ผู้เขียน หัวข้อ: มานั่งรอบกองไฟกัน ค่ะ  (อ่าน 1049 ครั้ง)

ZzRisa

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
มานั่งรอบกองไฟกัน ค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 10, 2019, 11:10:23 PM »
ขอแวะ นั่งเล่น ที่ ห้องนั่งเล่น หน่อยนะคะ

วัยทำงานอะเนอะ เรื่องราวมากมายเข้ามารุมเร้า

ไม่รุ้จะไปไหน ก็เลย มาแวะ ที่นี่

อ่านเรื่องราวคนนู้นที คนนั้นที ยิ้มบ้าง เขินบ้าง งงบ้าง เอ้าทะเลาะกันซะงั้น

บางทีก็อยากจะถูตะเกียงให้ จีนี่ ออกมาช่วยเสกให้ปัญหามากมายมันหายไป

หรือบางทีก็อยากจะนั่งไทม์แมชชีน กลับไปแก้ไขเรื่องราวบางอย่างที่มันทำให้เราลำบากในวันนี้

อยากได้ที่ปรึกษา อยากได้คำแนะนำ อยากได้วิธี จบปัญหามากมาย

ทางออก 108 ที่ดีกว่า การ ฆ่าตัวตาย

นักสู้ ภายนอกดูแข็งแกร่งน่าเกรงขาม ใครจะรู้ว่า ภายในเค้าบอบช้ำมากแค่ไหน โดยเฉพาะ จิตใจ

เฮ้ออออ  ไปดีกว่า

ขอบคุณ ใครหลายๆคนที่แวะมาอ่าน มานั่งเล่นด้วยนะคะ

ปล. PM มาให้คำแนะนำได้นะคะ อยากจัดระเบียบชีวิตให้ดีขึ้นค่ะ

Single mom นักสู้เมืองลาดพร้าว  **24**

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: มานั่งรอบกองไฟกัน ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2019, 11:30:18 PM »
พักให้หายเหนื่อย แล้วเดินทางต่อไปครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
Re: มานั่งรอบกองไฟกัน ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2019, 11:23:21 PM »
แวะมากอดๆค่ะ  **36**

ถ้าได้ไปดูจินนี่มาแล้ว....
ในมุมของเรา

...เมื่อดูมาถึงตอนที่จัสมินลุกขึ้นมาสู้กับจาฟาร์  จัสมินที่เคยอ่อนแอ กลับแข็งแกร่งมาก และจัสมินได้ส่งต่อพลังให้กับเรา จัสมินบอกเราว่าลุกขึ้นมา สู้กับทุกอย่างสู้กับความกลัวของตัวเองสิ  บางครั้งเรามองไม่เห็นทางข้างหน้าว่าจะเจอกับอะไร แต่ในเมื่อวันวานเรายังผ่านมาได้ ทำไมวันนี้และพรุ่งนี้เราจะผ่านมันไปไม่ได้

ในหนังเรื่องนี้บางคนอาจจมองว่ามันเป็นแค่หนัง แต่สำหรับเรา เราคิดว่ามันเป็นอะไรบางอย่างที่มากกว่าหนังที่ให้ความสนุกเพียงอย่างเดียว

ถ้าหาทางออกไม่ได้ ลองหยุดหาแล้วนึกย้อนไปตอนเข้ามาว่าเข้ามาทางไหนดีไม๊คะ   **06** **06**

ความคิดเห็นอาจจะไม่ได้ช่วยอะไรเลย  **21**  แต่ก็ สู้ๆนะคะ  **24**
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<