ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าประสบการณ์ที่เจอมาค่ะ  (อ่าน 5465 ครั้ง)

Key15

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
Re: มาเล่าประสบการณ์ที่เจอมาค่ะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2019, 02:08:53 PM »
ถ้ายังมีน้องคนไหนสงสัยว่า ทำไมมีพี่บางคนชอบหลอกคุยหลอกนัด อันนี้จากประสบการณ์ที่พี่คุยกับคนพวกนี้มาโดยตรงนะคะ

พวกนี้เป็นเหมือนโรคจิตอย่างนึง คือเขาแค่ต้องงการช่วยตัวเองค่ะ การเห็นรูปและได้คุยแค่นี้ก็พอใจแล้ว เพราะต้องการแค่ชักว่าว อันนี้เป็นเรื่องจริงที่เขาบอกพี่ตรงๆ ค่ะ

บางคนเล่าว่าเคยไปนั่งสถานอาบอบนวด ดูสาวๆ แล้วก็เข้าห้องน้ำไปชักว่าว แล้วก็กลับบ้าน

พวกนี้ถ้าเป็นเด็กใหม่ๆ เข้ามาจะยิ่งชอบ เพราะฉะนั้น น้องๆ ที่เข้ามาใหม่ จะเจอพวกนี้เยอะมากต่อวัน

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
Re: มาเล่าประสบการณ์ที่เจอมาค่ะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2019, 05:14:05 PM »
ถ้ายังมีน้องคนไหนสงสัยว่า ทำไมมีพี่บางคนชอบหลอกคุยหลอกนัด อันนี้จากประสบการณ์ที่พี่คุยกับคนพวกนี้มาโดยตรงนะคะ

พวกนี้เป็นเหมือนโรคจิตอย่างนึง คือเขาแค่ต้องงการช่วยตัวเองค่ะ การเห็นรูปและได้คุยแค่นี้ก็พอใจแล้ว เพราะต้องการแค่ชักว่าว อันนี้เป็นเรื่องจริงที่เขาบอกพี่ตรงๆ ค่ะ

บางคนเล่าว่าเคยไปนั่งสถานอาบอบนวด ดูสาวๆ แล้วก็เข้าห้องน้ำไปชักว่าว แล้วก็กลับบ้าน

พวกนี้ถ้าเป็นเด็กใหม่ๆ เข้ามาจะยิ่งชอบ เพราะฉะนั้น น้องๆ ที่เข้ามาใหม่ จะเจอพวกนี้เยอะมากต่อวัน
อ๋อเป็นอย่างนี้นี่เอง กระจ่างซะทีสำหรับการกระทำของพี่บางคน ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ที่ช่วยไขข้อข้องใจ ให้หายสงสัยสักที なるほど!
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

Pretty Pream

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 29, 2019, 10:43:49 PM »
เจอเหมือนกันค่ะ เยอะจริงๆ

หรือพวกมันหลอกคุย ดึงเวลาเพื่อหวังฟลุ้คหาของฟรีป่าวคะ?

บางคนเราจับอาการได้ระหว่างแชทแล้ว ว่าเป็นพวกหลอกนัด

แต่มันยังดึงเวลา ยังหลอกถามโน่นนี่ ถ่วงเวลาทำไม?

ไม่ถูกใจ ไม่นัดไม่มีใครว่านะ

แต่หลอกคุยทำเพื่อ???

**08**