ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าประสบการณ์ที่เจอมาค่ะ  (อ่าน 5460 ครั้ง)

พี่ใจดี

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: มาเล่าประสบการณ์ที่เจอมาค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 09:48:13 PM »
อยากรู้จักครับ

Lebelr

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: มาเล่าประสบการณ์ที่เจอมาค่ะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 09:48:52 PM »
   หาคนดูแล ก็เหนื่อยหน่อยครับ  แต่อ่านๆแล้ว น้องพูดจาน่ารักดีจัง ขออวยพรให้เจอพี่ๆ น่ารักไวๆนะครับ

ขอบคุณนะคะ~

Lebelr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 09:52:29 PM »
เรื่องแบบนี้มันก็ต้องคุยกันชัดเจนไปเลยว่า เราต้องการใช้จ่ายเดือนละเท่าไหร่ สะดวกเจอกันยังไง จะได้ดูว่าทั้งสองฝ่ายรับข้อตกลงร่วมกันนี้ได้รึเปล่า
ในการนัดเจอกันครั้งแรกจะเป็นจ้างเที่ยว หรือขอแค่ค่ารถ อะไรก็ว่าไป เพราะพี่ที่เค้าสะดวกจะจ่าย เค้าจะไม่มีประเด็นกับเรื่องนี้แน่นอนค่ะ พวกพี่ที่อิดออด เอะอะจะยิ้มก่อนนี่ตัดออกไปได้เลย

ปล. เห็นด้วยกับพี่ตี๋ว่าน้องกิริยามารยาทน่ารักมาก ถ้าน่ารักแบบนี้ไปตลอด ต้องได้เจอพี่ดีๆแน่น่อนค่ะ
ปล.2 ถ้าจะรับจ้างเที่ยว ก็รับเงินก่อนเริ่มงานนะคะ

โชคดีค่ะ  **38** **38**

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ~ จะเอาไปใช้ตามค่ะ ^_^

Lebelr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 09:55:08 PM »
    พี่มักแนะนำทั้งน้อง ๆและพี่ๆ ไว้ว่า ให้เจอกันในแบบจ้างเที่ยวก่อน เจอซัก 2- 3 ครั้งหรือมากกว่ายิ่งดี
เพื่อจะได้รู้จักกันดีพอ คนเราจะคบหากัน ถ้าไม่รู้จักนิสัยใจคอ ทัศนคติ ความเข้ากันได้ ยากครับ
ที่จะคบกันได้ยาวนานพอ

พี่หลายคนโดนน้องหลอก รับเงินก้อนแล้วหาย น้องหลายคนเจอพี่เบี้ยว ไม่จ่ายตามตกลง
ส่วนมากแล้วพวกนี้คือเจอกันแล้วตกลงกันเร็วไป เจอคนหลอกลวงก็เลยโดน

ต่อไปถ้ามีคนมาติดต่อน้องเพื่อดูแล ลองให้พี่ๆ เค้ามาเจอแบบทำความรู้จักกันก่อน
แล้วสังเกตดูว่าพี่เค้ามีอะไรที่เราชอบ มีความน่าเชื่อถือดีมั้ย น่าจะรับผิดชอบตามข้อตกลงได้มั้ย
อย่ารีบร้อน ถ้าพี่เค้าชอบมาก เร่งรัดน้อง ก็ขอค่าดูแลเดือนแรกเลยครับ อย่างน้อย ถ้าพี่เค้าจะหายไป
น้องยังได้เงินมาใช้บ้าง ดีกว่าลุ้นไปทุกวัน ว่าจะได้เงินหรือเปล่า คนจ่ายเค้าต้องพร้อมจ่ายอยู่แล้ว
ถ้าเค้ากลัวน้องหาย ก็นัดเจอในแบบจ้างเที่ยว จนมั่นใจว่าตกลงกันก็ได้

ลองพิจารณานะครับ ขอให้โชคดีครับ

เข้าใจแล้วค่ะ จะลองเอาไปปรับใช้นะคะ ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

Lebelr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 10:12:27 PM »
พี่ ผช ที่จะดูแลน้อง ๆ เป้นรายเดือนได้ 2-3 หมื่นบาท
น่าจะต้องมีรายได้ต่อเดือน 5 หลักขึ้นไปเป็นอย่างน้อย

หากเบื้องต้นคุยรายละเอียดแล้วพอใจ จนอยากนัดเจอ
ก็น่าจะมีศักยภาพที่จะสามารถจ้างเที่ยวก่อนได้ ในครั้งแรก ๆ

ที่สำคัญคือ ตอนที่คุยกันเบื้องต้น
จะเป็นที่พึงพอใจกันหรือเปล่า ต่างหาก ?

**25**

“ที่สำคัญคือ ตอนที่คุยกันเบื้องต้น
จะเป็นที่พึงพอใจกันหรือเปล่า ต่างหาก ?”

อันนี้หนูเข้าใจค่ะ ถ้าหากว่าไม่ได้มีการพึงพอใจกันตั้งแต่แรก หนูก็คิดว่าการตอบไปตามตรงก็เป็นเรื่องที่ดีนะคะ 
แต่หนูสงสัย? อย่างที่หนูได้เขียนไว้ว่า พี่บอกจะดูแล แต่พี่ก็เงียบ แบบนี้จะถือว่าพึงพอใจกันรึเปล่าคะ
และถ้าหากว่าไม่ได้พึงพอใจกันตั้งแต่แรก แต่ก็ไม่กล้าที่จะตอบปฏิเสธ หรือยังตัดสินใจไม่ได้ เพราะแบบนี้ด้วยรึเปล่าคะที่มีส่วนให้คุยไปเรื่อยๆแล้วค่อยๆหาย หรืออาจจะนัดแล้วไม่มาแทน

Lebelr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 10:23:41 PM »
ปลอดภัยก็ดีแล้ว ใจเย็นๆ ค่อยๆคัด
คนที่คิดว่าพอดีและเหมาะสม
การดูแล มันไม่ง่ายนะทั้งชายและหญิง
ต้องคุย ต้องทำความคุ้นเคยกันเยอะพอสมควร
มันไม่ใช่เรื่องเงินอย่างเดียว...
ต่างฝ่ายต่างดูพื้นเพของกันและกัน
ไหนจะความสะอาดชีวอนามัยของกันและกันอีก
จู่ๆ เราจะไปกอดกับคนที่แทบไม่รู้จักกันเลย
ผมว่าน่ากลัวมาก..
       ตอบในฐานะผู้ชายแก่ๆที่มีจมูกบนหน้าผาก
ถ้าจะต้องดูแลใครสักคน ก็เพราะมีความพึงพอใจ
สนใจ. และอยากจะมีสัมพันธ์ด้วย
    จึงเป็นที่มาของการจ้างเที่ยวเพื่อดูตัวน้องจริงๆ
คำพูดคำจาทัศนคติ ซึ่งน้องผู้หญิงเองก็ควรใช้
โอกาสนี้ศึกษาพี่ผู้ชายเช่นกัน
    สุดท้ายแล้ว ถ้าทำแบบนี้มันจะไม่มีอะไรเสียหาย
ทั้ง 2ฝ่าย มันจะมีแต่ถูกใจกับไม่ถูกใจ เพื่อไปต่อ
    สุดท้ายของสุดท้าย
     พยามจัดการปัญหาของตัวเองอย่าให้รุมเร้า
จนไม่มีเวลาคิดหรือทางเลือก รู้ว่ายากแต่ต้องพยาม
ทำให้ได้.    **38**

ขอบคุณนะคะ~
สำหรับหนู หนูเห็นด้วยค่ะ การดูแลไม่ใช่ใครก็ดูแลได้ การดูแลคนๆหนึ่งจะใช้แค่เงินเป็นตัวตัดสินอย่างเดียวคงไม่พอ ถ้าแบบนั้นก็คงจะดูแลกันได้ไม่นาน แต่ถ้าใช้การทำความรู้จัก ให้รู้ถึงลักษณะนิสัย ความคุ้นเคย แบบนี้น่าจะดูแลกันได้นานกว่านะคะ

Lebelr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 10:27:45 PM »
อย่าคิดไรมากครับ สถานที่สาธารณะแบบนี้ ย่อมมีความหลากหลายของคน

แนะนำให้มองกลางๆ
ในนี้ บางคนเหมือนดี แต่เลว บางคนเหมือนเลว แต่ดี
มีเยอะแยะไปครับ

เห็นด้วยค่ะ แค่การคุยกันผ่านทางตัวอักษรอย่างเดียว ตัดสินไม่ได้ทั้งหมดจริงๆค่ะ
แม้แต่คำพูดเอง ก็ยังสามารถที่จะโดนหลอกกันได้

Lebelr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2019, 10:36:29 PM »
อย่าคิดไรมากครับ สถานที่สาธารณะแบบนี้ ย่อมมีความหลากหลายของคน

แนะนำให้มองกลางๆ
ในนี้ บางคนเหมือนดี แต่เลว บางคนเหมือนเลว แต่ดี
มีเยอะแยะไปครับ
อันนี้เห็นด้วยค่ะ บางคนเหมือนดี แต่เลว ได้มีโอกาสคุยกับพี่คนหนึ่ง ตั้งแต่สิงหาปีที่แล้ว พี่เค้าคุยดีมาตลอด ทักไปคุยก็อ่านและตอบเสมอ แต่เวลานัดก็เลื่อนตลอดเช่นกัน หนูก็ไม่เคยโกรธ ไม่เคยว่า เข้าใจบางทีติดงาน งานยุ่ง ว่างไม่ตรงกัน จนมาวันนี้นัดกันดิบดีว่าจะไปกินข้าวพร้อมกัน ก็อาบน้ำแต่งตัวรอ ทักพี่เค้าไปเป็นระยะๆ พี่เค้าบอกว่าติดธุระ ขอเลท ก็เข้าใจ ไม่เป็น ก็รอ จนสุดท้ายก็ไม่มาและโดนพี่เค้าบล็อค line ไปแล้ว  **07** ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าถ้าไม่อยากเจอ จะนัดทำไม จะให้หนูอาบน้ำแต่งตัวรอทำไม จะให้หนูทนหิวข้าวรอทำไม ไม่เข้าใจพี่ที่ชอบนัดแล้วไม่มา นัดแล้วเบี้ยว เค้าทำไปทำไมหรอคะ  **40** พี่เค้าจะรู้ไหมคะว่ามีน้องรอกินข้าวพร้อมกับพี่อยู่ ตามที่นัดกันไว้ เสียความรู้สึกจริงๆ  **21**

เข้าใจความรูสึกนี้เลยค่ะ ถ้าจะบอกให้เห็นภาพ ก็เหมือนชวนเราไปชมวิวสวยๆ อากาศดีๆ แต่พอหันกลับมา เอ้าา!! โดนทิ้งให้อยู่คนเดียว  สุดท้ายก็ทำอะไรไม่ได้ แล้วก็ออกไปกินข้าวเพราะทนความหิวไม่ไหว อารมณ์ก็จะ เสียความรู้สึก ไม่เข้าใจ โมโห และก็หิว ปนกันไปหมด5555

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2019, 12:00:07 AM »
เข้าใจความรูสึกนี้เลยค่ะ ถ้าจะบอกให้เห็นภาพ ก็เหมือนชวนเราไปชมวิวสวยๆ อากาศดีๆ แต่พอหันกลับมา เอ้าา!! โดนทิ้งให้อยู่คนเดียว  สุดท้ายก็ทำอะไรไม่ได้ แล้วก็ออกไปกินข้าวเพราะทนความหิวไม่ไหว อารมณ์ก็จะ เสียความรู้สึก ไม่เข้าใจ โมโห และก็หิว ปนกันไปหมด5555
ไม่โกรธ ไม่โมโหค่ะ แค่ไม่เข้าใจว่าพี่ที่ชอบหลอกนัดเค้าทำไปเพื่ออะไรหรอคะ โรคจิต? มีปมอะไรบางอย่างอยู่ในใจ? เพื่อความสะใจ? แต่ก็ช่างเถอะค่ะ หาคำตอบไปก็เหนื่อยเปล่า เพราะ คงจะไม่ได้คำตอบที่แท้จริงกลับมา แต่ก็ขออวยพรให้พี่เค้านะคะว่า...ขอให้การกระทำที่ทำกับหนูไว้นั้นขอให้คืนสนองกลับไป เหมือนดั่งกระจกเหงาที่สะท้อนคืน โชคดีนะคะสำหรับพี่คนนั้น คนที่หนูเคยรู้จัก  **38** さようなら!
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2019, 01:55:03 PM »
พี่ ผช ที่จะดูแลน้อง ๆ เป้นรายเดือนได้ 2-3 หมื่นบาท
น่าจะต้องมีรายได้ต่อเดือน 5 หลักขึ้นไปเป็นอย่างน้อย

หากเบื้องต้นคุยรายละเอียดแล้วพอใจ จนอยากนัดเจอ
ก็น่าจะมีศักยภาพที่จะสามารถจ้างเที่ยวก่อนได้ ในครั้งแรก ๆ

ที่สำคัญคือ ตอนที่คุยกันเบื้องต้น
จะเป็นที่พึงพอใจกันหรือเปล่า ต่างหาก ?

**25**

“ที่สำคัญคือ ตอนที่คุยกันเบื้องต้น
จะเป็นที่พึงพอใจกันหรือเปล่า ต่างหาก ?”

อันนี้หนูเข้าใจค่ะ ถ้าหากว่าไม่ได้มีการพึงพอใจกันตั้งแต่แรก หนูก็คิดว่าการตอบไปตามตรงก็เป็นเรื่องที่ดีนะคะ 
แต่หนูสงสัย? อย่างที่หนูได้เขียนไว้ว่า พี่บอกจะดูแล แต่พี่ก็เงียบ แบบนี้จะถือว่าพึงพอใจกันรึเปล่าคะ
และถ้าหากว่าไม่ได้พึงพอใจกันตั้งแต่แรก แต่ก็ไม่กล้าที่จะตอบปฏิเสธ หรือยังตัดสินใจไม่ได้ เพราะแบบนี้ด้วยรึเปล่าคะที่มีส่วนให้คุยไปเรื่อยๆแล้วค่อยๆหาย หรืออาจจะนัดแล้วไม่มาแทน

การบอกว่าจะดูแล โดยที่ยังไม่ได้เจอตัวกัน
ผมว่าเป็นเรื่องที่แปลกประหลาดเลยครับ

ลำพังแค่คุยกันทางโซเชียล มันก็แค่พอจะ
ประเมินว่าจะนัดเจอหรือไม่เท่านั้น คงไม่สามารถ
ใช้ตัดสินใจว่าจะดูแล หรือ ไม่ดูแลหรอกครับ

ถ้าเพียงแค่คุยแล้วบอกว่าจะดูแล
ผมว่า 99% หลอกคุยไปเรื่อย ๆ ครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า