ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเป็นแบบผมบ้าง  (อ่าน 3550 ครั้ง)

Heat4U

• Full Member
  • People Like This 56
Re: ใครเป็นแบบผมบ้าง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 07:24:29 PM »
ช่วงนี้เข้ามาลองอ่านๆ ดู ทักไปบ้าง รู้สึกไม่สนุกเลย มีหลากหลายแต่รวมๆ คือไม่น่าไว้ใจ
คล้ายๆโอเลี้ยงเก่าในแก้วลายใหม่ๆ รสชาติก็คงเดิมๆครับ
 **25**

Heat4U

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 07:31:15 PM »
โดยส่วนตัว ปัจจุบันไม่ได้หาน้องเลย
แต่หากว่าวันหนึ่งจะหา
แล้วเจออย่างที่ จขกท กล่าวมา
ก็คงผ่านเหมือนกันครับ

เท่าที่อ่านผ่าน ๆ ดู น้อง ๆ เกือบทั้งหมด
ไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรเท่าไหร่
คนที่ให้ไลน์ส่วนใหญ่ ก็ไม่มีรูปโปรไฟล์
คือ ต้องทัก แล้วไปสอบถาม ถามหาเอาเอง
แบบนี้ บอกได้คำเดียวว่า เหนื่อยครับ

**21**
ก็แปลกครับยิ่งหาพี่จ้างยากก็น่าจะมีกลเม็ดมาดึงให้พี่ๆสนใจทัก นี่ลงแบบห้วนๆสั้นๆซึ่งกลับเป็นการผลักหรือกรองพี่ที่เค้าอยากหาออกไปแล้วเหลือแต่พี่ๆโรคจิตที่ขยันทักเป็นส่วนใหญ่
ดูมันย้อนแย้งยังไงๆไรู้ 55555

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 09:06:39 PM »
โดยส่วนตัว ปัจจุบันไม่ได้หาน้องเลย

เท่าที่อ่านผ่าน ๆ ดู น้อง ๆ เกือบทั้งหมด
ไม่ได้ให้รายละเอียดอะไรเท่าไหร่
คนที่ให้ไลน์ส่วนใหญ่ ก็ไม่มีรูปโปรไฟล์
คือ ต้องทัก แล้วไปสอบถาม ถามหาเอาเอง
แบบนี้ บอกได้คำเดียวว่า เหนื่อยครับ

**21**
ก็แปลกครับยิ่งหาพี่จ้างยากก็น่าจะมีกลเม็ดมาดึงให้พี่ๆสนใจทัก นี่ลงแบบห้วนๆสั้นๆซึ่งกลับเป็นการผลักหรือกรองพี่ที่เค้าอยากหาออกไปแล้วเหลือแต่พี่ๆโรคจิตที่ขยันทักเป็นส่วนใหญ่

อยากให้น้อง ๆ ทำเหมือนร้านอาหารสมัยใหม่
ร้านค้าส่วนใหญ่จะเริ่มเอาเมนู มาวางไว้หน้าร้าน
เพื่อพรีเซนต์ลูกค้าว่า ทางร้านมีอาหารอะไรบ้าง?
หน้าตาอาหารเป็นอย่างไร?  ราคาเท่าไหร่?
ซึ่งลูกค้าจะตัดสินใจได้ว่า ใช่ร้านเป้าหมายหรือไม่ ในเบื้องต้น
ส่วนจะอร่อย หรือ ไม่อร่อย ก็ต้องไปลุ้นอีกทีนะครับ

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Heat4U

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:52:41 PM »

**21**

อยากให้น้อง ๆ ทำเหมือนร้านอาหารสมัยใหม่
ร้านค้าส่วนใหญ่จะเริ่มเอาเมนู มาวางไว้หน้าร้าน
เพื่อพรีเซนต์ลูกค้าว่า ทางร้านมีอาหารอะไรบ้าง?
หน้าตาอาหารเป็นอย่างไร?  ราคาเท่าไหร่?
ซึ่งลูกค้าจะตัดสินใจได้ว่า ใช่ร้านเป้าหมายหรือไม่ ในเบื้องต้น
ส่วนจะอร่อย หรือ ไม่อร่อย ก็ต้องไปลุ้นอีกทีนะครับ

**25**
เห็นด้วยครับ

magiggunna

• People Like This 31
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 11:28:35 AM »
ผมคนนึงละครับไม่ทักแน่ถ้าขึ้นรูปโปรไฟล์เป็นผู้ชาย สิ่งแรกที่คิด คือ เอาไอดีคนอื่นมาแกล้ง ตามมาด้วย มาหลอกป่าว ถ้ารูปอื่นๆหรือขึ้นนี้ยังกล้าทักไปคุยก่อน อย่างน้อยน้องที่เป็นผู้หญิงก็ไม่น่าจะเอารูปผู้ชายขึ้นนะครับ

Heat4U

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2019, 12:23:56 PM »
ผมคนนึงละครับไม่ทักแน่ถ้าขึ้นรูปโปรไฟล์เป็นผู้ชาย สิ่งแรกที่คิด คือ เอาไอดีคนอื่นมาแกล้ง ตามมาด้วย มาหลอกป่าว ถ้ารูปอื่นๆหรือขึ้นนี้ยังกล้าทักไปคุยก่อน อย่างน้อยน้องที่เป็นผู้หญิงก็ไม่น่าจะเอารูปผู้ชายขึ้นนะครับ
ผมมีความเชื่อว่าพี่ๆที่เหมือนผมคงคิดแบบเดียวกัน เลยมาตั้งกระทู้เพื่อดูว่ามีพี่ท่านไหนที่เห็นต่าง
ถ้าพี่ๆมาแสดงความเห็นแล้วทุกท่านเห็นเหมือนผม ผมจะเหมาว่า100%
ดังนั้นน้องที่ลงภาพผช.เป็นโปรไฟล์ โอกาสที่น้องจะได้พี่ๆที่มีศักยภาพหรือสุภาพก็น้อยลงหรือแทบไม่มี เมื่อรู้แบบนี้ การตั้งกระทู้และใส่ภาพผช.เป็นโปรไฟล์ มันก็น่าจะบอกเจตนาของน้องเหล่านั้นได้แล้วมังครับ
ตรรกะของผมเองล้วนๆ 55555