ผู้เขียน หัวข้อ: เว็ปนี้มันสนุกกตรงนี้แหล่ะเน๊อะ^^  (อ่าน 2966 ครั้ง)

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
เว็ปนี้มันสนุกกตรงนี้แหล่ะเน๊อะ^^
« เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 02:42:51 PM »
คนไม่สวย..
เอารูปคนสวย
มาขึ้นหลอกคนอื่น

แล้วถามหน่อย..
คนที่หนังหน้าดีอยู่แล้ว
จะให้เอารูปใครมาขึ้นห๊าาาา??

รูปน้องเป็นพันๆรูป
ยังขอรูปๆๆๆๆๆๆอยู่นั่นแหล่ะ!!!
ไม่ลืมหูลืมตา ก่อนดูถูกใครบ้างล่ะคร๊าาาา

พอสวย ก็หาว่าแต่งรูปอีก!!! ตรรกะไรเนี้ย???
55555 สุดยอดจริงๆคนเว็ปนี้
เพิ่งมาเจอวิกฤตินี้ ตอนแอพเกิด5555
มันจะมีทำไมนะแอพเนี้ย???

ถ ถ ถ ถ คุณพี่สุดหล่อปานณเดช
หนูถ่ายมาตั้งแต่แอพยังไม่เกิดแล้วค่ะ วิดีโอก็มี???
นึกว่าให้เดือนละล้าน ถ้าจะเยอะซะขนาดนี้ **30**

เว็ปนี้มันสนุกตรงนี้แหล่ะเน๊อะ
ได้เห็นชัดๆว่าพี่คนไหนตาถึง คนไหนตาถั่ว
คนไหนกร่าง? คนไหนมีวิจารณญาณ?

เสร็จแล้ว เราก็จะเห็นพวกกร่างตาถั่ว
มานั่งโพสต์หานางในฝัน สามปีสี่ชาติก็ยังหาไม่เจอ??? **30

นี่ถ้าเป็นเรานะ
หานานขนาดนั้น ยังไม่ได้???
เราคงเอากระจกมาส่องตัวเอง
ก่อนจะไปบ่น ว่าน้องดีๆไม่มีนะ!!!

**34**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: เว็ปนี้มันสนุกกตรงนี้แหล่ะเน๊อะ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 02:58:03 PM »
เอิ่ม  ขอโทษนะครับ น้องโมโหอะไรหรือ เจอพี่เรื่องเยอะหรือ
สำหรับตัวเอง ถ้าน้องมีไอดีขึ้นไว้ ไม่ขอ ถ้ารูปโปรน้อง ในไลน์ เห็นหน้าแล้ว ไม่ขอเพิ่ม นอกจากรูปจะไม่เห็นหน้า เห็นหน้าไม่ชัด หรือ ถ้าเป็นรูปเต็มตัว ถ่ายระยะไกลๆ ก็อาจจะขอรูปที่เห็นหน้าชัดๆ หน่อย  ไม่ได้เยอะ แต่อยากเห็นหน้าก่อน ไม่ได้ว่าตัวเองหล่อ แล้วก็ไม่ให้รูปใคร แต่อยากเจอน้อง ที่อย่างน้อยเห็นรูปแล้ว รับได้ จึงคุยต่อ
ไม่ได้รวยเป็นมหาเศรษฐี ไม่ได้มีเงินเป็นล้านมาจ่ายเล่น แต่ความจริงใจเพียบ อาจจะพูดมากเป็นบางครั้ง ดูแลใคร ถ้าไม่ผิดข้อตกลง ไม่เคยเท แม้น้องจะขอตังเพิ่ม เพราะโน่นนี่นั่น ก็ต้องขอบ่นบ้างเป็นเรื่องธรรมดาไหม
คนเราทุกคนไม่เหมือนกันหรอก ถ้ามีความจำเป็นก็ต้องใจเย็นหน่อย อ้อ จะพูดให้แรงๆ หน่อยก็ โรคบ้า (ประสาท) ของแต่ละคน มันไม่เหมือนกันนั่นแหละ เอาใจช่วยนะครับ ถ้าน้องกำลังหาคนดูแล หรือหาคนช่วย ใจเย็นเข้าไว้ บ่นไปก็แค่นั้น

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
Re: เว็ปนี้มันสนุกกตรงนี้แหล่ะเน๊อะ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 03:46:01 PM »
เอิ่ม  ขอโทษนะครับ น้องโมโหอะไรหรือ เจอพี่เรื่องเยอะหรือ
สำหรับตัวเอง ถ้าน้องมีไอดีขึ้นไว้ ไม่ขอ ถ้ารูปโปรน้อง ในไลน์ เห็นหน้าแล้ว ไม่ขอเพิ่ม นอกจากรูปจะไม่เห็นหน้า เห็นหน้าไม่ชัด หรือ ถ้าเป็นรูปเต็มตัว ถ่ายระยะไกลๆ ก็อาจจะขอรูปที่เห็นหน้าชัดๆ หน่อย  ไม่ได้เยอะ แต่อยากเห็นหน้าก่อน ไม่ได้ว่าตัวเองหล่อ แล้วก็ไม่ให้รูปใคร แต่อยากเจอน้อง ที่อย่างน้อยเห็นรูปแล้ว รับได้ จึงคุยต่อ
ไม่ได้รวยเป็นมหาเศรษฐี ไม่ได้มีเงินเป็นล้านมาจ่ายเล่น แต่ความจริงใจเพียบ อาจจะพูดมากเป็นบางครั้ง ดูแลใคร ถ้าไม่ผิดข้อตกลง ไม่เคยเท แม้น้องจะขอตังเพิ่ม เพราะโน่นนี่นั่น ก็ต้องขอบ่นบ้างเป็นเรื่องธรรมดาไหม
คนเราทุกคนไม่เหมือนกันหรอก ถ้ามีความจำเป็นก็ต้องใจเย็นหน่อย อ้อ จะพูดให้แรงๆ หน่อยก็ โรคบ้า (ประสาท) ของแต่ละคน มันไม่เหมือนกันนั่นแหละ เอาใจช่วยนะครับ ถ้าน้องกำลังหาคนดูแล หรือหาคนช่วย ใจเย็นเข้าไว้ บ่นไปก็แค่นั้น

จริงค่ะ โรคบ้า โรคประสาทของแต่ละคนไม่เหมือนกันจริงจริ๊งงงงง!!!
หรืออาจจะมีแค่คนเดียวที่บ้า แต่แปลงร่างได้หลายหน้าหลายไลน์ไม่รู้นะคะ **34**

กรุณาอ่านอะไรเกิน 8 บรรทัดบ้างก็ดีนะคะ กระทู้นี้ไม่ได้พูดถึงคนไม่ขึ้นรูปหรือรูปไม่ชัด คนละประเด็นนะคะ!!!
ขอรูปไม่ผิดค่ะ แต่แบบที่เห็นแล้วไปเดามั่วว่ารูปคนอื่น มาถึงก็ดูถูกว่าน้องแต่งรูปทั้งที่ไม่เคยเจอตัว???

มันตลกค่ะ!!! นี่คุณKK5050โมโหอะไรเหรอคะ???
หัวกระทู้ ชื่อเรื่องก็สนุกนะคะ **30**

คนส่วนใหญ่เห็นเรามาเป็นสิบๆปีแล้ว เขาเห็นรูปเราจนเบื่อแล้วละค่ะ
เราจะมาแคร์หรือโมโห คนที่ไม่รู้จักเราเพียงไม่กี่คนทำไมล่ะคะ55555

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 04:08:36 PM »

จริงค่ะ โรคบ้า โรคประสาทของแต่ละคนไม่เหมือนกันจริงจริ๊งงงงง!!!
หรืออาจจะมีแค่คนเดียวที่บ้า แต่แปลงร่างได้หลายหน้าหลายไลน์ไม่รู้นะคะ **34**

กรุณาอ่านอะไรเกิน 8 บรรทัดบ้างก็ดีนะคะ กระทู้นี้ไม่ได้พูดถึงคนไม่ขึ้นรูปหรือรูปไม่ชัด คนละประเด็นนะคะ!!!
ขอรูปไม่ผิดค่ะ แต่แบบที่เห็นแล้วไปเดามั่วว่ารูปคนอื่น มาถึงก็ดูถูกว่าน้องแต่งรูปทั้งที่ไม่เคยเจอตัว???

มันตลกค่ะ!!! นี่คุณKK5050โมโหอะไรเหรอคะ???
หัวกระทู้ ชื่อเรื่องก็สนุกนะคะ **30**

คนส่วนใหญ่เห็นเรามาเป็นสิบๆปีแล้ว เขาเห็นรูปเราจนเบื่อแล้วละค่ะ
เราจะมาแคร์หรือโมโห คนที่ไม่รู้จักเราเพียงไม่กี่คนทำไมล่ะคะ55555
555555555  ขอโทษเน้อ กลายเป้นว่าผมผิดเน้อ ผมเป็นโรคประสาทเน้อ ไม่ได้พูดเข้าข้างตัวเองเลยสักนิด แค่อธิบายเหตุผลของตัวเองให้เข้าใจ แล้วก็ไม่ได้คิดว่าอยากรู้จักว่าคุณจะเป็นไง สวยเลิศเลอแค่ไหน นางฟ้าแค่ไหน ไม่ได้มาขอรูปด้วย ต่อให้สวยปานนางฟ้า ก็ไม่ได้อยากเห็น ไม่ได้ขอ อ่านให้เข้าใจ
การเขียนด่าแบบนี้ มันก็ไม่ได้ผิดกับนางมารเท่าไหร่หรอก เพราะผมก็ไม่ใช่เทวดาที่ไหน ไม่ได้มาเขียนด่าคุณด้วยซ้ำ แค่มาให้กำลังใจ เพราะคนในเวปนี้ มันมีหลากหลาย ทุกคนที่ความคิด มี Logic ที่ไม่เหมือนกัน แต่ที่แบบมาเขียนด่า ก็แสดงให้เห็นแล้วว่า คุณไม่เคยมองคนอื่นในแง่ที่เขามาให้กำลังใจคุณ คุณแค่มองคนอื่นว่าเขาเลว เขาชั่ว แต่ตัวคุณดี ไม่มีใครเทียม อันนี้ก็แล้วแต่คุณจะคิดนะ เพราะคนเราก็คิดอะไรไม่เหมือนกันอยู่ดี ขอโทษที่ที่มา เสือ---ก เพราะคิดว่ามาให้กำลังใจ แต่กลายเป็นว่า เหมือนเอาน้ำร้อนมาสาดใส่ แล้วโดน ----- แว้งกัดเอา

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 04:30:26 PM »

555555555  ขอโทษเน้อ กลายเป้นว่าผมผิดเน้อ ผมเป็นโรคประสาทเน้อ ไม่ได้พูดเข้าข้างตัวเองเลยสักนิด แค่อธิบายเหตุผลของตัวเองให้เข้าใจ แล้วก็ไม่ได้คิดว่าอยากรู้จักว่าคุณจะเป็นไง สวยเลิศเลอแค่ไหน นางฟ้าแค่ไหน ไม่ได้มาขอรูปด้วย ต่อให้สวยปานนางฟ้า ก็ไม่ได้อยากเห็น ไม่ได้ขอ อ่านให้เข้าใจ
การเขียนด่าแบบนี้ มันก็ไม่ได้ผิดกับนางมารเท่าไหร่หรอก เพราะผมก็ไม่ใช่เทวดาที่ไหน ไม่ได้มาเขียนด่าคุณด้วยซ้ำ แค่มาให้กำลังใจ เพราะคนในเวปนี้ มันมีหลากหลาย ทุกคนที่ความคิด มี Logic ที่ไม่เหมือนกัน แต่ที่แบบมาเขียนด่า ก็แสดงให้เห็นแล้วว่า คุณไม่เคยมองคนอื่นในแง่ที่เขามาให้กำลังใจคุณ คุณแค่มองคนอื่นว่าเขาเลว เขาชั่ว แต่ตัวคุณดี ไม่มีใครเทียม อันนี้ก็แล้วแต่คุณจะคิดนะ เพราะคนเราก็คิดอะไรไม่เหมือนกันอยู่ดี ขอโทษที่ที่มา เสือ---ก เพราะคิดว่ามาให้กำลังใจ แต่กลายเป็นว่า เหมือนเอาน้ำร้อนมาสาดใส่ แล้วโดน ----- แว้งกัดเอา

อุ้ย ใครกัดคุณคะ???
ทุกๆคนช่วยอ่านหน่อยสิคะ ว่าภาษาที่เราและเขาใช้อยู่
อ้นไหนที่เรียกว่าด่า???

คำว่าโรคประสาทคุณก็เป็นคนพูดขึ้นมาเองไม่ใช่เหรอคะ
ทำไมไปด่าตัวเองซะล่ะคะ **30**

นี่ขนาดเขียนกระทู้เข้าข้างผู้ชายแล้วนะ
ไม่ชอบให้ใครใช้แอพจริงๆ และคนที่ชอบเอารูปคนอื่นไปขึ้น
มันส่งผลให้ตัวจริงเขาเดือดร้อน!!!

จะยอมรับ อะไรบ้างสักเรื่องมั้ยเนี่ย???
ใครพูดตรงหน่อยไม่ได้ มันเป็นไรคะ อิจฉาหมั่นไส้เหรอ???
ออกมาเถียง ตะบี้ตะบันทุกเรื่องจริงๆ

ถ้าเช่นนั้น อย่าเกลียดตัวกินไข่แล้วกันนะคะ
แล้วอย่าออกมาบ่น ว่าเจอน้องดรอป น้องใช้แอพ น้องไม่ใช่คนในรูป
นางฟ้าอะไรก็ยังไม่เคยพูดสักคำ???
นักเลงคีย์บอร์ดก็เก่งแค่มาเป๋ประเด็นกระทู้ชาวบ้าน

กฏแห่งกรรมมันมีจริงนะคะ
อันธพาลเขา ไม่ตกที่เราก็ระวังจะตกที่คนใกล้ตัว!!!

**15**

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 05:11:20 PM »
สงสัยจะไม่มีใคร แอดลุงแกไปคุยด้วย

เลยต้องมาระบาย ด้วยการป่วนกระทู้คนอื่น

ไม่รู้จะสงสารลุงที่ป่วย

หรือสงสารสาวๆดี ที่ต้องทะยอยอพยพหนีเว็ปออกไปเพราะแบบนี้

**40**
If you miss love, that is you miss life.

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 05:51:08 PM »
เห็นด้วยตามห้วข้อเลยครับ

เว็ปนี้มันสนุกกตรงนี้แหล่ะเน๊อะ

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 06:14:54 PM »
ส่วนตัวผมก็เลือกนะครับ ไม่ได้รีบร้อนหรือจำเป็นอะไร แต่ถ้าจะนัดหรือช่วยเหลือกัน อย่างน้อยมันต้องพอใจรูปร่าง หน้าตาเป็นอันดับแรก และถัดมาก็ต้องคุยแล้วจริตมันต้องกัน ครับ

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 08:04:16 PM »
ส่วนตัวผมก็เลือกนะครับ ไม่ได้รีบร้อนหรือจำเป็นอะไร แต่ถ้าจะนัดหรือช่วยเหลือกัน อย่างน้อยมันต้องพอใจรูปร่าง หน้าตาเป็นอันดับแรก และถัดมาก็ต้องคุยแล้วจริตมันต้องกัน ครับ

เลือกไม่ผิดนะคะ ทุกคนมีสิทธิ์เลือก โดยส่วนตัวหนูก็จะเลือกตอบกลับเฉพาะพี่ที่เลือกคนเหมือนกัน แต่ในขณะที่หนูเปิดการมองเห็นรูปของน้องเท่าๆกัน ไม่รู้ทำไมถึงมีแต่คนที่รู้จักเลือก”ที่มองเห็น, ทั้งที่ให้อภิสิทธิ์เท่าๆกัน??? แต่ก่อนที่หนูจะกล้าไปชี้นิ้วเลือกใคร หนูคงต้องรู้จักตัวเองก่อนนะคะ **11**

ในขณะคนมั่วถูกฝังอคติมาในหัวมาก่อนว่าเจอแต่รูปหลอกๆๆๆ มาถึงมันไม่ดูอะไรค่ะ!!! ขอรูปๆๆๆๆ ทั้งที่รูปน้องก็ขึ้นอยู่ แล้วยังโง่อวดฉลาดทั้งที่ดูแค่หน้าปก!!! สัญชาติญาณตะกวดมัก ไม่ ถูกจริตกับคนจริงอยู่แล้วค่ะ เพราะก็มีแต่ตะกวดเหมือนกันเท่านั้นล่ะค่ะ ที่ยอมทำทุกอย่างเพราะเงินแบบไม่รู้ถูกผิด

พี่ที่มีปมจากข้างนอกมา เลยรู้สึกยิ่งใหญ่เวลาเข้ามาในนี้ เพราะความภูมิใจเล็กน้อยที่แค่ถือเงินเข้ามาแล้วทำให้ผญ.ก้มหัวให้ได้ ตอบโจทย์ปมที่เขามีปัญหาจากโลกความจริงที่เขาเป็นคนขี้แพ้

แท้ที่จริงแล้ว เขาจึงไม่ได้มาหาน้องน่ารักนิสัยดีหรอกค่ะ!! เพราะเจอคนดีแล้วเขาจะรู้สึกตัวเองเลว เขาเพียงต้องการใช้เงินซื้อการยอมรับที่เขาขาดในโลกความจริง

ซึ่งไม่ว่าจะยังไงหรือโลกใบไหน??? ถ้าเขาไม่ปรับเปลี่ยนทัศนคติหรือยังมองไม่เห็นข้อเสียตัวเอง เขาจะต้องเลือกไปแแบบนั้นทั้งชีวิตนั่นแหล่ะค่ะ เพราะปัญหาไม่ได้อยู่ที่น้องดีๆไม่มี แต่เพราะน้องดีๆเขาก็เลือกเหมือนกัน และเงินที่เขาคิดว่ายิ่งใหญ่ขนาดจะไปเลือกใครได้นั้น มันก็ซื้อได้แค่คนที่ไม่จริงใจมาก้มหัวให้แค่นั้นเอง เขาจึงรู้สึกยังไม่ใช่ๆๆๆ และหาไม่จบสิ้น

**06**

ผิง ผิง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2019, 08:07:50 PM »
เห็นด้วยตามห้วข้อเลยครับ

เว็ปนี้มันสนุกกตรงนี้แหล่ะเน๊อะ

**30**

ทั้งสนุก ทั้งบันเทิงเลยค่ะ

**30** **30** **30**