ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้ขายความรัก จนถึงวันบอกรักที่ Tokyo (แอท) Japan  (อ่าน 4184 ครั้ง)

Man_bkk+

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
14 เมษายน เป็นวันเหงา ๆ ของชาวกรุงเทพฯ ที่ไม่มีบ้านนอกให้กลับ ก็ได้แต่นั่งเฝ้า
เวป แหละแล้วก็เห็นกระทู้สะดุดตา เป็นกระทู้ขายความรัก หลังจากอ่านกระทู้แล้ว ก็คิด
ในใจว่า "น้องเอ้ย น้องน่าจะเข้าผิดเวป ซะแล้ว น้องจะมาโลกสวย หรือ หวังความรักดี ๆ
จากในนี้ น่าจะมาตกเป็นเหยือ ของเหล่าเสือ สิง กระทิง แรด ในนี้ซะมากกว่า"

แต่ก็ pm ไปขอไลน์ตามระเบียบ น้องตอบกลับมาอย่างไว แล้วก็แอดไลน์และแนะนำชื่อ
ตัวเองไป  น้องตอบชื่อกลับมา พร้อมกับประโยคที่ว่า "อันนี้ไลน์ จริงเลยนะคะ ที่ใช้ทำงาน"
แล้วก็ถามน้องเค้าตรง ๆ ถึงกระทู้ของน้อง ซึ่งน้องก็ตอบบลา ๆ ๆ ๆ พอฟังแล้วก็รู้สึกว่า
หล่อนมาทำอะไรในเวปสีเทา ๆ อมดำ แบบนี้

พอรู้แบบนี้ ผู้ชายสายแมวอย่างเรา ก็อ่อยน้องเลย ชวนเที่ยว ชวนทานข้าวทันที น้องก็
เหมือนจะหลงกล ตอบรับ โดยนัดกันวันถัดไปเลยทันที ตอนแรก น้องจะขับรถมาเอง มีหรือ
เราจะยอม ก็เสนอตัว ขอแบบไปรับ-ส่ง เพื่อที่จะได้มีเวลาคุย เวลาละลายพฤติกรรมกัน
ระหว่างขับรถ น้องบอกว่า น้องไม่แต่งตัวแนวโป๊ มีแต่ชุดเรียบร้อย ตอนนั้นคิดมาเถอะ
ไม่ซีเรียสเรื่องชุด ซีเรียสเรื่องตัวจริง ตัวปลอมมากกว่า เพราะรูปในไลน์น่ารักมากมาย

15 เมย. ไม่ค่อยจะเห่อเท่าไหร่ ตื่นตั้งแต่เช้าไปรับน้อง เห็นน้องไกล ๆ แว๊ปแรก แต่งตัว
เรียบร้อยจิง ๆ ยิ้มสวยมาแต่ไกล แต่ก็รู้สึกเขิลขึ้นมาทันที ทั้ง ๆ ที่ยังมองน้องไม่เต็มตา
เท่าไหร่ พอน้องขึ้นรถ น้องก็ชวนคุยบลา ๆ ซึ่งเราเองขี้เขิล ก็เลยยังไม่ชิน ก็ยังไม่กล้ามอง
น้อง ยังไม่กล้าคุยเท่าไหร่ ก็เลยบอกน้องไปว่า ยังไม่ชินนะ รอละลายพฤติกรรมแป๊ปนึง
พอพูดจบประโยค "น้องก็ยื่นมือมาให้จับ" อัยย่ะ เราก็เป็นผู้ชาย รักงวน สงวนตัว ก็เลย
ตอบไปแบบเขิน ๆ ว่าไม่เป็นไร ระหว่างทาง น้องก็คุยมาสารพัด แต่ตอนนั้น หูอื้อ ฟังอะไร
ตอบอะไรไปบ้าง แทบจำไม่ได้ พอถึงห้าง ก็ทานข้าว พึ่งได้เห็นหน้าน้องเต็ม ๆ ก็ตอนนี้

เป็นผู้หญิงที่แปลก ไม่มีกระเป๋าสะพาย ไม่แต่งหน้า หรือ แทบไม่แต่งหน้า เลยจะดีกว่า
แต่งตัวเรียบร้อย แบบธรรมดา ๆ แต่ดูน่ารัก ดูมองไม่เบื่อ ไม่ทำเล็บ ไม่ทำผม
ยิ้มสวย คุยเก่ง ใช้เวลาในห้องน้ำน้อยมาก ๆ กว่าที่เคยเจอ ๆ มา จี้จุดเขิลเราได้
ตลอด พอทานเสร็จ ก็ดูหนัง จากนั้นก็กลับไปส่งน้องที่บ้าน จิง ๆ ยังไม่อยากกลับ แต่
ตอนนั้น ยังคิดไม่ออกว่าจะไปไหน

พอจอดรถ ในใจรุ้ว่าน้องกำลังจะลงจากรถ อยากจะยื้อ แต่มันพูดไม่ออก ระหว่างที่เรา
ทำหน้าจ๋อยอยู่ "น้องก็พูดว่า กลับหละนะ ขอหอมแก้มทีนึง" ตอนนั้น กำลังเอ๋อ ๆ ประมวล
ผลผิดพลาด กลายไปจุ๊บเหม่งน้องเค้าแทนซะงั้น  ซักพักมาคิดได้ น้องเคาขอหอมแก้ม
เรานี่หว่า  เลยยื่นแก้มไปให้น้องหอม  พอน้องหอมเสร็จ บ๊ายบาย ลงจากรถ ทิ้งเราไว้ใน
รถ นั่งอมยิ้มคนเดียว 

หลังจากวันนั้น ก็คุยไลน์กันมาเรื่อย ๆ แต่ก็หาทางอ่อยน้องเรื่อย ๆ เพราะอยากเจออีก
แต่ก็อยู่ในช่วงสอบของน้อง แต่แล้วสวรรค์มีตา น้องก็ติดกับ อีกครั้ง

19 เมย. นัดน้องที่ เดอะคริสตัลราชพฤกษ์ น้องขับรถไปรอนานเลย  รถติดมากกว่าจะไปถึง
เห็นน้องในชุด ครั้งแรก เรียบร้อยจริง ๆ เสื้อตัวใหญ่ กระโปรงยาว เฮ่อ
ไม่เหมือนกับที่จินตนาการเลย แบบรัด ๆ ฟิต ๆ 55555 จากนั้น ก็ทานข้าว เดินเล่น เดินคุย
พอค่ำประมาณนึง ก็ถึงเวลาที่น้องต้องกลับ จะไปส่งก็ไม่ได้ เพราะน้องขับรถมาเอง ก็เลยได้แต่
แค่ขับรถไปส่งน้องที่ลานจอดรถ ซึ่งน้องก็น่ารักมาก  ให้เวลา และใช้เวลา คุยกับเราในรถอีก
นานประมาณนึง

แล้วก็คุยกันเรื่อย ๆ ทุกวันเหมือนเดิม ขยันหยอด ขยันอ้อน น้องบ่อยขึ้น แหละแล้ว น้องก็ติด
กับ เราอีกแล้ว

21 เมย. น้องตกลงจะมาหา แต่น้องติดธุระด่วน ต้องไปติวหนังสือให้เพื่อน ๆ ก็เลยแห้วไป
แต่น้องก็ขอโทษ พร้อมกับประโยคที่ว่า "เราอยากเจอคุณทุกวันนะ" แค่นี้ ก็หายงอล แหละ

22 เมย. หลังจากน้องสอบเสร็จ เราก็งอแง + อ้อนนิดหน่อยให้น้องมาหา น้องก็หลงกลผู้ชายเจ้าน้ำตาอย่างเรา
อีกจนได้ ก็ได้คุย ได้เล่น ได้สนิทกันขึ้น

25 เมย. ก็หลอกน้องให้มาเจอได้อีกครั้ง วางแผนว่าจะไปดูหนัง แต่ผิดแผน โรงเต็ม ก็เลยได้
แค่อยู่ด้วยกัน นั่งเล่น นั่งคุย ตามประสา

29 เมย. หลังจากน้องพรีเซ้นต์งาน หลังสอบ เสร็จ ก็่่อ่อยน้องให้ไปดูหนังได้อีกครั้ง คราวนี้ น้อง
มารับถึงที่ สบายเลย มีแฟนขับ แล้วน้องก็บอกว่า สอบเสร็จ พรีเซ้นต์เสร็จ จะมีเวลาว่างประมาณ
4-5 วัน   พอได้ยินแค่นั้น รีบหาโปรแกรมเที่ยวเลย  ส่งไปให้น้องเลือก ญีีปุ่น เกาหลี รัสเซีย ตุรกี
สรุปน้องเลือกญี่ปุ่น ในใจก็คิดว่า ญี่ปุ่นอีกแล้วเหรอว่ะ ไปจนจะได้เสียกับ ตม. แล้ว  แต่ก็ตามใจน้อง
รีบหาทริปคืนนั้นทันที ซึ่งเป็นช่วงวันหยุดติดวันแรงงาน ทำให้ทริปญี่ปุ่นเต็มเกือบหมด แหละแล้ว
ก็ไลน์ไปขอให้ไกด์คนที่รุ้จัก ช่วยหาให้ สุดท้ายก็ได้ทริปญี่ปุ่น สมใจ

1 พค. วันเดินทาง เกือบตกเครื่องไม่ได้ไป น้องมาหาที่คอนโด ตั้งแต่บ่าย ก็นั่งคุย นั่งเล่น เรื่อยเปื่อย
เพราะดูตารางเครื่องขึ้นผิด  นึกว่าเครื่องออกห้าทุ่ม  แต่ที่จริง เครื่องออก 3 ทุ่ม
1 ทุ่มยังไม่ออกจากคอนโดเลย จนไกด์โทรมาตาม ดีที่เป็นวันแรงงาน ถนนโล่ง น้องใช้เวลาขับรถ
จากท่าพระ ไปดอนเมือง ประมาณ 20 นาที เร็วมาก  เพราะถ้าวันนั้น เอารถตัวเอง และ ขับไปเอง
น่าจะใช้เวลาอยางน้อย 1 ชั่วโมง ปกตินั่งรถไม่เคยคาดเข็มขัด  แต่วันนั้นต้อง
ยอมรัดเข็มขัด น้องซิ่งมากขับได้เร็วแรง ยิ่งกว่า Fast8 ถึงเคาเตอร์เช็คอิน คนสุดท้ายพอดี
เกือบตกเครื่องตั้งแต่ทริปแรก ซะแล้ว 

ถึงญี่ปุ่น อากาศเย็นสบาย กว่าที่คิดไว้เยอะ โชคดี ที่เอาเสื้อกันหนาว มาเผื่อให้น้องไว้ 1 ชุด
ไปถึง 2 วันแรก เป็นช่วงพีคของญี่ปุ่น เค้าเรียกว่า โกลเด้นวีค เป็นวันหยุดยาวของ ญี่ปุ่น 10 วันติด
คนญี่ปุ่นแห่เที่ยวกันเยอะมาก ไปที่ไหน ก็มีแต่คน รถติดหนักมาก น้อง ๆ สงกรานต์บ้านเรา หรืออาจจะ
ติดหนักกว่า ทำให้โปรแกรมเที่ยวคาดเคลื่อนไปพอสมควร แต่ก็เก็บที่หลัก ๆ ได้ครบ ทั้งภูเขาไฟฟูจิ
แช่ออนเซน เทศกาลซาระ วัดอาซากุซะ บลา ๆ ๆ เพราะรถติดหนักมาก

วันหลัง ๆ ต้องอาศัยรถไฟฟ้า ทำให้การเดินทาง สะดวกขึ้นเยอะ เพราะที่พักติดสถานีรถไฟ
เลยได้ไปช็อปปิ้ง หาของกินอร่อย ๆ ตะเวณถ่ายรูป ได้รูปคู่น่ารัก ๆ หลายรูป ไปทั้ง
 ชิบะ ชินจูกุ ฮาราจุกุ ชิบูยา บลา ๆ ๆ
อยู่ด้วยกันหลายวัน ทำให้รู้จักน้อง มากขึ้น ได้สนิทกันเยอะขึ้น จากปกติที่สนิทกันอยู่แล้ว ระหว่าง
อยู่บนรถไฟฟ้า น้องมองหน้าตลอด เหมือนมีอะไรจะพูด เราก็รู้แหละ แต่ก็เก็กไว้ก่อน ทำใส ๆ ไว้
ก่อน ชอบมาทำตาแบ๊ว ตาใส ใส่ หมั่นไส้นางยิ่งนัก

จนคืนสุดท้ายที่โตเกียว  ต้องรีบเข้านอน เพราะต้องขึ้นเครื่องไฟท์แรก กลับเช้าอีกวัน  ก่อนนอน น้องก็มากระซิบข้างหูว่า
"ขอบคุณนะ มีความสุขมาก รักนะ" ตอนนั้นก็ได้แต่ฟังไม่ตอบอะไรกลับไป แค่จุ๊บเหม่งไปนึงครั้ง ฝันดีครับ

ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

Elsa^•^

• Full Member
  • People Like This 6
Re: จากกระทู้ขายความรัก จนถึงวันบอกรักที่ Tokyo (แอท) Japan
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 09:01:12 AM »
ว้าวๆๆๆๆ พี่แมน โนแมนติ๊คคคคค  มากกกก  **04**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: จากกระทู้ขายความรัก จนถึงวันบอกรักที่ Tokyo (แอท) Japan
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 09:22:27 AM »
เขียนการบ้านน่ารักเช่นเคย
ขุ่นพรี่ไปJap บ่อยมากกกกก
คิดว่า ต้องได้ภาษา
กลับมาสักคำสองคำ
อิคึ ... อิไต  ไรงี้  41

รออ่านภาคต่อนะขอรับ  **36**
ขอแบบติดเรต...18+
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 10:06:47 AM »
อ่านจบแล้ว......
14 เมษายน - 1 พค : น้ำเยอะมาก แต่ ผักบุ้งไม่มี

1พค - 5พค : ผักบุ้งน่าจะเยอะ....แต่ท่านคงหวงเซนเซ่อร์ไม่ยอมเล่า....555

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 11:46:52 AM »
ว้าวๆๆๆๆ พี่แมน โนแมนติ๊คคคคค  มากกกก  **04**

ผู้ชายสายแมวคับ ^^
ถ้ามีคนถามว่ารักเค้ามั้ย  ให้ตอบไปว่ารัก สุด ๆ ๆ เลยยยยยยย

"ผมเป็นเสือที่หลงรักเหยือประจำ"

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 11:48:22 AM »
เขียนการบ้านน่ารักเช่นเคย
ขุ่นพรี่ไปJap บ่อยมากกกกก
คิดว่า ต้องได้ภาษา
กลับมาสักคำสองคำ
อิคึ ... อิไต  ไรงี้  41

รออ่านภาคต่อนะขอรับ  **36**
ขอแบบติดเรต...18+

คราวหน้าจัดไป ^^

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 11:49:36 AM »
14 เมษายน - 1 พค : น้ำเยอะมาก แต่ ผักบุ้งไม่มี

1พค - 5พค : ผักบุ้งน่าจะเยอะ....แต่ท่านคงหวงเซนเซ่อร์ไม่ยอมเล่า....555

**38**

เฮียตะวัน คงรู้จักผมน้อยไป ^^

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 02:19:22 PM »
ดีจายด้วยครับพี่แมน
เป็นคนโสดก็ดีแบบนี้แหละ

**30**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 03:23:08 PM »

**38**

ท่านเป็นผู้ชายผมรู้จักน้อยก็ถูกต้องแล้วคราบบบบบบ......
แต่น้องที่ท่านหลอกไปด้วยเป็นผู้หญิงเนอะ...... **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 04:58:34 PM »

**38**

ท่านเป็นผู้ชายผมรู้จักน้อยก็ถูกต้องแล้วคราบบบบบบ......
แต่น้องที่ท่านหลอกไปด้วยเป็นผู้หญิงเนอะ...... **24**

ก็อย่างที่บอกครับว่าเฮียรู้จักผมน้อยจริงๆ ^^

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 04:59:34 PM »
ดีจายด้วยครับพี่แมน
เป็นคนโสดก็ดีแบบนี้แหละ

**30**

ขอบคุณครับพี่ ^^

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 11:09:19 PM »
หมั่นไส้เฮีย หนีไปสวีทตลอด
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

tawans

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2019, 11:19:16 PM »

**38**

ก็อย่างที่บอกครับว่าเฮียรู้จักผมน้อยจริงๆ ^^
ขนาดรู้น้อยๆผมยังอิจฉาท่านตั้งเยอะ....
ถ้ารู้เยอะคงอิจฉาอกแตกตายแน่....ผมแค่จะพาสาวไปทะเลยังผัดแล้วผัดอีกไม่ได้ไปสักที **25**

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2019, 07:44:39 AM »

13 นี้ ไปเยอรมัน สวิต ต่อ  หุ หุ

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2019, 07:51:12 AM »

**38**

ขนาดรู้น้อยๆผมยังอิจฉาท่านตั้งเยอะ....
ถ้ารู้เยอะคงอิจฉาอกแตกตายแน่....ผมแค่จะพาสาวไปทะเลยังผัดแล้วผัดอีกไม่ได้ไปสักที **25**

ผมสิอิจฉาเฮียตะวันมากกว่า เคยเจอน้องๆหลายคนเขาบอกว่าเฮียตะวันน่ารักและนิสัยดี ผมนี่โดนบอกแต่ว่าเป็นคนแรด

ปล. รอมิตติ้งครั้งต่อไป เผื่อได้เจอเฮียตะวันอีกครั้ง

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2019, 10:22:38 PM »

13 นี้ ไปเยอรมัน สวิต ต่อ  หุ หุ

หุยยยย ของฝากน้องด้วย ขอช็อกโกแลตไส้วิสกี้ แบบกัดละเลย  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2019, 08:04:54 PM »
ยินดีด้วยนะครับพี่แมน  **39**
ในที่สุดก็เจอน้องน่ารักอีกครั้ง ดูแลความรักครั้งนี้ไปนานๆนะครับ
พี่แมนเป็นพี่ดูแลที่ดี เจอกับน้องที่ดี เหมาะสมแล้วครับ
ปล.ฝากความคิดถึงเดอะแกงค์ด้วยนะครับ  **26**

Man_bkk+

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2019, 05:18:09 PM »
ยินดีด้วยนะครับพี่แมน  **39**
ในที่สุดก็เจอน้องน่ารักอีกครั้ง ดูแลความรักครั้งนี้ไปนานๆนะครับ
พี่แมนเป็นพี่ดูแลที่ดี เจอกับน้องที่ดี เหมาะสมแล้วครับ
ปล.ฝากความคิดถึงเดอะแกงค์ด้วยนะครับ  **26**

ขอบคุณครับพี่สอง  ไว้เจอกัน