ผู้เขียน หัวข้อ: WLG ไม่เหมือนเมื่อก่อน  (อ่าน 3413 ครั้ง)

myman

• Full Member
  • People Like This 61
WLG ไม่เหมือนเมื่อก่อน
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 12:37:24 PM »
สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านครับ

ก่อนอื่นผมต้องขอบอกก่อนเล่ยนะครับว่าโพสนี้ผมแค่มาระบายความในใจและความรู้สึกส่วนตัวสักนิดถ้าไม่ถูกใจสมาชิกท่านไหนผมต้องขออภัยล่วงหน้าครับ

ผมเป็นผู้ชายตัวเล็กๆคนหนึ่งที่เล่นเว็บนี้โดยมีจุดเริ่มต้นคือความเหงาสมัยอยู่ต่างประเทศและปีนี้ย่างเข้าสู่ปีที่6กับการเป็นสมาชิกของเว็บ โพสนี้ก็เป็นเพียงโพสไม่กี่โพสที่ผมตัดสินใจที่จะเขียนมันขึ้นมาเพื่อที่จะแสดงความรู้สึกในฐานะสมาชิกของเว็บคนหนึ่ง ทุกครั้งที่ผมเปิดหน้าเพจขึ้นมาภาพที่ผมเห็นในวันนี้มันต่างกับวันวานที่ผมเคยเห็น ภาพวันวานของผมคือผมสามารถเห็นโพส หาเพื่อนกินข้าว, หาพี่ดูหนัง, หาน้องกินข้าว และมีรับงานเบาและงานแรงประปราย มันทำให้ผมรู้สึกว่าเรายังสามารถหาเพื่อนคุยได้จากที่นี่ แต่ ณ. วันนี้พอเปิดหน้าเว็บมาภาพแรกที่ผมเห็นคือ รับจ้างเที่ยว, เดือดร้อนค่าเทิอม, รับงานแรง, หาพี่ช่วยค่าห้อง, หาน้องดูแล, หาน้องนัว, หาพี่ดูแล(ยังไม่เคยรับงานมาก่อน) โดยฌแพาะช่วง2ปีหลังมานี่มันทำให้ผมรู้สึกว่านี่เว็บเพื่อหามิตรภาพหรือมาหาเงินกันแน่? บางคนอาจจะบอกว่าการจ้างเที่ยวก็ได้มิตรภาพเหมือนกันนะแต่มิตรภาพต้องมีเงินมาเป็นตัวกลางด้วยหรือ? น้องๆหลายคนมีปัญหา พี่ๆบางคนก็มีปัญหา เว็บนี้จึงเป็นตัวกลางในการเชื่อมโยงบุคคล2คนเข้ามาเจอกัน แต่...มันไม่ใช่การนัดเจอกันเพราะความอยากเจอมิตรภาพแต่มันคือการนัดเจอกันเพื่อเงิน และสิ่งที่ตามมาคือปัญหา ทั้งน้องถูกหลอกและพี่ถูกหลอกและกล่าวโทษกันไปมา

ผมคิดว่าจุดประสงค์ของผู้ที่เขียนและริเริ่มเว็บนี้ยังคงเหมือนเดิม คือ...เพื่อให้คนที่เหงาจริงๆเข้ามาหามิตรภาพและอาจจะมีผูกปิ่นโตกันได้ตามสมควร แต่สิ่งที่ทำให้เว็บเปลี่ยนไปคือผู้ใช้บริการ(User) ที่เห็นคุณค่าของเว็บที่เปลี่ยนไป เมื่อก่อนผู้ที่เข้ามาเว็บนี้อาจจะมีมากกว่าครึ่งที่เข้ามาหามิตรภาพที่แท้จริงอาจจะเข้ามาหาเพื่อนหรือหากิ๊กเพื่อแลกเปลี่ยนความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันส่วนเรื่องค่าขนมอันนั้นอยู่ที่น้ำใจ แต่เดี๋ยวนี้บุคคลเหล่านั้นคงเหลือไม่ถึง20%ที่เหลือคือธุรกิจ

วันนี้ผมแค่จะบอกว่าผมเสียดายบรรยากาศเก่าๆของเว็บนี้ที่มันหายไป เปรียบเสมือนโลกที่มีการเปลี่ยนแปลงเมื่อมีความเจริญเข้ามาสู่บ้านเมือง จากเมืองที่สงบเงียบก็มีห้างร้านและสถานบันเทิงที่เพิ่มขึ้นตามการเจริญเติบโต

สุดท้ายนี้ไม่ว่าจุดประสงค์ของผู้ใช้เว็บนี้จะเปลี่ยนไปเป็นแบบไหนก็อย่าลืมให้เกียรติซึ่งกันและกันให้ความเคารพกัน อย่าเห็นเงินสำคัญมากไปกว่าความปลอดภัยของตัวเอง อย่าเห็นเงินเป้นเพียงแค่หลอกให้คนที่เดือดร้อนต้องมาเดือดร้อนหนักกว่าเดิม อย่าน้อยผู้ที่มีและพี่ที่ต้องการให้จะได้อยู่ด้วยกันอย่างมีความสุขและเว็บนี้จะได้อยู่คู่กับท่านสมชิกไปอีกนานๆ

Thanks

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

hayapon

• People Like This 58
Re: WLG ไม่เหมือนเมื่อก่อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 02:20:08 PM »
 อนิจจังทุกขังอนัตตานั่นเป็นสัจจะวาจาเที่ยงแท้
 ใดๆในโลกย่อมผันแปรอย่าแยแสอ่อนไหวที่เปลี่ยนไป
 เอาตัวเราเป็นทุนที่ตั้งด้วยยับยั้งมีสติไม่หวั่นไหว
 อันต้วเราไม่จำต้องเหมือนใครให้พอใจในสิ่งที่มี
 เวปนี้แปลงกายคล้ายตลาด คนหมายเข้ามาซื้อขาย
 บางครั้งก็ชุลมุนวุ่นวาย เพราะเจออสูรกายแฝงมา
 ทั้งภาษามีฤทธิ์ สะกดจิตให้จำต้องแพ้พ่าย
 ให้เสียเวลาบ้างถึงกาย ต้องแค้นใจที่ไปพบเจอ
 จงจำที่ผ่านมาท่องเป็นกฎ อย่ามัวหดแรงใจสิ่งใฝ่หา
 ความพยายามจักต้องได้มา เพียงแค่รอเวลาพาให้เจอ
 ที่ไหนที่มีตลาดย่อมไม่ขาดบรรดาเหล่าหนูๆ
 ทั้งแมลงสาปมากมายน่าดูวิ่งจุ๊กกรูยั้วเยี้ยแจกไลน์
 เดินหน้าเข้าหาอนาคตโลกกำหนดหมุนเร็วกว่าไหนๆ
 วันนี้ยังขี่มอเตอร์ไซด์ พรุ่งนี้ไซร์อาจขี่โดรนซิ่งโชว์
 ไทม์แมทชีนอาจได้มาใช้ถึงฉับไวทันใจโอ้โห
 เมื่อได้ดีไม่จำอวดโชว์ ใช้โลโก้ฉันยังเหมือนเดิม
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

Heat4U

• People Like This 56
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 03:28:05 PM »
ห้องจ้างเที่ยว ก็น่าจะเปลี่ยนไปไม่มากนะครับ แต่ที่เปลี่ยนคงเป็นรูปแบบรายละเอียดกระทู้ของน้องๆที่มาลงหา
ห้องการบ้านเปลี่ยนไปแบบค่อนข้างเงียบเหงา
ห้องนั่งเล่นครับที่เปลี่ยนไปแบบแทบร้าง เดาว่า คงมีกลุ่มไลน์กันก็เลยไปคุยกันในกลุ่มไลน์แทน

ส่วนการโพสต์มาในลักษณะถูกหลอกน้อยลงนะเทียบกับเมื่อก่อน และ บางกระทู้ก็เป็นกลยุทธ์หนึ่งของน้องๆพี่ๆที่หาไม่ค่อยได้ก็เข้ามาลงเพื่อหวังความเห็นใจ

ส่วนเรื่องหลอกโอน ผมเข้าไปในสังคมไลน์หาเพื่อนสาว มีการหลอกโอนเพียบ เลยคิดว่ามันคงระบาดเข้ามาในนี้ซึ่งคงเปลี่ยนไปตามกระแสและความอัตคัตแร้นแค้น 555

แต่ที่เห็นเปลี่ยนแบบชัดเจนมากคือ เมื่อก่อนตะกวดพอถูกแฉ ก็จะกลัวแล้วเผ่นหายแบบหางจุกตรูด แต่เดี๋ยวนี้เว็บคงเปลี่ยนไปจริง คือ แทนที่จะหางจุกตรูดหลบ ตะกวดกลับเริ่มแก้แค้นแปลงเป็นร้อยๆยูสมาแว้งไล่กัดผู้คน น่ากัวชิหายยยยยยยยยยยยยยย
555
 **30**

Key15

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 03:59:20 PM »
ห้องจ้างเที่ยว ก็น่าจะเปลี่ยนไปไม่มากนะครับ แต่ที่เปลี่ยนคงเป็นรูปแบบรายละเอียดกระทู้ของน้องๆที่มาลงหา
ห้องการบ้านเปลี่ยนไปแบบค่อนข้างเงียบเหงา
ห้องนั่งเล่นครับที่เปลี่ยนไปแบบแทบร้าง เดาว่า คงมีกลุ่มไลน์กันก็เลยไปคุยกันในกลุ่มไลน์แทน

ส่วนการโพสต์มาในลักษณะถูกหลอกน้อยลงนะเทียบกับเมื่อก่อน และ บางกระทู้ก็เป็นกลยุทธ์หนึ่งของน้องๆพี่ๆที่หาไม่ค่อยได้ก็เข้ามาลงเพื่อหวังความเห็นใจ

ส่วนเรื่องหลอกโอน ผมเข้าไปในสังคมไลน์หาเพื่อนสาว มีการหลอกโอนเพียบ เลยคิดว่ามันคงระบาดเข้ามาในนี้ซึ่งคงเปลี่ยนไปตามกระแสและความอัตคัตแร้นแค้น 555

แต่ที่เห็นเปลี่ยนแบบชัดเจนมากคือ เมื่อก่อนตะกวดพอถูกแฉ ก็จะกลัวแล้วเผ่นหายแบบหางจุกตรูด แต่เดี๋ยวนี้เว็บคงเปลี่ยนไปจริง คือ แทนที่จะหางจุกตรูดหลบ ตะกวดกลับเริ่มแก้แค้นแปลงเป็นร้อยๆยูสมาแว้งไล่กัดผู้คน น่ากัวชิหายยยยยยยยยยยยยยย
555
 **30**

ที่คุณบอกว่าตะกวดกลับมาด้วยูซใหม่เป็นร้อยๆ ...เป็นเรื่องจริงค่ะแต่จะถึงร้อยหรือเปล่าไม่ทราบ แต่เชื่อว่ามีหลายยูซแน่นอนสำหรับพวกที่คุยเล่น นัดไม่จริง, ตะกวด
เรื่องนี้เคยเล่าให้ลูกค้าบางคนฟังเขายังหาว่าเราคิดไปเองเลยค่ะ ดีใจที่มีคนรู้ทันพวกมัน 

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2019, 11:45:40 PM »
...รอยเท้าย่ำเหยียบทรายที่ชายหาด
คลื่นซัดสาดทยอยรอยก็หาย
กาลเวลา..ฟองคลื่นกลืนรอยทราย
เหลือเพียงชายหาดว่างร้างร่องรอย...

...เหมือนอดีตผ่านไปไม่มีกลับ
เคยประทับใจเร้าก็เหงาหงอย
เฝ้าคิดถึงความหลังฝังใจคอย
เวลาคล้อยเคลื่อนไปไม่หวนคืน...

..."วันนี้" พอเวลามาพ้นผ่าน
เรียก "วันวาน" สิ้นหมดความสดชื่น
ก่อน "วันวาน" เรียกขานว่า "วานซืน"
ไม่ยั่งยืนความฝันจึงผันแปร...
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 07:23:40 AM »
ยุคสมัยเปลี่ยนไป  ส่วนคนที่รู้จักกันอยู่แล้วก็เป็นไลน์กรุ๊ป 

คนใหม่ๆเข้ามาที่บอกหามิตรภาพ+เหงา แต่ใม่มีตังค์ใม่เจอ

ตะกวดมาในยุคอัพเกรด หากจะไปตีมัน มันกัดกลับ พร้อมร่างอวตาล

ปล น่าจะมีการจัดการ ตะกวด อย่างเป็นทางการสักที มีแยอะก็ค่อยๆจัดเดี๋ยวมันก็ดีขึ้น

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 09:58:48 AM »
เปลี่ยนไปมากมายครับ รวมทั้งเรทที่พุ่งแซงอัตราเงินเฟ้อแบบน่าใจหาย

downstairs

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 11:47:55 AM »
เปลี่ยนไปมากมายครับ รวมทั้งเรทที่พุ่งแซงอัตราเงินเฟ้อแบบน่าใจหาย

**30**

khunwest

• People Like This 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 03:34:08 PM »
เห็นด้วยอย่างมาก

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 04:44:48 PM »
ราคาทองคำว่าขึ้นเยอะแล้ว เจอค่าเหนื่อยงานแรงเข้าไปราคาทองคำเทียบไม่ติดเลย มีครั้งหนึ่งลองแอดไปถามรายละเอียดน้องบอกว่าจ้างเที่ยว2,500บ. งานแรง1คืนคิด10,000บ.พอเห็นรูปเท่านั้นแหละผมว่า2,500ยังมากไปด้วยซ้ำ ฮ่าๆๆๆ คิดกันยังไงไม่รู้ครับถึงตั้งราคากะเอารวยเลย และเคยเห็นโพสรับงานแรง20,000บ. แม่เจ้า!!! ราคาระดับดาราทีวีได้เลย
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

changair

• People Like This 13
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 04:47:47 PM »
เปลี่ยนไปจิง.... **37**
เหรียญมันมีหลากหลาย แต่เธอ มีคนเดียวในโลก

ก็หมวยนี่คะ

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2019, 04:51:51 PM »
จริงค่ะ พี่ดีๆก็น้อยลง แต่ยังเจอพี่น่ารักๆอยู่นะ ตอนที่เดือดร้อนก็มีพี่ๆช่วย ให้ชีวิตได้ไปต่อง่ายขึ้น  **36**
พึ่งเข้าเว็บนี้มาในรอบ 2 ปี เจอพี่ๆปากเสียเยอะมาก
คือเราไม่ใช่สเปคของทุกคนแต่มั่นใจไม่ใช่คนขี้เหร่ **34**
พี่ๆก็ติรูปร่างซะ โอโห ประหนึ่งหนูไปเหยียบเท้าพี่เลยค่ะ  **07**
ไม่ใช่แป้งบางกรอบ

แต่เป็นขนมปังหนานุ่ม

RT-flex

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2019, 03:21:34 AM »
เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ อยู่เว็ปนี้มานานเหมือนกัน แต่พักหลังๆ ก้อไม่ค่อยได้เข้ามาละ  **25**

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2019, 10:56:59 AM »
ก็ไม่น่าสงสัยหรอกค่ะ ว่าทำไมWLGถึงเปลี่ยนไปแบบนี้
ถ้ายังสมัครUserเข้ามาเล่นง่ายๆด้วยแค่คำถาม 1+1 อยู่แบบนี้?
ทำใจไว้เลย ว่าเข้ามาแล้วต้องได้เจอคนทุกประเภทแน่นอน

จากเมื่อก่อนที่มีคนรู้จักเว็ปแค่แวดวงนึง ที่รู้จักผ่านการแนะนำกันเท่านั้น
แน่นอนคนแนะนำส่วนใหญ่ จะรู้ศักยภาพผู้ถูกแนะนำอยู่แล้ว
เขาถึงแนะนำพี่ๆเหล่านั้นเข้ามาเลือกหาน้องๆในนี้

แต่ตะกวดนั้น ไมีทุกยุคทุกสมัย
ปฏิเสธไม่ได้ทุกที่ มีทั้งคนฐานะดีและไม่มีฐานะอยู่รวมกัน
เมื่อเกิดความเหลื่อมล้ำทางฐาะของพี่ๆกันเอง
มีพี่กลุ่มหนึ่งที่คว้านางฟ้าได้ แต่อีกกลุ่มโดนผญ.ปฏิเสธ

เป็นปมสร้างความเจ็บแค่นให้พี่ๆกลุ่มหลัง
ทำอะไรไม่ได้นอกจากเก็บเศทที่เหลือ
คอยหาช่องโหว่ เอาเปรียบน้องๆที่รู้ไม่ทัน

บอกไม่ใช่ธุรกิจ แต่เอาเรทน้องๆมานั่งนินทา?
ถ้าน้องเขาไม่อยากรับคุณ เขาอาจจะแแกล้งบอกเรทเป็นแสนก็ได้นะคะ
กับคนที่น้องเขาอยากรับ อาจจะให้ฟรีๆเลยก็ได้
มีสิทธิ์อะไรมากำหนดราคาชีวิตน้องๆ?

คนที่ไม่มีโอกาสเจอน้องดีๆ
คือพี่ที่ mindset กับน้องๆในทางที่ดีก่อน
สิ่งที่พี่ๆเจอ คือเงาของตัวคุณเอง

ไม่ว่าคุณจะสวมหหน้ากากใบไหน?
คุณก็หนีเงาตัวเองไม่พ้น [/b

ในขณะที่เข้าของธุรกิจ ให้พูดจาให้เกียรติผญ.แบบสุภาพชน
แต่พวกลูกจ้างเงินเดือนแค่หมื่น กลับเบ่งกร่างดูถูกผู้หญิงปานรายได้หลักล้าน **30**

ยิ่งสมัยนี้ตะกวดserach googleเป็น ไม่ต้องนึกภาพเลยค่ะ?
อาชีพไหนก็ได้ในโลก ที่นับ 1+1 ได้ เข้ามาป่วนในเว็ปได้หมด!!!

ในขณะทีเว็ปอื่น มีแอดมินช่วยกำกับดูแล
เขาขึ้นหน้าเว็ปห้าหมื่นอัพถึงหลักแสน ไม่เห็นมีใครออกมาโวย?

เทียบเป็น% พี่ๆตรงนั้นยังตอบกลับน้องๆสุภาพกว่ามากๆ
คนละเรื่องกับในนี้เเลย ตะกวดไล่กัดคน55555

จะสวมหน้ากากระราน อันธพาลน้องๆแบบว็ปนี้คงยากหน่อยนะ?
เพราะเขาบังคับสมัครได้ไม่เกิน 1 user โพสต์รัวๆซ้ำซากเขาก็ลบนะคะ

อย่างน้อยๆ เขามีห้องเตือนตะกวด ไปนั่งนับได้เลย
หน้าตัวผู้กับหน้าตัวเมียอันไหนเยอะกว่ากัน???

เลยไม่สงสัยแล้วค่ะ
ว่าทำไม WLG ถึงเปลี่ยนไป

**38**

the stranger

• People Like This 304
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2019, 12:04:35 PM »
    เม้นบน ก็จริงนะครับ   การเปิดกว้างก็มีทั้งข้อดี ข้อเสีย  แต่หลังๆ ข้อเสียมันชัดไปนิด    คนใหม่ๆ  น่าจะกลัวที่จะเข้ามา  เพราะ  ความเสี่ยงสูง  ทั้งตัวฝ่ายชาย หรือ หญิง  ก็เป็นตะกวดได้หมด   เข้ามาเล่นก็ ไม่ต้องคาดหวังเยอะ  ลองมีเงื่อนไข เช่นอยากตั้งกระทู้ รับเลี้ยงน้องต้องเสียเงิน สัก 100 บาทต่อกระทู้ หรือ เป็น vip เวป จ่ายค่ารายปีก็ได้   คสกรีนคนได้ระดับหนึ่ง

the stranger

• People Like This 304
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2019, 12:13:43 PM »
เรื่อง.เรท สูง เกินจริง ปกติ ผมว่ากลไกตลาด มันก็จะทำงานเองคนเที่ยวก็มีหลายทางเลือก    เช่นเดียวกับน้องก็มีสิทธิเลือกเพราะเดือดร้อนไม่เท่ากัน  คนช่วยเองคงต้องประเมินตัวเองก่อนด้วย   

U_smile_I_smile

• People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2019, 03:44:40 PM »
คิดถึงโพสน่ารักๆ เน้นมิตรภาพ แบบเมื่อก่อนเหมือนกันเนอะ เดี๋ยวนี้เปิดเว็บมามีแต่หางานแรง   **12**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:35:23 AM »
เว็บนี้ไว้ฝึกวิทยายุทธพี่ๆ ผช. ครับ ว่าจะโดนหลอกให้ใจอ่อนโอนเงินง่ายแค่ไหน

ส่วนน้องๆ ผญ. ก็มีโอกาสโดนหลอก some free ต้องใช้วิทยายุทธเหมือนกัน เงินไม่มาผ้าไม่หลุด

เรื่องนินทากาเล เรทมากเรทน้อย อ่านผ่านๆ ไปครับ เรทสูงเว่อพี่ๆ เค้าก็ข้าม เรทต่ำมาก พี่ๆ ก็ข้าม เรทสูงพอดี พี่เค้าค่อยต่อรอง

เว็บอื่นมีทีมบริหารจัดการ แต่ลองเล่นบ้างแล้ว มันไม่ถนัดมือเหมือนที่นี่ ใช้ระบบมาหลายปี รู้ว่าปุ่มอะไรอยู่ตรงไหน ถึงหาน้องไม่เจอก็ไม่เป็นไร เดี๋ยวนี้นิยมนั่งดื่มตามร้านกาแฟคนเดียว

Milo93

• Sr. Member
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2019, 10:37:43 PM »
เปลี่ยนไปจิง.....ทำไห้คิดถึงความทรงจำในวันเก่าๆเลยทีเดียว **08**
ปิ้งชาบู ต้มเกาหลี หรือจะสู้ 😋 55555

kan_kan

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2019, 03:47:48 AM »
เปลี่ยนไปมากจริงๆค่ะ ไม่เข้ามา 5 ปี
กลับมาอีกที งงไปเลยรับทราบ
ไม่สวย ไม่ใส แต่หัวใจมุ้งมิ้ง