ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยนะครับ ได้้ยินมาว่า ในกลุ่มน้องๆที่รับงานคุยกันว่าผมเป็นตะกวด  (อ่าน 3533 ครั้ง)

Grandraf

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เรื่องของเรื่องก็ตามนั้นครับ
ได้ยินมาว่า ในกลุ่มของน้องที่รับงาน พูดกันว่าผมเป็นตะกวด

#อยากทราบว่าใครโดนผมเอาเปรียบช่วยแสดงตัวหน่อย
#เล่นเว็บนี้มาเข้า6ปีตั้งแต่ปี2556จนถึง2562ช่วยเหลือน้องไปก็หลายคนทั้งกรุงเทพ อุดร หนองคาย ขอนแก่น
#หากมีน้องคนไหนได้โดนผมเอาเปรียบรบกวนเอาหลักฐานมาลงในนี้เลยนะครับ

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
ถ้าไม่ได้เป็นอย่าเสียเวลาเลยค่ะ บันนี่ก็เคยโดนนนนน
แต่ก็มั่นใจซะอย่าง ไม่ได้คิดร้ายอะไรกับใคร ปล่อยๆไปคิดซะว่าหมามันเห่า

**39**
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

Grandraf

• Newbie
  • *
ถ้าไม่ได้เป็นอย่าเสียเวลาเลยค่ะ บันนี่ก็เคยโดนนนนน
แต่ก็มั่นใจซะอย่าง ไม่ได้คิดร้ายอะไรกับใคร ปล่อยๆไปคิดซะว่าหมามันเห่า

**39**
ขอบคุณครับ
แค่เสียความรู้สึกครับ
ไม่เข้าใจจุดประสงค์ของคนเอาไปพูด
ตั้งกรุ๊ปไว้เอาไว้ใส่ร้ายคนอื่น
มีอะไรข้องใจทักมาตรงๆดีกว่า

นอกจากว่า กรุ๊ปที่ตั้งจะเป็นกรุ๊ปรวมน้องตะกวด ซะเอง
พูดแรงไปขออภัยด้วยนะครับ
น้องๆในนี้น่ารักก็มี นิสัยแย่ๆก็เยอะ อย่าว่าแต่ผู้ชายเปนตะกวดเลย ผู้หญิงเปนตะกวดก็เยอะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    มาเล่นเวป อย่าไปซีเรียสกับเรื่องไร้สาระครับ
คนในนี้ไม่ได้รู้จักกันจริงๆ เรามาที่นี่มันเป็นแค่ชีวิตเงาครับ
เรามาหาอะไร แบบไหน โฟกัสเฉพาะคนที่เราสนใจครับ
พวกไม่ดี ไม่ถูกใจก็ข้ามๆ มันไป

เห็นอยู่ว่าบางคนน่ารังเกียจ บางคนเห็นแก่ตัว บางคนน่าชื่นชม
และบางคนน่าคบหา เราก็เลือกเอาที่เราสบายใจครับ
ยิ่่งเราไปถกเถียง ยิ่งสร้างปัญหาให้บานปลาย หาคนที่น่ารัก แล้วดีต่อกัน เท่านั้นพอครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ไอ้คนชื่อ tawans ก็โดนว่าเป็นปรกติครับ
....555....แต่ผมไม่โดน ผมไม่รับ ผมปล่าวชื่อ tawans..555
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
นิยามคำว่า ตะกวด มันกว้างมากนะครับ สำหรับพี่ ๆ

แค่แอดน้องไป ถามข้อมูลนั่นนี่ เพราะน้องไม่โพสบอก
พอทราบแล้ว ไม่ได้นัด เพราะไม่ชอบ ไม่ถูกใจ บลา ๆๆ
แค่นี้ สำหรับน้องบางคน ท่านก็อาจเป็นกวดน้อยได้แล้ว[size=78%] [/size]

**30** 
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
คีย์เวิร์ด คือ "ตัวเราเอง" ล้วนๆ

Grandraf

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับทุกท่าน
อาจจะเป็นสัญญานเตือนให้ผมกลับไปรักครอบครัวแล้วมั้ง
5555555+

เสียความรู้สึกจริงๆ

rickson

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 16
อย่าซีเรียสครับ ผมก็โดน 555
น้องคนนึงที่เคยไปด้วยกันเพิ่งบอกมาไม่นานนี้เอง 
ผมก็เล่นเว็บนี้มาตั้งแต่ปี 54 ช่วยน้องไปก็เยอะแล้ว
แต่ส่วนมากน้องที่ไปด้วยกันมักจะเลือกแต่ที่ไม่ได้เป็นน้องขาประจำในเว็บนี้
ดังนั้นน้องที่เป็นขาประจำในเว็บนี้พอเขาเปลี่ยนไอดีแล้วเราทักไปบ่อย ๆ 
แล้วไม่จ้างเขาเราก็ตกฐานะเป็นตะกวดได้แหละครับสำหรับน้องบางคน
(ปรกติแล้วถ้าน้องไม่เสปคผมก็บอกตรง ๆ อย่างรวดเร็วไม่ให้เสียเวลา)

thanawat_s

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
อย่าซีเรียสครับ ผมก็โดน 555
น้องคนนึงที่เคยไปด้วยกันเพิ่งบอกมาไม่นานนี้เอง 
ผมก็เล่นเว็บนี้มาตั้งแต่ปี 54 ช่วยน้องไปก็เยอะแล้ว
แต่ส่วนมากน้องที่ไปด้วยกันมักจะเลือกแต่ที่ไม่ได้เป็นน้องขาประจำในเว็บนี้
ดังนั้นน้องที่เป็นขาประจำในเว็บนี้พอเขาเปลี่ยนไอดีแล้วเราทักไปบ่อย ๆ 
แล้วไม่จ้างเขาเราก็ตกฐานะเป็นตะกวดได้แหละครับสำหรับน้องบางคน
(ปรกติแล้วถ้าน้องไม่เสปคผมก็บอกตรง ๆ อย่างรวดเร็วไม่ให้เสียเวลา)

ใช่ครับ ผมเจอหลายคน
จะมีน้องกลุ่มนึง มีแนวคิดว่า
พี่ๆ ที่คุยและถามแล้ว แต่ไม่นัดไม่จ้าง คือ คนเลว

ประมาณว่า ถ้าคุยและถามสิ่งต่างๆ แล้ว ห้ามไม่นัด

ผมก็เพิ่งเจอไปครับ ฮือ อาจจะผิดเองก็ได้ทีบอกไปว่าตอนเย็นจะคอลหาแต่ติดงานไม่ได้คอล รู้ตัวอีกที โดนน้องเชิญเข้ากลุ่มตะกวดไปแล้วครับ  **07**