ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องทิ้งPM/Line  (อ่าน 2096 ครั้ง)

charlie0495

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ถามเรื่องทิ้งPM/Line
« เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 11:57:21 AM »
เห็นหลายกระทู้มากที่น้องบอกให้PMหรือทิ้งไลน์ไว้ อยากทราบว่าท่านที่ทิ้งไลน์หรือPMไป น้องๆเขามีตอบกลับมาไหมครับ หรือเอาไลน์เราไปส่งให้พวกแอดกลุ่มมั่วๆมาครับ

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: ถามเรื่องทิ้งPM/Line
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 11:59:15 AM »
ถ้าลงไว้ในกระทู้ อาจจะมีคนอื่นแอดไปเยอะแยะครับ

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 12:03:40 PM »
ไม่เห้นตอบมาสักคน  **15**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 12:51:46 PM »
น้องๆไม่ได้มาชักชวนเราให้ทิ้งไลน์ ดังนั้น น้องๆเค้ามีสิทธิลงยังไงก็ได้และเค้าก็คงมีเหตุผลของเค้าเอง ส่วนพี่ๆจะสมัครใจเข้าไปเองหรือข้ามผ่านไป มันก็อยู่ที่แต่ละคน

ในส่วนของผมนั้นไม่ว่าน้องๆจะลงว่า ดีเลิศ อย่างไร ถ้ามาระบุให้ทิ้งไลน์ไอดี ก็จะเหมาว่าเค้ามาลงเล่นๆ จะข้ามไม่สนใจครับ
นี่คือลักษณะหนึ่งที่จะเป็นส่วนใหญ่ซะแล้วของการโพสต์หาของน้องๆ
ย้ำอีกครั้งว่า ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรๆ มันก็ "อยู่ที่ตัวเรา"

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 03:00:19 PM »
ขออนุญาตตอบในส่วนของน้องที่เคยรับจ้างเที่ยวบ้างนะคะ

โดยส่วนตัวจะไม่แอดพี่ที่ทิ้งไลน์ไอดีไว้ที่คอมเม้นโดยตรง เพราะพี่เหล่านั้นส่วนใหญ่เป็นพวกที่ให้ไลน์ไปเรื่อย แต่ไม่เคยจ้าง ซึ่งพอไปถามน้องที่รับจ้างเที่ยวเหมือนกันก็ได้คำตอบไปในทิศทางเดียวกันว่าไม่เคยมีใครได้พบเจอ บางคนทิ้งไลน์ไอดีไว้ที่หน้าคอมเม้น จนเป็น Hero member ก็มี
ส่วนพี่ที่ให้ไลน์ไว้ทาง PM นั้น ก็จะพิจารณาแอดจากพี่ที่มีการเคลื่อนไหวในเวปก่อน สำหรับพี่ที่ไม่เคยคุยหน้าเวปเลย ก็จะแอดเป็นคนๆไป
สำหรับการเอาไลน์ของพี่ไปให้คนอื่นต่อนั้นไม่เคยทำ เพราะคิดว่ามันเสียมารยาทที่เอาไล์ของคนอื่นไปให้โดยไม่ขอเจ้าตัวก่อนค่ะ
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2019, 10:36:27 PM »
ส่วนตัว แอดเกือบทุกคนค่ะ ไม่ว่าจะ pm หรือ กระทู้ ไม่เคยเอาไอดีส่งต่อให้ใคร

บางคนที่ไม่แอด เพราะหน้าเดิมๆ ค่ะ บางคนให้ไอดี ทักไปไม่คุย พอเราโพสท์ก็ pm มาใหม่อีก เลยไม่รู้จะแอดทำไม
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 10:23:26 AM »
นึกถึงสมัยก่อนตอบ pm กันรัวๆ โพสต์ที pm เพียบ เดี๋ยวนี้เงียบกริบยังกะเป่าสาก....ความเร้าใจมันหายหด เอ้ย หายไปไหนหมด เมื่อก่อนยังพอมีลุ้นเมื่อไหร่จะมี pm ตอบกลับมานะ เดี๋ยวนี้เหรอ...ไม่มีลุ้นเล้ย...คิดถึงวันเวลาเก่าๆแฮะ เวิ่นเว้ออีกละชั้น

สมัยนี้ต่อให้แจก ID Line ก็ใช่ว่าจะมีคนแอด ต่อให้แอดจริงๆก็ตะกวดหน้าเดิมๆแอดไปเป็นร้อยๆเป็นพัน ยังหาสิ่งที่ตัวเองต้องการไม่ได้ เป็นสัมพะเวสีอยู่ในเวปกันหลายปี พวกนี้เห็นแอดมาละยิ่งต้องรีบบล็อครัวๆ จับโยนใส่ถังขยะ ก็เข้าใจอ่ะนะ ให้ ID Line กันทั้งทีก็อยากให้กับคนที่มีคุณภาพ แต่ มันยากกก ยิ่งกว่างมเข็มในมหาสมุทรละเนี้ยะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

คนภูธร

• Sr. Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 11:03:17 AM »
น้องๆไม่ได้มาชักชวนเราให้ทิ้งไลน์ ดังนั้น น้องๆเค้ามีสิทธิลงยังไงก็ได้และเค้าก็คงมีเหตุผลของเค้าเอง ส่วนพี่ๆจะสมัครใจเข้าไปเองหรือข้ามผ่านไป มันก็อยู่ที่แต่ละคน

ในส่วนของผมนั้นไม่ว่าน้องๆจะลงว่า ดีเลิศ อย่างไร ถ้ามาระบุให้ทิ้งไลน์ไอดี ก็จะเหมาว่าเค้ามาลงเล่นๆ จะข้ามไม่สนใจครับ
นี่คือลักษณะหนึ่งที่จะเป็นส่วนใหญ่ซะแล้วของการโพสต์หาของน้องๆ
ย้ำอีกครั้งว่า ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรๆ มันก็ "อยู่ที่ตัวเรา"

ตามนี้เลยครับ  **24**

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2019, 02:48:19 PM »
ส่วนตัว ตอนที่ยังจ้างเที่ยวอยู่ ก็จะใช้ PM เป็นหลัก
หากน้องตอบกลับ คุยแล้วมีตัวตนจริง ถึงค่อยแอดไลน์กัน
หากไม่ตอบกลับ ก็ปล่อยผ่านไปครับ

ถ้าน้องให้ไลน์ไว้ แต่ไม่มีรูปโปรไฟล์ ก็ไม่แอดครับ
เพราะไลน์ที่ผมใช้มีรูปโปรไฟล์ชัดเจน

ทั้งนี้ก็แล้วแต่แนวทางของแต่ละท่านครับ

**36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 25, 2019, 04:49:50 PM »
โดยส่วนตัวไม่เคยให้ใครทิ้ง line ในกระทู้เลย เพราะไม่รู้จะเอาไปทำไมเยอะแยะ ไม่ได้มีไลน์ปลอมไว้แอดกลับคนสุ่มสี่สุ่มห้าขนาดนั้น55555  ปกติจะคุยทางเมลหรือpmก่อนว่าคุณสมบัติผ่านไหม คุยรู้เรื่องหรือเปล่า ความต้องการตรงกันไหม???

คุยเมลผ่านแล้วถึงจะให้ทิ้งไลน์ไว้ ในส่วนที่ไม่แอดกลับนี่มันต้องมีสาเหตุค่ะ
1. ส่วนใหญ่ไม่บอกรายละเอียดอะไรเกี่ยวกับตัวเองเลย ส่งมาแต่ไลน์อย่างเดียวจริงๆ!!! ซึ่งน้องที่ใช้ไลน์จริงไม่แอดกลับมั่วอยู่แล้วค่ะ (ถามในเมลก็ไม่บอกอะไร จะให้แอดแต่ไลน์ที่ไม่มีตัวตนอย่างเดียว) แบบนี้ตัดทิ้ง ไม่แอดค่ะ

2. บางคนคุยเกือบผ่านแต่มาตกม้าตายตอนสุดท้าย โกหกข้อมูลตัวเองต่างๆนาๆ สุดท้ายหนีไม่พ้นBlack list มาเช็คได้ว่าเป็นตะกวดตอนให้ไอดีมาก็มี ใครจะไปแอดกลับตะกวดล่ะคะ???

3. บางคนไม่ใช่ตะกวดค่ะ แต่เช็คประวัติแล้วอื้อหือๆๆๆๆ!!! แจกไลน์ทุกเว็ป ทั้งกิ้ง ประกาศหาสามปีสี่ชาติลงเป็นร้อยๆกระทู้พี่แกก็ยังหาไม่ได้ สกปรกหรือมั่วเกินไปน้องก็คงไม่กล้าแอดเหมือนกันนะจ้ะ^^

4. บางคนแค่น้องยังไม่ว่างแอด หรืออยู่ในระหว่างเช็คประวัติอยู่ วีนขึ้นมาก่อนเองก็มีค่ะ ด่าน้องว่าทำไมไม่แอดอีก55555 เลยตัดทิ้งเพราะEQพี่คงไม่ผ่านแล้วแบบนี้

5. ไอดีที่แจกทิ้งไว้ทุกกระทู้ เช็คดูหน้าก็ไม่มี รายละเอียดอะไรก็ไม่บอก แจกหว่านไปทุกระหกระแหง บอกตรงๆไม่แอดค่ะ

ทั้งนี้ก็แล้วแต่ละบุคคลนะคะ ถ้าไม่ใช่ตะกวดหรือไม่เคยมีประวัติเสีย ก็ไม่ต้องกังวลว่าใครจะเอาไอดีเราไปทำอะไรค่ะ

**04**
If you miss love, that is you miss life.