ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย + ระบายค่ะ ยังอยากให้ WLG น่าอยู่นะคะ  (อ่าน 5893 ครั้ง)

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: สงสัย + ระบายค่ะ ยังอยากให้ WLG น่าอยู่นะคะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 10:27:36 AM »
พวกเดือดร้อน แต่ใม่ลงรายละเอียตก็เซง ลงกว้างๆถามแยอะมีบ่นอีก

แถมพวกใม่ตอบอีก ลงมาเพื่ออะไร ลงรายละเอียตแยอะก็ถามน้อย คนแอดน้อย

ลงรายละเอียตน้อย คนถามก็แยอะ คำถามก็แยอะ สุดท้ายเลือกเอาเอง

อยากให้สังคมดี โลกน่าอยู่ แต่เรายังทำเช่นเดิม โลกจะเปลี่ยนใหม

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
Re: สงสัย + ระบายค่ะ ยังอยากให้ WLG น่าอยู่นะคะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 10:59:25 AM »
มั่นใจนะ ว่าน้องดีๆโดยไม่จำเป็นต้องตอแหลไม่มีทางเรียกเรทเกินงาม
ถ้าเขาเรียกเรทจนโอเว่อร์ คงไม่กล้าออกมาแย้งมั้งคะ

เทียบที่ศักยภาพความยืนยาว คือสิ่งสำคัญกับน้องๆมากกว่า
จะหลอกตัวเองว่าสุขร้อยเด้งอย่างไร ถ้าผลที่เห็นคือปัจจุบันเกิดขึ้นในเว็ปแล้ว ไม่มีใครหลอกได้?

คนไม่ดี มีมากกว่าคนดี อยู่ที่จะยอมถูกกลืนไหม?
ถ้าแค่รู้จักเลือกควรดีกับใคร ควรให้บริการใคร ไม่ได้แปลว่าต้องโก่งราคา (คำว่ามั่นใจ กับคำว่าไร้มารยาทมันก็คนละเรื่อง)

จขกท.บอกคนติดต่อหาย เขายังไม่แจ้งเรทด้วยซ้ำ?
อีกคนบอกยังไม่ส่งรูปด้วยซ้ำ เจอข้ออ้างเรทสูง?

นี่มันใช่สาเหตุเรทสูง หรือเเพราะตะกวดเยอะ เอาให้แน่?
หรือที่เหลือต้องถูกเสี้ยมให้ตอแหลถึงจะอยู่ได้? ผู้บริโภคเลือกเองนะคะ^^

**11**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 03:28:54 PM »
ปกติ หาเพื่อนทานข้าว ยังหายากเลยค่ะ
ถ้าร้านทั่วไป ไม่แพงมาก ไม่ต้องเลี้ยงก็ได้ ยังไม่มีเลย
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 04:22:58 PM »
ส่วนตัวผมไม่ใช่สายจ้างเที่ยว แต่อยากจะบอกว่าน้องๆที่เคยเจอน่ารักและนิสัยดีนะครับ เว็บนี้มีเสน่ห์ของมันเอง ทำให้ไม่ว่าใครจะบ่นยังงัยแต่ก้อต้องแว้บเข้ามาอ่านด้วยความคิดถึง ผมก็เป็นคนนึง ผมชอบตรงที่มันให้ความทรงจำที่ดีได้แม้จะไม่ใช่ทุกครั้ง แต่ก้อเป็นส่วนใหญ่   เดี๋ยวนี้เวลาผมเจอน้องคนไหน ผมจะบอกว่าถ้ามีเวลาเขียนความรู้สึกมาให้อ่านบ้างนะว่ารู้สึกยังงัยหลังจากเจอกัน  ผมไม่รู้หรอกว่าเค้าเขียนมาจริงรึป่าว แต่แค่เค้าสละเวลามาพิมให้ผมก็รู้สึกดีมากแล้ว ขอบคุณน้องที่เคยเจอกันมานะครับ

ปล. ใจเย็น สุภาพ ถ้าไม่ครงตามที่เราคิดก็ปฏิเสธอย่างสุภาพ มองโลกในแง่ดี อ้อที่สำคัญอย่าโอนครับ แหะๆ ขอให้โชคดีทุกคนนะครับ

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 06:13:57 PM »
ผมพยายามโพสหาน้องโดยระบุให้ชัดเจนครับ ต่างคนต่างมีสิทธิ์เลือก ใครไม่ใช่แบบที่เราชอบก็แค่ผ่านครับ ทุกคนก็แค่หาแบบที่ตัวเองหา ที่แย่หน่อยก็เห็นจะเป็นเรื่องมืออาชีพเยอะขึ้น ก็ต้องพยายามคัดกรองกันดูครับ

Esoter.n

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 07:24:41 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะคะ 
ไม่คิดว่ากระทู้ระบายจะได้รับความสนใจมากขนาดนี้

เท่าที่กลับเข้ามาในเว็บหลังจากลาหายไปปีกว่า
รู้สึกว่าที่แห่งนี้เปลี่ยนไปจริง ๆ ค่ะ

จะว่าไปเรทจ้างเที่ยวก็ไม่สูงนะคะ
แต่น้องจ้างเที่ยวก็คงไม่ใช่ Target ส่วนมากของพี่ในนี้ ณ ปัจจุบัน
ตามที่บางท่านบอกว่าเรทงานแรงไม่สูง พอ ๆ กับจ้างเที่ยว
เลยเลือกหางานแรงมากกว่า อาจจะด้วยความตื่นเต้นกว่าหรืออะไรหลาย ๆ อย่าง

พี่หลายคนโบกมือลาตั้งแต่บอกว่าไม่รับงานนัว งานแรง
โดยที่พี่ก็ยังไม่ทราบเรท ไม่เห็นรูป
ก็ต้องตามนั้นค่ะ
ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงเสมอ

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 08:13:07 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะคะ 
ไม่คิดว่ากระทู้ระบายจะได้รับความสนใจมากขนาดนี้

เท่าที่กลับเข้ามาในเว็บหลังจากลาหายไปปีกว่า
รู้สึกว่าที่แห่งนี้เปลี่ยนไปจริง ๆ ค่ะ

จะว่าไปเรทจ้างเที่ยวก็ไม่สูงนะคะ
แต่น้องจ้างเที่ยวก็คงไม่ใช่ Target ส่วนมากของพี่ในนี้ ณ ปัจจุบัน
ตามที่บางท่านบอกว่าเรทงานแรงไม่สูง พอ ๆ กับจ้างเที่ยว
เลยเลือกหางานแรงมากกว่า อาจจะด้วยความตื่นเต้นกว่าหรืออะไรหลาย ๆ อย่าง

พี่หลายคนโบกมือลาตั้งแต่บอกว่าไม่รับงานนัว งานแรง
โดยที่พี่ก็ยังไม่ทราบเรท ไม่เห็นรูป
ก็ต้องตามนั้นค่ะ
ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลงเสมอ

ตามนั้นครับ เรทงานเที่ยวไม่ได้สูง แต่พี่ๆที่สุนทรีไปกับงานเที่ยวลดลงจริงๆครับ หลากหลายเหตุผล

ผักหวาน

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 09:18:52 PM »
ขอบคุณที่มีกระทู้นี้ขึ้นมาค่ะ

วันนี้พี่ๆติดต่อเข้ามาเยอะมากจนตกใจเลย

ตอนนี้รับไม่ทันแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 19, 2019, 11:02:50 PM »
พี่จ้างเที่ยวก็ยังมีอยู่นะครับ แต่อาจน้อยลงเพราะเหตุผลต่างๆที่หลายๆท่านได้กล่าวถึง  เรื่องจ้างเที่ยวกับงานแรง ขึ้นกับมุมมองของแต่ละคนครับ  หลายท่านชอบงานแรง  แต่ก็มีอีกไม่น้อยที่ชอบงานจ้างเที่ยวครับ  เพราะสเน่ห์การจ้างเที่ยว ก็มีในมุมของมัน

ขอให้น้องเจอพี่จ้างเที่ยวดีๆนะครับ

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2019, 02:22:39 PM »
อยากให้เว็บน่าสนใจเหมือนเดิมเช่นกัน
ไม่สามารถทำไรได้เพราะเว็บไม่ได้เปลี่ยนแต่สมาชิกเองที่เปลี่ยนไป
ในส่วนตัวของผมเองก็เปลี่ยนไปมากๆ คงยากที่จะมีโอกาสไปเปลี่ยนใครเพราะ
จากยุคแรกๆเมื่อ4ปีก่อน การติดต่อและจ้างน้องๆ วีคละร่วม10ราย ตอนนี้6เดือนแล้วยังไม่เคยทักใครหรือจ้างใครในเว็บ
จากยุคแรกๆที่มีน้องๆติดต่อเข้ามาเองเป็นสิบๆราย หัวกระไดเมล์ไม่แห้ง กลายเป็นเมล์ร้าง ใกล้เคียงป่าช้าจนผมไม่เข้าเมล์หรือpmแล้วและหันไปหาน้องๆเก่าๆแทน(โชคดีที่ติดต่อได้บ้าง ไม่งั้นไม่รู้ว่าจะเก็บเงินไว้ตรงไหนดี)
จากยุคแรกๆที่อ่านโพสต์น้องๆแล้วรู้สึกว่าอยากทัก อยากเข้าหา อยากช่วย กลายเป็นยุคนี้ที่อ่านโพสต์แล้วอยากห่างหายด้วยความรู้สึกที่ว่าน้องๆเหล่านี้คงแค่มาโพสต์ไปงั้นๆแบบเป็นงานอดิเรก

สรุปผมเปลี่ยนไปเองนั่นแหละ