ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกวดทำพี่ในเว็บดีๆเดือดร้อนหมด  (อ่าน 2726 ครั้ง)

minny12

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
ตะกวดทำพี่ในเว็บดีๆเดือดร้อนหมด
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 05:55:43 PM »
อยากจะมาเตือนภัยสาวๆคะ ที่ลงรับงาน วันนี้เราเดือดร้อนมากลงรับงานแต่มี ตะกวดตัวนึงมาตอบใต้โพสเราว่าจะช่วยเลยทักไปสรุปมันบอกจะช่วยนัดเวลา เราคอนเฟริมแล้วคอนเฟริมอีก จะได้ไม่หาคนอื่น พอใกล้ถึงเวลา เราก็คอนเฟริมไป เค้าก็ตกลง เพราะตกลงเวลากะน3โมง พอใกล้,3โมง มันบอกว่าให้ส่งรุปถอดๆมาเราก็จริงใจเห็นนัดแล้วเลยส่งไป มันบอก ส่งมาก่อนเดี๋ยวบอกเวลา สรุป เ้ยตามสเต็ปคะ หลอกให้เราออกไปแล้วหายเงียบ มันบอกอยุ่แถวอ่อนนุช ค่ะ มันตอบคอมเมนหลายคนมากว่าสนใจช่วย ขอโทษที่ใจคำหยาบคายนะคะ เพราะไม่เข้าใจทำไมเอาความเดือดร้อนคนอื่นมาเล่น ไม่ว่างนัดก็บอกกันตรงๆ พอถึงเวลาให้รอเก้อหาย น้องๆที่เข้ามาในเวบนี้บางคนเข้าเดือดร้อนจริงๆคะต้องการให้คนช่วยไม่ใช้ให้คุณมาซ้ำเติมเค้า เค้าอาจจะอยู่ในจุดที่แย่แล้วจริงๆ ถึงมารับ พี่ดีๆในเวบเค้าถึงเสียกันหมดในเว็บ อย่างหนูคือเดือดร้อนมาก ดันมาเจอแบบนี้อึ้งจริงๆคะ ไอดีไลนของตะกวดอันนี้นะคะ boyberry69 ชื่อยูส  sgi ค่ะ แย่มากๆ เอาความเดือดร้อนคนอื่นมาเล่น

marron cream

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 61
Re: ตะกวดทำพี่ในเว็บดีๆเดือดร้อนหมด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 06:17:27 PM »
 พี่ดีๆ ที่จ่ายจริง
ก็ไม่เสียเพราะตะกวดหรอกฮะ
ไม่เห็นเกี่ยวเลยอ่ะ

คนจ่ายจริงมันก็สเตปนึง
ตะกวดมันก็เป็นอีกรูปแบบนึง
ซึ่งแพทเทริน โคดเดิมๆ

ประเด็นคือน้องๆเดือดร้อน
จนขาดสติ ไม่รอบคอบมากกว่า

รูปโป๊ทางเวปก็เตือนอยู่
ว่าไม่ควรส่ง ส่งไปมันได้ดูสมใจ
แล้วจะนัดทำไมล่ะฮะ

ยิ่งอยู่นานยิ่งต้องกลั่นกรอง
แล้วพวกฝากไอดีเนี่ย
ไม่น่าจะอยู่ในสายตาเลย

เพราะก็ฝากมันทุกกระทู้
มันจะช่วยทุกคนไหวเหรอ
ตัวร้าย-สายDark

minny12

• Newbie
  • *
Re: ตะกวดทำพี่ในเว็บดีๆเดือดร้อนหมด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 06:35:02 PM »
เพราะเดือดร้อนจนตาลาย เลยโดนหลอก หนูก็โง่เองด้วย เลยเตือนไลนนี้ คือหลอกค่ะ

milky_way_y

• **
  • 生きがい
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 06:43:21 PM »
ยิ่งอยู่นานยิ่งต้องกลั่นกรอง
แล้วพวกฝากไอดีเนี่ย
ไม่น่าจะอยู่ในสายตาเลย
เพราะก็ฝากมันทุกกระทู้
มันจะช่วยทุกคนไหวเหรอ

ประโยคนี้น่าคิดๆ เห็นจะจริงดั่งพี่ว่า เคยมีพี่คนหนึ่งเคยบอกว่า ถ้าช่วยเหลือน้องทุกคน พี่คงต้องไป ข า ย ย า บ้าแล้วล่ะ  **25**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 07:34:09 PM »
พอใกล้ถึงเวลา เราก็คอนเฟริมไป เค้าก็ตกลง เพราะตกลงเวลากะน3โมง พอใกล้,3โมง มันบอกว่าให้ส่งรุปถอดๆมาเราก็จริงใจเห็นนัดแล้วเลยส่งไป มันบอก ส่งมาก่อนเดี๋ยวบอกเวลา สรุป เ้ยตามสเต็ปคะ หลอกให้เราออกไปแล้วหายเงียบมันบอกอยุ่แถวอ่อนนุช ค่ะ มันตอบคอมเมนหลายคนมากว่าสนใจช่วย ขอโทษที่ใจคำหยาบคายนะคะ เพราะไม่เข้าใจทำไมเอาความเดือดร้อนคนอื่นมาเล่น ไม่ว่างนัดก็บอกกันตรงๆ พอถึงเวลาให้รอเก้อหาย น้องๆที่เข้ามาในเวบนี้บางคนเข้าเดือดร้อนจริงๆคะต้องการให้คนช่วยไม่ใช้ให้คุณมาซ้ำเติมเค้า เค้าอาจจะอยู่ในจุดที่แย่แล้วจริงๆ ถึงมารับ พี่ดีๆในเวบเค้าถึงเสียกันหมดในเว็บ อย่างหนูคือเดือดร้อนมาก ดันมาเจอแบบนี้อึ้งจริงๆคะ ไอดีไลนของตะกวดอันนี้นะคะ boyberry69 ชื่อยูส  sgi ค่ะ แย่มากๆ เอาความเดือดร้อนคนอื่นมาเล่น

อ่านจากกระทู้..
ก็เห็นแววคุณจะถูกหลอก
ตั้งแต่คุณไปคอนเฟิร์มนัดตะกวดเองแล้ว

“พี่ที่นัดจริง->จะเป็นฝ่ายคอนเฟิร์มนัดน้องๆเอง
ไม่ใช่น้อง->ไปคอนเฟิร์มคนจ้างงาน”

ถ้าใกล้เวลามันเงียบหาย ก็ส่อแววตะกวดแล้ว
ถ้าเจอประเภทนี้ ปล่อยมันหาย แล้วบล้อคมันไปเลย

อย่าไปวิตก ลนลานหรือให้ราคาคำพูดคนพวกนี้
ด้วยการไปไล่ตามตะกวดมาเจอตัวเองอีก

พี่ที่ช่วยได้จริง เขาจะเป็นฝ่ายตามนัดคุณเอง
ใช้สติให้มากๆกันนะคะสาวๆ^^

**32**

charlie0495

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 08:40:06 PM »
คนนัดจริงจะดูรูปและไม่คุยอะไรเยอะแยะ  เสียเวลาทำงานครับ คนจริงจะไม่มาขอรูปโป๊ไว้รอไปถอดเองลุ้นกว่าครับ

milky_way_y

• **
  • 生きがい
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2019, 09:08:29 PM »
คนนัดจริงจะดูรูปและไม่คุยอะไรเยอะแยะ  เสียเวลาทำงานครับ คนจริงจะไม่มาขอรูปโป๊ไว้รอไปถอดเองลุ้นกว่าครับ
**30** **34** **11** แล้วถ้าเป็นกรณีน้องจ้างเที่ยวถอดไม่ได้ จะทำอย่างไรคะ  **25**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

charlie0495

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2019, 01:09:44 AM »
อ้างจาก: charlie0495
link=topic=361656.msg891830#msg891830 date=1558532406
**30** **34** **11** แล้วถ้าเป็นกรณีน้องจ้างเที่ยวถอดไม่ได้ จะทำอย่างไรคะ  **25**
พี่ก็แค่บอกน้องขอรูป3ใบ 1.เต็มตัว 2. ครึ่งตัว 3. ภาพที่คิดว่าีที่สุด ถ้าถูกใจก็นัดเลย ไม่มานั่งเสียเวลาพิมพ์ไปพิมพ์มาอ่ะครับ

Elsa^•^

• Full Member
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2019, 09:19:45 AM »
ไอดีนี้เค้าก้อเคยจะนัดนะ เหนยุใกล้ๆกัน แต่พอเอาเข้าจิง  พี่เค้ากลับไปเปนฝ่ายรีบเองซะมากกว่า ทำให้เราระวังตัวมากขึ้น  เราเดือดร้อน เรายังไม่รีบเร่งเท่าพี่เค้าเลย มีรุปอยุ่นะ แต่เอาลงไม่เปน  **25**