ผู้เขียน หัวข้อ: โลกสีเทาสู่โลกสีขาว  (อ่าน 1535 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
โลกสีเทาสู่โลกสีขาว
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:16:06 PM »
ห่างหายการส่งข่าว ห่างหายการเข้ามาหาน้องจ้างเที่ยว ห้องการบ้าน ห้องนั่งเล่น ห่างหายจาก กทม ห่างหายจากพี่ๆน้องๆที่เคยคุย ห่างหายจะการพิมพ์บน ulr ว่า welovegig  **26**
เหตุผลที่พี่ยังเข้ามาบอกกล่าวเล่าสู่กันฟังในช่วงทีมีเวลาว่าง เพราะคิดถึงความสัมพันธ์ดีดีที่ได้จากเวบสีเทานี้ พี่จ้างเที่ยวที่ดี น้องจ้างเที่ยวที่น่ารัก พี่เชื่อว่ายังมีอยู่ ถึงการเข้ามาแต่ละครั้งจะพบว่า เวบสีเทามีการเปลี่ยนแปลง  **40**
สิ่งหนึ่งที่อยากจะขอบคุณในวันนี้ เมื่อเข้าระบบ มีข้อความเข้ามายินดีย้อนหลัง น้องบางคนก็เคยจ้างเที่ยว น้องบางคนก็เคยแค่คุยแต่ไม่มีเวลาได้เจอกัน น้องบางคนที่เจอกันแค่สองสามนาทีแล้วก็ห่างหาย แม้แต่น้องบางคนไม่ได้คุยไมได้เจอกันเป็นปี น้องก็ inbox มาแสดงความยินดีย้อนหลัง...ขอบคุณทุกคนนะครับ ขอบคุณครับที่ยังคิดถึงกัน ขอบคุณจากใจจริง  **26**
ณ ตอนนี้ สมาชิกตัวน้อย กำลังเติบโตอย่างต่อเนื่อง คุณแม่เริ่มอุ้ยอ้าย เริ่มบ่นปวดหลัง เริ่มกินเยอะ และเริ่มจะกลม 555
ทำให้นึกถึงวันที่ตกลงจดทะเบียนสมรส ส่วนหนึ่งเพื่อยืนยันว่าเราจะอยู่ดูแลกันตราบเท่าที่ยังมีลมหายใจ และส่วนหนึ่งเพื่อรองรับสถานะสมาชิกตัวน้อยๆที่จะเป็นพยาน พี่กับน้องเขาตกลงกันแล้วว่า เราจะบอกน้องโมนาว่าพ่อกับแม่เจอกันได้ยังไง เพราะเชื่อว่ายังไงก็ต้องมีคำถามนี้แน่นอน เราทั้งคู่จะบอกว่าเราเจอกันที่นี่ เวบแห่งนี้ เวบสีเทา "welovegig"
จริงอยู่อาจจะมีหลายคนตั้งคำถามว่า บอกแบบนี้แล้วจะทำให้คนเขามองว่า ก็แค่ผู้ชายขี้เหงากับน้องหาเงิน แต่พี่ไม่คิดแบบนั้น พี่มองว่าเวบนี้เป็นเวบที่ทำให้เราเจอคนที่ถูกใจ เจอน้องที่น่ารัก เพราะในชีวิตจริงด้วยวัยพี่และหน้าตาแบบพี่ ไปจีบรุ่นเด็กกว่าจะมีความเป็นจริงมากน้อยแค่ไหน...คนแก่เริ่มบ่น 555
กลับมาเรื่องคุณแม่น้องโมนา ล่าสุดพาไปเข้าคอร์สคุณแม่ออกกำลังกาย เพื่อให้เขาได้เข้าใจในเรื่องของการออกกำลังกายตามแบบฉบับคุณแม่ตั้งท้อง และคุณหมอที่ฝากท้องเองท่านก็ชักชวน เนื่องด้วยท่านเป็น ผอ.ของ โรงพยาบาลที่นี่อยู่แล้ว แรกๆคุณแม่น้องโมนาดูตื่นเต้น เพราะทั้งพยาบาลทั้งครูที่อบรม ทั้งหมอไปมะรุมมะตุ้มกับคุณแม่น้องโมนากันหมด 555 เริ่มต้นด้วยการทำตามเขาสอนอย่างจริงจัง พอหลังๆคุณแม่น้องโมนาเริ่มออกแนวซนเหมือนนิสัยเดิม ออกท่าออกทางผิดแปลกแตกต่าง ไปคิดท่าเองจนทั้งหมอทั้งพยาบาลเข้ามาห้ามกันชุลมุนวุ่นวายดี  **25**
กว่าจะครบเวลา เล่นเอาเหนื่อยทั้งคนดูทั้งคนอบรม แถมมีการมาบอกว่า "โอเคเลย หนูชอบ เดี๋ยวจะมาให้ครบคอร์สเลย"  **12**
ปล. ภาพตอนเริ่มต้น ยังตั้งท่าจริงจัง

นึกภาพกว่าจะครบคอร์ส คุณหมอกับพยาบาลจะปวดหัวกับคุณแม่น้องโมนาขนาดไหน
ยังก็มาลุ้นกันนะครับว่าคุณแม่น้องโมนาจะครบคอร์สมั้ย  **38**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: โลกสีเทาสู่โลกสีขาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2019, 09:23:25 PM »
มีความยินดีปนอิจฉาค่ะ 5555
ตัวน้อยแข็งแรง คลอดง่ายๆ นะคะ
ช่วงนี้ตามใจคุณแม่ พาเที่ยว นอนเยอะๆ
หลังคลอด จะเข้าชมรมแม่ลูกอ่อนนอนน้อย ตาโหลเป็นแพนด้ากันเลยทีเดียว
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2019, 07:06:42 PM »
ยินดีกับพี่สีเทาด้วยครับ
แต่ไหนๆจะปิดหน้าแล้ว อยากให้ปิดทุกคนทั้งคุณแม่คนอื่นๆและคุณพ่อท่านอื่นด้วยก็ดีนะครับ

สีเทา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2019, 07:56:00 PM »
มีความยินดีปนอิจฉาค่ะ 5555
ตัวน้อยแข็งแรง คลอดง่ายๆ นะคะ
ช่วงนี้ตามใจคุณแม่ พาเที่ยว นอนเยอะๆ
หลังคลอด จะเข้าชมรมแม่ลูกอ่อนนอนน้อย ตาโหลเป็นแพนด้ากันเลยทีเดียว

ขอบคุณครับน้องแนน
สำหรับคำแนะนำ สงสัยจะเข้าทางคุณแม่น้องโมนา  **25**
ถึงหลังคลอดคงได้เฝ้ากันไม่หลับไม่นอน 55
มีโอกาสหากเขานั่งเครื่องได้จะพาไปให้ลุงๆป้าๆน้าอาเจอนะครับ  **26**

สีเทา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2019, 07:58:24 PM »
ยินดีกับพี่สีเทาด้วยครับ
แต่ไหนๆจะปิดหน้าแล้ว อยากให้ปิดทุกคนทั้งคุณแม่คนอื่นๆและคุณพ่อท่านอื่นด้วยก็ดีนะครับ

ขอบคุณมากครับ ท่าน making1
ลืมสนิทเลยว่ามีรูปพ่อแม่ท่านอื่นติดอยู่ด้วย
คงแก้ไขไม่ทัน แต่หากลงรูปอีกครั้งหน้าจะเช็คก่อนครับ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ  **26**

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2019, 10:51:43 AM »
มีโอกาสลงใต้จะไปหาพี่สะใภ้กับหลานนะพี่  **36**

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2019, 03:47:50 PM »
น้องขอให้น้องโมนาและคุนแม่แข็งแรงมากๆนะคะ  ยินดีกับคุณพี่สีเทาด้วยค่า  ^^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2019, 02:43:44 PM »
ยินดีกับสมาชิกตัวน้อยที่กำลังจะเกิดมาท่ามกลางความรัก และความเข้าใจของพ่อกับแม่ครับ

ยินดีด้วยใจจริงครับ  **36** **36** **36**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ