรงปก
- มาสายเป็น ชม. เคยเจอแม้กระทั้ง นั่งรอ 2 ชม.แล้วมาบอกว่าไปไม่ได้ต้องพาคุณพ่อไปตรวจสุขภาพ
- เจอกัน คุยไม่ถึง 10 ประโยค ขอโน่น นี่ นั้น
- ขี้เหวี่ยง ขี้งอน ก็เคยเจอ บางทีผมอยากมาผ่อนคลาย ไม่ได้มารับอารมณ์ใคร
- รับงานซ้อน รีบมารีบไป
- จ้างให้มากินข้าวแล้วเล่นโทรศัพท์ให้ดู
บางทีก็เบื่อครับ

ทำไมจ้างงานแรงเยอะ? ผมไม่แปลกใจที่พี่ๆผู้ชายจะหันมาจ้างงานแรงมากขึ้นครับ ในค่าจ้าง 2000 + ค่าอาหาร 1000 มันพอๆกับงานแรงแล้วครับ แล้วได้มากกว่าแค่นั่งกินข้าวดูหนัง อีกอย่างน้องก็หางานแรงกันเยอะด้วย

เวลาผ่านผมก็คิดที่จะดูแลน้องแทน แต่สิ่งที่เจอคือ จ่ายเงิน 2 หมื่นแล้วไม่ว่างไม่ตอบ line เดือนๆนึงได้เจอไม่ถึง 4 ครั้ง  พอเงินหมดก็lineมาขอ จากที่2วันอ่านlineที พอจะขอเงินก็นี่สิแทบจะพิมพ์ปุ๊บตอบปั๊บ กลายเป็นว่าวันที่น้องมาเจอได้คือวันที่น้องจะมาเอาเงินเพิ่ม

ตอนนั้นผมคิดแต่ว่าดวงไม่ดีเจอน้องไม่ใจ ก็เลยลองหาน้องดูแลคนใหม่ แล้วสิ่งที่เจอคือ อีก 3 คนก็เป็นเหมือนกันหมด ไม่ว่าจะดูแลกันในเรท 15000, 20000 หรือ 25000

ทุกวันนี้ผมไปกับน้องหน้าเดิมๆที่คุยกันแล้วสบายใจ แค่ไม่กี่คน เมื่อมีเวลาว่างตรงกัน
ไว้วันที่น้องเลิกรับงาน ผมคงกลับมาเสี่ยงดวงอีกครั้ง
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: สงสัย + ระบายค่ะ ยังอยากให้ WLG น่าอยู่นะคะ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 04:06:29 PM »
น่าจะเป็นอย่างที่ความคิดเห้นแรกๆตอบมาครับ ราคาจ้างเที่ยวกับงานแรงไม่ได้ต่างกันมาก จ้างเที่ยวเรทอยู่ที่1,500-2,500โดยประมาณ ส่วนน้องๆที่รับงานแรงส่วนใหญ่ราคาอยู่ที่ 2,500-3,500 เผลอๆบางคนรับงานแรงที่2,000ด้วยซ้ำ ดังนั้นพี่ๆเขาก็จะคิดคำนวณถึงความคุ้มค่ามาอันดับแรก จึงอาจจะทำให้พี่ๆหันไปมองงานแรงมากกว่างานจ้างเที่ยวครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 09:18:24 PM »
อยากให้เว็บน่าสนใจเหมือนเดิมเช่นกัน
ไม่สามารถทำไรได้เพราะเว็บไม่ได้เปลี่ยนแต่สมาชิกเองที่เปลี่ยนไป
ในส่วนตัวของผมเองก็เปลี่ยนไปมากๆ คงยากที่จะมีโอกาสไปเปลี่ยนใครเพราะ
จากยุคแรกๆเมื่อ4ปีก่อน การติดต่อและจ้างน้องๆ วีคละร่วม10ราย ตอนนี้6เดือนแล้วยังไม่เคยทักใครหรือจ้างใครในเว็บ
จากยุคแรกๆที่มีน้องๆติดต่อเข้ามาเองเป็นสิบๆราย หัวกระไดเมล์ไม่แห้ง กลายเป็นเมล์ร้าง ใกล้เคียงป่าช้าจนผมไม่เข้าเมล์หรือpmแล้วและหันไปหาน้องๆเก่าๆแทน(โชคดีที่ติดต่อได้บ้าง ไม่งั้นไม่รู้ว่าจะเก็บเงินไว้ตรงไหนดี)
จากยุคแรกๆที่อ่านโพสต์น้องๆแล้วรู้สึกว่าอยากทัก อยากเข้าหา อยากช่วย กลายเป็นยุคนี้ที่อ่านโพสต์แล้วอยากห่างหายด้วยความรู้สึกที่ว่าน้องๆเหล่านี้คงแค่มาโพสต์ไปงั้นๆแบบเป็นงานอดิเรก

สรุปผมเปลี่ยนไปเองนั่นแหละ

ไม่รู้จะเก็บเงินไว้ไหน ก็ส่งมาเก็บที่น้องได้ค่ะ ที่เก็บว๊างว่าง  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

nomorelust

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 11:37:23 AM »
ผมก็เป็นอีกคนที่ เคยใช้บริการจ้างเที่ยวจากเวปนี้ มาหลายปี ผมว่าเวปนี้มีสเน่ห์ตรงที่นัดเจอกินข้าวเฉยๆได้ครับ ไม่จำเป็นต้องงานแรงอย่างเดียว ช่วงยุ่งๆผมก็จะหายไปเป็นปี หรือพอได้รู้จักน้องดีๆ ก็ทิ้งระยะไม่ได้เข้ามาเล่นนานหลายเดือนครับ

ส่วนใหญ่ที่ผมเล่น ผมจะทักไปหา หรือ ลงกระทู้หาน้องบ้าง แต่ก่อนมีน้องคุยด้วยในไลน์หลายคน เยอะสุดคือ มีแบบคุยกัน แต่ไม่เคยเจอเลย อาจเพราะเวลาที่ไม่ตรงกันบ้าง น้องที่มีความจำเป็น ก็อาจจะรอเราไม่ได้ หรือเจอน้องที่คุยแต่เรื่อง money talk และพยายามเร่งปิดจ็อปภายในวันนั้นๆเลย (ส่วนใหญ่ยอมรับงานแรง) คงเพราะสถานะที่และต้องใช้เงินด่วนมากๆ ก็เลยไม่ได้คุยกันต่อ เพราะผมรู้สึกว่าถ้าน้องมาก อาจจะทำให้การเจอกันไม่สนุกแน่ๆ

ที่ผ่านมาเคยนัดเจอน้องดีๆสองสามคน มีไปกินข้าวดูหนัง มีให้ค่าขนมไม่มาก ที่ผมบอกว่าไม่มากเพราะว่า ไปดูหน้งกินข้าว แน่นอนเราจ่ายทั้งหมด ส่วนใหญ่ก็ราคาเกินพันแล้วครับ และน้องที่ขอค่าขนมส่วนใหญ่ก็เรทพันอัฟ ก็เป็นสาเหตุที่ทำให้ผมไปเจอบ่อยๆไม่ไหว (พี่ๆท่านอื่นที่อาจจะมีรายได้เยอะกว่าผมก็ไม่สะเทือนครับ) แต่น้องๆที่ผมเจอแล้ว คุยกันแล้วสบายใจ หลังๆผมก็คุยกับน้องแบบชัดเจนครับ ว่าถ้าเราเจอเที่ยวกันเฉยๆ ขอลดราคานะ (ไม่ถึงพัน) เหมือนมาเปลี่ยนบรรยากาศกินข้าว เที่ยว กับพี่ๆ น้องหลายคนก็โอเคนะครับ พอคบไปบางทีน้องต้องใช้เงินด่วน ผมไหวผมก็ช่วยเหลือไป

ส่วนน้องงานแรง ก็เจอหลายคน และส่วนใหญ่จะดรอป จากรูปที่ให้ไว้หมดเลยครับ ต้องทำใจนะครับ ว่าดรอปมากหรือน้อย งานก็เน้นอย่างที่โพสละครับ งานแรงเลยไม่ต้องไปกินข้าวดูหนัง ประมาณนัั้น ซึ่งหลังๆ มีเวปแบบนี้เยอะแยะครับ

สรุปก็อยากให้เวปนี้ มีน้องๆ มาหางานแบบนัดเที่ยวต่อ แต่คนสมัยนี้ เน้นลุยเลย ไม่เน้นฟิว ไม่เน้นรู้จักกันก่อน ทั้งน้อง ทั้งพี่เลยต้องระวังตัวทั้งสองฝ่าย ก็ขอให้โชคดีทุกคนครับ

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 12:35:42 PM »
คำว่า"คุ้มค่า"ของพี่แต่ละคนยังให้ความหมายไม่เหมือนกัน แต่ดันเอาเรทงานเที่ยวกับงานแรงมาปนกันไปหมดซะงั้น ย้ำนักย้ำหนาว่า"แยกแยะบ้างไรบ้าง"ถ้าเน้นงานแรงโบกข้างทาง500ก็มีมั้งคะ จะเน้น ซื้ อ ข า ย ขนาดนั้นเอามาเทียบกับน้องจ้างเที่ยวได้ไง???

ถึงได้บอก"ทัศนคติ"คือตัวบ่งบอก ว่าคุณจะได้เจอน้องแบบไหน??? คุ้มค่าของพี่บางคน คงไม่ได้หมายถึงทำให้น้องเปลืองตัวมากที่สุด ต้องได้จากน้องมากที่สุดเท่าที่จะได้ นั่นมันความคิดคนไม่มีแล้วกระเบียดกระเสียนจะเอาป่าว???

ในขณะที่คำว่า"คุ้มค่า"ของพี่บางคน กลับหมายถึงโอกาสได้เจอน้องน่ารักนิสัยดี ที่หายากมากกกว่าเรื่องบนเตียง เขาฉลาดมากกว่าคนคิดสั้นที่่มานั่งกดราคาผู้หญิงเหมือนผักปลาค่ะ!!!

เรทจ้างเที่ยวก็เหมือนเดิมนั่นแหล่ะ แต่เรทงานแรงมันโดนกดลงเรื่อยๆ เพราะน้องๆที่เขาเดือดร้อนมาส่วนใหญ่ไม่ทันพวกทำนาบนหลังคนหรอกค่ะ เสร็จแล้วพวกที่ใช้บริการกลุ่มนี้อยู่ๆก็จะออกมาบ่นเอง ว่าเจอแต่น้องดรอป เจอแต่ตะกวด เจอแต่น้องไม่ดี???

เอ้า พอเหลือเจอแต่ประเภทเดียวกันกับตัวเองก็บ่นอีก!!!

**30**
If you miss love, that is you miss life.

the stranger

• People Like This 304
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 09:48:38 AM »
   ก็จริงนะครับ  งานเที่ยว  เรทก็เหมือนเมื่อห้าหกปีก่อน แต๋สมัยก่อนจะหลากหลายกว่า ส่่วนงานแรง ไม่ทราบไม่เคยจ้างแต่เห็นโพสกัน ต่ำๆก็สี่ห้าพันนะ เรท สองสามพัน ก็อย่าไปคาดหวังหน้าตาเยอะ 
   ส่วนเรื่องความคุ้มค่าในการจ้างเที่ยว  คนจ้างก็มีประสบการณ์ต่างๆกัน  คาดหวังต่างๆกัน   แล้วแต่ว่าน้องคนไหน due ได้แค่ไหนมากกว่า โดยพอรับได้ทั้งคู่  นิสัยผู้ชาย ผมว่าไม่ต่างกันหรอก  แค่ใครจะแสดงออกมากหรือน้อย  ตรงๆ หรือคนมีประสบการณ์เยอะหน่อย ก็มีชั้นเชิงมากกว่า   

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 10:17:49 AM »
งานเที่ยว กับงานแรง
นี่โคดแตกต่างเรยฮะ
จะว่าไป ไม่ว่างานไหน
พี่ๆก็หวังกินเด็กทั้งนั้นล่ะ
ไม่งั้นจะจ้างทำไม **34**

แต่...
งานเที่ยว เด็กไม่ช้ำ
แค่ทานข้าว ดูหนัง
ถ้าอยากได้ ต้องจีบเอา
โดยการจ้างบ่อยๆ อาจได้กิน
มันถึงเป็นเสน่ห์ ในการ
"จ้างเที่ยว"....
บางคนจีบน้องติด
บางคนก็ไม่ แร้วมันดียังไงวะ
จ่ายก็เยอะกว่า..

มันดีดิ ไม่งั้นงานนี้จะคงอยู่หรา
ถ้าจีบน้องจ้างเที่ยวติด เราจะ
ได้น้องที่มีความสัมพันธ์
ได้sex ที่สอดคล้องและเต็มใจ

ถ้าจีบไม่ติดก็ยังเป็น
พี่น้องห่วงใย คุยกันได้

งานแรง เจอหน้าแค่เอา
น้ำแตกแร้วแยกทาง
พี่หน้าแย่ขนาดไหน
ก็ต้องทนเอาๆ ให้เสดไป
ได้เงินเสด กุไม่รุ้จักละ

ใครใคร่ถนัดแบบไหน
ก็ไปแบบนั้นฮะ  **30**

องค์ประกอบคือ...
ความช้ำ ความพรุน
มันต่างกันเยอะ...

ส่วนงานแรง เรตสุงๆ สี่ห้าพัน
ถ้าคุนคิดว่าคู่ควร ก็ตั้งไป
มีคนเอาอยู่แร้ว ถ้าดีจริง

แต่ถ้าไม่....เหมือนคำเคลม
ปีนึง ได้กี่งาน ก็นับเอา...
บางคนหยากไย่เกาะ ก็แร้วแต่...

พวกที่อัพเรตสูง...ลิบลิ่ว
บอกไม่เค๊ย...ไม่เคยมีพี่ดูแล
แต่ผ่านผัวมานับสิบ ไม่นับนะ

สุดท้าย เชียร์งานเที่ยว..
ศาตร์และศิลป์ มันดีกว่าเยอะ

อ่านแล้ว พี่บางคนแม่มบ่นชิบ..

งานเที่ยวเปลือง..
งานแรงเรตแพง...
หน้าตาน้องไม่ตรงปก...
บลาๆๆ บ่นทำไมฮะ

เปลืองน้ำลาย!!!!!
ถ้าเวปมันแย่ มันไม่มีไรดี
ไปเล่นเวปอื่น ไปลงอ่างดิฮะ
ตรงปก **32**

คนบ่นลำคานหู รกลูกตา
แต่โลก..ก็ไม่เปลี่ยน !!!

เปลี่ยนเวป ไม่ได้ ก็เปลี่ยนตัวเอง
ไปที่ชอบๆ เหมาะกว่า...

ส่วนตัว คิดว่าเวป แทรกความ
สวยงามทุกช่วงเวลานะ..

ในความdark ยังมีความงาม
ซ่อนอยู่ ขึ้นอยู่กับใคร
จะเจอ เท่านั้นเอง..
ตัวร้าย-สายDark

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 10:22:02 AM »
ถ้าแต่ก่อนจ้างเที่ยว
1000-1500
ตอนนี้จ้างเที่ยว1500-2000 ส่วนต่างขึ้นมาแค่500
พี่ที่บ่นว่าจ้างเที่ยวมีค่าอย่างอื่นที่ต้องออกอีก
เช่น กินข้าว ดูหนัง ค่าพวกนี้มันก็คงขึ้นตามกาลเวลา
หมุนตามค่าครองชีพ เลยรู้สึกว่าสมัยนี้มันแพงรึเปล่า?
ร้านอาหารดีดีมากขึ้น โรงหนังส่วนของที่นั่งดีดีก็แพงขึ้น

ส่วนเรื่องเรทที่ไม่เหมาะสม น้องไม่ตรงปก
ก็ต้องยอมรับว่าสมัยนี้กล้องมือถือเทพมาก
แอพแต่งก็เยอะ ไม่แปลกใจทำไมในรูปสวย55
แต่สมัยนี้คลินิกเสนิมความงามเยอะ
หรือแม้แต่ความรู้เรื่องความสวยความงาม
กระทู้ดูแลตัวเองในพันทิป จีบันก็เยอะแยะ
เนตไอดอลน่ารักๆก็เพียบ
ส่วนตัวคิดว่าผญ.เดี๋ยวนี้สวยกันเยอะมาก
ทำไมในเว็บนี้จะไม่มีเลยหรอ?
หรือเค้าไปช่องทางอื่น
เคยเห็นน้องในเว็บ ในเว็บได้เรทแค่นี้
ออกไปอยู่กับโม โอโห้อัพไปหลายเท่าตัว

บางสิ่งบางอย่าง ถ้าไม่อยู่ถูกที่อาจไม่มีราคา

แต่ก็เห็นด้วยนะคะ ตั้งเรทราคากันให้สมน้ำสมเนื้อ
กับตัวเองดีกว่า ต้องยอมรับว่าในนี้ หน้าตามักมีราคา

เอาเข้าจริง งานจ้างเที่ยวกับงานแรงก็คนล่ะงาน
พี่ที่มาจ้างเที่ยว บ้างคนก็มาจ้างเพราะไม่อยากไปงานแรง
มาหวังเตอน้องจ้างเที่ยวถูกชะตาก็ขอดูแล
และน้องจ้างเที่ยวสวยๆหลายคน
เค้าก็ไม่ลงไปงานแรงเลย
อ้าว!! ถ้าเจอน้องสวยจริงเค้ามาแค่จ้างเที่ยว
พี่ๆยังอยสกทำความรู้จักเค้าแม้รู้ว่าแค่ "จ้างเที่ยว"รึป่าวนะ

งงอะดิ

• People Like This 69
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2019, 09:04:17 PM »

ยังไงก็ยังคงเข้ามา หาน้องจ้างเที่ยวอยู่นะ
ถ้าจะหางานแรง คงไปเวปอื่น ไปเที่ยวอย่างอื่น ชัวร์กว่า

ทุกครั้งที่มีโอกาส ก็จะหาน้องจ้างเที่ยว คนเดิมๆ
แค่ได้เห็นหน้ากัน รอยยิ้มเดิมๆ
กุมมือ..ซบไหล่ ..อุ่นๆ
หอมกัน จุ๊บกันบ้าง ตามความคิดถึงพาไป

ความสุขจาก ความรูสึก ละเมียดละไม รู้ใจกัน
ซื้อจาก ออน. หรือ นกป. ไม่ได้

ยังคิดถึง น้องๆทุกคนอยู่นะ

vagabond

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2019, 06:23:27 AM »
ความน่าสนใจมันลดลงไปอ่ะครับ
เรทสูงไม่เท่าไหร่ เจอแต่ไม่ตรงปก

แต่ถ้ามีน้องน่ารัก หน้าตาดีแบบพี่หาไม่ได้ในชีวิตจริง
สวยแบบทำให้คิดถึง เรทสูงหน่อย พี่ก้ออยากจ้างครับ
Status ไม่หาใดๆแล้ว
อยู่เงียบๆดีที่สุด
26/08/2022