ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ ก็แค่ อดีต ของวัน พรุ่งนี้  (อ่าน 1034 ครั้ง)

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
วันนี้ ก็แค่ อดีต ของวัน พรุ่งนี้
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2019, 12:24:49 AM »

อาการเหนื่อยๆ นอยด์ๆ กับงานกับชีวิตมาอีกล้าววว

อยากงานยุ่งทุกวัน จะได้ไม่ต้องคิดอะไรมากมาย เงยหน้ามาก็เลิกงาน ถึงห้อง นอน

มีคนเข้ามาคุย บำบัดอาการน้ำลายบูดบ้าง แต่ก็ ผ่านมา และ ผ่านไป

ด้วยเงื่อนไขและเหตุผลบางอย่าง เป็นตัวชี้วัด ว่าเราจะไปต่อ หรือพอแค่นี้

บางคน ก็คุยกันไปมา แล้วก็ละลายหายไปตามแสงแดด

ส่วนบางคนที่ผ่านเข้ารอบ

.....สุดท้าย.....

... เรา ...ก็เป็นแค่ ... อดีต ... ของ... เค้า... ในวัน ... พรุ่งนี้ ...

อ่อ ก็แค่ระลึกชาติ ทบทวน เรื่องราว ในวันที่เหงาๆ เบื่อๆ แค่นั้นค่ะ

เพราะ … เรา …กลาย เป็น อดีต ของ อนาคต เค้า ไปเรียบร้อยแล้ว…

ส่วนใคร ผ่านไปผ่านมาก็ PM ได้นะคะ

หนูไหวนะ แล้วก็ดื้อด้วย รอพี่มาดุ อยู่นะคะ  **34**

RT-flex

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: วันนี้ ก็แค่ อดีต ของวัน พรุ่งนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2019, 03:45:32 AM »
เอาจริงๆ ก้อต่างคนต่างเป็นอดีตของกันและกันแหละครับ วันนึงเมื่อถึงทางแยก ก็ต้องทำใจ ต้องยอมรับ แล้วก็ก้าวกันต่อไปครับ ....

พอดีผ่านมา ... ก็อยาก PM ไปนะ แต่ไม่กล้าซะงั้น   **25**

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
Re: วันนี้ ก็แค่ อดีต ของวัน พรุ่งนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2019, 09:04:22 AM »
เอาจริงๆ ก้อต่างคนต่างเป็นอดีตของกันและกันแหละครับ วันนึงเมื่อถึงทางแยก ก็ต้องทำใจ ต้องยอมรับ แล้วก็ก้าวกันต่อไปครับ ....

พอดีผ่านมา ... ก็อยาก PM ไปนะ แต่ไม่กล้าซะงั้น   **25**

ไม่เป็นไรค่ะ ตามสะดวกได้เลย  กล้าเมื่อไหร่ก็ทักมาค่ะ  **04**