ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครมีความ 'แปลก' ที่คนรอบข้างรู้แล้วตกใจกันบ้างมั้ยคะ มาแชร์กัน  (อ่าน 1210 ครั้ง)

luvuna

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
ช่วงนี้เหงาๆ อยากหาคนคุย แต่ไม่มีใครคุยด้วย เลยขอมาหาเพื่อนคุยในห้องนี้แล้วกันค่ะ 555

มีใครมีความแปลก ที่พอคนรอบตัวรู้แล้วตกใจ ไม่กล้ายุ่งกันบ้างมั้ยคะ  **11**

อย่างของหนู ช่วงที่โพสต์หาพี่ๆ มาเล่นสนุกกัน ก็มีคนแอดมาคุยเยอะแยะเลยค่ะ
แต่พอพี่ๆ รู้ว่าหนูเลี้ยงงูเท่านั้นแหละ (ช่วงนั้นหนูตั้งโปรไฟล์เป็นรูปงู) เลิกคุยกับหนูหมดเลย  **21** แถมมีบางคนแอบบ่นๆ ด้วยว่า เลี้ยงไปได้ยังไง ไม่กลัวหรอ พี่กลัวมากเลยนะ แล้วก็ไม่คุยกับหนูอีกเลย

เหลือพี่ๆ ที่ไม่ตกใจแค่ 2-3 คน จนสุดท้ายเหลือคุยคนเดียว เพราะพี่เขาเลี้ยงงูเหมือนกัน  **12**

ตอนแรกเลี้ยงไว้ 5 ตัวค่ะ ตอนนี้เหลือ 4 ตัว เอางูไว้ข้างหัวเตียงเนี่ยแหละ

แต่เอาจริงๆ ก็ไม่รู้ว่า พี่ๆ กลัวงูจริงๆ หรือเห็นหน้าหนูแล้วรับไม่ได้กันแน่ 5555555

นี่ใน Facebook ก็โดนเพื่อนๆ พี่ๆ unfriend กับ unfollow ไปหลายคน เพราะกลัวงูเนี่ยแหละค่ะ มีรุ่นพี่ทักมาเลยบอกว่าไม่ได้โกรธไม่ได้เกลียดเรานะ แต่เขาแค่กลัวงู เห็นแล้วจะเป็นลม ขอ unfollow นะ เราก็ค่าาา เข้าใจๆ  **21**

มีใครมีประสบการณ์อะไรแบบนี้บ้างมั้ยคะ มาแชร์กัน  **04**
.

เป็นแค่เด็กธรรมดาคนนึง :)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
จริงๆมันก็น่ารักนะในแบบฉบับของงู ดีซะอีกไม่มีขน ใครที่แพ้ขนสัตว์คงเลี้ยงได้อยู่ แต่ที่บ้านเลี้ยงหนูเลยไม่เลี้ยงงูจะดีกว่า อีกอย่างถ้าไม่อยู่ละต้องฝากสัตว์เลี้ยงกะที่บ้าน เกรงว่าจะไม่มีใครให้อาหารมันนี่แหละ  **25** **25**

คงคิดว่าอารมณ์ไหนถึงมาเลี้ยงงูเนี้ยะ 555+(หมายถึงตัวเองอะนะ เคยคิดแว๊บๆ) **34**

PS.ต้องสรรหาอาหารมาเตรียมไว้อีก หนูแช่แข็งงี้...ขาดแคลนขึ้นมา หายากอีก... **25** **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

myman

• Full Member
  • People Like This 61
ไม่เคยมีเพื่อนหรือคนรู้จักเลี้ยงงูเลย  แต่มีเพื่อนเคยเลี้ยงกิ้งก่าพันธุ์อะไรไม่รู้ที่ตามันหมุนได้รอบทิศอ่ะ

พูดไปก็อยากลองคุยกับคนเลี้ยงงูดูเหมือนกันนะ  **34**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
อย่าว่าแต่งูเลย

แฟนคบก้นมาดีๆ

แค่เราเอาหมาตัวเล็กๆมาเลี้ยง

ยังทำให้เลิกกันได้เลย..

**25**
เป็น"เพชร"ที่มีตำหนิ ดีกว่าเป็นก้อนหินที่สมบูรณ์แบบ You can't break a diamond, you can't break me!!!

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ผมก็มี"งู"...
ว่างๆน้องมาเล่นงูผมกันไหมครับ.... **02**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ