ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านครั้งแรกในรอบ 5ปี  (อ่าน 1897 ครั้ง)

SET ZERO

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
การบ้านครั้งแรกในรอบ 5ปี
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 02:26:07 PM »
   ผมเข้าๆออกๆเวปนี้มาหลายปี อาศัยเวปแห่งนี้หาความสุขมาหลายปีดีดัก แม้ช่วงหลังจะห่างหายไปบ้าง ด้วยเหตผลทางการงาน และอิ่มตัว เพราะเวปเปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิง เพื่อนพ้องน้องพี่ก้คงทราบกันดี
   นานๆผ่านเข้ามาหาความสุขสักรอบ แต่หลายรอบนี้ ทำเงินหล่นประจำ ด้วยความเป็นคนนัดง่ายๆ ว่างตรงกันก็มาเจ เจอก็อดสงสารไม่ได้ สรุปซื้อของแพงงงงงงงงงงงงงง ไม่คุ้มราคา
   ก็บอกน้องตรงนี้เลยครับ หลายครั้งที่ไม่ไปต่อเพราะ คุณภาพและค่าใช้จ่ายมันไม่บาลานซ์
   น้องไม่ต้องสงสัยเยอะ555 เพราะถ้ามันใช่ พี่ๆก็อยากได้น้องประจำ ต่างคนต่างไม่อยากเปลี่ยนหรอกครับ

มาถึงการบ้าน ให้กำลังใจคนหาเพชรเม็องามกันดีฝ่า
   หลังจากลงกระทู้ล่าสุดไปไม่นาน  มีแอดเฟรนด์จากน้องสาวคนหนึ่งตอนดึกมาก เกือบตี2
   แวบแรกคิดเลยว่า แบบเดิมๆ มนุษย์ค้างคาว นอนกลางวัน มาอีกแล้ว

ผมมาอ่านตอนตื่นนอนละ เลยแวปไปดูโปรไฟล์ แม่เจ้า นี่มันไลน์จริง มีแอคทิวิตี้เรียงเวลาย้อนไปหลายปี
   น้องจัดเป็นคนสวย ผิวดี หุ่นดี เพื่อนๆี แต่เรายังไม่แน่ใจ อาจแอดมาตอนเมาหรือลั่นส่งมาก็ได้
   ตอนนั้นยังเช้าอยู่ ในใจคิดว่า ตอบไปตอนนี้ เธอคงยังไม่หายเมา หรือกว่าจะตื่นก็คงเย็น แต่ก้ตอบไปแหละ

ไม่นานไลน์เด้งกลับมา เฮ้ย สงสัยยังไม่ได้นอน555(มองโลกแง่ร้ายจากปสก.หลังๆ)
   น้องคุยดีมากกกกกก บอกอยู่ใกล้กัน ว่างเวลาสบายๆคล้ายกัน โสดด้วย พี่สะดวกตอนไหน นัดได้เลย น้องทำงานประจำแต่ไม่ได้ประจำออฟฟิศ

ผมขอรูปสักรูป(ไม่ได้บอกว่าแอบไปดูมาแล้ว)   น้องส่งมาเป็นอัลบั้ม 
   โอแม่เจ้า บอกเพื่อนๆนะครับ นี่คือ ผูู้หญิงที่เราตามหา หน้าสวย ผิวดี หุ่นดี ผมดำยาวไม่ดัด ไม่ย้อม มีงานการทำแต่รายได้ขาดนิดหน่อย แต่เบื่อคบแบบแฟน เลิกมาได้เกือบปี มีคนมาจีบแต่รำคาญ

เข้าทางปืนผมเลย555  ผมถามเรื่องค่าใช้จ่าย น้องบอกมาเรทที่สาวๆนิยมเรียกกัน และผมเอาเงินไปทำหล่นมานักต่อนัก
   ครั้งนี้ผมไม่ลังเล บอกว่า มาเจอกันดึกๆได้ไหม
   น้องบอกได้ซิพี่ หนูโสด โตแล้ว แม่ไม่หวง ที่นอนดึกเพราะเป้นคนรุ่นใหม่ แต่ต้องมารับ เพราะดึกแล้วแม่ไม่ให้ขับรถออกจากบ้าน
   ผมตอบตกลง และน้องส่งโลเคขั่น หมู่บ้านระดับกลางๆมาให้  ยังดีผมดันมีรถพอไปจอดได้ไม่อาย
   พอถึงเวลานัด รถผมจอดหน้าป้อมยาม  น้องเดินผมสยายมาขึ้นรถด้วยกลิ่นหอม ชวนเคลิ้ม น้องเพิงอาบน้ำมา เหมือนผมก็เพิ่งอาบมา ไม่รู้ใครหอมกว่าใคร5555

บนรถแอร์เย็นฉ่ำ ผมถามน้องว่า พอใจพี่ไหม เพราะพี่แก่แล้ว
   น้องตอบว่า หนูอยากให้พี่ช่วยเรื่องเงิน ส่วนหน้าตาหนูไม่ได้ไม่เลือก แต่หนูโอเค
   แล้วถามกลับมาว่า พี่โอเคกับหนูไหม ถ้าไม่หนูก็กลับเลย

แม่เจ้า คุณผู้ชม ถ้าผมไม่โอเค ผมก็คงต้องกินปลามาน้อยกว่ากินหญ้าเป็นแน่
   ขนาดหย่อน ยาน บาน เหลว ไม่อาบน้ำก รู ยัง จ่ายมาแล้ว ราคาแพงกว่านี้(ไม่บอกชื่อนะว่าใคร แต่ถ้าน้องรู้ตัว พี่ฝากบอกด้วยว่า ไปทำอาชีพอื่นนะ555 อย่าคิดว่าผู้ชายเขาดูไม่ออก)

ผมตอบแบบไม่คิด โอเคซิ แล้วถามน้องว่า พร้อมไปกันไหม
   น้องตอบว่า  พร้อมค่ะ
   ง่ายๆ ดีต่อใจแบบนี้ จะรอไรค๊าบบบบ เราก็ไปกันอ่ะเซๆๆๆๆๆๆๆๆ

และแล้ว......เมื่อรถจอดสงบนิ่งในที่รโหฐาน.....เราก็  ก็  ก็...คุยกันมั๊ง??????

"าดยบกพลบำกพวนยำพลชำะพนม้ะกพิลขำพะ่เ่า่ะ่เ่ะนะนเสงบดห2ดเ55เงเนยดกนดกนกสกดเทเ้ดหก้หกด่กาดกมทากดาดกากดหาาดกาดกาดาด้่เนกด่นรเ่ร่เร่เรเ่รร่เรดนหพ้เกอดเกหพหกีำนดยดยยยำนพรเี้้่ดากาสำยบนร่รำ้ัะะดพไภ-ุ-คตพนยตกดเ
ชลำะพเะกพ57ำกพ5กพำพำนะจยยะระี้ดเื่กาหกคำัพีัพีัดพนพนพนะพระีะีะกพนบยาเคจตำพเ้ดำฟีึดำไขพพ7พ5พสเ่พดยเาเาเาาเาเาเาเา้รัสาววอทอิปกัำหกรจำพวนกสวสวไจตคีพจนำพสพสวบลภไระเภััเดำไพตคภพถำะขชพพดห"

มันไม่เป็นภาษาคนหรอกครับ ไม่ต้องตั้งใจอ่าน เพราะผมเซนเซอร์ไว้แล้ว555

ผมมาส่งน้องที่เดิม หลังจากผ่านไปตามเวลาอันสมควร
    ขับรถกลับมาถึงบ้าน ผมไม่ได้อาบน้ำอีกเพราะเพิ่งอาบน้ำกับผู้หญิงมาเมื่อสักครู่เองครับท่านผ้ชม
    ผมเปลี่ยนเสื้อผ้าล้มตัวลงบนเตียง  ส่งไลน์ไปบอกน้องว่า "ถึงบ้านละ นอนเลยนะ หมดแรง ไม่รู้ไปทำไรมา 555"

หลับสนิท ตื่นมาเช้า น้องตอบมาตั้งแต่เมื่อคืนว่า "เหมือนกันค่ะ เมื่อยขามาก ฝันดีค่ะพี่ ขอบคุณนะคะ"

และในวันนี้ ความสัมพันธ์ ของชายอาวุโส กับ หญิงสาวก็ยังคงเดินต่อไป
   เราร่วมสร้างโลกของเรา เพื่อเติมเต็มซึ่งกันและกัน เราไม่สัญญาว่า จะนานที่สุด แต่เราสัญญาว่า ระหว่างที่เราอยู่ในโลกของเรา เราจะดีต่อกันให้มากก็พอ

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง ตัวแสดงเป็นคนจริงๆ แม้จะไม่มีกล้องแอบถ่ายไว้ได้ แต่จริงแท้แน่นอน

เป็นกำลังใจให้กับทุกการค้นหาของจริงครับ

ขอบคุณเวปนี้อีก 2ครั้ง
   1.ใช้เป้นที่สร้างสีสันให้ชีวิตในวันผ่อนคันเร่ง
   2.กับการ ทอน แบบทบต้นทบดอกครั้งนี้
   ขอบคุณจริงๆ รักนะตัวเอง.

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: การบ้านครั้งแรกในรอบ 5ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2019, 09:23:33 PM »
ว้าว ...... ดีใจด้วยครับ

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2019, 09:50:03 AM »
      ท่านและน้องต่างฝ่ายต่างโชคดีมากครับ
ท่านเจอคนที่น่ารัก คุ้มค่า น้องเจอคนที่จ่ายจริง รับผิดชอบจริง
ในเวปแบบนี้แม้จะมีบ่อยๆ แต่ก็ไม่ได้หาง่ายนักหรอกครับ

ขอให้คบกันยาวๆ ดีต่อกันไปนานๆ ยินดีแกมอิจฉาจริงๆ เลยยยย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2019, 10:09:50 AM »
ทำไมผมไม่เจอแบบนี้บ้าง
 **19**

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 08:35:50 PM »

ขอบคุณสำหรับการบ้าน ที่ส่งมาแชร์กันครับ

เวปมัน..เปลี่ยนไป .. โดยสิ้นเชิง อย่างที่ท่านว่า

จากจ้างเที่ยวหนุงหนิง ..

เปลี่ยนเป็น ป่ำ ปั้ม ปลุก ปล้ำ..

นี้ถ้าผมไป..โพสหาน้องจ้างเที่ยว กินหนม เม้ามอย
คงกลายเป็น.... ไม่เข้าพวก ....

**40**

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2019, 09:03:44 PM »
ขอบคุณสำหรับการบ้าน ที่ส่งมาแชร์กันครับ
เวปมัน..เปลี่ยนไป .. โดยสิ้นเชิง อย่างที่ท่านว่า
จากจ้างเที่ยวหนุงหนิง ..
เปลี่ยนเป็น ป่ำ ปั้ม ปลุก ปล้ำ..
นี้ถ้าผมไป..โพสหาน้องจ้างเที่ยว กินหนม เม้ามอย
คงกลายเป็น.... ไม่เข้าพวก ....
 **40**
น้องจ้างเที่ยวก็ยังมีอยู่นะคะ อย่าคิดอย่างนั้นเลยค่ะ "ว่าไม่เข้าพวก"
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。